Mercedes GLC 250 exclusive chính thức ra mắt

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Hiện A95 bán tại VN tiêu chuẩn Euro 2 mà bác?
động cơ của mer là giống bên Đức, tức là đạt tiêu chuẩn Euro 6 nếu nhiên liệu đạt chuẩn, còn thực tế xăng bẩn có thể ảnh hưởng tới kết quả các thông số khí thải. Em không dám chắc là khí thải khi dùng ở việt nam có đạt Euro 6 hay không , nhưng bản thân động cơ Mer là đạt tiêu chuẩn
chính vì thế hãng khuyến cáo A95 mà cụ,ví dụ chơi xăng bẩn tụt xuống A85 thì phải đo máy mới biết là Euro mấy :D

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
híc. tiếng anh e ko dành lắm nhưng theo e hiểu thì cái link bác gửi nói rõ và chi tiết về các loại nhiên liêu và ở dưới mỗi bảng đều có câu "Applies only to vehicles with direct injection engines". câu này e hiểu là cái quy định ở bảng trên áp dụng cho những động cơ tương ứng với tiêu chuẩn và chỉ áp dụng cho xe có động cơ phun trực tiếp.
Theo như em được biết thì có lẽ cụ đang nhầm lẫn chút ạ! Em hiểu thì như thế này:
- Tiêu chuẩn Euro là tiêu chuẩn về khí thải châu âu, trong đó phân mức tiêu chuẩn từ EURO 1 đến EURO 6.
- Thực tế thì tiêu chuẩn này, các xe ở Việt Nam mình trước kia thường chỉ đạt mức EURO 2. Hiện nay, Việt Nam mình cũng đang dần dần chuyển hướng lên xe đạt chất lượng tiêu chuẩn EURO 6. Tuy nhiên, vấn đề quan trọng là nhiên liệu ở Việt Nam chưa đạt đúng tiêu chuẩn dành cho các xe có động cơ đạt tiêu chuẩn E6 này. (Theo như cụ nói thì đang là Euro 2 thôi).
- Vấn đề là, Xăng E2 dùng cho động cơ E6 thì lượng khí thải vẫn sẽ đạt tiêu chuẩn E6 như thường, tuy nhiên sử dụng nhiên liệu này khiến xe “mắc bệnh” về động cơ sẽ tăng lên đáng kể, bởi tiêu chuẩn khí thải E6 đòi hỏi nhiên liệu chất lượng cao. Đặc biệt là các vấn đề liên quan đến đường dẫn nhiên liệu và làm sạch động của xe E6.
Ý kiến cá nhân em như vậy ạ!

Đô Mạnh

Xe đạp
Xe này đáng đồng tiền bát gạo rồi. Nhưng tầm tiền này vẫn có thể cân nhắc BMW x3, x5 nữa

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
híc. tiếng anh e ko dành lắm nhưng theo e hiểu thì cái link bác gửi nói rõ và chi tiết về các loại nhiên liêu và ở dưới mỗi bảng đều có câu "Applies only to vehicles with direct injection engines". câu này e hiểu là cái quy định ở bảng trên áp dụng cho những động cơ tương ứng với tiêu chuẩn và chỉ áp dụng cho xe có động cơ phun trực tiếp.
Nói chung nếu mỗi loại động cơ đều khuyến nghị dùng xăng gì để phù hợp nhất cho động cơ.
ví dụ như glc khuyến nghị a95 thì bác cứ đổ đúng a95 là động cơ sẽ đạt tiêu cchuẩn khí tthải như công bố.
Xe ở vn thì hầu như đều chưa phải phun xăng trực tiếp. Xe sang thì phun xăng trực tiếp nhiều, còn xe bình dân thì Toy mới altis là gdi, Ford có Focus là gdi.
Ý em là bác cần phân biệt rõ tiêu chuẩn của xăng và tiêu cchuẩn khí thải.

Buki

Xe điện
GLC - Gái Là Chén

Vĩnh Nam

Xe tải
Em xin xác nhận lại là tiêu chuẩn khí thải của xe Mercedes-Benz chính hãng ở Việt Nam đối với máy xăng là Euro 5 và Euro 4 đối với máy dầu như GLK 220

Ở Việt Nam không thể mang tiêu xe có tiêu chuẩn khí thải Euro 6 vì lý do:
  • Luật Việt Nam không bắt buộc Euro 6
  • Chi phí cho 1 chiếc xe Euro 6 quá đắt hơn nhiều so với Euro 5
  • Xăng, dầu ở VN không đạt chuẩn.
Các xe ở Châu Âu và ở Mỹ như GL 350 BlueTEC đều đặt Euro 6 và ngoài bình dầu Diesel ra phía sau còn có thêm 1 cái bình phụ khoảng 10l ( nằm dưới cốp xe ), cái bình này chứa dung dịch AdBLUE ( Audi, BMW, Mercedes-Benz dùng chung ) để xử lý khí thải theo tiêu chuẩn Euro 6. Cho nên các xe BlueTEC nhập về VN phải bảo dưỡng thường xuyên là vì lý do đó. Ở HN em thấy có 1 số xe BlueTEC nhập về theo đường không chính hãng và sau này cũng phải mua thêm AdBlue để sẵn trong xe để hết mà đổ vào.

