[Funland] Mẹ chồng nàng dâu.

Trần Điện

Xe tăng
Mệt quá các cụ ạ, chả là chuyện giữa Mẹ em và Gấu, trưa nay đang ngồi ăn cơm bụi mẹ em gọi điện hỏi Gấu có sang đấy không? em bảo có, nhà con đang trên đường sang (buổi sáng Gấu em ở nhà, chiều mới đi làm) thế ''nó'' không nói gì với mẹ ah? Mẹ em bảo xuống nhà không thấy xe đâu, gọi không thấy nên hỏi xem dư nào, vừa rồi nó bế F1 lên đưa cho mẹ rồi vùng vằng là nó không ngủ, cứ đòi ty, ở nhà bà đừng chiều cháu cho sờ ty nữa như thế bao giờ mới cai sữa được. Mẹ em bảo ừ. Thế thôi, sau đó Gấu nhà em tự động đi làm luôn cũng không nói gì, mọi khi đi làm thì cũng nói qua là con đi làm đây, hôm nay em lại gọi đi sớm mà tự động đi không nói gì. Mẹ em thì cho rằng nó tức là bà ở nhà cho cháu sờ ty nên nó không cai sữa được, nó đi không thèm chào hỏi coi thường bà. Em hỏi Gấu sao đi không nói gì thì Gấu bảo em nói rồi nhưng chắc mẹ không nghe thấy, nhìn cái mặt Gấu lúc đấy cũng ghét lắm chỉ muốn vả cho cái, em chắc chắn 1 điều rằng Gấu nhà em tự động đi không nói năng gì, mẹ em thì vất vả nuôi nấng con cái trưởng thành nên Gấu mà làm gì không phải với mẹ em là em điên lắm. Trong trường hợp này em phải xử lý thế nào đây? Làm sao mà em đẹp đôi bên, đau đầu quá?

phocu_cb

Xe điện
Gấu mà có thái độ chưa đúng thì cần uốn nắn ... nếu hết thuốc thì trao trả về địa phương và GĐ giáo dục bồi dưỡng lại

vandinh

Xe container
Sống chung với lũ thôi kụ ơi. Nhà em cũng thế, nhà nào cũng vậy.

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
ai bảo ko có gì . Cháu hư tại bà , hư từ cái nhỏ nhất rồi mới đến cái lớn .
Vụ này chắc gấu nhà cụ chủ cứ cai sữa cho con gần thành công thì lai bị bà phá hỏng .
Tuy nhiên việc này phải góp ý cả 2 ,

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Trong chuyện này Bác cần hết sức bình tĩnh và khéo. Gấu là phải uốn nắn cẩn thận, chứ không Mẹ là hay có suy nghĩ mình nuôi nó bao năm, giờ nó bênh Vợ mà bật lại mình chẳng hạn. Nhưng nuôi dạy F1 thì giờ mình có cách của Thế hệ mình, nên cũng phải mềm mỏng góp ý với Bà bác ạ.

acc_75

Xe điện
Mất mẹ thì không bao giờ tìm lại được.

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Gấu mà có thái độ chưa đúng thì cần uốn nắn ... nếu hết thuốc thì trao trả về địa phương và GĐ giáo dục bồi dưỡng lại
cái gì cũng phải nghe 2 tai. Các cụ có vẻ khoái cái việc trả về địa phương nhỉ? Trả về thì dễ mà đón lại thì hơi khó đấy.

one way street

Xe buýt
Hơi 1 tí là các cụ lớn tiếng nói trả về địa phương, các cụ đi suốt ngày, tối về ôm ti vi, máy tính có hiểu hết đâu. Em nghĩ tại anh, tại ả, tại cả đôi bên thôi. Nhà nào cũng có chuyện, em đi làm dâu cũng nhẫn nhịn lắm nhưng nhiều lúc khá là tức vì các bà vô cùng chiều cháu và chăm ko khoa học, dù thương cháu nhưng cũng khá bảo thủ. Các cụ thử nghĩ nhé, ko phải nuôn nấng, tự dưng có 1 cô con gái học hành đàng hoàng, đi làm ra tiền, sinh con đẻ cái, chăm sóc gia đình, chăm sóc con giai và cháu mình, như thế là hạnh phúc rồi.
Nói chung các cụ là khổ vì đúng ở giữa nhưng đừng vì nghe lời mẹ mà nghĩ oan cho gấu nhưng cũng ko nên quá chiều gấu mà làm những điều thất đức với cha mẹ. Cá nhân em nhiều lúc cũng tức lắm (nhà em có thêm bà chị chồng củ chuối lắm cơ) nhưng nghĩ lại thôi nhịn vì chồng và con vậy, vẫn sống tốt với mẹ chồng, dù ít dù nhiều là làm phúc cho con mình.

