Mercedes GLC 250 exclusive chính thức ra mắt

nganvitga

Xe tăng
Mùa hè cháu phải cất xe đấy cụ ạ. Mùa đông đi rất ổn nhất là những ngày mưa rét. Bệnh này đúng chủ bị ở xứ nóng thôi. Một số thớt đã nói rất nhiều về vấn đề này và cách khắc phục nhưng không có cách nào khắc phục triệt để nên rất ức chế

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Mùa hè cháu phải cất xe đấy cụ ạ. Mùa đông đi rất ổn nhất là những ngày mưa rét. Bệnh này đúng chủ bị ở xứ nóng thôi. Một số thớt đã nói rất nhiều về vấn đề này và cách khắc phục nhưng không có cách nào khắc phục triệt để nên rất ức chế
Cất xe cũng không phải biện pháp tốt cụ ạ

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cháu vừa bán thành công rồi, mới đầu hè đi đã lại bị rồi mặc dù vừa bảo hành trong Haxaco xong, nếu glc không bị lỗi cháu sẽ mua lại
Đấy. Em dự là rất nhiều Merc C đời mới giờ đã bị bán là vì chủ không chịu được cái lỗi cửa cọt kẹt như cụ.
Em dự là GLC khả năng bị là cao vì cùng khung gầm với C, suy ra kiểu thiết kế cửa cũng same same suy ra gioăng same same :)

Mr.Saclo

Xe tăng
Cụ nào mua xe này phải mặc cả với sale về vấn đề gioang cửa vì bệnh của C và GLK là kọt kẹt cửa rất khó chịu. Đặc biệt do thời tiết nóng sẽ kêu rất to không biết có phải vì thế không mà ở saigon xe này rất ít. Hiện hãng có bảo hành nhưng chỉ được một thời gian là lại bị lại và các kỹ thuật viên bó tay. Cả tổng công ty Mec mà không giải quyết được vấn đề này là quá kém. Cháu cũng thích GLC nhưng phải chờ xem thế nào đã. Các Cụ nhận xe tháng 6 cứ đem phơi nắng xong chạy thử xem thế nào nhé
Xem GLK , đi 3 năm rồi có nghe gì đâu cụ , hay số em hên

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Đấy. Em dự là rất nhiều Merc C đời mới giờ đã bị bán là vì chủ không chịu được cái lỗi cửa cọt kẹt như cụ.
Em dự là GLC khả năng bị là cao vì cùng khung gầm với C, suy ra kiểu thiết kế cửa cũng same same suy ra gioăng same same :)
Cụ suy luận thật là logic hihi , nhưng đợi xem thế nào đã cụ ạ , Phiên bản mới là để khắc phục những gì thiếu của phiên bản cũ mà :D

nganvitga

Xe tăng
Xem GLK , đi 3 năm rồi có nghe gì đâu cụ , hay số em hên
Cụ quá hên. Lỗi này hãng cũng phải công nhận và tỷ lệ dính tương đối cao. Hồi đầu cháu cũng nghĩ mình may nhưng qua một mùa hè dính luôn. GLK là chống chỉ định phơi nắng và đi dưới trời nắng gắt hehe

nganvitga

Xe tăng
Lỗi này không ảnh hưởng gì đến an toàn xe nhưng cực khó chụi. Trong khi Matiz không bị thì Mec lại bị mà không khắc phục được. Chắc Mec phải thuê mấy giáo sư tiến sĩ Việt nam may ra mới khắc phục được

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Lỗi này không ảnh hưởng gì đến an toàn xe nhưng cực khó chụi. Trong khi Matiz không bị thì Mec lại bị mà không khắc phục được. Chắc Mec phải thuê mấy giáo sư tiến sĩ Việt nam may ra mới khắc phục được
Cũng khó xử lý cụ ạ. Merc họ biết thừa rồi và tại gioăng cửa. Nhưng họ mua gioăng số lượng cực lớn dùng cho nhiều nhà máy của họ trên khắp thế giới. Nến không chỉ vì một thị trường Việt Nam (hoặc các nước nóng ẩm) mà đổi hãng cung cấp được.
Hi vọng gioăng của GLC và các xe nhỏ của Merc sau này đã được khắc phục từ nhà cung cấp, chứ không thì Merc cũng bó chiếu.

