Mệnh Mộc mua xe Altis màu gì?

jean

Xe máy
Các cụ cho em hỏi vợ mệnh Kim, em mệnh Thủy thì chọn màu xe dư lào cho hợp cả đôi bên

lmtuan

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi vợ mệnh Kim, em mệnh Thủy thì chọn màu xe dư lào cho hợp cả đôi bên
haizzz, cụ thích màu nào mua màu đấy. Thời xưa có xem phong thủy đâu mà vẫn ăn nên làm ra chạy ầm ầm.
Nhưng nếu cụ nhất nhất theo phong thủy thì màu vàng hoặc cà phê sữa đậm là được ợ. Vì 2 màu này là của mạng thổ. Thổ sinh Kim, Kim sinh Thủy \:D/

Luu Lehong

Xe container
haizzz, cụ thích màu nào mua màu đấy. Thời xưa có xem phong thủy đâu mà vẫn ăn nên làm ra chạy ầm ầm.
Nhưng nếu cụ nhất nhất theo phong thủy thì màu vàng hoặc cà phê sữa đậm là được ợ. Vì 2 màu này là của mạng thổ. Thổ sinh Kim, Kim sinh Thủy \:D/
Em lại nghĩ khác đi chút! Trong trường hợp này, thì chọn xe màu bạc (kim) là hợp lý hơn! màu xe hợp với mệnh vợ và sinh cho mệnh chồng!
Nói như bác lmtuan thì maù xe "màu vàng hoặc cà phê sữa -Thổ" sẽ sinh cho mệnh vợ nhưng chiết giảm mệnh chồng! Chồng mang tên ĐK xe hoặc thường hay lái thì không tốt!
Em nghĩ như thế có được không ạ? Mình nên chọn 1 cái hợp lý nhất trong nhiều lựa chọn nếu quan tâm phong thuỷ! Như VC em đều mệnh Thuỷ cả nên rất dể, mấy xe đã dùng đều chọn màu bạc, nhờ giời cứ 1-2 năm lại đổi một xe! :D

civic_2266

Xe tải
Thủy (Đen) sinh Mộc (Xanh) nên tốt nhất là chọn mầu Đen là mầu dưỡng Mộc, còn không thì chọn mầu chính diện là Xanh. Mình cũng mệnh Mộc (Thân cây dâu) và đang đi xe màu Đen rất ok ! :)

james88

Xe buýt
E thấy các cụ toàn dùng mạng để xem về màu sắc phong thủy, mạng thì dùng để xem tử vi, cưới hỏi, tuổi làm ăn Thôi. Còn mệnh ( Cung) mới để xem phong thủy, và màu sắc đồ vật mình mang theo.

Ví dụ có cụ sinh năm 1981 Tân dậu, Mạng ( Thạch lưu Mộc), Mệnh cung (Khảm: Thủy ). Vậy cụ này Mệnh Thủy khi chọn đồ vật phong thủy chứ ko phải mạng Mộc. Có cụ nào am hiểu về phong thủy thì cùng vào đính chính nhỉ. Em thấy 90% toàn nhầm mạng với mệnh. Hì hì

MayMan

Xe tăng
Vote bác. Bổ ích quá

phonggia

Xe hơi
Mộc mà gặp Đinh la tặc thì đen hay xanh cũng toi các bác nhể