Mê Ếch! nhưng...

OmegaO9

Xe container
Chuyện khan xe thì là việc của các cụ, em không ý kiến!
Nhưng đừng có trả lời bọn em là phụ tùng thay thế cũng đợi 6 tháng vì động đất nhá! Khách đã ít mà Hậu Mãi lởm nữa là tự tay xiết cà đới!!!
Hi cụ.
Xin ghi nhận ý kiến của các cụ,thông tin bọn em nhận được đều từ FVL rót về.Đại lý phụ thuộc hoàn toàn vào kế hoạch và tiến độ của FVL cụ ạ.
Phụ tùng xe và xe là 2 mảng khác nhau hoàn toàn cụ ạ,sẽ không có chuyện phải đợi phụ tùng lâu đâu ạ :P
P/s:Em đã Pm xin số điện thoại của cụ về việc Escape của cụ,tuy nhiên không thấy cụ phản hồi.:)

ruatho2000

Xe đạp
Cụ cứ mua đi rồi sẽ rõ!!!

Em nghe nói và đi thử chán rồi làm con Ếch 09 đập hộp! Sau 1 năm rưỡi và 3,7 vạn km chưa có gì hối hận!!!
Vừng. Vợ 2 e còn già hơn vợ 2 bác (2004, 3.0) mà e còn chả hối nữa là (chỉ hơi lăn tăn nó uống bia nhiều chút, nhưng sướng thì ai sướng cho bác nhẩy!!!)

ninhkent

Xe tăng
Ếch kếp không hề tốn xăng như lời đồn, toàn là hạ thấp giá trị sử dụng của nó. Em thấy 1 điều là ở Việt Nam mua Ếch nói riêng và FORD nói chung là Gần đúng giá trị sử dụng nhất. EM chạy Ếch 3.0 đi đường hỗn hợp hết nhõn 600 ngàn tiền xăng cho 400km. Em chả bao giờ quan tâm đến xăng, chỉ mong nó đừng lăn quay ra hỏng là được. Trộm vía em nó chỉ hỏng những thứ đến hạn phải thay thôi các cụ ợ. ;)) ;))

bibiabc

Xe buýt
Em thì cứ chân dài là em thích, cứ chân dài là khoái và cứ chân dài là đắt tiền. Tóm lại em thấy chân Ếch gầm háng của ếch dài hơn CRv là cái chắc. Hôm chủ nhật em đi về quê, mới thấy Ếch thật sự có giá trị. Trời mưa to tạo ra vô số những hố và lầy lội trên con đường đang thi công. Mông, CRV, CIVIC, ALtits... Đứng lại hoặc quay lại gửi xe. Riêng em đi qua nhẹ nhàng, và ga mạnh 1 chút để tạo ra 2 vệt bánh ở lại để đánh dấu lãnh thổ, cuối cùng là 1 tràng cười khoái chí. ôi chao, yêu ếch quá, thịt ếch thật là thơm.. :-|:-|:-|, Những lúc như thế mới thấy giá trị của cái xe và mục đích sử dụng nó.

Hehe. Hum nào cho em thịt ké với nhé. ^_^

hoangchung06

Xe buýt
Ếch kếp không hề tốn xăng như lời đồn, toàn là hạ thấp giá trị sử dụng của nó. Em thấy 1 điều là ở Việt Nam mua Ếch nói riêng và FORD nói chung là Gần đúng giá trị sử dụng nhất. EM chạy Ếch 3.0 đi đường hỗn hợp hết nhõn 600 ngàn tiền xăng cho 400km. Em chả bao giờ quan tâm đến xăng, chỉ mong nó đừng lăn quay ra hỏng là được. Trộm vía em nó chỉ hỏng những thứ đến hạn phải thay thôi các cụ ợ. ;)) ;))
Cụ đi Ếch 3.0 mà cụ nói là đi đường hỗn hợp hết có 1.500đ/km quá kính phục cụ luôn. Cụ cho em hỏi khí không phải cụ đang tính xăng giá tiền vào thời điểm này hay lâu rồi ạ. Vì theo như cách đi của cụ thì Ếch 3.0 đi hết có khoảng 7,1L/100Km đường hỗn hợp :-??:-bd:-bd

