Mer E w211 đang đi chết máy, Các Cụ cao thủ chuẩn đoán giúp e với.

congngheso

Xe đạp
Các Cụ chuẩn đoán giúp e với.
Xe em Mer E 211 bị tình trạng đi trong phố nhiều nóng máy tự nhiên ngỏm luôn mà lạ 1 cái là chỉ trong phố mới chết, trước khi e đi Quảng Bình xe e đã bị hiện tượng trên và thường xuyên khi đi trong phố là bị ( đi liên tục trong phố khoảng 2-3h là bị dù có lúc dừng đỗ ), mà e chạy 1 lèo tới Quảng Bình mà không bị phát nào.
Khi chết máy ( Số vẫn ở D ), e đẩy về N rồi tắt khóa điện đề lại ngay và vào D lại chạy bình thường.
E đã vào 3 gara chuyên Mer để kiểm tra nhưng không ai phát hiện ra bị sao.
Các Cụ nào đã từng bị như thế hoặc chuẩn đoán giúp e với,
Cám ơn các Cụ. :((

Gõ kiến

Xe buýt
@ Cụ cho đi kiểm tra ngay bộ cầu trì và rơ le động cơ, vệ sinh nếu kém quá thì thay mới luôn ( rơle động cơ). Cụ làm ngay và đưa lên đây kết quả cho cả nhà cùng biết nhé!:!!

merE230

Xe máy
Cụ vào gara nào đó chuyên mer mượn tạm cái cảm biến cos máy check thử phát đảm bảo hết.Lúc đó thay mới cũng chưa muộn.

lenso.vn

Xe tải
Các Cụ chuẩn đoán giúp e với.
Xe em Mer E 211 bị tình trạng đi trong phố nhiều nóng máy tự nhiên ngỏm luôn mà lạ 1 cái là chỉ trong phố mới chết, trước khi e đi Quảng Bình xe e đã bị hiện tượng trên và thường xuyên khi đi trong phố là bị ( đi liên tục trong phố khoảng 2-3h là bị dù có lúc dừng đỗ ), mà e chạy 1 lèo tới Quảng Bình mà không bị phát nào.
Khi chết máy ( Số vẫn ở D ), e đẩy về N rồi tắt khóa điện đề lại ngay và vào D lại chạy bình thường.
E đã vào 3 gara chuyên Mer để kiểm tra nhưng không ai phát hiện ra bị sao.
Các Cụ nào đã từng bị như thế hoặc chuẩn đoán giúp e với,
Cám ơn các Cụ. :((
cụ cho em hỏi thêm 1 câu :
1.Hiện tượng đi trong phố mới bị còn đi đường trường không bị xảy ra bao nhiêu lần ? hay lần nào cũng thế. Vì nếu chỉ xảy ra 1 lần không nói lên điều gì . hiện tượng " lúc được lúc không" là rất khó chuẩn đoán. trên đường đến garage xe vẫn lỗi đến lúc thợ ngồi lên xe cùng chủ xe lại thấy ngon, cắm máy chẳng thấy gì.

congngheso

Xe đạp
cụ cho em hỏi thêm 1 câu :
1.Hiện tượng đi trong phố mới bị còn đi đường trường không bị xảy ra bao nhiêu lần ? hay lần nào cũng thế. Vì nếu chỉ xảy ra 1 lần không nói lên điều gì . hiện tượng " lúc được lúc không" là rất khó chuẩn đoán. trên đường đến garage xe vẫn lỗi đến lúc thợ ngồi lên xe cùng chủ xe lại thấy ngon, cắm máy chẳng thấy gì.
Lần nào cũng thế cụ ạ, mà chỉ bị ở tốc độ 15-25km/h thôi ạ. ( có khi đường dài e không chạy tốc độ đó nên nó không bị )

