[Funland] Mẹo xử lý ổ nhền nhện tại chung cư

Tuongtien1977

Xe điện
Vào tay em thì em cứ làm quen đàng hoàng, sau đấy xin voucher dành cho hàng xóm. Cụ không dùng hoặc dùng không hết thì bán cho các cụ trên này sẽ có khoản thu nhập ổn định. Thời buổi khó khăn này phải biết tận dụng có hội cụ ạ, lợi 2-3 đường.
Mua bán trực tiếp thì chỉ phạt hành chính, môi giới là lĩnh án đấy cụ à

MuathuHN252

Xe lăn
Các cụ ham nhờ

acjs

Xe tăng
Đọc tiêu đề của thớt, dùng đến từ "ổ nhền nhện", em đoán là do mợ (chứ không phải cụ) lập :-?

outsider3x3d3l

Xe tải
Đề nghị cụ chủ thớt cho xin ít ảnh info để ae xem xử lý theo hướng kiểu gì được.

PlaStork

Xe buýt
Hồi em học cấp 3 ở trọ khu Mai Dịch. Có một chị ở trọ cùng nhà nhưng khác tầng, làm tay vịn mấy quán kara ngoài đường PVĐ bây giờ (xưa toàn cafe với kara thôi). Chị ấy bảo em nghề của chị là phân chia lại công bằng cho xã hội. Bà ấy vừa làm vừa ôn thi, mất 3 năm mới đỗ vì văn thì tốt nhưng sử địa lại kém. Sau cặp với 1 thầy dạy trường gần đó, rồi thế nào lại lấy nhau. Sau theo ông thầy đi nước ngoài làm ts rồi định cư luôn. Thế mới ảo. Mà thầy đó khá nổi tiếng luôn.
Bài học ở đây là gì? Đó là biết bổ sung kỹ năng cho nghề nghiệp.

Hãy nhìn Jennifer Lopez với tài sản trên 400 triệu đô. Cô ấy là ca sĩ nổi tiếng nhưng chưa bao giờ được xếp hạng Diva đỉnh cao như Whitney Houston hay Mariah Carey. Cô ấy là diễn viên điện ảnh nhưng chưa bao giờ được xếp hạng A như Julia Robert hay Cameron Diaz cùng thời.

Tuy nhiên trong các ca sĩ nổi tiếng, cô ấy là người có khả năng đóng phim và có nhiều phim doanh thu khủng nhất.

Ngược lại, trong các diễn viên cùng thời, chỉ có cô ấy đủ khả năng hát như một ca sĩ, vì cô ấy là ca sĩ mà. Khi đóng phim Selena, cô ấy hát luôn những bài hit của Selena, hay hơn cả Selena.

Quay trở lại em kia của cụ. Rõ ràng trong số các em sinh viên thì kỹ năng kèn sáo của em ấy là đỉnh nhất rồi, chuẩn chỉ, chuyên nghiệp, phun sờ vịt. Ngược lại, trong số các em ong ve ngoài quán thì em ấy có học thức nhất. Best of both worlds. Ông thầy không gục ngã trong vòng tay em ấy mới lạ.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đọc tiêu đề của thớt, dùng đến từ "ổ nhền nhện", em đoán là do mợ (chứ không phải cụ) lập :-?
Chuẩn cụ ah. Các cụ thường sẽ không bao giờ gọi các em ấy như vậy, phải biết nâng niu chị em chứ nhỉ :))

Mzc

Xì hơi lốp

Hãy nhìn Jennifer Lopez với tài sản trên 400 triệu đô. Cô ấy là ca sĩ nổi tiếng nhưng chưa bao giờ được xếp hạng Diva đỉnh cao như Whitney Houston hay Mariah Carey. Cô ấy là diễn viên điện ảnh nhưng chưa bao giờ được xếp hạng A như Julia Robert hay Cameron Diaz cùng thời.

Tuy nhiên trong các ca sĩ nổi tiếng, cô ấy là người có khả năng đóng phim và có nhiều phim doanh thu khủng nhất.

