Thảo luận Mec có thực sự suốt ngày hỏng hóc vặt ?

toán mercedes

Xe tăng
Em vào bán kết phát cho xôm !
99% người khôn và người có tiền đều chọn mua biệt thự và dùng xe Đức .

BHR Vietnam

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Theo ngu ý của e thì một cái xe mới trong 05 năm đầu sử dụng hoặc km sd ít thì kể cả xe Taiwan hay Hàn xẻng cũng ko hỏng vặt kịp. Nhưng sau đó thì mới bắt đầu sinh bệnh. Nên cái hỏng vặt phải đánh giá từ khoảng năm thứ 6 trở đi. Nhìu cụ mua xe mới đi dc 3-4 năm mà đánh giá cái xe không hỏng vặt thì ko được chuẩn lắm, hỏng nhanh thế thì hãng nó bán xe được cho ai. Nên có điều kiện mua xe mới thì chả phải lo hỏng vặt rì. ;;)
Cụ nào đi xe Mer cũ từ 2012 trở xuống cho xin ý kiến chi phí bảo trì 1 năm được không ạ :)

new bee

Xe tải
Theo ngu ý của em cụ nên hỏi từ 2007 trở xuống thì có thể khác biệt cụ ạ. 2012 thì còn tẹt cụ nhé

Sói Canon

Đi bộ
Xe nào nó cũng có cái khó của nó các bác a

long quangninh

Xe tải
em thấy đi mec có j mà ngại hả các cụ.xe nào hỏng cũng pải sửa hết.miễn là các cụ đừng vào hãng làm j nó chém chết đấy.e đi c200 2003 nông dân như e còn đếch sợ chứ các bác sợ j.các cụ ra box xem có cái topic của các cụ đi w140 mec s từ đòi chín mấy kia có sao đâu.e còn biết có cụ còn có vài cái s500 s600 đời chín mấy cơ sao pải xoắn ạ.mẹc hay hỏng vặt chỉ vì nó có nhiều cảm biến thôi ạ.ví sụ nước mát ko hết nhưng cảm biến chết thì thay cảm biến thôi,các bác cứ yêu đi đừng sợ nếu sợ thì đừng yêu.pải yêu thì mới hiêu dc.còn những cái các cụ nghĩ là hỏng vặt như cảm biến thì nó lại những cái an toàn cho chính các cụ đấy ạ.xe nhật hay xe hàn ko có cảm biến nên nó chẳng hiện cái lỗi mà cac cụ cho là vặt thì các cụ cứ đi thôi đến 1 ngày đẹp trời mà xe hết nước mát bó máy nhẹ thì sửa vài chục nặng thì cháy máy ko khéo cháy cả xe thì theo các cụ sửa vài chục triệu cho lỗi hết nước mát hoen hay thay cái cảm biến nước mát mấy trăm nghìn của mec hơn nhé

Goatemala

Xe hơi
Cái tiêu đề " Suốt ngày" ," hỏng vặt " nghe dìm Mẹc king quá :D :))
Nếu đi em Mẹc mới toanh thì có ai xác nhận hỏng vặt không? Em nghĩ là không vì các cụ /mợ đang mải cày cuốc , không rảnh thả comment :D
Nếu đi em Mec cũ thì sao? Chả sao, tuỳ mua được em nó còn ngon /hư. Phụ thuộc chủ cũ dùng chứ. Mua đồ cũ thì chấp nhận, lăn tăn thì không xuống tiền mua :D :))
Theo em thì nếu mua Mec mới /cũ sử dụng thì cũng nên tham khảo mấy cái:
  • Chọn em ưng cái bụng nhất :D
  • Cập nhật thông tin. Bỏ thời gian nghe các bác khoai tây "chém ró" em Mẹc. Em thấy nguồn tin này ngon, diễn giải đơn giản, dễ hiểu đi thẳng vấn đề.
  • Những cái hay hỏng, thường xuyên gặp vấn đề.
  • Cách vận hành xe chuẩn... vân vân và mây mây :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Khổ cái mấy bác đi Toy hay xe bình dân lành quá và tiền sửa rẻ như xe máy nó quen rồi nên nghe nói hay mới đi qua xe Đức thấy bảo dưỡng và sửa chữa nó chát quá ko quen nên sốc:D

HàPhạm Ran

Xe hơi
Xe chạy tốt hay hỏng nhiều một phần là do người sử dụng.

silobiho

Xe tải
Khổ cái mấy bác đi Toy hay xe bình dân lành quá và tiền sửa rẻ như xe máy nó quen rồi nên nghe nói hay mới đi qua xe Đức thấy bảo dưỡng và sửa chữa nó chát quá ko quen nên sốc:D
Ko phải ... như RR tần suất bị nạn cũng lớn nhưng là 1 2 vấn đề cố hữu, quan tâm nhiều thì nó chỉ ban căng hơn lếch chút xíu.
Bmw chưa rõ nhưng mer là từ bong cái nút đến hở cái gioăng .. mấy cái chi tiết rất vặt vãnh cũng hỏng, làm người sử dụng nghĩ là mức độ hoàn thiện kém chứ ko phải là công nghệ kém.
Bên trong xe còn đỡ nhục, như RR đời 13 đến h cùng bi-xenon với nhau thì chóa nhìn đẹp rạng ngời ... mấy ông mer nhìn thì đến quá nửa đi buôn cháo lòng rồi, tự nhìn lại thấy nhục vồn. Có anh bạn đi 1 tháng 2 lần cứu hộ, 1 lần lốp 1 lần báo lỗi đèn ... nghĩ đến cảnh đứng giữa cao tốc nhục xịp vậy là muốn giải tán rồi.
Thế lên em rự cái mấu chốt là ... phải chuẩn bị tinh thần, đi cũng đc nhưng nếu nó có lỡ lăn quay thì luôn phải tâm niệm kiềm chế là sức mạnh.