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ đi Ếch 3.0 mà cụ nói là đi đường hỗn hợp hết có 1.500đ/km quá kính phục cụ luôn. Cụ cho em hỏi khí không phải cụ đang tính xăng giá tiền vào thời điểm này hay lâu rồi ạ. Vì theo như cách đi của cụ thì Ếch 3.0 đi hết có khoảng 7,1L/100Km đường hỗn hợp :-??:-bd:-bd
Cụ Kent đi như thế còn ít hơn cả Vios đó ah, hơi bị nể cụ đới .

Nocar nothing

Xe buýt
Xe cụ chắc đội lốt ếch rồi, chứ em chạy ếch 2.3 mơ giữa ban ngày cũng chả được thế :-??

Chém ác nhể, em đi Esc 2.3 đến tháng 10 này là tròn 6 năm mà chưa bao giờ được như bác đấy 7 lít/ 100 km. Vãi chưởng

Vinh Nguyễn

Xe điện
Chém ác nhể, em đi Esc 2.3 đến tháng 10 này là tròn 6 năm mà chưa bao giờ được như bác đấy 7 lít/ 100 km. Vãi chưởng
Em nghĩ chắc cụ ấy nhầm thôi
Bg ai lại quan tâm đến xăng nữa các cụ nhể:x
Túm cái váy lại V2 mang lại sung sướng cho chủ nhân là ok, em vot cho các cụ đi Es (vì em cũng thế)$-)

ninhkent

Xe tăng
Như đã nói ở dưới hí hí, em xin đính chính lại 1 chút ạ. Các cụ tính dùm em với nhé quả thực em chửa bao giờ quan tưm đến xăng. Đợt về quê vừa rồi em đi miết để cho nó báo đèn vàng là gần hết xăng, sau đó em đổ 500 ngàn tiền xăng A92 được 1/2 bình. Em chạy Từ Mỹ Đình về QUảng Ninh nhà em là gần 200KM ( QUa Hạ Long còn xa ạ) em về đến nhà thì bình vẫn còn khoảng 1/3 của 1/2 đó ợ. EM lại đi loanh quanh 2 ngày và trước hôm lên em lại đổ tiếp 300 ngàn nữa. Lên đến Hà Nội vẫn còn 1/3 của 1/2 bình. Thế các cụ tính dùm em nó tốn bao nhiu ợ. EM đi đúng luật, chỗ nào 50km/h, 40km/h em đều đi đúng biển. Riêng Ếch tắc đường 20lit/100km là chuyện khá bình thường. Riêng Hôm qua em đi bắc Ninh Em tính chuẩn là 250KM ( đi mấy vòng) hết đúng 450 ngàn tiền xăng. Đi full người và đường không đẹp lắm. HAY ẾCH CỦA EM BỊ HỎNG NHỂ, BỦ MỊA MAI MANG VÀO HÃNG THỊT RA XEM CÒN GÌ KHÔNG,

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
Có quá nhiều người đồn FORD thế này FORD thế nọ, làm con xe của em bị mất giá quá ( mất giá tiền và mất giá trị 1 chút). Có cụ nào không tin thì PM cho em cái số điện thoại khi nào em có dịp về quê thì em mời đi xuống nhà em ăn hải sản và test vợ 2 xem thực hư ra sao nhé. À quên nữa các cụ thấy em nói hay thì cho em xin chén rượu, thèm quá, có ếch ở đây rùi mà không có rượu thấy nhạt lém Heeeeee

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.canhquynh.traucau.vn
Nói tóm lại tầm tiền đấy ko đi Ếch thì đi con gì bây giờ.....đúng là khi vác xe ra chạy thì tính đến xăng nhưng sao các Cụ ko tính là cưỡi lên lưng e nó rồi thì phải biết xiền mà nuôi e nó chứ sao.
*** e mà có tầm tiền đấy thì múc lâu rồi,,,khỏi phải bàn....(ah cụ nào rước vợ 2Morning Van của e để e đi vay tiền ngân hàng tiếp mua Ếch...đằng nào cũng nợ rồi, nợ nữa cũng chỉ cày thêm tiền mà trả thôi chả tôi gì)

