Thảo luận Mec c300amg-2015

Dinh nhat

Đi bộ
Chào các anh chị ạ!em mới lái c300amg đời 2015.xe em chạy được 50000km có bảo dưỡng định kỳ.hôm nay em cho xe đi bảo dưỡng mà hãng kê nhiều thứ quá.từ buzi cho đến nhớt động cơ,hộp số,lọc...em chỉ dám cho thay nhớt động cơ còn lại muốn mang về hỏi thêm các anh chị.xe em ở chừng ấy km có cần thay thế những gì không ạ.xe em chạy vẫn bình thường.nói chung em chưa hiểu lắm về cách chăm sóc cho em nó nên mong các anh chị cho em xin một bài đầy đủ ạ.em cảm ơn!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Hãng báo thay gì cụ mang ra ngoài thay giá tầm 1/2 hãng là cùng thôi. Cụ xác định đi lâu dài thì cứ bảo dưỡng các danh mục như hãng còn để 1-2 năm nữa lên đời thì ko cần thay vì 3-5 năm đầu chưa hỏng mấy đâu ak:D:))

Nikolai M

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hãng báo thay gì cụ mang ra ngoài thay giá tầm 1/2 hãng là cùng thôi. Cụ xác định đi lâu dài thì cứ bảo dưỡng các danh mục như hãng còn để 1-2 năm nữa lên đời thì ko cần thay vì 3-5 năm đầu chưa hỏng mấy đâu ak:D:))
Các cụ mua sau lãnh đủ nhé!!

dung_taybien

Xe tăng
50.000km thì bảo dưỡng lớn là đúng mà bác, tầm 25-30t

Dinh nhat

Đi bộ
50.000km thì bảo dưỡng lớn là đúng mà bác, tầm 25-30t
Em thấy xe vẫn hoạt động rất ok.không báo bất cứ lỗi nhỏ gì mà hãng kê nhưng cái thay từ những cái gioăng cho đến buzi thì em thấy lạ nên muốn tham kiến các cụ ạ

dung_taybien

Xe tăng
Em thấy xe vẫn hoạt động rất ok.không báo bất cứ lỗi nhỏ gì mà hãng kê nhưng cái thay từ những cái gioăng cho đến buzi thì em thấy lạ nên muốn tham kiến các cụ ạ
bác nói vậy thì e chịu rồi,
kiêu như người mình ý bác, năm nên đi khám tổng thể 1 lần, khám mình có ko bị làm sao thì cũng mất 2-3t tiền các kiểu sét nghiệm, chụp phim, siêu âm..... chứ đợi tới lúc thấy người đau chỗ nọ, phù chỗ kia với đi kham thì toàn ung thư cấp 2, cấp 3, bệnh viện trả về bác ạ
Như bác đi thì chắc dầu máy cũng chả cần thay, cứ chạy tới lúc cạn dầu, bó máy, ko đi đc thì với vào xưởng, hoặc xăng cũng ko cần đổ, khi nào xe hết xăng ko đi đc thì với gọi xe ôm mua hộ để đổ
Bác nhớ hộ e, đó là BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ chứ ko phải sửa, chữa bệnh xe bác nhé

Anhnt80

Xe hơi
Chào các anh chị ạ!em mới lái c300amg đời 2015.xe em chạy được 50000km có bảo dưỡng định kỳ.hôm nay em cho xe đi bảo dưỡng mà hãng kê nhiều thứ quá.từ buzi cho đến nhớt động cơ,hộp số,lọc...em chỉ dám cho thay nhớt động cơ còn lại muốn mang về hỏi thêm các anh chị.xe em ở chừng ấy km có cần thay thế những gì không ạ.xe em chạy vẫn bình thường.nói chung em chưa hiểu lắm về cách chăm sóc cho em nó nên mong các anh chị cho em xin một bài đầy đủ ạ.em cảm ơn!
Hãng báo thay theo định kỳ đến lúc phải thay. Cụ nhiều xèng thì thay 1 lúc luôn. Ko thì thay dần cho đỡ sót. Cũng ko hỏng ngay đâu

hoanganhdhyhp

Xe điện
bác nói vậy thì e chịu rồi,
kiêu như người mình ý bác, năm nên đi khám tổng thể 1 lần, khám mình có ko bị làm sao thì cũng mất 2-3t tiền các kiểu sét nghiệm, chụp phim, siêu âm..... chứ đợi tới lúc thấy người đau chỗ nọ, phù chỗ kia với đi kham thì toàn ung thư cấp 2, cấp 3, bệnh viện trả về bác ạ
Như bác đi thì chắc dầu máy cũng chả cần thay, cứ chạy tới lúc cạn dầu, bó máy, ko đi đc thì với vào xưởng, hoặc xăng cũng ko cần đổ, khi nào xe hết xăng ko đi đc thì với gọi xe ôm mua hộ để đổ
Bác nhớ hộ e, đó là BẢO DƯỠNG ĐỊNH KỲ chứ ko phải sửa, chữa bệnh xe bác nhé
Cụ Dũng này nói đúng đấy, đi xe sang nó khác xe bình dân ở cái chỗ đó, chi phí bảo dưỡng như hãng nó cao nhưng bù lại luôn vận hành hoàn hảo dù cho xe cũ nhiều năm. Mer hay các hãng xe sang khác cái an toàn mới là quan trọng nhất.
Em đi đến 5v mà cũng hết hơn 40 củ trong hãng đây này.

dungbacauto

Xe tăng
Bảo dưỡng xe Mercedes toàn bộ cần chạy thử để xem có vấn đề gì bên trong động cơ như (Tiếng kêu, sức ì của động cơ, … ) nhằm tìm phương án khắc phục.
– Kiểm tra, bảo dưỡng động cơ xe có bị chảy dầu, rung lắc,… nhằm khắc phục nhanh chóng tránh lây lan sang ảnh hưởng tới các bộ phận khác trong phần động cơ.
– Thay dầu máy và lọc dầu máy chính hãng trong khoảng 10,000 km.
– Bảo dưỡng xe Mercedes định kỳ gồm: Thay dầu, lọc dầu chính hãng, vệ sinh hoặc thay thế lọc gió động cơ, vệ sinh hoặc thay thế buzi, bướm ga. Xúc kim phun nếu cần, dây cuaroa,…