[Funland] Mexico là gì?

vandatAT

Xe container
Mexico là nơi được lựa chọn làm điểm tập kết mai thuý trước khi chuyển vào thị trường Mỹ, cho nên muốn hay không thì nó vẫn đầy ắp các tổ chức tội phạm xuyên quốc gia (Cartel).
Gái Mễ xin vãi cả lờ. Trước em học với con bạn người Mexico, mặt bầu bĩnh ngực khủng, mà mình chỉ khen nó xinh một cái nó đã nhìn như kiểu muốn ăn tươi nuốt sống, rất dâm đãng. Tiếc là hồ đấy còn non quá chưa có gan, chứ bây giờ thì chết với bố mày huhu

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Mấy em đấy khỏe lắm. Sợ mình đuối sức :D

XSim

Xe container
Vừa tối qua gặp "thằng khùng" này ở Assassins trên Netfflix, con người của tay này không biết ngoài đời thế nào chứ bất kỳ phim nào nó cũng hằn học và điên dại. Em thì lại tin tính cách và số mệnh nó ăn nhập với vai diễn.
Có khi phong cách đó của anh ấy lại được nhiều fan nữa thích, em nhìn thấy cũng có chất đấy. Tương tự cụ nói thì Lý Tiểu Long mặt nhìn láo láo em cũng không ưa lắm nhưng nhiều fan hâm mộ.

Em bổ sung thêm anh này còn làm ca sĩ, hát cũng hay

leipzig

[Tịch thu bằng lái]
Đúng như cụ nói lứa này bị dạy sai, ko tập trung nên số giỏi tA rất hiếm.

Em may mà lên cấp 2 là ông già kiên định cho học tiếng Anh và ổng dạy em có 3 ngày để đọc được phiên âm, sau tìm sách có phiên âm đọc chứ ko đi học mấy lớp Headway, Streamline. Có đà nền 1 tiếng, sau em tự học các tiếng khác như một thú vui.

Em chả bằng cấp TA gì mà giờ công việc dùng tA chiếm 90%, ngộ thật. Giờ tA này mà phải cạnh tranh với các cháu 8 chấm thì em toi, may mà các cháu lớn thì em cũng sắp nghỉ hưu.
Tôi học cấp 2 ở trường Trưng Vương Hà Nội đây này, ghi nhớ trong đầu các câu phát âm tiếng Anh được dạy trong trường rồi sang nước ngoài nói chuyện với các bạn, các em Mỹ xịn thế mà các em Mỹ phán cho một câu mày nói tao chả hiểu gì cả .

thanhtran72

Xe tải
Thêm 1 vấn đề của lứa 7x, 8x là phát âm tiếng Anh rất kém vì thầy cô dậy lứa này toàn tự học, không có được giao tiếp, học với người bản xứ do thời gian này mình chưa mở cửa. Nghe lứa 7x, 8x phát âm nghe buồn cười lắm, đúng giọng bồi. Bọn trẻ con bảo chả hiểu bố nói tiếng gì :))

Giờ bọn em thỉnh thoảng ôn lại chuyện thầy giáo tiếng Nga ở ĐH của em người Nghệ An nên tiếng Nga của thầy phát âm kiểu miền trong, âm nào cũng có dấu nặng (.).
Rồi thầy kiêm thêm cả dậy tiếng Anh vì trường thiếu g.viên tiếng Anh. Phát âm tiếng Anh của thầy lai tiếng Nga pha vùng/giọng miền trong làm bọn em phát khổ, nhưng cấm có ai dám phát âm khác với thầy vì sợ cho điểm kém.
Đúng như cụ nói lứa này bị dạy sai, ko tập trung nên số giỏi tA rất hiếm.

Em may mà lên cấp 2 là ông già kiên định cho học tiếng Anh và ổng dạy em có 3 ngày để đọc được phiên âm, sau tìm sách có phiên âm đọc chứ ko đi học mấy lớp Headway, Streamline. Có đà nền 1 tiếng, sau em tự học các tiếng khác như một thú vui.

Em chả bằng cấp TA gì mà giờ công việc dùng tA chiếm 90%, ngộ thật. Giờ tA này mà phải cạnh tranh với các cháu 8 chấm thì em toi, may mà các cháu lớn thì em cũng sắp nghỉ hưu.
Đúng là lứa 7x thời xưa phát âm kém thật. E lên ĐH vẫn có lớp đc học tiếng Anh, có lớp học tiếng Nga. Học xong sau này tiếp xúc mới biết nhiều âm mình phát âm sai, nhưng sau này e kiên trì nên sửa được.
Bây giờ cạnh tranh với các bạn trẻ 9x,0x 8, 8,5 IELTS e vẫn tự tin là mình hơn. Mình có thể phát âm không hay bằng, nhưng ngôn ngữ không chỉ là phát âm mà còn là kiến thức và văn hóa. Đi nói chuyện với người nc ngoài e có thể nói chuyện non-stop, còn các bạn trẻ đó chỉ có nói kiểu hỏi đáp.
Có 1 lần cty e mời 1 MC nối tiếng ở VTV (IELTS 8.0) về dịch cho 1 buổi hội thảo. Đc 5 phút mọi người cứ ở dưới bụm miệng cười. Thế là 1 bạn phải chạy lên bảo MC đó xuống để bạn ấy dịch hộ.

Grand 2016

Xe tăng
Mời các cụ vào Netflix xem ngay phim El Chapo về trùm Mafia Mexico sẽ hiểu thêm về nạn ma túy, xh, bạo lực của nước này. Phim rất hay.

thngaylangthang

Xe ngựa

Quochuy81

Xe buýt
Mời các cụ vào Netflix xem ngay phim El Chapo về trùm Mafia Mexico sẽ hiểu thêm về nạn ma túy, xh, bạo lực của nước này. Phim rất hay.
El Chapo làm ăn theo bộ Narcos thôi cụ, Narcos coi đỉnh hơn nhiều.

leipzig

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là lứa 7x thời xưa phát âm kém thật. E lên ĐH vẫn có lớp đc học tiếng Anh, có lớp học tiếng Nga. Học xong sau này tiếp xúc mới biết nhiều âm mình phát âm sai, nhưng sau này e kiên trì nên sửa được.
Bây giờ cạnh tranh với các bạn trẻ 9x,0x 8, 8,5 IELTS e vẫn tự tin là mình hơn. Mình có thể phát âm không hay bằng, nhưng ngôn ngữ không chỉ là phát âm mà còn là kiến thức và văn hóa. Đi nói chuyện với người nc ngoài e có thể nói chuyện non-stop, còn các bạn trẻ đó chỉ có nói kiểu hỏi đáp.
Có 1 lần cty e mời 1 MC nối tiếng ở VTV (IELTS 8.0) về dịch cho 1 buổi hội thảo. Đc 5 phút mọi người cứ ở dưới bụm miệng cười. Thế là 1 bạn phải chạy lên bảo MC đó xuống để bạn ấy dịch hộ.
Thời đó giáo viên dạy sai bét nhè, những câu phát âm đơn giản phổ thông như I love you thì dạy phát âm thành ai láp iu, heart thì phát âm là hét. Một đặc điểm là dạy phát âm thời đó toàn bỏ phụ âm cuối hoặc không phát âm nối chữ cuối câu trước với nguyên âm câu sau. Còn chất lượng giáo viên trường công bây giờ không biết có khá hơn nhiều so với thời đó không.