[Funland] Mệt mỏi, bực bội vìTelesale !!

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Có cụ mợ nào giống em không, suốt ngày bị hành ! Đội bđs , chứng khoán , đầu tư , mời mọc, tặng tài liệu ....Cứ cuối giờ sáng, đầu giờ chiều và cuối giờ chiều thậm chí cả 8-9 giờ tối ! Ngày nào cũng 5-7 cuộc. Từ ngày chặn được tin nhắn rác thì lại phát sinh cuộc gọi rác !

uchihafuurin

Xe buýt
Hnao em vui thì em bảo k có nhu cầu. K vui hoặc đang bận thì em cúp máy luôn. 1 thời gian e cũng bị, giờ tvia tự nhiên thấy ít hơn.

hailuatn

Xe container
Bực cũng làm gì được đâu cụ. Em nghe xong nói "anh không có nhu cầu" rồi chặn thôi. Muốn chửi lắm nhưng cũng nhịn, vì biết đâu gặp đứa vô học nó lại tìm cách khác quấy rầy.

Hieumos

Xe container
Đợt này chứng khoán, BDS sập chúng nó gọi ác hơn trước.

Các cụ khi dập máy chịu khó bấm report spam. Giờ nhiều số gọi đến hiện cảnh báo luôn, em đỡ phải nhấc máy.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ khi dập máy chịu khó bấm report spam. Giờ nhiều số gọi đến hiện cảnh báo luôn, em đỡ phải nhấc máy.
Đúng cụ. Cứ số gọi có nốt cảnh báo spam em chặn luôn :D

windy1

Xe điện
Gặp số lạ, là em không bắt máy. Qua 1 thời gian, sẽ bớt đi những cú phone vô bổ gọi vào.

AnhViVu

Xe điện
Bực cũng làm gì được đâu cụ. Em nghe xong nói "anh không có nhu cầu" rồi chặn thôi. Muốn chửi lắm nhưng cũng nhịn, vì biết đâu gặp đứa vô học nó lại tìm cách khác quấy rầy.
Em cũng giống cụ, 1 câu "xin lỗi e, a ko có nhu cầu" xong tắt máy thôi. Đỡ tốn thời gian cả 2 bên.

Buôn gạch

Xe buýt
Em cho vào danh sách đen trên đt. Mỗi tội mỗi lần 1 số chặn ko hết đc thế mới cay chưa

AnhViVu

Xe điện
Gặp số lạ, là em không bắt máy. Qua 1 thời gian, sẽ bớt đi những cú phone vô bổ gọi vào.
Trước e cũng không nghe số lạ, từ ngày vợ suốt ngày sai lấy hàng shopee thì phải nghe vì sợ shipper gọi :))

hailuatn

Xe container

Em có một lần mua hàng cách đây hai năm, sau đó nó cứ một tuần gọi hai lần hỏi xem em có mua gì không? (Bọn nó bán buôn, em bán lẻ). Một vài lần đầu em còn lịch sự bảo "cần gì anh sẽ báo, em không phải gọi". Nhưng cứ một tuần nó gọi hai lần vào ngày cố định (đội này ở tỉnh khác, hai ngày đấy theo lịch nó sẽ đi thị trường tỉnh em). Vài lần như vậy em chặn luôn. Thế mà suốt hai năm, cứ vào hai ngày đấy là nó lại gọi, dù em đã chặn hết số bên nó (sở dĩ em biết nó gọi là cứ sau mỗi lần nó gọi em lại nhận tin sms của tổng đài bên em báo có cuộc gọi lỡ từ các số ấy).
Có nhiều lần sau khi số bên đấy không gọi được thì tổng đài nhà mạng (bên số gọi) có nhắn tin hỏi em "cuộc gọi này có phải là cuộc gọi rác không? Có chọn 1, không chọn 0", em chọn 1 tưởng là thoát, nào ngờ em chọn 1 phải đến hơn hai chục lần mà bọn nó vẫn cứ tuần gọi hai lần (lần mới nhất là chiều nay). Chịu chúng nó thật. Không hiểu văn hóa bán hàng kiểu gì nữa.

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng giống cụ, 1 câu "xin lỗi e, a ko có nhu cầu" xong tắt máy thôi. Đỡ tốn thời gian cả 2 bên.
Cụ vẫn lịch sự, em nghe em chào anh em ở....là e tắt máy và block luôn cho nhanh. Lịch sự mãi rồi không ăn thua.

dracula_bg

Xe điện
Em toàn cúp máy luôn, bình thường thì ko bực lắm, nhưng những lúc đang chợp mắt một chút buổi trưa tranh thủ, hoặc đang chờ đt của người khác thì rất bực.

KeanuR

Xe tăng
Ngày e 10 cuộc ahuhu, nhưng mà khối chú shiper ăn đòn oan vì thói k nghe máy của e

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Đúng rồi ạ ! Số em kinh doanh nên số lạ gọi vẫn phải nghe, xong vẫn phải nhẹ nhàng không có nhu cầu !

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Em cho vào danh sách đen trên đt. Mỗi tội mỗi lần 1 số chặn ko hết đc thế mới cay chưa
Chặn không ăn thua đâu ạ. Vì sim này toàn dạng kích ảo họ chỉ gọi ít bữa là phải bỏ không thì nhà mạng cũng khóa !

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có một lần mua hàng cách đây hai năm, sau đó nó cứ một tuần gọi hai lần hỏi xem em có mua gì không? (Bọn nó bán buôn, em bán lẻ). Một vài lần đầu em còn lịch sự bảo "cần gì anh sẽ báo, em không phải gọi". Nhưng cứ một tuần nó gọi hai lần vào ngày cố định (đội này ở tỉnh khác, hai ngày đấy theo lịch nó sẽ đi thị trường tỉnh em). Vài lần như vậy em chặn luôn. Thế mà suốt hai năm, cứ vào hai ngày đấy là nó lại gọi, dù em đã chặn hết số bên nó (sở dĩ em biết nó gọi là cứ sau mỗi lần nó gọi em lại nhận tin sms của tổng đài bên em báo có cuộc gọi lỡ từ các số ấy).
Có nhiều lần sau khi số bên đấy không gọi được thì tổng đài nhà mạng (bên số gọi) có nhắn tin hỏi em "cuộc gọi này có phải là cuộc gọi rác không? Có chọn 1, không chọn 0", em chọn 1 tưởng là thoát, nào ngờ em chọn 1 phải đến hơn hai chục lần mà bọn nó vẫn cứ tuần gọi hai lần (lần mới nhất là chiều nay). Chịu chúng nó thật. Không hiểu văn hóa bán hàng kiểu gì nữa.
Cụ gọi thẳng lên công ty đó rồi sạc cho trận.

Tĩnh hiên trà

Xe điện

Nếu mà số nào có tin nhân màn hình đăng ký là em cúp luôn.

hailuatn

Xe container
Cụ gọi thẳng lên công ty đó rồi sạc cho trận.
Em đoán nó là số của công ty mợ ạ (nên phản ánh không ăn thua), tổng cộng khoảng ba hay bốn số.
Mà em chắc chắn nó là người gọi chứ không phải là phần mềm đặt sẵn đâu, vì thời gian đầu em trả lời nó "vâng, dạ" đầy đủ.
Đây, em chụp tin nhắn tuần nó gọi em hai lần (thứ ba và thứ sáu vì lich nó đi thị trường bên em thứ tư và thứ bẩy).

td2000

Xe tăng
Danh sách chặn của em cả nghìn số mà ko ăn thua. Chúng nó lắm số lắm