Thảo luận Merc C200 đời 2011-2012 lỗi cam

tuanphong_chip4

Xe tải
He he cụ ví dụ đúng luôn , mer mà chọc ngoáy nhiều thì lát hết nhat là mấy loại thợ quê mùa thì càng không lên ..
- tuy nhiên làm nghề mà lại tư vấn cho khách hàng của mình kiểu làm 3x7= 22 ngày rùi lại làm lại bảo hành miễn phí ( dả dụ 1-2 lần thì thui ) biết là không được khách không thích mất thời gian tốn tiền hại xe mà cứ tư vấn mãi thì khác ji tự chút đi bát cơm của mình cụ nhỉ

Em có đôi lời với cụ , chia sẻ cá nhân thôi , cụ đừng nghĩ gì nhé :

-Thợ thì cũng là người lao động , ko phải là '' Loại '' [-(

''Loại thợ quê mùa '' như cụ gọi có tâm , có nhiệt huyết với nghề họ cũng rất đáng tôn trọng !

Thứ 2 em cũng nói theo khách quan em nhìn nhận thôi , em ko dám đánh giá trình độ sửa vì lỡ đen phát , mất thời gian của em nếu cứ phải sửa đi sửa lại ( Kể cả là ko mất tiền - nhưng e mất thời gian nên là em cứ chốt thay luôn )

Lạm bàn thêm chút về sửa món Cam này , nếu bình thường đỏ thì không sao , nhưng ngừoi đi sửa như em ngáo lắm , lúc nó bị lỗi lại , nhỡ thợ sửa lại bảo sang lỗi khác ,tháo ra bắt em nộp tiền tiếp thì e biết đàng nào mà lần , em nói nhỡ đen thôi nhá !

Thế nên em mới đưa ra lời khuyên là cứ tin đâu là đến đó ! E nói có ý đó cụ ạ ;;)

- Có cơ hội ,nhất định e sẽ mang xe qua cụ chuột bạch phát xem có giảm chi phí hơn không ? Tuy nhiên , cụ sửa lỗi chính tả đi , cụ dùng từ ngữ rất mạnh mẽ nhưng lại sai nhiều lỗi thật :(

p/s : Quên mất , em đang thầu 2 cái hộp số tháo xe C200 còn nguyên , hơi giật tý em thay hộp số mới hàng bãi lâu rồi , cụ có nghiên cứu khoa học ko ...em bán giá nghiên cứu khoa học thôi ;;)

toán mercedes

Xe tăng
Có phải bánh cam vvti ko cụ
Sao các xe khác ít bị
Mỗi loại máy có các ưu nhược điểm khác nhau , và có các điểm yếu cũng khác nhau
Về sau như các cụ thấy máy đời mới thiết kế rất nhỏ ngọn mà mã ngựa lại cực lớn , do vậy không thể so sánh được

vudoanthang

Xe tải
Không có cách ạ , đến chu kỳ km là hỏng là mòn phải thay như ngông xích xe máy ấy , ví dụ : động cơ 272 lắp cho các xe C-280 , E-280 , E-300 , GLK-250,300 , C-250,300 chuyên bị mòn trục cam cân bằng . Các xe dùng máy 271 đời cũ compresor như C-180 , C-200 , E-200 chuyên bị mòn răng nhông cam . Còn đối với động cơ 271 -CGI đời mới thì chuyên bị trượt nhông cam hút
E đi CLA được 1,5 năm đã được 4v, nếu cứ chu kỳ 4-6v phải thay một lần thì cũng hơi lục tốn :(

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn

toán mercedes

Xe tăng
Em có đôi lời với cụ , chia sẻ cá nhân thôi , cụ đừng nghĩ gì nhé :

-Thợ thì cũng là người lao động , ko phải là '' Loại '' [-(

''Loại thợ quê mùa '' như cụ gọi có tâm , có nhiệt huyết với nghề họ cũng rất đáng tôn trọng !

