Mer E, bọc lại da cho ghế lái và phụ ???

Meronly

Xe máy
Thưa các cụ, em đang sử lý lại ghế. Tối xong em chụp ảnh hầu các cụ nhé!

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Thằng cu bạn em bỏ 17 tr mua 2 cái ghế bãi khác thay vào căng đét như chạy 5 vạn luôn

ha_teo

Xe hơi
da càng xịn xuống càng nhanh thế mới dị

Meronly

Xe máy
Em xin lỗi đã để các cụ chờ lâu quá mà kết quả cuối cùng cũng không có gì nhiều lắm, mặc dù vậy em vẫn tiếp tục post tiếp để anh em em cùng rút kinh nghiệm mặc dù không nhiều như các cụ mong muốn.

Bẩm các cụ sau một thời gian được các cụ tư vấn trên này cùng với một thời gian em lân la nhiều nơi, sau cùng em quyết định chỉ độn mông cho em nó dư lày ạ.

Ghế Phụ:

Trước:

Sau:

Ảnh trước em chụp lúc trời nắng và ảnh sau em chụp lúc trời mưa các cụ đừng để ý màu nhé! Kết luận lại là em tạm hài lòng với kết quả này.

haimb2011

Xe tải
Em xin lỗi đã để các cụ chờ lâu quá mà kết quả cuối cùng cũng không có gì nhiều lắm, mặc dù vậy em vẫn tiếp tục post tiếp để anh em em cùng rút kinh nghiệm mặc dù không nhiều như các cụ mong muốn.

Bẩm các cụ sau một thời gian được các cụ tư vấn trên này cùng với một thời gian em lân la nhiều nơi, sau cùng em quyết định chỉ độn mông cho em nó dư lày ạ.

Ghế Phụ:

Trước:

Sau:

Ảnh trước em chụp lúc trời nắng và ảnh sau em chụp lúc trời mưa các cụ đừng để ý màu nhé! Kết luận lại là em tạm hài lòng với kết quả này.
Độn mông thì phải tháo chỉ may ra rồi may lại ah cụ? Cụ làm ở đâu ạ? Giá rổ thê nào ah cụ?

Meronly

Xe máy
Và sau đây là ghế lá ngoài việc bị nhăn ra em còn bị rách ở mép bên phải nữa, do bị nhăn nhiều quá do thời gian sử dụng nên khi độn mông lên em không được hài lòng lắm. Em post ảnh để các cụ đánh giá ạ.

Trước:

Sau:

Sau khi thành sản phẩm em không ưng lắm nên em quyết định dư lày:

Ghế lái em quyết định như thế là do những lý do sau: Thứ nhất là rất nhiều cụ cảm nhận là hạt gỗ rất tốt cho lưng và mít cho những chuyến đi dài nhưng hạn chế là nó sẽ làm nhăn và xấu mặt da của ghế. Các cụ biết rồi đằng nào ghế của em cũng đã hỏng nên suy ra là hợp lý. Thứ hai quan trọng hơn là Gấu nhà em thích nên em suy ra là rất hợp lý ợ. Các cụ thấy thế nào?

Qua việc của em ở trên còn có một số điều em đã bị ăn đòn em không tiện nói ở đây, nhưng em có lời khuyên cho các cụ có ý định sửa ghế như em rằng:
1. Tuyệt đối không phun, sơn lại mặt da.
2. Không được thay miếng da bị nhăn bằng miếng khác.

Thêm một điều nữa em phát hiện ra là ghế da Mer E của em không phải da bò mà là da công nghiệp các cụ ạ, các cụ cẩn thận khi chém nhá!

Các cụ, phương án đệm ghỗ trên của em chỉ là phương án tạm thời cho đến lúc Gấu không thích nữa.
Phương án dự phòng của em là: Em sẽ tháo da lưng cả hai ghế để chuyển làm mặt ghế, sau đó em thay thế lưng ghế bằng loại da khác, em đã đo đạc kỹ rồi, cả lưng ghế và túi đựng đồ sẽ đủ để làm hai mặt ghế trước.

Hơi mạo hiểm và mất công nên em chưa làm, em rất mong nhận được tư vấn quý báu từ các cụ ạ.

Em xin trân thành cám ơn các cụ,

Canhdieuvang

Xe buýt
Bọc lại thôi vì zin tốt đó nhưng cũ quá rùi thì sẽ khó còn tốt đc. Bạn ra bách lộc ở hoàng hoa thám mà bọc lại. Mình bọc da ghế ở đó thấy ổn đó giá thì cũng cạnh tranh

Meronly

Xe máy
Độn mông thì phải tháo chỉ may ra rồi may lại ah cụ? Cụ làm ở đâu ạ? Giá rổ thê nào ah cụ?
Không phải tháo chỉ đâu cụ chỉ tháo mép dưới của ghế thôi, nhưng phải tháo cẩn thận và khá phức tạp ạ. Em làm chỗ cụ có nick là: tranvuvp, 0973810440. 1 ghế là 200k, 2 ghế là 300k ạ.