MegaVNN hay Viettel?

Zaiconen

Xe hơi
Thầy bu em chuẩn bị đăng ký gói cước ADSL trọn gói để chia cho 30 phòng (bu em cho thuê nhà).
Vậy theo các bác thì bu em nên đăng ký dịch vụ và chọn gói nào của 1 trong 2 bạn này? Do em thấy một số bác định treo bạn FPT lên cột điện (ở thớt khác) nên cứ theo tâm lý đám đông em loại luôn để rộng chỗ cho 2 bạn dưới đây thi đấu.

MegaVNN:
http://megaplus.vn/MegaVNN.aspx

và Viettel:
http://www.adslviettel.com/internet-adsl-viettel

Các bác vành khuyên em theo tiêu chí ngon, bổ, rẻ ấy nhớ. Em xin cảm ơn các bác.

taychoiboi

Xe hơi
nhà bác cho thuê nhà đến 30 phòng thì sài mấy ông cáp đồng này ko ăn thua đâu, chỉ tiền mất đi thay dịch vụ thôi, bác chọn gói cáp quang office đó mất 1tr cho khách nó sướng.
cáp quang thì anh VNPT ổn định ngon rồi, anh Viettel hơi củ chuối một chút, anh FPT nhiều ng` ca bài ca tình yêu tôi hát rồi, có anh mới vào CMC dùng công nghệ mới ngon nhất hiện tại

quangdieu05

Xe buýt
Nhà cháu khuyên cụ xài cáp quang.
Quả thật là con CMC là ngon nhứt hiện tại, giá rẻ, khuyến mại tùm lum, đợt trước khai trương nó còn cho dùng thử miễn phí mấy tháng ạ.
Cụ cần thì alo số này cụ nhé, đảm bảo sau 1 ngày là hợp đồng+1 ngày nữa là có mạng về nhà. 0915.009.626 - Chị Ánh - TSC1 - CMCtelecom, tầng 15 tòa nhà CMC - Nguyễn Phong Sắc kéo dài - Bên cạnh tòa nhà FPT

cuky99

Xe buýt
Quả thật là con CMC là ngon nhứt hiện tại, giá rẻ, khuyến mại tùm lum, đợt trước khai trương nó còn cho dùng thử miễn phí mấy tháng ạ.
Lại 1 ông FPT thứ 2 thôi, lúc đầu làm hàng để hút khách sau rồi hạ tầng k chịu nâng cấp. Em cứ chỉ điểm bác dung cáp quang VNPT

quatmo212

Xe điện
bác đăng ký FTTH gói 30MB 2 củ 1 tháng của vnpt là okie

quangdieu05

Xe buýt
CMC khác FPT cụ ạ. Thứ nhất là nó dùng công nghệ GPON, mặc dù vẫn còn những hạn chế nhưng là công nghệ có thể nói là mới nhất. Thứ 2, việc ngầm hóa cáp quang, nó chỉ thua có VNPT thôi, gần như là ngầm hóa hết. Thứ 3, về giá thì nó khá tốt đấy ạ. Phục vụ nhanh chóng.

tran_tien

Xe hơi
FPT củ chuối lắm, em vote cho VNPT :D, mạng ngon, em support khách hàng chưa bao giờ gặp trục trặc đường truyền cả.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em chọn V.N.P.T

Bắc Âu

Xe điện
Cũng như cụ đi ăn phở, cứ hàng nào đông là vào, bảo đảm ngon, bổ, nhưng ko chắc đã rẻ.

trungbatigol

Xe máy
hihi em cũng chọn VNPT, nhà em lắp cho 7 nhà kéo dây, em tổng nên vẫn down 300kb/s, các nhà khác cũng bảo okie, support nhanh, ổn định, rất hiếm khi bị đứt mạng, em dùng 3 năm nay rùi. Em lắp gói có 275k thôi mà vẫn tẹt ga bác ạ :D

Zaiconen

Xe hơi
Sau khi đọc comment của các bác và anhô trực tiếp cho 2 bạn kia thì em chọn VNPT. Gói có tốc độ down/up tương đương của Viettel khí đắt. :D

