Mệt mỏi chỗ rẽ trái từ Trần Phú-Lê Trực sang Sơn Tây

matureguy

Xe máy
Em không biết các cụ thấy cái chỗ rẽ trái này thế nào chứ như em ngày nào cũng phải đi về qua chỗ này thấy mệt mỏi vô cùng.

http://up.anhso.net

1. Cái mệt thứ nhất là xung đột hai luồng phương tiện đổ từ Trần Phú-Lê Trực và Ông Ích Khiêm (thật ra là 3 với một luồng nữa từ hướng Trịnh Hoài Đức sang) cùng đổ vào cái đường Sơn Tây bé như cái lỗ mũi và đông đúc. || Giá chỗ này có thêm một đèn xanh đỏ để lần lượt 2 luồng này được đi hoặc có dải phân cách cứng chặn tách hẳn 2 luồng này ra thì tốt quá.

2. Cái mệt thứ 2 là các bác 4b nhà ta đi từ hướng rẽ trái vào Sơn Tây cũng học đòi mấy thằng hung thần bus chen lấn hết cả làn ngoài cùng sát lề phải nhìn phản cảm vô cùng. Hơn nữa việc thêm một làn vào làm cái chỗ nút thắt sắp đổ vào Sơn Tây thêm ngột ngạt kinh khủng, 4b 3 làn đổ vào một con đường nhỏ 1 làn, cứ vài ngày lại thấy một đôi 4b quẹt đầu, quẹt đuôi vào nhau. || Em kiến nghị nếu có Offer nhà ta vận động những người quen đi 4b không đi sát làn phải chiếm hết cả đường xe máy như thế. Giả sử vợ con mình đi xe máy vào đoạn đó thì không hiểu phải đi vào đâu, cực khổ vô cùng.

3. Mệt mỏi cuối cùng là vì 2,3 làn cùng đổ vào một đường rất nhỏ nên nhiều khi không thể nào mà đi thẳng cho được, đến đoạn nút cổ chai cuối cùng kiểu gì cũng phải nhìn nhau, nhường nhau mà đi chứ không thể không chèn vào phần đường của nhau. Nhiều bác cứ kiểu con dê qua cầu nhất định không ai nhường ai là lại xoẹt xoẹt ngay :( ! Mong chỗ này anh em cùng nhìn nhau, ai đến trước được quá đầu xe rồi thì nhường cho vượt qua đầu mà đi, chứ không có đủ chỗ mà vòng đúng làn đâu :(

PS: Chiều nay em đi về đi cực chậm ở làn thứ 2 tính từ bên trái ra, đến nút thắt mình còn hơn một thằng Ford 80B một thân xe mà nó nhất định đòi vượt lên, ra điều em lấn đường của nó ( mịe, cái đường hẹp như thế lại xe máy bên tai phải ép mình sát cống chứ không thì ai chả muốn đi vòng cua đúng làn cơ chứ ). Kết quả là mặc dù sau đó đã hết sức cẩn thận chú đó vẫn quẹt vào cửa hậu bên lái của em để lại vô số vệt xước mờ mờ. Chán mớ đời :( !

Chưa Già

Xe máy
Em xin chia sẻ với cụ. Đi vào đường này cứ như làm xiếc, nhìn trước, ngó sau, nín thở..., hệt như tiết mục lấy thăng bằng trên dây, bê chồng ly. Trước em cũng phải đi đường này thường xuyên, giờ may quá chuyển cơ quan nên ít đi hơn. Theo em nên có đèn xanh đỏ ở đoạn ngã tư ngay đường Trần Phú gặp Ông Ích Khiêm. Nhiều hôm tắc ngay từ đoạn này, đi qua ngay đây đã rất khó rồi.

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Thế tóm lại là cuối cũng bác có rút "bảo đao" ra nghênh chiến thằng Ford 80B kia không?

Em không biết các cụ thấy cái chỗ rẽ trái này thế nào chứ như em ngày nào cũng phải đi về qua chỗ này thấy mệt mỏi vô cùng.

http://up.anhso.net

1. Cái mệt thứ nhất là xung đột hai luồng phương tiện đổ từ Trần Phú-Lê Trực và Ông Ích Khiêm (thật ra là 3 với một luồng nữa từ hướng Trịnh Hoài Đức sang) cùng đổ vào cái đường Sơn Tây bé như cái lỗ mũi và đông đúc. || Giá chỗ này có thêm một đèn xanh đỏ để lần lượt 2 luồng này được đi hoặc có dải phân cách cứng chặn tách hẳn 2 luồng này ra thì tốt quá.

