Thảo luận (mazda2 sedan) Xin ý kiến cccm trước khi đưa ra quyết định cuôi cùng.

datdc

Xe hơi
Em nghĩ bác chủ nên quyết m2. Ko lăn tăn nữa. Xe về rồi đi vài tháng rồi lăn tăn sau cũng chưa muộn. Bác chưa hiểu cái cảm giác chật chội khi dùng xe 1 thời gian đâu.
Ý cụ là trải nghiệm để lên đời ấy hả “=))))₫₫

fat4fanfyface

Xe tải
đúng là như thế thật cụ ạ, vay ít sẽ trả đc nhưng năm tới em có dự định sắm miếng đất, dự là sẽ vạy mượn đây. cho nên khoản mua xe em phải cân nhắc kỹ ah. mà xe thì trong năm nay phải có để đi hơi tết ạ.
Có việc rồi thì tôi ủng hộ cụ m2. Nhiều TH vay bank mua xe là tối kiến mà :))

tienbamboo

Xe container

hiepch

Xe đạp
Bác chủ thớt chờ năm sau hoặc với tầm đó mua Vios chạy, thoải mái hơn M2 :)

tienbamboo

Xe container
:)) các cụ ấy cứ dọa thế.
Cơ mà em thấy cụ có vẻ có cảm tình lớn với M2, thôi thì cụ cứ quất đi cho sướng thằng người. Nghĩ nhiều làm gì. Có chật cũng chật hơn xe hạng C chút, vẫn rộng rãi chán. Mà cụ có hay đi đông ng đâu mà lo.
Trc em có mỗi con Morning đi 4 người lớn thường xuyên vẫn thấy mãn nguyện mà :))

tienbamboo

Xe container
Bác chủ thớt chờ năm sau hoặc với tầm đó mua Vios chạy, thoải mái hơn M2 :)
Chờ đến năm sau thì dồn đc thêm tý tiền làm mịa con City TOP hoặc lên M3, Cruze đi không sướng hơn Vios thần thánh à cụ :)

:)) các cụ ấy cứ dọa thế.
Cơ mà em thấy cụ có vẻ có cảm tình lớn với M2, thôi thì cụ cứ quất đi cho sướng thằng người. Nghĩ nhiều làm gì. Có chật cũng chật hơn xe hạng C chút, vẫn rộng rãi chán. Mà cụ có hay đi đông ng đâu mà lo.
Trc em có mỗi con Morning đi 4 người lớn thường xuyên vẫn thấy mãn nguyện mà :))
vâng cụ!

hien90

Xe tải
Rio cũng là 1 sự lựa chọn khá hợp lý cụ ạ! e đang sử dụng thấy cũng rất ok về kiểu dáng và vận hành, thêm nữa lại là xe nhập nữa nên cũng khá yên tâm

s0c_uuu

Xe buýt
Loại cái bọn mazda này ra đi cụ, e nói thật, đời mới này chất lượng cực kém, còn thua xa đời mặt cười, máy ỳ mặc dù công suất lớn hơn. Vỏ mỏng tan cảm giác đạp phát móp. cụ ngâm cứu em Mis, Nis, city còn hơn, dày hơn, mọi cái cũng ok. Đừng tốt nước sơn hơn tốt gỗ cụ ạ,bỏ hơn nửa tỷ ra phí lắm

datdc

Xe hơi
Loại cái bọn mazda này ra đi cụ, e nói thật, đời mới này chất lượng cực kém, còn thua xa đời mặt cười, máy ỳ mặc dù công suất lớn hơn. Vỏ mỏng tan cảm giác đạp phát móp. cụ ngâm cứu em Mis, Nis, city còn hơn, dày hơn, mọi cái cũng ok. Đừng tốt nước sơn hơn tốt gỗ cụ ạ,bỏ hơn nửa tỷ ra phí lắm
Theo e thì city hơn là đương nhiên nhưng giá lại cao hơn hẳn. Còn nissan sunny với mis thì thg hiệu kém hẳn, hậu mãi và chi phí chắc cũng k bằng mazda dc. Cho nên vấn đề ở tầm tiền 600 lăn bánh xe mới tinh làm gì có lựa chọn nào khác

s0c_uuu

Xe buýt
Theo e thì city hơn là đương nhiên nhưng giá lại cao hơn hẳn. Còn nissan sunny với mis thì thg hiệu kém hẳn, hậu mãi và chi phí chắc cũng k bằng mazda dc. Cho nên vấn đề ở tầm tiền 600 lăn bánh xe mới tinh làm gì có lựa chọn nào khác
híc, cụ nhầm thế nào ý chứ, nis vs mis thấp hơn maz thì em sợ rồi ạ :( hậu mãi k = đơn giản vì họ k tập trung cho thị trường Việt. Mis toàn xe nhập, nếu sau này có mua thêm em chắc chắn lấy PS an. Bền hơn cả toy, vỏ chắc nịch. cụ cứ đến mà xem, bảo sao các nước hay dùng, ngân hàng cũng hay chọn Mis

datdc

Xe hơi
híc, cụ nhầm thế nào ý chứ, nis vs mis thấp hơn maz thì em sợ rồi ạ :( hậu mãi k = đơn giản vì họ k tập trung cho thị trường Việt. Mis toàn xe nhập, nếu sau này có mua thêm em chắc chắn lấy PS an. Bền hơn cả toy, vỏ chắc nịch. cụ cứ đến mà xem, bảo sao các nước hay dùng, ngân hàng cũng hay chọn Mis
Hì em có làm gì cụ đâu mà cụ sợ. Em cũng chưa lái mấy xe cụ nói nên chả dám nhận xét là hơn hay kém như cụ nói. Nhg mà theo ý cụ thì người tiêu dùng toàn thiếu thông thái rồi :)

s0c_uuu

Xe buýt
Hì em có làm gì cụ đâu mà cụ sợ. Em cũng chưa lái mấy xe cụ nói nên chả dám nhận xét là hơn hay kém như cụ nói. Nhg mà theo ý cụ thì người tiêu dùng toàn thiếu thông thái rồi :)
em k có ý nói ng tiêu dùng thiếu thông thái, mà ng tiêu dùng đang bị mấy ô... đánh đòn tâm lý, thik cái xe rẻ mà option nhiều, dáng lại đẹp. và với tốc độ này thì sớm hay muộn cũng như loncin hay lifan mà thôi. Những ng tiêu dùng sẽ sớm nhận ra. Nhưng cũng fai công nhận, phải như vậy thì giấc mơ oto của rất nhiều ng dân Việt mới thành hiện thực.