[Funland] Mệt mỏi với bọn HomeCredit

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Chào các cụ. Cách đây lâu lâu rồi em đi mua bộ loa ở siêu thị điện máy xanh. Lúc làm thủ tục thanh toán thì đc tặng cái thẻ tín dụng của bọn HomeCredit. Thật sự thì em chưa từng thấy bọn nào củ chuối như vậy. Thẻ thì suốt ngày bị lỗi ko quẹt đc, cứ đc chục hôm là nó lại khóa thẻ vào, hỏi thì nó bảo đang đổi sang thẻ khác cho em rồi, vì thẻ hiện tại bị lỗi chip gì đó nên có 1 số điểm giao dịch sẽ ko cà thẻ đc. Có đợt đầu nó đổi thẻ thì còn thấy gửi đúng hẹn, chứ giờ thì từ ngày nó thông báo đổi thẻ đến nay chắc đc hơn tháng rồi cũng chẳng thấy thẻ đâu.
Vấn đề thứ 2 là việc thanh toán. Em dùng thẻ của các ngân hàng khác thì chỉ cần chuyển tiền vào số thẻ là xong. Còn với bọn HomeCredit thì ko làm đc như thế. Em phải chuyển vào số tk của công ty nó. Do ko quen nên em ko ghi số hợp đồng trong nội dung chuyển tiền. Thế là mấy ngày nay nó cho nhân viên gọi khủng bố em, nhiều khi đang bận làm việc ko để ý điện thoại nó gọi thì nó gọi cho cả người thân của em để làm phiền. Mỗi lần là 1 đứa khác nhau gọi, em có giải thích là em đã chuyển tiền thanh toán cái thẻ tín dụng đó rồi, và đã làm việc với bên công ty nó về việc em quên ko ghi nội dung chuyển tiền, và nhân viên bên nó đã xác nhận là đã nhận đc tiền, sẽ báo lại với các bộ phận khác... Nhưng càng giải thích với bọn nó thì càng phí nhời, chúng nó chỉ lặp đi lặp lại mấy câu là em ko hiểu? bao giờ định trả tiền đây? bloh blah...
Vấn đề thứ 3 là hệ thống hỗ trợ khách hàng như ****, em gọi lên tổng đài thì rất khó để gặp nhân viên hỗ trợ, suốt ngày thấy kêu hệ thống đang bận. Gặp được rồi thì nó lại bảo để em chuyển máy sang cho bộ phận khác để xử lý, làm em lại ngồi chờ dài cổ vẫn chẳng thấy gì. Cái phần hỗ trợ trực tuyến trên web nó thì gần như là chỉ để cho sale làm việc với khách hàng mới. Mỗi lần cần hỗ trợ gì đấy, nó nhắn hỏi xin số điện thoại, số chứng minh thư... rất chuyên nghiệp. Cuối cùng là nó chốt lại 1 câu, anh vui lòng gọi vào hotline giúp em. Em để ý 10 lần thì cả 10 lần đều như vậy.

Carsure

Xe đạp
Riêng cái việc bọn nó gọi để tư vấn vay các thứ suốt ngày đã mệt rồi chứ đừng nói đến sử dụng thẻ tín dụng của bọn nó. Chặn hết số nọ đến số kia, phải mất mãi 1 thời gian chúng nó mới thôi làm phiền

Lã Đậu Tân

Xe máy
Riêng cái việc bọn nó gọi để tư vấn vay các thứ suốt ngày đã mệt rồi chứ đừng nói đến sử dụng thẻ tín dụng của bọn nó. Chặn hết số nọ đến số kia, phải mất mãi 1 thời gian chúng nó mới thôi làm phiền
e cũng bị như cụ, mà chưa dùng dịch vụ bên nó bao giờ. Ko biết nó lấy thông tin từ đâu

khanhnz

Xe tải
Website
www.phs.vn
FE, Home credit là hàng chợ, phế phẩm. Cụ trót dùng thì hơi khổ. Tiền nào của ấy cụ ạ. Giống hàng không hàng chợ là bamboo, VJ,
Jestar.
.

K nên có bất cứ khoản vay mượn tín dụng nào nếu k quá cần.
Nếu ngại cầm tiền thì cứ cầm cái thẻ ATM quẹt là được hết.
Dính vào tín dụng ngoài việc bị nhân viên làm phiền thì chỉ cần mình trả tiền chậm hay gặp lỗi thanh toán là dính nợ xấu, lằng nhằng lắm.

Tran Quang

Xe tải
Ơ,
thế cụ lên đây than thở làm gì ạ
đóng thẻ, trả nợ, xóa hợp đồng là xong thôi chứ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
FE, Home credit là hàng chợ, phế phẩm. Cụ trót dùng thì hơi khổ. Tiền nào của ấy cụ ạ. Giống hàng không hàng chợ là bamboo, VJ,
Jestar.
.
Cụ chắc chưa đi Bamboo bao giờ nên mới xếp nó vào hàng chợ.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
K nên có bất cứ khoản vay mượn tín dụng nào nếu k quá cần.
Nếu ngại cầm tiền thì cứ cầm cái thẻ ATM quẹt là được hết.
Dính vào tín dụng ngoài việc bị nhân viên làm phiền thì chỉ cần mình trả tiền chậm hay gặp lỗi thanh toán là dính nợ xấu, lằng nhằng lắm.
Thẻ của mấy ngân hàng lớn thì vẫn ngon. Chả sao.
ATM đi nước ngoài không quẹt được.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Em tưởng bọn Home lịch sự hơn FE chứ nhỉ :)

