[Funland] Mèo vào nhà các cụ ạ

addvy

Xe buýt
Mèo thuộc con vật trong bộ 12 con giáp và mèo nằm ở vị trí thứ tư, cho nên những gì liên quan đến mèo thường gắn liền với số 4. Tùy vào từng trường hợp mà người ta cho ra các cặp số đi kèm với số 4 như sau:
Mèo hoang vào nhà đánh con 14-54-94
Mèo trắng vào nhà đánh con 23-32
Mèo đen vào nhà đánh con 47-74
Mèo vàng vào nhà đánh con 49-94
Mèo vào nhà chết đánh đề con 45-54
Mèo vào nhà đẻ con đánh con 04-40
Mèo vào nhà bắt chuột đánh con 48-68
Mèo hàng xóm vào nhà đánh đề con 24-84

Alohavn911

Xe buýt
Các cụ nhà em ở quê ko mua mèo về nuôi nhưng lúc nào cũng có vài con loanh quanh gần bếp với vườn, do cứ thấy có mèo là mẹ em cho ăn, nó còn đẻ ở nhà em nhiều lần rồi ( nhiều con khác nhau đẻ). Nhưng cứ con nào trưởng thành là lại đi mất ( em nghĩ do bị mèo tặc bắt cóc).
Đc cái có đàn mèo này thì ko thấy chuột đâu nữa.

ATXN

[Tịch thu bằng lái]
Con mèo này có duyên với nhà cụ, nhà cụ trước đó khoảng 1 vài năm trở lại có ai mất không???

TKV Silicone

Xe đạp
Website
chantaygiathammy.vn
Vâng, em hồi nhỏ cũng nuôi mèo, mấy năm nay nuôi lại nên cũng mai một kinh nghiệm và kết quả là giờ nó nở ra đến 16 đứa rồi Mợ ạ, em phải hốt đi triệt sản vội, giờ nhà em mà như nhà của chúng nó, đâu chúng nó cũng nằm cũng ngồi được 😂😂
Nghĩ đến cảnh đi dọn VS cho 16 chú miu là đã hãi hùng rồi

uoat_LX

Xe điện
Em nghe họ nói : mèo vào nhà thì khó ,chó vào nhà thì sang . Nhưng chắc không đúng với em , trước đây một sáng mở cửa ra thấy không biết nhà ai bỏ một con mèo con gầy gò,ướt sũng .Em đang boăn khoăn không biết xử trí sao thì 2 ông con lao ngay ra bế vào nhà ,vậy là đành nuôi , từ ngày nuôi nó công việc làm ăn tấn tới, lũ chuột nó bắt ăn bằng hết , nói chung rất hên .Khi nó đi đực cái bị họ bắt mất , từ đó đến giờ sáng nào mở cửa cũng mong nhìn thấy một chú mèo con, vậy mà chưa được.Cụ cứ nuôi đi,tốt cho cả người lẫn vật .

ubisapro

Xe trâu
Có mèo bắt chuột free, các cụ ốp mong cong chẳng được :))

limoux

Xe buýt
Nhà em thì chẳng nuôi chó mèo gì. Tối qua tầm 23h em đi về để cửa ko đóng lại luôn mà để mở cho nó mát, đang ngồi một mình xem tv ở phòng khách thì bất chợt giật mình nhìn vào trong bếp có con mèo khoang nó đi bộ trong bếp, thấy em nhìn nó, nó cũng nhìn em, 2 đứa nhìn nhau 5s rồi em cầm dép đuổi nó đi, tổ sư nó chạy ra ngoài sân mà ko đi luôn cứ quay lại nhìn nhìn em các cụ ạ. Điên em đập đập dép đuổi thẳng nó ra khỏi nhà.. Đang băn khoăn tưởng yên thân rồi 10 phút sau lại thấy nó thò đầu vào nhà em. Điên em cầm dép lia cho phát nó lại chạy chạy ra sân rồi nhìn em :(

Em thì cũng chẳng mê tín gì nhưng có hiện tượng bất thường trong nhà nên cũng lên mạng tìm mèo vào nhà xem có j xấu ko, con mèo này lông vàng khoang trắng, nhìn sạch sẽ chứ ko phải mèo hoang. Lần này ko phải lần đầu nó sang nhà em, có 1 lần ô hàng xóm chạy sang xin mèo chạy sang (chắc con này) em cũng ko để ý lắm.

