mẹ em bị đau hói ở vùng bụng phải,?Nên khám ở viện nào Hà nội,

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Thưa các cụ, bệnh của mẹ em cũng bị gần năm nay rồi, mẹ em kêu cứ hay bị đau hói , anh ách ở bụng về đêm, nên gây mất ngủ rất mệt mỏi. Cũng thăm khám ở Đa khoa tuyến tỉnh rồi Khoa KCB theo yêu cầu ở BM nhưng cho kết quả khá chung chung là vêm loét dạ dày, đại tràng nhưng cho đơn thuốc về uống ko đỡ.
Mai em lại đưa mẹ lên Hà nội thăm khám, nhưng đang phân vân chưa biết nên khám ở địa chỉ nào hiệu quả.
Em lên đây xen các cụ tư vấn giúp em để mai em đưa mẹ đi được thuận lợi ạ,
Tks.

Avelynn

Xe tải
cụ nói rõ hơn nhé, đau ở vùng nào bụng phải, ngang rốn hay thấp hơn (vùng hố chậu), đau từng cơn hay liên tục, có sốt kèm theo? đại tiện như nào, có ợ hơi ợ chua, đầy tức ở thượng vị ko? Khám ở Bạch Mai thì có đơn thuốc và các xét nghiệm gì đã làm?

Xe Bò Giấy

Xe tăng
cụ nói rõ hơn nhé, đau ở vùng nào bụng phải, ngang rốn hay thấp hơn (vùng hố chậu), đau từng cơn hay liên tục, có sốt kèm theo? đại tiện như nào, có ợ hơi ợ chua, đầy tức ở thượng vị ko? Khám ở Bạch Mai thì có đơn thuốc và các xét nghiệm gì đã làm?
Cảm ơn cụ, trưa em về hỏi rõ mama cụ thể rồi em hỏi lại cụ,

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Mẹ em đau phần bụng ngang rốn lên ạ, lệch về bên phải, đại tiện bình thường, không sốt, thường đau hói về đêm ( chắc là do nằm )
ít ợ hơi, nhưng có cảm giắc anh ách bụng.
Em tính mai đưa mẹ đi Hà nội khám lại nhưng chưa biết nên khám ở đâu ạ.
cụ Avelynn

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Xin các cụ tư vấn giúp cháu với ạ, nên khám ở đâu là tốt, mai cháu đi rồi.

Avelynn

Xe tải
Xin các cụ tư vấn giúp cháu với ạ, nên khám ở đâu là tốt, mai cháu đi rồi.
bây giờ mới vào xem bài của cụ, cái này cụ cho mẹ đi siêu âm, triệu chứng này thuộc bệnh Hội chứng ruột kích thích hoặc Rối loạn chức năng đại tràng (cần khám thực tế mới rõ hơn được), khám ở chuyên khoa tiêu hóa là được, quan trọng là nên nội soi đại tràng cụ ạ

TÔM

Xe buýt
Đến viện lão khoa ở Phương Mai cụ ạ !!!

Xe Bò Giấy

Xe tăng
bây giờ mới vào xem bài của cụ, cái này cụ cho mẹ đi siêu âm, triệu chứng này thuộc bệnh Hội chứng ruột kích thích hoặc Rối loạn chức năng đại tràng (cần khám thực tế mới rõ hơn được), khám ở chuyên khoa tiêu hóa là được, quan trọng là nên nội soi đại tràng cụ ạ
Vâg, tks cụ, em đưa mẹ đi khám ở 108 sáng nay,nội soi có kết luận là viêm loét hang vị, bs kê cho ít thuốc về uống xem tn đã ạ,

kinhdoanhbanle

Xe máy
cụ đi 1 chuyến ở bạch mai xem sao ạ.có bệnh thì cũng nên đi vài chỗ khám và so sánh kết quả ạ

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Mẹ em đau phần bụng ngang rốn lên ạ, lệch về bên phải, đại tiện bình thường, không sốt, thường đau hói về đêm ( chắc là do nằm )
ít ợ hơi, nhưng có cảm giắc anh ách bụng.
Em tính mai đưa mẹ đi Hà nội khám lại nhưng chưa biết nên khám ở đâu ạ.
cụ Avelynn
90% nghiêng về triệu chứng của dạ dầy, tá tràng.
E hôm nay mới đọc bài này. Kuj cho mẹ đi khám thế nào rồi?

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

oto.giacmoxa

Xe điện
Thưa các cụ, bệnh của mẹ em cũng bị gần năm nay rồi, mẹ em kêu cứ hay bị đau hói , anh ách ở bụng về đêm, nên gây mất ngủ rất mệt mỏi. Cũng thăm khám ở Đa khoa tuyến tỉnh rồi Khoa KCB theo yêu cầu ở BM nhưng cho kết quả khá chung chung là vêm loét dạ dày, đại tràng nhưng cho đơn thuốc về uống ko đỡ.
Mai em lại đưa mẹ lên Hà nội thăm khám, nhưng đang phân vân chưa biết nên khám ở địa chỉ nào hiệu quả.
Tks.
Tình hình mẹ cụ thế nào rồi?

missto

Xe buýt
Tks.
Tiêu hóa thì Bạch Mai có tiếng mà cụ. Ngày trước mẹ em khám 108 không ưng ý em về Y HN khám. Sau bố mẹ em đều phẫu thuật Y hết.

Ttko

Xe máy
Mấy năm trước cháu em ở quê cứ khóc, người nổi mẩn đỏ. Nó mới mấy tháng tuổi không biết nói. Đi bv huyện rồi tỉnh không phát hiện ra bệnh gì. Sau lên BM bác sĩ khám xong rồi kết luận bị ghẻ. Vì vậy em nghĩ cứ lên bv trung ương mà khám. Đa khoa thì vào BMai

Xe Bò Giấy

Xe tăng
Tình hình mẹ cụ thế nào rồi?
cám ơn cụ, sau khi thăm khám ở hầu hết các BV lớn tại Hnoi, đều cho kq là viêm loét, mỗi một BV là 1 liệu trình thuốc tây 2-3 tháng.
Đọt này bà cũng đỡ được khá nhiều, thỉnh thoảng vẫn có những đợt đau nhưng nhẹ hơn.
Cơ bản bà cũng có cả bệnh lý về thần kinh, lo lắng hay suy nghĩ tiêu cực nên bệnh cũng khó khỏi triệt để.

oto.giacmoxa

Xe điện
cám ơn cụ, sau khi thăm khám ở hầu hết các BV lớn tại Hnoi, đều cho kq là viêm loét, mỗi một BV là 1 liệu trình thuốc tây 2-3 tháng.
Đọt này bà cũng đỡ được khá nhiều, thỉnh thoảng vẫn có những đợt đau nhưng nhẹ hơn.
Cơ bản bà cũng có cả bệnh lý về thần kinh, lo lắng hay suy nghĩ tiêu cực nên bệnh cũng khó khỏi triệt để.
Phần nhà cháu in đậm là cái gốc của bệnh đó!