Mẹo nhỏ cho điều hòa mát lạnh vào mùa hè.

Thần Ăn.Thánh Ngủ

[Tịch thu bằng lái]
theo em thì cụ có năng khiếu phóng đại rất là tốt
ít nhất mát lên dc xe cứ phải chạy 50km khoảng 10km mới dc,
Chạy 50 km mới mát thì cụ nên đi xe máy cho mát nhanh. Sinh ra cái xe, cái điều hòa là bật cái nó thổi hơi lạnh ra mát luôn, rồi đến lạnh sâu, nhất là dòng xe nhỏ như Matiz/Spark.

Thần Ăn.Thánh Ngủ

[Tịch thu bằng lái]
Về logic thì em hiểu là cái ống kim loại dưới nắp capo, không biết đúng ý cụ chủ không. Thôi em hóng tiếp.
Nói chung là các đường ống liên quan đến điều hòa, thế cho các cụ dễ hiểu.

sonhp88

Xe tải
Rủa không ăn thua vì rửa xong cái nó khô rang luôn, 1 lúc sau lại nóng bỏng tay.
Thảm chỉ để hạ nhiệt trời nắng vừa thôi cụ, nắng rát 40 độ thì thảm giời.
Thảm nó có đặc điểm là ko giữ nhiệt như mặt nhựa taplo cụ ạ. Và khi xe cụ để ngoài trời thì các chi tiết nhựa bị nóng và giữ nhiệt, kể cả kính lái cũng vậy. Mùa hè cái trần nỉ xe em sờ còn thấy nóng nữa cơ mà. Chính vì thế khi chui vào xe có bật điều hòa thì mặt taplo đang nóng lại tỏa nhiệt ra làm xe lâu mát. Cách em hay làm là chui vào xe, nổ máy, rửa kính, hạ 2 cửa kính sau, bật max điều hòa vài phút. Khi thấy hạ nhiệt trong xe rồi thì kéo kính và giảm điều hòa thôi

nhbang

Xe máy
Em cũng hóng bác chủ cho cái minh họa để thử cho con Spark già :D

HnMQuan

Xe máy
Em cũg hóng hình ảnh các cụ làm

nguyen_x

Xe tải
Cũng hóng ạ, thấy tháo tablo ra loằng ngoằng lắm nên em hóng ảnh trước đã ạ

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Lần trước cũng có bài 1 cụ viết về dùng ống bọc đường ga của điều hòa dân dụng bọc đường ga cho xe, có thầy mrQuick8x làm rồi đấy ạ!! Các cụ tham khảo nhé!

mrQuick8x

Xe điện
Lần trước cũng có bài 1 cụ viết về dùng ống bọc đường ga của điều hòa dân dụng bọc đường ga cho xe, có thầy mrQuick8x làm rồi đấy ạ!! Các cụ tham khảo nhé!
Xong em thấy 1 số lão làng bảo ko nên vì sẽ có thể đọng nước nên em undo rồi.. Em cũng đã theo dõi thấy chả khác nhau gì cả.

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xong em thấy 1 số lão làng bảo ko nên vì sẽ có thể đọng nước nên em undo rồi.. Em cũng đã theo dõi thấy chả khác nhau gì cả.
Trân trọng cám ơn Thầy đã lên tiếng xác nhận ạ!
Người thực,... việc thực các cụ nhé!

tung_mad_man

Xe điện
Website
www.facebook.com

xuandung08

Đi bộ
góp ý các cụ nhé. nếu bọc bảo ôn, bằng giấy bạc nhiệt lạnh chuyên dùng cho hệ thống lạnh, xong phải quấn bên ngoài bằng băng thủy tinh nhé, nếu không có ngày cháy xe đấy, vì khoang động cơ nhiệt cao, lẫn dầu, tuyệt đối không dùng xốp bảo ôn điều hòa dân dụng băn gặp nhiệt cao cháy như cao su. còn khẳng định với các cụ cái vụ bảo ôn ống dẫn gas điều hòa của xe em làm cách đây 3 năm rồi, hiệu quả, vì em chuyên về nghề lạnh.

Phúc Lâm

Xe buýt
góp ý các cụ nhé. nếu bọc bảo ôn, bằng giấy bạc nhiệt lạnh chuyên dùng cho hệ thống lạnh, xong phải quấn bên ngoài bằng băng thủy tinh nhé, nếu không có ngày cháy xe đấy, vì khoang động cơ nhiệt cao, lẫn dầu, tuyệt đối không dùng xốp bảo ôn điều hòa dân dụng băn gặp nhiệt cao cháy như cao su. còn khẳng định với các cụ cái vụ bảo ôn ống dẫn gas điều hòa của xe em làm cách đây 3 năm rồi, hiệu quả, vì em chuyên về nghề lạnh.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ thông tin hữu ích. Trc cũng có cụ bảo bọc vào hiệu quả làm lạnh cao hơn, có cụ lại bảo không thay đổi gì nhiều. Em cũng k biết thế nào ạ

thongnv

Xe điện
mua cái giấy bạc đó ở đâu cụ nhỉ?