Kỳ lạ là sáng nay đang đứng trên ban công cq nhìn xuống bãi đỗ xe tự nhiên thấy 1 con mèo trắng (khác con hôm qua) đang đứng dưới gầm xe cứ nhìn nhìn em, trước giờ em chả bao giờ thấy mèo miếc kiểu này bao giờ. Cũng thấy hơi lạ :(

Nhờ các cụ cao tay vào gieo quẻ giúp em với em search mạng mèo vào nhà đọc ko ổn chút nào :(

View attachment 4810721
Mèo vào nhà thì khó, Chó vào nhà thì giàu.
Đấy quẻ của cụ đấy. :))

Lý do : Vì Mèo kêu meo meo nghĩa là nghèo nghèo, Chó kêu gâu gâu nghĩa là giàu giàu. :))

jany

Xe tăng
Mèo đi lạc thôi. Đói bụng vô nhà xin ăn chứ điềm với quẻ cái nỗi gì.
Thay vì ngồi lo sợ điềm xấu, sao ko lấy cho nó miếng cơm nguội, miếng cá thịt cho nó ăn. Cứ làm phúc, làm việc tốt thì lo gì điềm?

jany

Xe tăng
😂😂😂 Quen rồi cụ ạ. Mở mắt ra là dọn 3 thùng cát và đi rán cá, đi làm về là dọn tiếp và cho ăn part 2 🤣🤣🤣
Mèo cho ăn cá hấp tốt hơn cụ. Ko nên ăn đồ có gia vị, mặn, dầu mỡ. Nhà em thịt cá đều hấp cho nó ăn.

thngaylangthang

Xe ngựa
Đất lành "mèo" đậu :D. Hàng xóm nhà em nuôi mèo cái nên thỉnh thoảng lại phải nuôi thêm "giai" :)). Bọn mèo đực cứ đến ăn ngủ ở đấy luôn :)).
Ơ thế là đúng câu "mèo ... gà ,,," nhỉ :D

HoaNang79

Xe hơi
Mèo cho ăn cá hấp tốt hơn cụ. Ko nên ăn đồ có gia vị, mặn, dầu mỡ. Nhà em thịt cá đều hấp cho nó ăn.
E cho vào nồi chiên ko dầu cụ ạ. E sắm 1 cái nồi về chỉ để phục vụ lũ chúng nó chứ em thì ko thích ăn đồ chiên không dầu mỡ cụ ạ

thngaylangthang

Xe ngựa
E cho vào nồi chiên ko dầu cụ ạ. E sắm 1 cái nồi về chỉ để phục vụ lũ chúng nó chứ em thì ko thích ăn đồ chiên không dầu mỡ cụ ạ
Nắng lâu quá chừ mí gặp Hoanang, có phải ở nhà huyện ko nhỉ :)

h_mdc

Xe điện
Nhà em gara dốc ra ngoài, cửa cổng bản lề nên phía dưới hở khe, vài ba tối lại có mèo vào sân vườn đánh nhau với mèo nhà kêu loạn cả lên. Còn nhà ở quê, mèo lạ thi thoảng đến "tạm trú" cả tuần, có lúc người nhà đếm được 8 con. Em chẳng thấy điềm gì và cũng chẳng nghĩ gì về chuyện mèo chó lạc vào nhà cả. Mấy con chuột bự ở vườn hoa cạnh nhà thi thoảng cũng ghé thăm lục tung cả thùng rác. Có lần em chứng kiến: mèo lững thững đi sau ... chuột, mèo và chuột đều không có phản ứng gì với nhau, cứ như việc ai nấy làm vậy.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Bọn mèo đểu lắm, cho nó ăn là nó lại đến, thậm chí ở lại luôn ko sao đâu càng vui.

Dungha

Xe điện
Mèo thì đâu nó chả đi. Trước nhà em nó còn lập hội trên mái cơ. Chịch nhau, đánh nhau các kiểu.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Không hiểu sao nó lại thích nhìn cụ nhỉ? Cụ có cái ảnh nào ở đây không em xem em giải thích cho.