2. Cái mệt thứ 2 là các bác 4b nhà ta đi từ hướng rẽ trái vào Sơn Tây cũng học đòi mấy thằng hung thần bus chen lấn hết cả làn ngoài cùng sát lề phải nhìn phản cảm vô cùng. Hơn nữa việc thêm một làn vào làm cái chỗ nút thắt sắp đổ vào Sơn Tây thêm ngột ngạt kinh khủng, 4b 3 làn đổ vào một con đường nhỏ 1 làn, cứ vài ngày lại thấy một đôi 4b quẹt đầu, quẹt đuôi vào nhau. || Em kiến nghị nếu có Offer nhà ta vận động những người quen đi 4b không đi sát làn phải chiếm hết cả đường xe máy như thế. Giả sử vợ con mình đi xe máy vào đoạn đó thì không hiểu phải đi vào đâu, cực khổ vô cùng.

3. Mệt mỏi cuối cùng là vì 2,3 làn cùng đổ vào một đường rất nhỏ nên nhiều khi không thể nào mà đi thẳng cho được, đến đoạn nút cổ chai cuối cùng kiểu gì cũng phải nhìn nhau, nhường nhau mà đi chứ không thể không chèn vào phần đường của nhau. Nhiều bác cứ kiểu con dê qua cầu nhất định không ai nhường ai là lại xoẹt xoẹt ngay :( ! Mong chỗ này anh em cùng nhìn nhau, ai đến trước được quá đầu xe rồi thì nhường cho vượt qua đầu mà đi, chứ không có đủ chỗ mà vòng đúng làn đâu :(

PS: Chiều nay em đi về đi cực chậm ở làn thứ 2 tính từ bên trái ra, đến nút thắt mình còn hơn một thằng Ford 80B một thân xe mà nó nhất định đòi vượt lên, ra điều em lấn đường của nó ( mịe, cái đường hẹp như thế lại xe máy bên tai phải ép mình sát cống chứ không thì ai chả muốn đi vòng cua đúng làn cơ chứ ). Kết quả là mặc dù sau đó đã hết sức cẩn thận chú đó vẫn quẹt vào cửa hậu bên lái của em để lại vô số vệt xước mờ mờ. Chán mớ đời :( !

Mr.Funny

Xe tải
Chả biết các cụ đi như thế nào chứ em có thấy vấn đề gì đâu. Em đi đến đoạn đó thì dù là xe 80B, 31A, 31B, hung thần hay Bus điên đều phải nhường em hết, em chạ phải nhường ai, muốn đi lề nào thì đi, làn nào cũng được. Chú thích là em chạy con T90 ạ. Loại này ở Vịt mềnh cũng chỉ có mấy con thôi nên ai va phải em có mà ốm đòn.
Sâu cho các cụ chia vui cùng vợ 2 nhà em: http://vi.wikipedia.org/wiki/T-90

thule6

Xe điện
MOD ui có spam nè !!! OF này bih hay có bão quá ! :))
Chả biết các cụ đi như thế nào chứ em có thấy vấn đề gì đâu. Em đi đến đoạn đó thì dù là xe 80B, 31A, 31B, hung thần hay Bus điên đều phải nhường em hết, em chạ phải nhường ai, muốn đi lề nào thì đi, làn nào cũng được. Chú thích là em chạy con T90 ạ. Loại này ở Vịt mềnh cũng chỉ có mấy con thôi nên ai va phải em có mà ốm đòn.

me oto

Xe tăng
Đi đường thì nhường nhau một tý các bác ạ, còn nếu không nhường là xác định chiến đến cùng nhé

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Chiều nào em chẳng qua đoạn này, em 4B cứ bám sát trái rồi tư tư bám đi't xe trên mà đi thôi, khoảng 2-3 phút là qua đoạn này. Chỗ này chỉ đông thôi chứ không bao giờ tắc, còn hạnh phúc chán.