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
E ko bao giờ lên kế hoạch đi cái hãng đó cụ ạ. Flc nó gây ác cảm và những thứ liên quan e tránh xa :( <:-P
Sau khi nó ra đời thì em xếp VNairlines xuống hàng thứ 2. Luôn chọn Bamboo để bay, trừ khi nó không có chuyến.
Em thấy nó không thua gì VNairlines, giá lại mềm hơn.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Ơ,
thế cụ lên đây than thở làm gì ạ
đóng thẻ, trả nợ, xóa hợp đồng là xong thôi chứ
cụ ko đọc bài em post hay sao mà lại hỏi thế? Em đã thanh toán rồi, nhưng hệ thống của chúng nó ngu nên làm em thấy bực ạ

DurexXL

Tháo bánh
Tôi thấy nhiều người chửi FE, Home ...

Cá nhân tôi đang sử dụng FE, thì thấy thế này:

Nhược điểm: Lãi suất rất cao. Nhưng cái này nó nêu rất rõ ràng từ khi ký HD với nó, chấp nhận thì chơi, không thì nghỉ
Ưu điểm: Duyệt nhanh và đơn giản hơn nhiều so với Ngân hàng, cái này ông nào dính nhảy bậc tín nhiệm lên 2, 3 thì biết nhau rõ

Còn khi đã tiến hành rồi, thì cứ đúng ngày thanh toán thì FE nó chả làm gì mình cả
Các ông đừng nói là nhiều việc mà quên, vớ vẩn, từ trước ngày đến hạn 3-5 ngày, nó đã réo alo cho ông báo ngày thanh toán, số tiền thanh toán, nơi nhận thanh toán ...cụ thể từng tí. Ngày nó alo 2 lượt, liên tục 3-5 ngày trước khi đến ngày hạn

Tới ngày hạn, ông chưa nộp được, thì nhân viên nó alo trực tiếp, hỏi lý do, nhắc hạn và cho ông chốt lùi, tối đa 2 ngày

Sau 2 ngày đó rồi mà ông còn liên thiên thì xong con ong, nó gửi sms đến các số điện thoại người thân ông đã đăng ký

Thế nên, khi nó alo người thân báo nợ, chửi nó 3 thì tự soi gương chửi mặt mình 7 đi

Em thật

nthanhnam

Xe tăng
Chắc KPI của nhân viên gọi ra của nó là phải gọi đủ bao nhiêu khách hàng trên ngày không biết tình trạng như thế nào thì được hưởng lương và % khi khách trả nên cố mà gọi chăng :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thấy nhiều người chửi FE, Home ...

Cá nhân tôi đang sử dụng FE, thì thấy thế này:

Nhược điểm: Lãi suất rất cao. Nhưng cái này nó nêu rất rõ ràng từ khi ký HD với nó, chấp nhận thì chơi, không thì nghỉ
Ưu điểm: Duyệt nhanh và đơn giản hơn nhiều so với Ngân hàng, cái này ông nào dính nhảy bậc tín nhiệm lên 2, 3 thì biết nhau rõ

Còn khi đã tiến hành rồi, thì cứ đúng ngày thanh toán thì FE nó chả làm gì mình cả
Các ông đừng nói là nhiều việc mà quên, vớ vẩn, từ trước ngày đến hạn 3-5 ngày, nó đã réo alo cho ông báo ngày thanh toán, số tiền thanh toán, nơi nhận thanh toán ...cụ thể từng tí. Ngày nó alo 2 lượt, liên tục 3-5 ngày trước khi đến ngày hạn

Tới ngày hạn, ông chưa nộp được, thì nhân viên nó alo trực tiếp, hỏi lý do, nhắc hạn và cho ông chốt lùi, tối đa 2 ngày

Sau 2 ngày đó rồi mà ông còn liên thiên thì xong con ong, nó gửi sms đến các số điện thoại người thân ông đã đăng ký

Thế nên, khi nó alo người thân báo nợ, chửi nó 3 thì tự soi gương chửi mặt mình 7 đi

Em thật
Thôi, em chả bao giờ chơi với mấy anh FE mí lại hôm cờ de đuýt.

Thẻ của mấy ngân hàng lớn thì vẫn ngon. Chả sao.
ATM đi nước ngoài không quẹt được.
Thì giờ nó có cái thẻ Master Debit và Visa Debit đó cụ, bản chất là cái Thẻ ATM cũ nhưng giờ thêm chức năng thanh toán quốc tế, trước khi đi nuoc ngoài cụ nạp tiền vào tk là tiêu bình thường.
Thẻ tín dụng giờ chỉ khác thẻ Debit là đc tiêu trước trả sau và không phải bấm PIN khi quẹt thôi.

QueViet

Xe tăng
Mấy bank lớn chào mời thẻ visa các kiểu, em nói....... không cần ngay và luôn,chưa nói mấy chú cho vay kiểu như vậy

kts_cheguevara

Xe tải
tiện đây e cũng hỏi các cụ vấn đề liên quan đến thằng này : e mua sim ( tứ quý) ,ra nhà mạng sang tên chính chủ bình thường, gần đây bọn này gọi em hỏi có phải anh abcxyz...( chủ cũ) không, e đã nhiều lần bảo ko phải, mua sim rồi, nó hỏi số mới, cho số mới rồi, nó vẫn gọi, ngày 6,7 lượt, ko số nào trùng số nào, giờ phải làm sao các cụ nhỉ?