Ngược lại, trong các diễn viên cùng thời, chỉ có cô ấy đủ khả năng hát như một ca sĩ, vì cô ấy là ca sĩ mà. Khi đóng phim Selena, cô ấy hát luôn những bài hit của Selena, hay hơn cả Selena.

Quay trở lại em kia của cụ. Rõ ràng trong số các em sinh viên thì kỹ năng kèn sáo của em ấy là đỉnh nhất rồi, chuẩn chỉ, chuyên nghiệp, phun sờ vịt. Ngược lại, trong số các em ong ve ngoài quán thì em ấy có học thức nhất. Best of both worlds. Ông thầy không gục ngã trong vòng tay em ấy mới lạ.
Cụ nói cũng đúng, xấu thì làm gái ngành thế nào được. Buồn cười nhất là hồi đó mấy ông sv toàn lên dạy free cho chị này địa với sử. Văn thì khỏi vì 3 lần thi toàn 8. Em vẫn nhớ vì hồi đó em còn trẻ con, nên cũng hay nói chuyện linh tinh với bà ấy.
Hồi đó sv đâu có dễ kiếm việc như bây giờ. Nhưng dẫu sao thì bà ấy cũng là bản lĩnh hơn người.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đọc qua 1 loạt e cảm giác nhiều cụ kỳ thị gái ngành nhể. Đó cũng là 1 nghề thôi. Theo các cụ thì gái ngành (cave chuyên nghiệp) so với gái vp bán chuyen hay so với gái dùng tình đổi thứ cần (điếu cày ub) có khác nhau ko ạ?

kduc

Xe container
Tốt mà, các bên tôn trọng lẫn nhau thì còn tốt hơn mấy ông ăn nhậu hò hát nhiều.

moonlife

Xì hơi lốp
Cách này cũng hay này. Gớm ông thớt hỏi đểu để xem các cụ bày cách xơi mà ko lộ thôi chứ xử lý cái gì.
Ơ thế cụ nghĩ xử lý cái gì? Các ẻm cũng là người, thuê nhà ở bth có gì sai? Đi khách tại chỗ thì chắc chắn ko rồi. Tối thiểu phải di chuyển sang căn nhà cụ thớt :P

Ớt xanh

Xe điện
Rất nhiều bác quan tâm.
Bác cho địa chỉ đê

Húp sụp sụp

Xe điện
Nói theo phong thủy là chung cư có nhiều người thường xuyên đóng gạch thì là thế đất vượng :)

ubisapro

Xe trâu
Gần nhà đố dám. Trước nhà e trong Đình Thôn trại, hơn 2h sáng đi về là các ẻm đi chơi “ăn đêm” rộn ràng lắm. Nhưng đúng là e chả biết khu nhà e có gì chơi :))

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đổ rác mất nửa tiếng 45 phút
Không ổn lắm cụ ah. Gấu đi làm, con đi học, mình đến cơ quan tự nhiên bị trúng gió phải về. Rồi vô tình gặp các em nó trong thang máy, may mắn được em nó dìu đưa vào nhà cạo gió cho chứ :))

Black Rexton

Xe tải
Hi các cụ ạ, chỗ chung cư em ở gần đây xuất hiện 1 đám yêu tinh (ka-ve trá hình) đến thuê nhà và hoạt động công khai các bác ạ. Chỗ em BQT chưa kịp thành lập nên em mạo muội nên đây hỏi các cụ thông thái xem có mẹo gì xử lý đám này không ạ? Nhà cho đám này thuê chắc cũng thuộc đội xăm trổ nên cư dân đơn lẻ mới đội bảo vệ chắc cũng khó tác động được. Nan giải thật sự nên mong các cụ tập trung và hạn chế tổ lại giúp em ạ.
Kệ các em ấy cụ ạ. Miễn đừng gây ồn ào với kéo theo đám dân văn phòng đến bay lắc là ok. Trước chỗ em cũng có 4 cô xinh tươi đáo để mà lễ phép ra phết. Em thấy cư dân không ai phàn nàn gì.

mooncafedaddy

Xe tải

Hay thật cụ ạ. Thank cụ!