zin1999

Xe hơi
Nhà e xài của mega vnn 4 năm rổi cực kì ổn định

present

Xe điện
Cụ nào nói CMC dùng công nghệ mới nên chất lượng tốt hơn thì quá nhầm.
CMC dùng công nghệ PON (Passive optical Network) và đúng là công nghệ này mới (với VN thôi).
Nhưng bản chất khi sử dụng công nghệ này chỉ đáp ứng được việc tiết kiệm sợi quang và chi phí đầu tư cho nhà cung cấp dịch vụ thôi, khách hàng chả được lợi ích gì nhiều đâu. Phương thức kết nối vẫn là IPoE hoặc PPPoE thôi. Kiểu quảng cáo công nghệ mới này chả cải thiện được gì chất lượng cả các cụ à.
Họ sử dụng các bộ chia quang thụ động để chia từ một sợi quang ra làm nhiều nhánh nhỏ (phục vụ các khu có mật độ thuê bao cao) để cấp tới khách hàng.
Trong khi đó hiện VNPT dùng mạng MAN-E cung cấp dịch vụ FTTH/FiberVNN, thiết bị là AON (Active Optical Network).
Chắc không cần phải nói nhiều thêm về Active và Passive các cụ nhỉ, AON luôn tốt hơn!
Chính vì vậy mà em vẫn chọn dịch vụ truy nhập Internet cáp quang của VNPT dùng là vì vậy, rất ít khi bị mất dịch vụ.
Các cụ cứ thử dùng và đánh giá xem, thực tế luôn luôn là câu trả lời chính xác nhất :)

quatmo212

Xe điện
Cụ nào nói CMC dùng công nghệ mới nên chất lượng tốt hơn thì quá nhầm.
CMC dùng công nghệ PON (Passive optical Network) và đúng là công nghệ này mới (với VN thôi).
Nhưng bản chất khi sử dụng công nghệ này chỉ đáp ứng được việc tiết kiệm sợi quang và chi phí đầu tư cho nhà cung cấp dịch vụ thôi, khách hàng chả được lợi ích gì nhiều đâu. Phương thức kết nối vẫn là IPoE hoặc PPPoE thôi. Kiểu quảng cáo công nghệ mới này chả cải thiện được gì chất lượng cả các cụ à.
Họ sử dụng các bộ chia quang thụ động để chia từ một sợi quang ra làm nhiều nhánh nhỏ (phục vụ các khu có mật độ thuê bao cao) để cấp tới khách hàng.
Trong khi đó hiện VNPT dùng mạng MAN-E cung cấp dịch vụ FTTH/FiberVNN, thiết bị là AON (Active Optical Network).
Chắc không cần phải nói nhiều thêm về Active và Passive các cụ nhỉ, AON luôn tốt hơn!
Chính vì vậy mà em vẫn chọn dịch vụ truy nhập Internet cáp quang của VNPT dùng là vì vậy, rất ít khi bị mất dịch vụ.
Các cụ cứ thử dùng và đánh giá xem, thực tế luôn luôn là câu trả lời chính xác nhất :)
đây lày, chủ thớt cứ túm ông này lày, chiên gia đới đảm bảo luôn đấy ạ

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Trước kia em dùng của FPT, đã đóng tiền trọn gói cả năm mất hơn củ rồi nhưng chất lượng nó lởm quá đành chấp nhận vứt 1 triệu qua cửa sổ coi như 1 bài học nhớ đời để chuyển sang dùng của VNPT. Em đăng ký cái hỗ trợ trọn đời 40% cước ấy, rẻ hơn hẳn so với các thằng khác đấy chứ.

freethinker

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi vnpt thì lắp dây riêng hay trên dây điện thoại. Em đang chuẩn bị hủy tụi fpt qua vnn. Fpt chuối cả nải. Khi nào song vụ fpt em sẽ có phóng sự hầu các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Các cụ cho em hỏi vnpt thì lắp dây riêng hay trên dây điện thoại. Em đang chuẩn bị hủy tụi fpt qua vnn. Fpt chuối cả nải. Khi nào song vụ fpt em sẽ có phóng sự hầu các cụ.
Nếu dùng ít máy thì chung cũng chả sao, nhưng nếu dùng nhiều máy thì nên lắp riêng cho nó ổn định. Em thấy bọn VNPT nó khuyên em thế chứ cũng hok biết tại sao.

hoanglz

Xe máy
Cáp quang thì đường truyền trong nước nhanh thôi, ra ngoài thì vẫn như ADSL rẻ tiền
nhà bác cho thuê nhà đến 30 phòng thì sài mấy ông cáp đồng này ko ăn thua đâu, chỉ tiền mất đi thay dịch vụ thôi, bác chọn gói cáp quang office đó mất 1tr cho khách nó sướng.
cáp quang thì anh VNPT ổn định ngon rồi, anh Viettel hơi củ chuối một chút, anh FPT nhiều ng` ca bài ca tình yêu tôi hát rồi, có anh mới vào CMC dùng công nghệ mới ngon nhất hiện tại