Mem mới nhờ các bác chỉ giáo.

dongbaclangtu

Xe điện
e đang hỏi ở Hà Tu. ga ra mới mở ở ngay gốc khế
Hà Tu có mấy gara chuyên làm xe cỏ hay sao ý! Nói chung, gara và thợ ko bao giờ bán giá rẻ. Có chăng là chất lượng xe kém mức trung bình thôi. Sao ko chụp ảnh khoang máy nên xem xe còn nguyên bản ko. Khung vỏ có bị đâm húc nặng ko? biển đó chắc là đăng ký từ đầu?

Chỉnh sửa cuối:

Cóc_Cụ

Xe tải
Chuẩn luôn cụ ! Xe tai nạn là tránh xa ...có loại ng cứ cứ xe cua mình thì xuất sắc con xe ng khác thì tai nạn..đến xe của bạn nó nó con bảo tai nạn ...loại thất đức
Thằng nào mà khốn nợn đến thế là cùng, tát vỡ mòm nó ra đi chứ. Chơi luôn cả bạn thì đúng là chịu. Bạn cụ à ?

ku bon

Xe hơi
Thằng nào mà khốn nợn đến thế là cùng, tát vỡ mòm nó ra đi chứ. Chơi luôn cả bạn thì đúng là chịu. Bạn cụ à ?
Cụ cứ đứng mà hò ! Mà vô đây là để anh em trao đổi đưa ra những cảm nhận thật ...nên mấy vấn đề đó để giải quyết bên ngoài ...cháu thấy nó tàng hình nên lôi cái mặt nó lên đây cho anh em nào chuẩn bị mua xe chú ý ! Chứ xe ngon thì cứ quất thôi để ý vấn đề nọ vấn đề kia làm gì .

dongbaclangtu

Xe điện
Quảng Ninh em chửa thấy hãng nào có FIAT cả mà xe đưa đổi chủ thì chắc là ko taxi. Em tưởng EDS thì mới có trợ lực?
Xe ông gần nhà em thấy máy bị ngấm dầu bên dưới đang định cho lên HN ktra, làm chỗ nào thì ổn bác nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Dạ cảm ơn bác? Ko thay đc phớt thước lái nữa thì thay thước lái bác nhỉ!
Vì đỗ qua đêm thì có giọt dầu nên ko biết là thước lái hay gầm máy, hộp số nữa. Gầm máy mà chảy dầu thì xử lý có khó ko bác?

67campha

Xe tăng
không biết fiat như nào chứ Toy thì e đã xem thay mấy cái zoăng này rồi. e nghĩ là mua về thayb được. chỉ có cái Phớt đầu trục cơ là phức tạp thôi. hôm trước e đi thay cho vios hết 750k. nguyên tiền công là 400k. do phải hạ hộp số.

dongbaclangtu

Xe điện
Cứ hạ máy với hộp số thì mệt. Gioăng các te với gioăng nắp máy chắc là đơn giản hơn.

dung37c1

Xe tăng
fiat ngon thì ko rẻ cụ ạ, và ngược lại
He he lâu lém mới nghe đc câu hay, chuẩn đấy. Dưng sao lick của lão là thích oa gông mà lại chạy fiat ạ, cháu dự lão sửa lại thành thích fiat cho hay

Chỉnh sửa cuối:

Loccong

Xe tăng
hì. đại tu thì chắc bác chủ xe làm tại xưởng mình cũng được mà bác. chủ nhật e đi qua thấy xe nhưng không tiện hỏi vì là ngày mùng 1. xe này e đã 1 lần xem qua (hôm khai trương xưởng, e vào sửa lặt vặt). xe màu xanh dưa hấu, e thấy kính trước điện, 2 kính sau quay tay, biển 14M thì e dự là Quảng Ninh từ đầu. "tháng 7" không biết có nên xem xe không các bác nhỉ?
Em cũng đang đi Siena Elx biển 14M đây, nhưng lại là màu xanh gia trời Blue Spark.
Khi mua xe biển 14 các bác quan tâm cho em cái khung gầm nhé, vì xe chạy ở nơi ấy điều kiện khắc nghiệt lắm, muối, than..nó bám lâu ngày hay gây ra mọt gầm.
Xe của em gầm cũng bị mọt một ít, hôm nào phải đi hàn lại (tất nhiên làm lại thì lại ngon thôi).

danca

Xe điện
Em cũng đang đi Siena Elx biển 14M đây, nhưng lại là màu xanh gia trời Blue Spark.
Khi mua xe biển 14 các bác quan tâm cho em cái khung gầm nhé, vì xe chạy ở nơi ấy điều kiện khắc nghiệt lắm, muối, than..nó bám lâu ngày hay gây ra mọt gầm.
Xe của em gầm cũng bị mọt một ít, hôm nào phải đi hàn lại (tất nhiên làm lại thì lại ngon thôi).
cái này là kinh nghiệm quý giá đấy ạ!e mua xe thích nhất ở vùng trung du và nhất là xe cơ quan thanh lý !hehe

dongbaclangtu

Xe điện
Em ko hiểu sao cụ thích xe cơ quan thanh lý ạ?

danca

Xe điện
Em ko hiểu sao cụ thích xe cơ quan thanh lý ạ?
phần lớn xe cq thanh lý đều do những tài xế chuyên nghiệp xử dụng,xe được bảo quản trong gara nên chất lượng khung gầm tốt hơn xe tư nhân(lưu ý chỉ là phần lớn thôi cụ nhé)

67campha

Xe tăng
phần lớn xe cq thanh lý đều do những tài xế chuyên nghiệp xử dụng,xe được bảo quản trong gara nên chất lượng khung gầm tốt hơn xe tư nhân(lưu ý chỉ là phần lớn thôi cụ nhé)
dưng mà khi chuẩn bị thanh lý thì tài xế chuyên nghiệp cũng biết trước rồi, liệu có sửa chữa qua loa ko cụ nhỉ?

tuhoanganh1972

Xe hơi
Bản chất xe cũ đều như nhau thôi ! Xe chạy cả hơn chục năm thì những chi tiết cần thay. Như dàn gầm bảo dưỡng máy móc và các loại cao su ! Loại này cộng vào cũng cỡ vài chục rồi ! Người chuyên bán xe ng ta chỉ sửa để lừa người khác lúc mua thôi ! Nên mua về vẫn phải đầu tư lại như thường ! Lời nói của 1 kẻ luôn dùng từ xuất sắc nó là quen cái mồm thôi cụ !
Cuộc đời nhiều khi cung đen bạc, có ít tièn tưởng mua trong Hội thi chất lượng phải tương đối, nhiều khi vì ít tiền nghĩ cung tủi

tuhoanganh1972

Xe hơi
Chuẩn luôn cụ ! Xe tai nạn là tránh xa ...có loại ng cứ cứ xe cua mình thì xuất sắc con xe ng khác thì tai nạn..đến xe của bạn nó nó con bảo tai nạn ...loại thất đức
Có chuyện đó thật hả cụ, nếu vậy thì thất đức quá, con cháu họ tránh sao được quả báo.