lenso.vn

Xe tải
Lần nào cũng thế cụ ạ, mà chỉ bị ở tốc độ 15-25km/h thôi ạ. ( có khi đường dài e không chạy tốc độ đó nên nó không bị )
Bình thường xe Mer chết máy đột ngột ( nhưng phải để một lúc mới khởi động lại ) thì có thể có lỗi ở cảm biến, bơm xăng , đánh lửa....nhưng xe của bác lại khởi động lại được luôn .
Vừa rồi , có một chiếc GL 320 Bluetec ( động cơ dầu ) cũng có hiện tượng tương tự nhưng còn chuối hơn của bác . Chỉ chạy được 20-30km giờ, chủ xe nhích ga lên là chết máy. Sau đó đề lại đi tiếp được nhưng cũng chỉ 20km-30km thôi ah.
Bên em đã xử lý được ( mà không cần thay thế bất cứ cái gì ) nhưng vì xe bác là động cơ xăng nên em vẫn còn đôi chút băn khoăn nên nếu bác ở HN hôm nào tiện em xem cho.

lenso.vn

Xe tải
@ Cụ cho đi kiểm tra ngay bộ cầu trì và rơ le động cơ, vệ sinh nếu kém quá thì thay mới luôn ( rơle động cơ). Cụ làm ngay và đưa lên đây kết quả cho cả nhà cùng biết nhé!:!!
Bác gõ kiến ơi , những ca mà chủ xe đã phải post lên oto fun là toàn các ca bệnh viện K trả về rồi ah. ( đã qua 3 ,4 garage chuyên Mer mà cũng chưa tìm ra nguyên nhân ) nên chắc để làm được ngoài cao thủ 12 thành công lực còn thêm yếu tố may mắn nữa ( đã từng gặp những ca na ná như vậy , hay tự nhiên thay cái nọ căm cái kia nó lại được ah).Chứ nghề sửa xe không nói hay được.

dlamtv

Xe buýt
Cụ thử kiểm tra dầu hộp số xem, xe em trước cũng có hiện tượng vậy, do dầu hộp số bị thay loại lởm thay đúng loại thì ngon luôn.

Audioto

Xe tăng
Cụ thử kiểm tra dầu hộp số xem, xe em trước cũng có hiện tượng vậy, do dầu hộp số bị thay loại lởm thay đúng loại thì ngon luôn.
Sao dầu hộp số lại làm chết máy được, không hiểu ?

Hai_W203

Xe đạp
Đúng đấy bác Audioto, dầu hộp số có thể gây ra nguyên nhân đó đấy (xe em bị mà). Bác chủ thớt nếu cần tư vấn gì thì ới cho em một tiếng nhé, em sẽ tư vấn thêm cho.

Gõ kiến

Xe buýt
Bác gõ kiến ơi , những ca mà chủ xe đã phải post lên oto fun là toàn các ca bệnh viện K trả về rồi ah. ( đã qua 3 ,4 garage chuyên Mer mà cũng chưa tìm ra nguyên nhân ) nên chắc để làm được ngoài cao thủ 12 thành công lực còn thêm yếu tố may mắn nữa ( đã từng gặp những ca na ná như vậy , hay tự nhiên thay cái nọ căm cái kia nó lại được ah).Chứ nghề sửa xe không nói hay được.
@ Em chưa hiểu ý Cụ lắm ạ! Em thấy Cụ chủ thớt vào hỏi xem bệnh tật vợ Cụ ý thế nào thì em cũng góp 1 ý nho nhỏ thôi, biết đâu lại ăn tiền ! Có bệnh thì vái tứ phương Cụ nhỉ?:-?
@ Mong Cụ chủ sớm tìm ra bệnh của vợ 2 nhé!:-w

lenso.vn

Xe tải
@ Em chưa hiểu ý Cụ lắm ạ! Em thấy Cụ chủ thớt vào hỏi xem bệnh tật vợ Cụ ý thế nào thì em cũng góp 1 ý nho nhỏ thôi, biết đâu lại ăn tiền ! Có bệnh thì vái tứ phương Cụ nhỉ?:-?
@ Mong Cụ chủ sớm tìm ra bệnh của vợ 2 nhé!:-w
Vì bác chủ đã đánh võng nhiều garage chuyên mer nên những vấn đề cơ bản chắc không qua được mắt thợ.

