[Mer] Bộ bơm hít cửa bị vỡ cánh quạt, nhờ các cụ chuyên gia kỹ thuật tư vấn ạ :)

Beck

Xe điện
Sau khi chức năng hít cửa không hoạt động mặc dù nghe thấy motor vẫn quay, em DIY lôi ra mở tung các bộ phận thì thấy củ bơm bị vỡ mất cánh quạt than. Search ebay thì thấy toàn bán cả bộ chát quá. Nên em nhờ các cụ xem mình có thể chế được cánh quạt bằng than chì này không hoặc có chỗ nào bán riêng cái bơm này không có khi lại rất rẻ :-?. Em nói thêm chút là bơm này nó có 1 đường khí thổi ra và 1 đường hít vào ạ.

Em show hình để các cụ thấy chi tiết bị vỡ như thế nào:

Hồi 2001 em có chế thành công một cái làm từ gỗ phíp, cái này chỉ cần khéo tay tí là làm được chứ thuê thì em e rằng hơi khó, mà mua nguyên bộ thì cụ chủ biết rồi, bán lẻ thì không có đâu, đẹp nhất là cụ hỏi người quen làm hãng xem có ông nào lặn hụp thì mua lại cái cục than này.

Beck

Xe điện
Hồi 2001 em có chế thành công một cái làm từ gỗ phíp, cái này chỉ cần khéo tay tí là làm được chứ thuê thì em e rằng hơi khó, mà mua nguyên bộ thì cụ chủ biết rồi, bán lẻ thì không có đâu, đẹp nhất là cụ hỏi người quen làm hãng xem có ông nào lặn hụp thì mua lại cái cục than này.
Thế thì căng quá cụ nhỉ? Em cũng có p/a 2 là không cần tìm đúng cái bơm như nguyên bản mà mua 1 cái bơm hoạt động tương tự là em nối điện và nối 2 đường hơi với phần còn lại cũng có thể chạy ngon ạ, cái bơm có thể để bên ngoài luôn, không cần nhét vào hộp đen kia. Em nghĩ cái loại bơm nay chắc cũng có trên thị trường chứ nhỉ (như cái hình trên albaba em thấy có vẻ đúng cái mình cần). Các cụ biết chỉ thêm em với, có chỗ nào có thể kiếm đc kô? :-?

113_HaNoi

Xe tải
nếu đúng cái trong ảnh bị vỡ thì cách đơn giản nhất theo e là cụ kiếm chỗ nào, thuê họ đúc cho (bằng nhựa, bằng nhôm), chắc chi phí 0 cao đâu, vì cũng 0 quá phức tạp mà!

tuanhaicot

Xe hơi
Bác lấy keo gắn lại là được.

Carens_SX

Xe buýt
Sao Beck ko thử hỏi cụ Libor làm thử, cắt bằng CnC chắc được

Carens_SX

Xe buýt
Em nhìn thấy vẫn còn mảnh to đấy thôi, cũng còn lại kha khá đấy, phần vỡ vụ chắc có thể dựng lại bằng máy tính :).

Có khi cụ chạy qua khoa cơ khí BK lại được việc, cái này có khi mấy SV thạo CAD/CAM nó giúp được cụ, mà chi phí em nghĩ không đắt đâu