Chỉnh sửa cuối:

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Ặc, vụ xăng cộ này chắc là xăng 11 đến 12 nghìn /1 lít. Em chạy đường trường sáng sớm tinh mơ cũng chỉ xuống được 10 lit/100km với con 3.0. Cụ mà chạy được thế em ạ cụ.
Xe của nhà Ngọc Phan XLS chạy HN QB do em lái theo kiểu 100km đạp phanh một lần tốc độc trung bình 60km/h cũng hốc đến 8l/100k. Còn lại phải tầm gần 9l/100km đường trường cụ nhá.

hoangchung06

Xe buýt
Hôm nào OFF hội nhà Ếch cụ Ninhkent cho anh em diện kiến cụ cùng vợ 2 cụ tý để nhà cháu được mở rộng tầm mắt. Cám ơn cụ nhiề=D>=D>u

ninhkent

Xe tăng
Hôm nào OFF hội nhà Ếch cụ Ninhkent cho anh em diện kiến cụ cùng vợ 2 cụ tý để nhà cháu được mở rộng tầm mắt. Cám ơn cụ nhiề=D>=D>u
EM cám ơn cụ nhé!!! Tối nay có ông gạ em bán 340 củ, em còn đang suy nghĩ. Ông ấy xem qua loa phán ngay 1 câu xanh rờn 340 anh xuống tiền ngay. Mai làm bữa bia nữa mới xong việc, vì em đang lăn tăn. hiiiiiiiii, em coi nó như con, bán đi cũng thấy thương lắm cơ.....Em ko có ý định bán nhé. CHắc xe em có vấn đề cho nên ăn uông như thế. Em chạy 400km đổ 800 ngàn tiền xăng, số xăng còn lại em vẫn đi được 2 hôm cơ mà. Gấu nhà em làm chứng vụ này, vì dưa tiền cho em đổ xăng. ^^

Chỉnh sửa cuối:
Hôm trước cho mình thì ...lắp mãi không vừa >:/
Ông ý không muốn cho nên cứ nói thế thôi :)
Đấy phải hiểu ý như thế chứ .. cứ thật thà như lão bọ cạp thì .. chít ae à ..

Ơ hay .. thớt này toàn chém mà ..

EM cám ơn cụ nhé!!! Tối nay có ông gạ em bán 340 củ, em còn đang suy nghĩ. Ông ấy xem qua loa phán ngay 1 câu xanh rờn 340 anh xuống tiền ngay. Mai làm bữa bia nữa mới xong việc, vì em đang lăn tăn. hiiiiiiiii, em coi nó như con, bán đi cũng thấy thương lắm cơ.....Em ko có ý định bán nhé. CHắc xe em có vấn đề cho nên ăn uông như thế. Em chạy 400km đổ 800 ngàn tiền xăng, số xăng còn lại em vẫn đi được 2 hôm cơ mà. Gấu nhà em làm chứng vụ này, vì dưa tiền cho em đổ xăng. ^^
Ớ thế đi dăm tháng bán lại có lãi à .. nhớ mời a bia nhá ... :x

ncthanghn

Xe tải
Ặc, vụ xăng cộ này chắc là xăng 11 đến 12 nghìn /1 lít. Em chạy đường trường sáng sớm tinh mơ cũng chỉ xuống được 10 lit/100km với con 3.0. Cụ mà chạy được thế em ạ cụ.
Xe của nhà Ngọc Phan XLS chạy HN QB do em lái theo kiểu 100km đạp phanh một lần tốc độc trung bình 60km/h cũng hốc đến 8l/100k. Còn lại phải tầm gần 9l/100km đường trường cụ nhá.
Chính xác, xe em 2.3 chạy đường HCM hết ~ 8,5 - 9l/100km. @nichkent: cụ phải xem lại xem hay chúng nó đổi máy Vios cho cụ roài?

ninhkent

Xe tăng