Gõ kiến

Xe buýt
Vì bác chủ đã đánh võng nhiều garage chuyên mer nên những vấn đề cơ bản chắc không qua được mắt thợ.
@ Thưa bác,vấn đề này hoàn toàn ko cơ bản tý nào đâu ạ! Cái này là kinh nghiệm và rất nhiều học phí đấy bác. Trường hợp bác nói về cái 320 Bluetec máy dầu ấy,nếu là máy xăng thì là hiện tượng sắp chết bơm xăng vì lên vòng tua cao bơm nhiên liệu ko cấp đủ NL(ko đủ áp),còn xe dầu thì em ko dám vì em ko chắc ạ. Khi nào có điều kiện gặp bác giao lưu tý nhé.;)

demo123

Xe máy
Bác thử vệ sinh bơm xăng đi, chưa trắc phải thay đâu, trắc bị xăng bẩn thôi. Bác vệ lọc xăng xong bơm A95 chạy thử còn bị nữa không. Trước em cũng bị như vậy từ khi vệ xinh xong chạy đến 2 năm nay vẫn không thấy vấn đề gì. Máy móc kiểm tra thì không thấy báo bất cứ lỗi gì như bác.

Chúc bác sớm sửa được xe.

lenso.vn

Xe tải
Cụ gõ kiến và mấy cụ nữa không chú ý một chi tiết

Bác thử vệ sinh bơm xăng đi, chưa trắc phải thay đâu, trắc bị xăng bẩn thôi. Bác vệ lọc xăng xong bơm A95 chạy thử còn bị nữa không. Trước em cũng bị như vậy từ khi vệ xinh xong chạy đến 2 năm nay vẫn không thấy vấn đề gì. Máy móc kiểm tra thì không thấy báo bất cứ lỗi gì như bác.

Chúc bác sớm sửa được xe.
Cụ chủ xe mô tả, xe cụ ý đi đường dài tốc độ cao không gặp vấn đề gì , chỉ đi chậm mới bị thôi.
Hôm hội bmw đi sơn tây em đã được biết cụ gõ kiến rồi, nhưng cụ không biết em thôi ah

Chỉnh sửa cuối:

thích_lái

Xe tải
cụ đi check lỗi,nó phải có lỗi gì đấy chứ ạ,nhiều hiện tượng gây ra chết máy lắm ( máy bị ghì ,gió không đủ gây ra phối khí sai ở vòng tua thấp,giắc cắm lỏng lẻo,...)

Gõ kiến

Xe buýt
Cụ chủ xe mô tả, xe cụ ý đi đường dài tốc độ cao không gặp vấn đề gì , chỉ đi chậm mới bị thôi.
Hôm hội bmw đi sơn tây em đã được biết cụ gõ kiến rồi, nhưng cụ không biết em thôi ah
@ Thế ạ! Sorry Cụ nhá,quả thật là em ko nhớ Cụ mong Cụ bỏ quá cho e. Hẹn gặp lại Cụ!

congngheso

Xe đạp
Rất cám ơn các Cụ đã bắt bênh.
Hiện tại e đã cho kiểm tra và xúc bình, bơm xăng - Vẫn chết.
E đã thay thử cảm biến cos máy.
check có kết quả e báo các Cụ.

lenso.vn

Xe tải
Một ca khó đây

Nếu xe cụ đi nhanh đi chậm đều chết máy thì còn dễ dàng , hoặc giả sử sau khi chết máy xong thì một lúc mới khởi động được đằng này chậm chết nhanh sống , khởi động lại được ngay thì .....
Bác nào nhận chữa chiếc này cũng rất bản lĩnh chứ tư vấn khách hàng thay một mớ phụ tùng mà không hết bệnh thì không những mất tiền mà còn bị mắng cho là đã yếu còn đòi ra gió

Chỉnh sửa cuối:

Gõ kiến

Xe buýt
@ Cụ đã thử cái đơn thuốc em bốc chưa ạ?