[CCCĐ] Men biển mà đi: hành trình của cảm xúc và sắc mầu cuộc sống

hoangminhtnvn

Xe điện
Những giây phút thành thơi trong hành trình. Cuộc sống vốn luôn vội và nên đôi khi, nhưng giây phút như thế này như một sự cứu rỗi tâm hồn các cụ ạ.

Ovuong

Xe đạp
Chạy cho sấp mặt chứ thảnh thơi giề, hí hí hí. Vẫn tiếc vì không dành thời gian nhiều hơn cho đoạn Kê Gà này.

hoangminhtnvn

Xe điện
Nắng lên rồi, tự dưng thèm đi ghê gớm. Có lẽ em bị bệnh ngứa chân mãn tính các cụ ạ

xuanha_ng

Xe điện
cụ chưa đăng bài dùng cái bếp du lịch của umo gì đấy ạ

vietanhvba

Xe hơi
Các cụ đi xe máy thì em phục sát đất; em thì phải có 4 bánh với đi được

hoangminhtnvn

Xe điện
cụ chưa đăng bài dùng cái bếp du lịch của umo gì đấy ạ
Chuyến này em đi hơi dài nên thời gian thư giãn nghỉ ngơi trên đường khá ít, chủ yếu là tới ks lăn quay ra ngủ. Trong tháng 3 e sẽ có chuyến đi vòng quanh cánh cung Đông Bắc, từ Thác Bản Giốc qua ĐÔng Khê, Thất khê, dãy núi Ngân Sơn rồi Bình Liêu, chắc chắn sẽ có nhiều cơ hội sử dụng bộ phụ kiện dã ngoại khá tiện nghi của Umove

hoangminhtnvn

Xe điện
Các cụ đi xe máy thì em phục sát đất; em thì phải có 4 bánh với đi được
Em đi 4 bánh nhiều rồi, nhưng cảm xúc khi ngồi trên 4 bánh, sau ô kính và điều hòa nó khác nhiều lắm so với khi vi vu trên xe máy. Từ âm thanh cho đến vị mặn mòi của biển cả đều trải khắp các giác quan. Không gì so sánh được.

laixe01

Xe container
Cuộc sống không ai dám chắc ngắn hay dài, mỗi ngày trôi qua đều có đủ niềm vui và nỗi buồn. Cuộc sôngs của ai cũng như ai, đều phải lo toan bộn bề với tiền bạc, với trách nhiệm gia đình. Nhưng mỗi khi có thể, em lại thu sếp để lên đường. Đi để được thỏa mãn niềm đam mê, để khi về già chân đã mỏi, ta lại có những kỉ niệm tuyệt vời về nhừng gì ta đã làm, những nơi ta đã đi qua, những con người ta đã gặp và những giá trị sống mà ta lâu nay còn hoài nghi...

Kết thúc hành trình Men biển mà đi với 1.268km đã lăn bánh. Một hành trình tuyệt vời không dễ để làm lại. Chỉ có đi mới thấy đất nước mình đẹp quá, đẹp đến ngỡ ngàng. Vẻ đẹp không chỉ nằm ở những địa danh, điểm đến nổi tiếng mà ở chính sự bất ngờ trên con đường tôi đi qua.

Mỗi bước chân tôi đi, da lại sạm đen đi một chút, nhưng những cảm xúc và bài học về cuộc sống là không gì đong đếm được. Được hàn huyên với người thắp đèn ở Hòn Nước, được ngồi trên mỏm núi nghe sóng biển thổi sáo qua những khe đá ở Gành Đèn, được chèo thuyền dưới chân hải đăng Kê Gà - ngon đèn biển cổ nhất Việt Nam... đó sẽ là những kỉ niệm không bao giờ quên mà tôi sẽ dành lại để kể cho con và cháu mình.

Chuyến đi này, tôi may mắn có người bạn đồng hành tuyệt vời là nhà báo Trần Giáp, người bạn tin cậy và tận tâm. Suốt hành trình, không thể không nhắc đến 2 chú chiến mã hoàn hảo Vespa GTS, chiếc xe mà tôi nghĩ khó có thể thay thế cả về mặt hình ảnh lẫn tính chất của chuyến đi.

Đi xa chỉ có 2 người mà đôi khi tôi thấy khá cô đơn và mạo hiểm. Nhưng tôi may mắn có được sự ủng hộ từ rất nhiều người trong gia đình và bạn bè. Có người cho mượn thiết bị, có người tặng đồ chuyên dụng đi phượt và rất nhiều người đã like không mệt mỏi trong mấy ngày qua... Xin cảm ơn và hẹn gặp lại trong những hành trình sắp tới. Thank all.

Ủa sao hành trình của cụ chủ hơn 1.200km mà sao post ngắn thế, em xem & đọc mới thấy có 1 vài địa điểm đã hết rồi ? :)

Klq nhưng cụ chủ công tác ở VOV ạ ? :)

hoangminhtnvn

Xe điện
Ủa sao hành trình của cụ chủ hơn 1.200km mà sao post ngắn thế, em xem & đọc mới thấy có 1 vài địa điểm đã hết rồi ? :)

Klq nhưng cụ chủ công tác ở VOV ạ ? :)
Em up lên hàng ngày khi đi trên đường nên có thể còn rất nhiều ảnh chưa lên. Dạ em làm lao công ở VOV ạ

laixe01

Xe container
Em up lên hàng ngày khi đi trên đường nên có thể còn rất nhiều ảnh chưa lên. Dạ em làm lao công ở VOV ạ
Nếu được thì cụ up & viết thêm cho em được mở mang về hình ảnh đất nước ta nhé :)
Năm mới chúc cụ sức khỏe & công việc hanh thông ! :)

Nghen loc

Xe tăng
Em đi 4 bánh nhiều rồi, nhưng cảm xúc khi ngồi trên 4 bánh, sau ô kính và điều hòa nó khác nhiều lắm so với khi vi vu trên xe máy. Từ âm thanh cho đến vị mặn mòi của biển cả đều trải khắp các giác quan. Không gì so sánh được.

Cho mình hỏi đây là ở đâu thế bạn? Cảm ơn nhé.

thangngviet

Xe tăng
Cụ chủ cho hỏi là đường ven biển này có chạy được 4 bánh ko ạ, hay chỉ 2 bánh mới chạy được? tks

hoangminhtnvn

Xe điện
Cụ chủ cho hỏi là đường ven biển này có chạy được 4 bánh ko ạ, hay chỉ 2 bánh mới chạy được? tks
Về cơ bản là chạy được ạ, đoạn không chạy được rất ít và có thể đi vòng

anh huong

Xe tải
cảnh đẹp xe đẹp quá cụ ạ

ly123

Xe hơi
thích quá các cụ ơi

hoangminhtnvn

Xe điện
"về cơ bản" là thế nào ạ, vì xe em chỉ là xe bình thường, ko có 2 cầu , vậy có chạy được ko Cụ?
Tức là chỉ có duy nhất một đoạn tại Quảng nam đi qua một đảo nhỏ với 2 lần phà là không đi được phải vòng ra QL 1 thôi, còn lại đi vô tư vì đường rất đẹp và vắng ạ

thangngviet

Xe tăng
Tức là chỉ có duy nhất một đoạn tại Quảng nam đi qua một đảo nhỏ với 2 lần phà là không đi được phải vòng ra QL 1 thôi, còn lại đi vô tư vì đường rất đẹp và vắng ạ
vâng cảm ơn Cụ ạ, có gì em sẽ liên lạc để hỏi đường