Chỉnh sửa cuối:

trong_choai

Xe tải
Hỏng thì sửa. Quan trọng là phải giữ xe như giữ chim.
Suốt ngày lo xước xát với bị vặt. Đi đứng thì nắn nót xót ruột nên em xin nhường cụ bên dưới.

LePower

Xe buýt
Toàn các Cụ không đi hoặc vớ phải con xe ngập nước, độ đẽo linh tinh sinh bệnh thì mới nói hay hỏng vặt.
E đi C200 SX 2009 từ 2009 đến giờ chẳng hỏng vặt tí nào, chỉ thay lốp, má phanh,.... ( hao mòn, phụ tùng đến kỳ ), chi phí chỉ hơn xe nhật tí.
Thỉnh thoảng đọc thớt đi xe mer nhiều tiền bảo dường , .... rồi đại gia mới sử dung .... Rồi thỉnh thoảng có người hỏi thăm chắc hàng tháng chi phí nhiều tiền lắm nhỉ, mer mà. Mà E cứ buồn cười thôi thì cứ ậm ừ. Chăng lẽ nó bảo mình chịu chơi, ... thì lại đi đôi có với họ.

Chỉ có đi xe mer thường hay vào Hãng thì chi phí cao là tất nhiên ( kinh nghiệm đi xe mer nên quen gara ngoài chuyên mer thì rẻ hơn rất nhiều, không phải cái gì cũng cần vào Hãng).

Xèo

Xe tải
Ko phải ... như RR tần suất bị nạn cũng lớn nhưng là 1 2 vấn đề cố hữu, quan tâm nhiều thì nó chỉ ban căng hơn lếch chút xíu.
Bmw chưa rõ nhưng mer là từ bong cái nút đến hở cái gioăng .. mấy cái chi tiết rất vặt vãnh cũng hỏng, làm người sử dụng nghĩ là mức độ hoàn thiện kém chứ ko phải là công nghệ kém.
Bên trong xe còn đỡ nhục, như RR đời 13 đến h cùng bi-xenon với nhau thì chóa nhìn đẹp rạng ngời ... mấy ông mer nhìn thì đến quá nửa đi buôn cháo lòng rồi, tự nhìn lại thấy nhục vồn. Có anh bạn đi 1 tháng 2 lần cứu hộ, 1 lần lốp 1 lần báo lỗi đèn ... nghĩ đến cảnh đứng giữa cao tốc nhục xịp vậy là muốn giải tán rồi.
Thế lên em rự cái mấu chốt là ... phải chuẩn bị tinh thần, đi cũng đc nhưng nếu nó có lỡ lăn quay thì luôn phải tâm niệm kiềm chế là sức mạnh.
Em tán thành với cụ,
rr, merc hay bmw cũng chỉ là phương tiện phục vụ việc đi lại nhưng một bộ phận trưởng giả học làm sang, chưa thấy quan tài chưa nhỏ lệ thần thánh hoá chúng
Nhiều lúc ko có xe chạy hỏng hết mịa nó việc

scb360

Xe tăng
Mec cổ em k rõ chứ đi mec khoảng 10 năm gàn đây lành toe mà

Lee Sr

Xe đạp
Mẹc hay hỏng là đúng m nó r các cụ cứ phải chu nghĩa AQ làm gì. Đi Mẹc thì nhìn nó chảnh, sang, nội thất đẹp nhất trong các dòng xe sang (ko tính siêu sang). Nói về độ bền và chắc chắn thì Mẹc nhu đứa học việc so với Porsche và Lexus.

Jamebonds

Xe container
Theo ngu ý của e thì một cái xe mới trong 05 năm đầu sử dụng hoặc km sd ít thì kể cả xe Taiwan hay Hàn xẻng cũng ko hỏng vặt kịp. Nhưng sau đó thì mới bắt đầu sinh bệnh. Nên cái hỏng vặt phải đánh giá từ khoảng năm thứ 6 trở đi. Nhìu cụ mua xe mới đi dc 3-4 năm mà đánh giá cái xe không hỏng vặt thì ko được chuẩn lắm, hỏng nhanh thế thì hãng nó bán xe được cho ai. Nên có điều kiện mua xe mới thì chả phải lo hỏng vặt rì. ;;)
Cụ nào đi xe Mer cũ từ 2012 trở xuống cho xin ý kiến chi phí bảo trì 1 năm được không ạ :)
50tr/năm