Mr.Saclo

Xe tăng
Cụ quá hên. Lỗi này hãng cũng phải công nhận và tỷ lệ dính tương đối cao. Hồi đầu cháu cũng nghĩ mình may nhưng qua một mùa hè dính luôn. GLK là chống chỉ định phơi nắng và đi dưới trời nắng gắt hehe
Nhà em vẫn phơi nắng ẦM ẦM . Đang chạy con glk 220 cụ ạ . Qua 2 hè rồi em thấy vẫn ổn , chắc số em hên.

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Nhà em vẫn phơi nắng ẦM ẦM . Đang chạy con glk 220 cụ ạ . Qua 2 hè rồi em thấy vẫn ổn , chắc số em hên.
ổn đó cụ , GLK giờ cũng nhiều cụ muốn lấy mà không còn hàng

dngduc

Xe điện
Cụ căn cứ vào đâu mà nói GLC cùng khung gầm với C sau đó tiếp tục suy ra nhiều thứ thế nhỉ :P

Cũng khó xử lý cụ ạ. Merc họ biết thừa rồi và tại gioăng cửa. Nhưng họ mua gioăng số lượng cực lớn dùng cho nhiều nhà máy của họ trên khắp thế giới. Nến không chỉ vì một thị trường Việt Nam (hoặc các nước nóng ẩm) mà đổi hãng cung cấp được.
Hi vọng gioăng của GLC và các xe nhỏ của Merc sau này đã được khắc phục từ nhà cung cấp, chứ không thì Merc cũng bó chiếu.
Nếu chỉ đơn giản là gioăng cửa thì MB chắc chắn đã khắc phục được rồi cụ ợ, cụ có thể tự google W205 rattle noise để xem C class bị kêu như vậy ở những đâu, có phải là các nước nóng ẩm không nhé ! Theo cảm nhận của em (đang đi W205 và cũng đã bỏ thời gian tìm hiểu về vụ này) thì nguyên nhân đến từ việc chuyển đổi thiết kế chuyển từ dùng vật liệu thép sang nhôm (xe W205 và X253 đều có kích thước lớn hơn thế hệ W204 và X204 thế hệ cũ nhưng lại nhẹ hơn khoảng ~100kg) Nếu đúng do môn này thì cực khoai ... :(

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Cụ căn cứ vào đâu mà nói GLC cùng khung gầm với C sau đó tiếp tục suy ra nhiều thứ thế nhỉ :P

Nếu chỉ đơn giản là gioăng cửa thì MB chắc chắn đã khắc phục được rồi cụ ợ, cụ có thể tự google W205 rattle noise để xem C class bị kêu như vậy ở những đâu, có phải là các nước nóng ẩm không nhé ! Theo cảm nhận của em (đang đi W205 và cũng đã bỏ thời gian tìm hiểu về vụ này) thì nguyên nhân đến từ việc chuyển đổi thiết kế chuyển từ dùng vật liệu thép sang nhôm (xe W205 và X253 đều có kích thước lớn hơn thế hệ W204 và X204 thế hệ cũ nhưng lại nhẹ hơn khoảng ~100kg) Nếu đúng do môn này thì cực khoai ... :(
GLC sử dụng chung khung gầm của C cụ nhé
Vấn đề cửa kêu của dòng C thì cũng do một vài yếu tố , như cụ nói do vật liệu thiết kế cũng đúng 1 phần cụ ạ

dngduc

Xe điện
GLC sử dụng chung khung gầm của C cụ nhé
Vấn đề cửa kêu của dòng C thì cũng do một vài yếu tố , như cụ nói do vật liệu thiết kế cũng đúng 1 phần cụ ạ
Cụ cho em xin thêm thông tin chính thức về việc chung khung gầm :P Em thấy thông số trục cơ sở và hệ thống dẫn động có khác nhau đấy !