dht

Xe điện
Mệt quá các cụ ạ, chả là chuyện giữa Mẹ em và Gấu, trưa nay đang ngồi ăn cơm bụi mẹ em gọi điện hỏi Gấu có sang đấy không? em bảo có, nhà con đang trên đường sang (buổi sáng Gấu em ở nhà, chiều mới đi làm) thế ''nó'' không nói gì với mẹ ah? Mẹ em bảo xuống nhà không thấy xe đâu, gọi không thấy nên hỏi xem dư nào, vừa rồi nó bế F1 lên đưa cho mẹ rồi vùng vằng là nó không ngủ, cứ đòi ty, ở nhà bà đừng chiều cháu cho sờ ty nữa như thế bao giờ mới cai sữa được. Mẹ em bảo ừ. Thế thôi, sau đó Gấu nhà em tự động đi làm luôn cũng không nói gì, mọi khi đi làm thì cũng nói qua là con đi làm đây, hôm nay em lại gọi đi sớm mà tự động đi không nói gì. Mẹ em thì cho rằng nó tức là bà ở nhà cho cháu sờ ty nên nó không cai sữa được, nó đi không thèm chào hỏi coi thường bà. Em hỏi Gấu sao đi không nói gì thì Gấu bảo em nói rồi nhưng chắc mẹ không nghe thấy, nhìn cái mặt Gấu lúc đấy cũng ghét lắm chỉ muốn vả cho cái, em chắc chắn 1 điều rằng Gấu nhà em tự động đi không nói năng gì, mẹ em thì vất vả nuôi nấng con cái trưởng thành nên Gấu mà làm gì không phải với mẹ em là em điên lắm. Trong trường hợp này em phải xử lý thế nào đây? Làm sao mà em đẹp đôi bên, đau đầu quá?
Em thấy mẹ cụ sai rồi, cho cháu sờ ti là sai. Cụ nên phê bình mẹ cụ đi. Bảo mẹ là lần sau con dâu nói gì phải nghe, như thế nhà cửa mới êm ấm.

springsea

Xe container
Về nhà bắt tập chào to, lớn rồi làm mẹ trẻ con mà ăn nói cứ lí nhí

Trần Điện

Xe tăng
Trong chuyện này Bác cần hết sức bình tĩnh và khéo. Gấu là phải uốn nắn cẩn thận, chứ không Mẹ là hay có suy nghĩ mình nuôi nó bao năm, giờ nó bênh Vợ mà bật lại mình chẳng hạn. Nhưng nuôi dạy F1 thì giờ mình có cách của Thế hệ mình, nên cũng phải mềm mỏng góp ý với Bà bác ạ.
Đúng cụ ạ, em vừa tìm cách phân bua để hòa cả làng thì bà già bảo hay bênh vợ, thế là hết nói.

techcombak

Xe buýt
Câu chuyện muôn thủa, nhà nào cũng gặp. Ở chung với các cụ mệt đầu lắm, nhiều khi không biết phải bênh bên nào nữa, có lúc em cáu với cả 2 luôn.

gilt

Xe máy
sao phải đau đầu hả cụ, kéo riêng gấu ra, đưa cho cái chày giã cua, bẩu: em thấy ko vừa lòng điều gì thì cho bà 1 chùy, ko phải lằng nhằng.

QUYNHCHI

Xe buýt
Nhiều đôi vợ chồng cũng tan vỡ hạnh phúc gia đình từ tiêu đề của cụ chủ đấy ạ. Cái này phải giải quyết thật khéo léo, tốt nhất là ở riêng ạ

Trần Điện

Xe tăng
Câu chuyện muôn thủa, nhà nào cũng gặp. Ở chung với các cụ mệt đầu lắm, nhiều khi không biết phải bênh bên nào nữa, có lúc em cáu với cả 2 luôn.
Em cũng vừa cáu với cả 2, đầu óc như nổ tung, chuyện bé tý tẹo mà sao kinh khủng như bom.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ nên nghiêm khắc với gấu, có buổi nói chuyện nói rõ quan điểm của mình, dù có bực thế nào thì đi đâu cũng phải chào hỏi một câu - Cứ nói rõ đã. Nếu lần sau tái phạm mới chửi cho mà nghe, lần nữa thì táng thật lực luôn, 3 cái loại đàn bà nên tránh là: 1- Hỗn láo với phụ huynh; 2 - Ma túy nghiện ngập; 3 - Ngoại tình.

Bà Ba Béo

Xe đạp
Chuẩn men. Bố láo là tước quân tịch giả về địa phương giáo dưỡng. Bố mẹ và bố mẹ chồng phải đặt lên hàng đầu. Con cái coi thường bố mẹ là đồ con cái bỏ đi.

Chỉnh sửa cuối: