[Funland] Mị Châu thời 4.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đại ca chở đàn em bằng xe máy.
Đại ca bị bắn 23 phát hoa cải, đàn em vô sự.
Hóa ra ông em chính là Mị Châu thời 4. :(
Cụ nào đã bị bạn bè, người thân, đàn em, đệ tử bán đứng chưa?
Công an Long An xác định ông Liêu bị bắn 23 phát đạn hoa cải, nhưng Thành ngồi sau xe không ảnh hưởng. Trích xuất camera dọc quốc lộ, cảnh sát phát hiện Thành cũng có biểu hiện bất thường trước đó nên tập trung điều tra

Hello VN

Xe buýt
Loại này chết bớt đi cho sạch đất . Tự chúng xử nhau là OK .

Hello VN

Xe buýt
Ý e là kinh nghiệm dùng người cụ ạ? Chứ chưa muốn nói họ là ai và ntn.
Lòng mề con người ta nó sâu thăm thẳm không ai đo được đâu .Hên xui thôi, nuôi phải thằng phản chủ thì ráng chịu .Giỏi như Khổng minh còn bị Nguỵ Diên nó phản cơ mà .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Lòng mề con người ta nó sâu thăm thẳm không ai đo được đâu .Hên xui thôi, nuôi phải thằng phản chủ thì ráng chịu .Giỏi như Khổng minh còn bị Nguỵ Diên nó phản cơ mà .
mấy câu đầu ok cụ. Nhưng cái vd chả hay.
Ngụy Diên có phản đâu :)

canhhoabatdiet

Xe container
Nguỵ Diên là tướng giỏi, lâu nay bị oan. Miệng đời thậy cay độc. ;;)

Xe nội lước

Xe container
Chắc là 1 phát nhưng dính 23 viên kim loại.chứ hoa cải chắc là súng săn 2 nòng.mỗi nòng 1 viên..lấy đâu ra mà đòi bắn 23 phát.chắc mấy ông lều rách giật .nhưng chưa nhìn thấy súng săn bao h nên giật láo.

taplai2012

Xe ngựa
Em cũng có thấy Nguỵ Diên phản đâu. Chẳng qua GCL tự nghĩ ra đó thôi ;;)
Em đọc tam cuốc diễn nghĩa với xem phim thấy Ngụy Diên phản chủ ít nhất 1 lần. Chính vậy Không Minh dè chừng, ủ mưu tiêu diệt sau khi mình chết. Gọi là trừ mầm họa.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc truyện tam cuốc bên Tầu thấy thế .Mà cũng chả tin được mấy ông Tầu toàn bịa như thật .
Cụ tìm bản TQC của Trần Thọ, cụ ạ. Bản này được đại đa số sử gia đánh giá là bản chính xác, đáng tin cậy nhất .
Gồm 3 phần : Ngô chí, Thục chí, Ngụy chí
Em có eBook nhưng ko nhớ để đâu vì đọc tầm 2015 thì pải.

canhhoabatdiet

Xe container
Em đọc tam cuốc diễn nghĩa với xem phim thấy Ngụy Diên phản chủ ít nhất 1 lần. Chính vậy Không Minh dè chừng, ủ mưu tiêu diệt sau khi mình chết. Gọi là trừ mầm họa.
Phản ai cụ? Cụ nói rõ hơn được không?

taplai2012

Xe ngựa
nhân em bị 1 thằng đồng nghiệp nó chơi vố cũng đau. Giúp nó từ việc nhỏ nhất để setup cửa hàng thuê của cq . Nó gạ em làm cùng bằng dc, đến lúc hòm hòm vào guồng nó bảo e nghỉ để nó làm. Hóa ra nó ko có tiền để triển khai, gạ mình bỏ tiền ra đầu tư ban đầu. Sau có thu nhập nó lấy đúng cửa hàng đó thế chấp NH trả e tiền đầu tư ban đầu.
Cay lắm các cụ ạ 🌶🌶🌶🌶 🌶

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Nâu cụ, việc Diên đánh nhau ở Trường Sa là vì nghĩa cứu Hoàng Trung mà .
Còn trước đó ở Kinh Châu cũng là thuận lòng dân mà muốn rước Lưu Bị vào. Nhưng gặp Văn Sính cao tay quá nên ko thắng đc. Bản thân Biểu cũng từng muốn Bị giữ Kinh Châu. Nên Diên có rước vào cũng ko sai. Chính Sái Mạo và Lưu Tôn mới làm mất vào tay Mạnh Đức.
Trên đây là em dựa vào bản của LQT bàn cho phổ biến 😂

Hello VN

Xe buýt
Cụ tìm bản TQC của Trần Thọ, cụ ạ. Bản này được đại đa số sử gia đánh giá là bản chính xác, đáng tin cậy nhất .
Gồm 3 phần : Ngô chí, Thục chí, Ngụy chí
Em có eBook nhưng ko nhớ để đâu vì đọc tầm 2015 thì pải.
Em đọc cả bản của Trần Thọ với lại cả chuyên khảo về Khổng Minh rồi .Cũng lung tung vì vừa thật vừa bịa .Ngày xưa còn ham chứ giờ chả quan tâm mấy cái truyện của Tầu nữa .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
nhân em bị 1 thằng đồng nghiệp nó chơi vố cũng đau. Giúp nó từ việc nhỏ nhất để setup cửa hàng thuê của cq . Nó gạ em làm cùng bằng dc, đến lúc hòm hòm vào guồng nó bảo e nghỉ để nó làm. Hóa ra nó ko có tiền để triển khai, gạ mình bỏ tiền ra đầu tư ban đầu. Sau có thu nhập nó lấy đúng cửa hàng đó thế chấp NH trả e tiền đầu tư ban đầu.
Cay lắm các cụ ạ 🌶🌶🌶🌶 🌶
Quán cà phê

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc cả bản của Trần Thọ với lại cả chuyên khảo về Khổng Minh rồi .Cũng lung tung vì vừa thật vừa bịa .Ngày xưa còn ham chứ giờ chả quan tâm mấy cái truyện của Tầu nữa .
Giờ quan tâm gì đâu cụ. Nhưng thực tế bản Trần Thọ còn xác tín. Còn lại các kiểu như GCL đại truyện hay nọ kia, em nghĩ câu view bán sách thôi.

taplai2012

Xe ngựa
Phản ai cụ? Cụ nói rõ hơn được không?
E chỉ đọc tiểu thuyết và xem phim thôi. Họ xây dựng nhân vật phản phúc để làm bài học răn đời. Nên e nói Ngụy Diên trong tác phẩm văn học và điện ảnh thôi ;)) Ngoài đời thực có thể khác.
Gg ra ntn cụ ạ:
Tam Quốc diễn nghĩa kể rằng Hoàng Trung kiên trinh không hàng, nhưng lại bị Hàn Huyền nghi ngờ mang xử tử. Ngụy Diên đánh vào pháp trường cứu -Hoàng Trung rồi dẫn đầu binh sĩ đi giết Hàn Huyền, mang thành Trường Sa theo Quan Vũ. Vì việc này ông bị Gia Cát Lượng xem là người phản phúc. Các sử gia đã chỉ rõ rằng "tướng mạo phản phúc" của Ngụy Diên hoàn toàn do La Quán Trung hư cấu, thực chất ông là người rất trung thành, dũng cảm và những phẩm chất đó được không chỉ Lưu Bị mà cả Gia Cát Lượng quý mến[3].

Hello VN

Xe buýt
Giờ quan tâm gì đâu cụ. Nhưng thực tế bản Trần Thọ còn xác tín. Còn lại các kiểu như GCL đại truyện hay nọ kia, em nghĩ câu view bán sách thôi.
Bản Trần Thọ đọc không hấp dẫn bằng của La Quán Trung .Nhưng bây giờ em chỉ nhớ láng máng thôi vì đọc từ năm học lớp 3 kia .