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net
Cụ cho em xin thêm thông tin chính thức về việc chung khung gầm :P Em thấy thông số trục cơ sở và hệ thống dẫn động có khác nhau đấy !
Hì cụ . Nếu nói đúng hơn là GLC dựa trên thiết khung gầm của dòng C cụ ạ :D

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, GLC là C dựng khung to lên thôi mà cụ :P. Giờ các hãng họ giảm chi phí tối đa nên khung gầm dùng chung nhiều lắm.
Còn về gioăng cửa, em cũng chả hiểu rõ lý do gì, ngoài mấy cái em suy đoán ra. Còn nếu nói thay đổi thiết kế và vật liệu làm cửa kêu thì Merc hơi thất bại ở khâu thiết kế vì việc chuyển từ sắt sang nhôm nó là xu thế chung rồi.

dngduc

Xe điện
Hì cụ . Nếu nói đúng hơn là GLC dựa trên thiết khung gầm của dòng C cụ ạ :D
Cụ ơi, GLC là C dựng khung to lên thôi mà cụ :P. Giờ các hãng họ giảm chi phí tối đa nên khung gầm dùng chung nhiều lắm.
Còn về gioăng cửa, em cũng chả hiểu rõ lý do gì, ngoài mấy cái em suy đoán ra. Còn nếu nói thay đổi thiết kế và vật liệu làm cửa kêu thì Merc hơi thất bại ở khâu thiết kế vì việc chuyển từ sắt sang nhôm nó là xu thế chung rồi.
Các cụ chắc hay đọc báo nhanh nên bị nhầm khái niệm platform/architecture mới của MB với platform hiểu đơn giản là hệ khung gầm theo quan điểm trước đây.

Cái mà hiện nay MB gọi là MRA Platform (Mercedes Rear-wheel Architecture) được dùng chung cho gần như tất cả sedan cầu sau bao gồm cả C-class (W205), E-Class (W213) và S-class (W222) mới. Không thể vì chung kiến trúc mà bảo S Class và C Class chung khung gầm được ợ !

Theo cách phân loại mới này tất cả xe của MB chia ra chỉ có 04 loại, BMW thậm chí chỉ có 2 loại :P Việc làm này giúp cho các hãng xe có thể dùng lẫn nhiều phụ tùng trong các loại xe cụ thể khác nhau nhưng chung nền tảng kiến trúc.

Thùy link cho các cụ muốn đọc thêm

http://www.autoevolution.com/news/mercedes-benz-will-switch-to-just-four-car-platforms-78508.html
http://www.carscoops.com/2014/03/bmw-to-limit-platform-architectures-to.html

belancer

Xe buýt
"cót két" khi vặn xe hay bọn tây hay gọi là "creaking noise", "rattles"... là vấn đề chung của TG ko riêng gì VN, mà còn nhiều dòng.
các cụ cứ google là ra
liên quan đến vật liệu thôi, tùy lúc nó hơi kêu, em chạy x204 lâu rồi thấy bt.

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
"cót két" khi vặn xe hay bọn tây hay gọi là "creaking noise", "rattles"... là vấn đề chung của TG ko riêng gì VN, mà còn nhiều dòng.
các cụ cứ google là ra
liên quan đến vật liệu thôi, tùy lúc nó hơi kêu, em chạy x204 lâu rồi thấy bt.
Với một xe brand new thì không bình thường cụ ạ. Merc VN phải khắc phục và hi vọng sẽ khắc phục được triệt để.
Nếu chỉ là 1 vài xe bị thì không nói vì dây chuyền sx nào cũng có lỗi. Nhưng bị nhiều thành hiện tượng thì khổ cho người dùng cụ ạ.