Thứ 2 em cũng nói theo khách quan em nhìn nhận thôi , em ko dám đánh giá trình độ sửa vì lỡ đen phát , mất thời gian của em nếu cứ phải sửa đi sửa lại ( Kể cả là ko mất tiền - nhưng e mất thời gian nên là em cứ chốt thay luôn )

Lạm bàn thêm chút về sửa món Cam này , nếu bình thường đỏ thì không sao , nhưng ngừoi đi sửa như em ngáo lắm , lúc nó bị lỗi lại , nhỡ thợ sửa lại bảo sang lỗi khác ,tháo ra bắt em nộp tiền tiếp thì e biết đàng nào mà lần , em nói nhỡ đen thôi nhá !

Thế nên em mới đưa ra lời khuyên là cứ tin đâu là đến đó ! E nói có ý đó cụ ạ ;;)

- Có cơ hội ,nhất định e sẽ mang xe qua cụ chuột bạch phát xem có giảm chi phí hơn không ? Tuy nhiên , cụ sửa lỗi chính tả đi , cụ dùng từ ngữ rất mạnh mẽ nhưng lại sai nhiều lỗi thật :(

p/s : Quên mất , em đang thầu 2 cái hộp số tháo xe C200 còn nguyên , hơi giật tý em thay hộp số mới hàng bãi lâu rồi , cụ có nghiên cứu khoa học ko ...em bán giá nghiên cứu khoa học thôi ;;)
Cụ cứ rả khách làm em ngán quá , có bệnh ji cụ cứ bảo thợ nhà cụ ( thái chỗ bác ta trung ) làm tội chi đi đâu
- hộp số cũ hiện nhà em có nhiều các loại , bên cụ có lay thay cho khách thì ới em giá thì khỏi bàn , h/số em nhập nguyên triếc tháo xe bảo hành 1 đổi 1 nếu cụ bên cụ muốn

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Cụ cứ rả khách làm em ngán quá , có bệnh ji cụ cứ bảo thợ nhà cụ ( thái chỗ bác ta trung ) làm tội chi đi đâu
- hộp số cũ hiện nhà em có nhiều các loại , bên cụ có lay thay cho khách thì ới em giá thì khỏi bàn , h/số em nhập nguyên triếc tháo xe bảo hành 1 đổi 1 nếu cụ bên cụ muốn
cụ ấy khách thật. hay sửa bên em. với bên Đức Tiến. xưởng vs Thái là cụa nhà em.

toán mercedes

Xe tăng
E đi CLA được 1,5 năm đã được 4v, nếu cứ chu kỳ 4-6v phải thay một lần thì cũng hơi lục tốn :(
4-6 vạn là của các xe dùng dòng máy M-271 , máy xe cụ đời mới hơn chưa ai biết bệnh chung của nó là gì , phải đợi thêm thời gian cụ ạ

tuanphong_chip4

Xe tải
Hix !! E lại thừa hộp số vì chỉ thay thôi chứ ko thích sửa vì cứ tháo ra tra vào mệt , tốn toền dầu số lắm !
Thôi , cụ ko mua thì em bán chỗ dạy tháo lắp cũng được ! Đủ tiền uống bia thoai :D
Quên , Thái là thợ của xưởng Trung Japan , ứ phải "thợ nhà e" nhá ;))

vudoanthang

Xe tải
4-6 vạn là của các xe dùng dòng máy M-271 , máy xe cụ đời mới hơn chưa ai biết bệnh chung của nó là gì , phải đợi thêm thời gian cụ ạ
Xe mới nhưng động cơ có mới đâu cụ :(
Nó dùng động cơ M-270 cụ à, cụ có biết bệnh thường gặp của M270 ko?

toán mercedes

Xe tăng
cụ ấy khách thật. hay sửa bên em. với bên Đức Tiến. xưởng vs Thái là cụa nhà em.
Vâng có lẽ vậy , tuy nhiên dù em hay người đọc khác các bài của bác ý thì biết liền mà , cụ này bữa tranh luận với em trong bài có ( hùng còi - hùng híp sửa khoá em biết mà cụ ta trung )

toán mercedes

Xe tăng
Xe mới nhưng động cơ có mới đâu cụ :(
Nó dùng động cơ M-270 cụ à, cụ có biết bệnh thường gặp của M270 ko?
M-270 chưa có pha lào cụ ạ , nếu có thì thông tin đã rò rỉ , hoặc các diễn đàn hoặc các hội xe mẻt đã có bài