Z09

Xe máy
cháu đã bị mắc kẹt ở đây nhiều rồi. kinh nghiệm là.... đừng đi vào đường này vào giờ cao điểm>:D<

Pham Quoc Han

Xe buýt
Bình tĩnh, tự tin, không cay cú cứ từ từ là ok. Ngày trước còn chưa có cái đèn ở chỗ vào chợ còn vui hơn nhiều. Cụ quen ngay thôi, hôm nào có đoàn ưu tiên mới chán cơ.(:|

Game Over

Xe điện
Thi thoảng em cũng phải qua đây giờ cao điểm,xung đột nhiều cũng thành quen:'(

matureguy

Xe máy
Thế tóm lại là cuối cũng bác có rút "bảo đao" ra nghênh chiến thằng Ford 80B kia không?
Không cụ ạ, vì nói thật là hai ông đi song song sát sạt nhau ( đầu xe chú kia đến mớm cửa hậu xe em ) thì nói thật cũng chả biết 100% là ông nào quệt ông nào. Có điều em nghĩ là chú kia vì lúc sau thấy vượt phải thoát đi rõ nhanh, cũng không thấy bất cứ có phản ứng nào kiểu đèn, còi hay gì khi hai xe xoẹt xoẹt vào nhau !

Thêm nữa cửa hậu bên lái em cũng đang xước, đằng nào cũng đi làm bảo hiểm nên em No vấn đề, chỉ thấy mệt vì đã đi chậm đến thế mà vẫn cứ va chạm thôi.

matureguy

Xe máy
Bình tĩnh, tự tin, không cay cú cứ từ từ là ok. Ngày trước còn chưa có cái đèn ở chỗ vào chợ còn vui hơn nhiều. Cụ quen ngay thôi, hôm nào có đoàn ưu tiên mới chán cơ.(:|
Báo cáo cụ là em cũng quen rồi, em đi qua đây cũng đã cỡ vài ngàn lần rồi :D. Có điều đi lúc nào cũng mệt mỏi, hôm nay lại bị phát gọi là va chạm lần đầu tiên nên thấy chán quá. Giá kể nó chỉ cần cấm ô tô đi từ Ông Ích Khiêm vào Sơn Tây đấy thôi có phải đỡ không ? Cần gì phải có thêm cái luồng từ đấy ra cơ chứ ?

tricoi

Xe buýt
Cháu nhờ cụ mang con siêu xe này đi tạt đầu húc ít mấy thằng xe tải Phú Phương cho chúng nó chừa thói mất dây hung hăng đi cái, không chỉ cháu mà còn nhiều người đội ơn cụ lắm lắm

DV2004

Xe tăng
Xe T90 của Bác hiện nay có 200 chiếc rồi:
Việt Nam: Bộ quốc phòng Việt Nam đã kí một thoả thuận hợp tác quân sự với Nga, trong đó Nga đã chuyển giao cho Việt Nam 4 xe tăng T-90S để phục vụ công tác huấn luyện vào năm 2006. Sau khi có đủ số lái xe cần thiết, Việt Nam sẽ mua một loạt xe T-90 của Nga trong cuộc thay thế quy mô lớn những xe T-54/55/59 đã quá hạn và không có khả năng kéo dài tuổi thọ sử dụng. Việc này dự kiến sẽ kéo dài đến năm 2020. Hiện nay. Việt Nam đã có một số lượng T-90SM. Theo một số nguồn tin, số lượng này không dưới 200 xe tăng

Chỉnh sửa cuối:

buiducmanh

Xe tải
Em thấy nguyên nhân chính là do có ngõ Ngọc Hà vắt ngang (ở gần giữa phố ST). Và một vô thiên lủng các thể loại cửa hàng (quần áo trẻ con...) kẻ mua người bán tấp nập và ... đỗ xe chiếm hết lòng đường. Ra đến Kim Mã thì thoát nhanh lắm mà! (túm lại là vì ống nhỏ, lại thỉnh thoảng tắc ống nên không phóng nhanh được thôi ạ).X_X

Mr.Funny

Xe tải
Xe T90 của Bác hiện nay có 200 chiếc rồi:
Ohhh thế à cụ. Em bị thằng sêu trong sâu dum nó lừa rồi. Nó bẩu hàng của anh mới có vài chiếc thôi nên em mới tậu. Chứ nhiều dzồi thì em chuyển hướng khác chứ đụng hàng làm gì.

gamevn

Xe buýt
Tầm chiều mà có việc đi qua khu vực này là em ngại lắm, toàn né thoai. :P