SonataHQ

Xe điện
Em xin xác nhận lại là tiêu chuẩn khí thải của xe Mercedes-Benz chính hãng ở Việt Nam đối với máy xăng là Euro 5 và Euro 4 đối với máy dầu như GLK 220

Các xe ở Châu Âu và ở Mỹ như GL 350 BlueTEC đều đặt Euro 6 và ngoài bình dầu Diesel ra phía sau còn có thêm 1 cái bình phụ khoảng 10l ( nằm dưới cốp xe ), cái bình này chứa dung dịch AdBLUE ( Audi, BMW, Mercedes-Benz dùng chung ) để xử lý khí thải theo tiêu chuẩn Euro 6. Cho nên các xe BlueTEC nhập về VN phải bảo dưỡng thường xuyên là vì lý do đó. Ở HN em thấy có 1 số xe BlueTEC nhập về theo đường không chính hãng và sau này cũng phải mua thêm AdBlue để sẵn trong xe để hết mà đổ vào.
chuẩn cụ, nhiên liệu tại VN không thể đáp ứng được tiêu chuẩn khí thải Eur 6 hơn nữa 5 cũng đá quá sạch rồi. nhiều kho nghe cho sang mồm chứ thiết bị đo khí thải của Đăng Kiểm VN cũng chả đo được đâu

getzbac

Xe tăng
Seach trên mạng được cái clip này. Các cụ đi Mer tha hồ yên tâm:

danmexe

Xe điện
Nhìn qua Crash test của GLC phê thật, công nhận khung gầm quá chắc chắn luôn....An toàn!!!

neverfg

Xe điện

vâng. bác nói chuẩn nhất là "Xăng, dầu ở VN không đạt chuẩn". còn cứ chém là euro 6 là động cơ còn xăng không quan trọng thì thú thật e ko dám tranh luận. cái này là vấn đề lớn của cả ngành lọc hóa dầu VN bác à.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Chúng ta đang sống trong xã hội cả tỷ thứ không chuẩn :D.

Nên các cụ cứ lo cái động cơ có phải Euro 6 không chỉ phí thời gian, đến thực phẩm chúng ta ăn hàng ngày cũng toàn thứ siêu bẩn.

Vấn đề là đăng kiểm có cho qua hay không (nếu không qua thì sẽ có phong bì sửa lỗi :D).

Rút ra từ triết lý "Nốt mưa đái cả mấn", Funny tí cho vui :))

vâng. bác nói chuẩn nhất là "Xăng, dầu ở VN không đạt chuẩn". còn cứ chém là euro 6 là động cơ còn xăng không quan trọng thì thú thật e ko dám tranh luận. cái này là vấn đề lớn của cả ngành lọc hóa dầu VN bác à.

thực sự em ko thích phom nay nó la lá dòng q3 và q5 . Em vẫn thích phom cũ cừng cáp hơn riêng 1 mình 1 vẻ

janoto

Xe tải
Em qua Úc công tác, thấy ML và GLC chạy khá nhiều, GLC đa phần bản 220d. Đặc biệt chưa thấy 1 em GLK nào, ko lẽ GLK ko bán ở Úc?

Mercedesquang

Xe tải
Website
xevietnam.net

binjsc

Xe hơi
Cụ sale cho nhà cháu hỏi chút ạ, sau khi GLC ra mắt nếu nhà cháu chốt và làm hợp đồng chính thức mua nhưng gần ngày lấy xe mà chưa xoay đủ tiền hoặc nhu cầu lúc đó thay đổi không lấy xe nữa thì sao ạ? tiền đặt cọc có lấy lại được không a?

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Cụ sale cho nhà cháu hỏi chút ạ, sau khi GLC ra mắt nếu nhà cháu chốt và làm hợp đồng chính thức mua nhưng gần ngày lấy xe mà chưa xoay đủ tiền hoặc nhu cầu lúc đó thay đổi không lấy xe nữa thì sao ạ? tiền đặt cọc có lấy lại được không a?
đối với Mercedes An Du bên em thì cụ đặt nêú ko lấy đc nữa thì cụ vẫn nhận lại tiền cọc như bình thường đó ạ!