toán mercedes

Xe tăng
Hix !! E lại thừa hộp số vì chỉ thay thôi chứ ko thích sửa vì cứ tháo ra tra vào mệt , tốn toền dầu số lắm !
Thôi , cụ ko mua thì em bán chỗ dạy tháo lắp cũng được ! Đủ tiền uống bia thoai :D
Khoản nói hay che đạy kín thì em không có nghề với cụ rùi , dù cụ là thợ hay khách off thì em cũng không quan tâm , cụ có là khách thì trắc có đến nhà em em cũng không phục vụ được vì tính cụ kỹ quá nhể
- cụ cứ tư vấn tốt bên cụ rùi kiếm cơm đi , bên em tư vấn hay - rở thì người dùng người ta biết nhièu năm nay chứ cả diễn đàn có mỗi cụ khó tính mà trong khi đó chưa biết cụ hay sửa xe ở hãng lào

TRANGDC

Xe tăng
Cụ Toán có vẻ khó ở nhể? :D

tuanphong_chip4

Xe tải
Khoản nói hay che đạy kín thì em không có nghề với cụ rùi , dù cụ là thợ hay khách off thì em cũng không quan tâm , cụ có là khách thì trắc có đến nhà em em cũng không phục vụ được vì tính cụ kỹ quá nhể
- cụ cứ tư vấn tốt bên cụ rùi kiếm cơm đi , bên em tư vấn hay - rở thì người dùng người ta biết nhièu năm nay chứ cả diễn đàn có mỗi cụ khó tính mà trong khi đó chưa biết cụ hay sửa xe ở hãng lào
Em sửa khắp nơi , Háng em cũng vào , xưởng nhỏ e cũng vào , to e cũng vào,nơi nào thợ đẹp zai thích uống bia là em khoái nhất :D

E là khách hàng .. e có quyền chọn xưởng :D
Ngược lại cụ có trình cao .. Cụ có thể không chọn phục vụ khách khó tính như em :))

Xong nhá !

E đi ngủ lấy sức mai còn quẩy Bún cho mẹ đỹ nhà e ;;)

Chỉnh sửa cuối:

toán mercedes

Xe tăng
H/số xe cụ cỡ được 50-60kg , nhân giá đồng nát 20.000 = 1củ , cụ có muốn bán được giá thì cho người mang qua mua cho cụ từ 3-5 triệu

tuanphong_chip4

Xe tải
Vâng 5 triệu thì tốt quá, mai e alo nhá , chật hết cả nhà Gấu e kêu quá :D
H/số xe cụ cỡ được 50-60kg , nhân giá đồng nát 20.000 = 1củ , cụ có muốn bán được giá thì cho người mang qua mua cho cụ từ 3-5 triệu

N_V_L

Xe điện
Em công nhận là cam hỏng chỉ có thay thôi !
Bởi vì có sửa cũng chỉ 3 x7 ,21 ngày! Chưa kể tâm lí sửa lại đi mất hết cả sướng !
Chơi Méc theo e mà cái gì ko quá đắt thì nên thay luôn !
E ko phản biện việc sửa cam có bảo hành đàng hoàng , giá hợp lí , tuy nhiên nếu đen ( e giả dụ nhé ) cứ tháo ra tra vào suốt " kể cả bảo hành miễn phí" vừa mất thời gian , lại vừa xót xa cho xe ..
Riêng bánh răng cam , giá tiền 15 triệu / cam hút , thay là phương án tốt nhất!
Thay xong đi sướng hẳn cái thằng người, đỡ phải suốt ngày suy nghĩ ....

Còn thay ở đâu, chỗ nào thì tuỳ các cụ lựa chọn nơi mình cảm thấy tin tưong nhất ! Hết thời chộp giật rồi nên các cụ khỏi lo :))
Vâng cụ nào sửa được em thanh lý cho 1 lô toàn C với E đời cao chắc trên dưới 50 quả!

SuperUser

Xe tăng
xe Đức mà 4v là hỏng mau quá
TOY đi 30v đấy cụ