Tin tức Mercedes VN triệu hồi xe!!!

menx

Xe tải
Tình hình em đọc được tin Mercedes VN đang triệu hồi xe vì lỗi cầu chì và lỗi mạch điều khiển trợ lái, không biết các cụ đã biết chưa ạ?

Link chi tiết các Công văn triệu hồi trên website Cục Đăng kiểm đây ạ http://www.vr.org.vn/ThongtinTHSP.aspx
Các xe triệu hồi đây:

Chỉnh sửa cuối:

vinh_mercedes

Xe hơi
Website
mercedesbenzvn.com
Các cụ yên tâm, đây không gọi là lỗi mà chỉ là đợt cập nhật cải tiến khả năng chịu tải của bộ giới hạn dòng điện khởi động và hệ thống điện trợ lực lái. ví dụ một số trường hợp xe chết máy do nhiều nguyên nhân mà các cụ cố gắng đề nổ nhiều lần có thể bị quá tải bộ phận này. Mẹc nhìn nhận vấn đề khách quan dựa trên xác xuất rất nhỏ tuy nhiên vẫn công khai chiến dịch nâng cấp để đảm bảo chiếc xe của các cụ luôn tốt nhất và đa số các trường hợp khi xe các cụ vào xưởng dịch vụ đều được nâng cấp. Xe cụ nào có trong diện này mà chưa được nâng cấp sẽ có thư thông báo hoặc thông báo qua điện thoại hẹn thời gian vào xưởng dịch vụ.

menx

Xe tải
Em thấy thông báo chung chung. Thế toàn bộ c300 thế hệ mới phải mang đến hãng hết ạ?
Về cơ bản, xe sản xuất hàng loại theo dây chuyền, lỗi cũng sẽ dây chuyền => đã có thông báo triệu hồi thì cứ đứng diện đó mang qua thôi cụ ơi. C300 dòng W205 mang hết đến, họ check/upgrade/replace cho để fix lỗi :)

chawks0202

Xe buýt
Nếu ko có thư hay điện thoại thì em có cần phải chủ động check số vin kèm theo cái thông báo của bên tổng cục đăng kiểm ko hả cụ? Xe em lấy 7/2018
Các cụ yên tâm, đây không gọi là lỗi mà chỉ là đợt cập nhật cải tiến khả năng chịu tải của bộ giới hạn dòng điện khởi động và hệ thống điện trợ lực lái. ví dụ một số trường hợp xe chết máy do nhiều nguyên nhân mà các cụ cố gắng đề nổ nhiều lần có thể bị quá tải bộ phận này. Mẹc nhìn nhận vấn đề khách quan dựa trên xác xuất rất nhỏ tuy nhiên vẫn công khai chiến dịch nâng cấp để đảm bảo chiếc xe của các cụ luôn tốt nhất và đa số các trường hợp khi xe các cụ vào xưởng dịch vụ đều được nâng cấp. Xe cụ nào có trong diện này mà chưa được nâng cấp sẽ có thư thông báo hoặc thông báo qua điện thoại hẹn thời gian vào xưởng dịch vụ.

menx

Xe tải
Nếu ko có thư hay điện thoại thì em có cần phải chủ động check số vin kèm theo cái thông báo của bên tổng cục đăng kiểm ko hả cụ? Xe em lấy 7/2018
Họ ghi thế rồi thì cứ mang qua thôi cụ ;)

menx

Xe tải
Cái thông báo có đính kèm những xe nào bị triệu hồi mà. Theo em hiểu không phải 100% đâu ạ

Ý em nói là nếu xe cụ trong danh sách nhận diện triệu hồi thì kể cả mới mua hay mua trước đó cũng nên mang qua. Còn ko trong list thì khỏi. Công văn họ ghi rõ mà.
Còn nếu cụ có time cứ mang qua Hãng họ check tình trạng xe mình. Tại nó đang lỗi thế qua cho chắc, giả dụ có triệu trứng, dấu hiệu họ làm luôn cho mình coa phải yên tâm ko?