[CCCĐ] Miền Nam nước Pháp.

kentdju

Xe điện
Nhìn những chiếc du thuyền này chả biết nói gì nữa, quá đẹp và quá hoành tráng

thaomotobay

Xe tải
đến pháp việc đầu tiên là phaỉ đi ngắm vườn nho đã, sau đó tìm mua nước hoa,hihi

Voi chúa

Xe đạp
Pháp đẹp quá cụ chủ ơi!

thanhtrung32vt

Xe tải
Em nhớ là ở Monaco có rất nhiều siêu xe trên đường, nếu có cụ up lên cho sinh động,
Cảm ơn cụ, hình rất đẹp.

Thành Tâm

Xe đạp
Cách đây ít lâu em cũng có cơ hội sang Pháp nhưng chỉ o Dc Paris. Em vào hóng hớt thấy các bac post ảnh, IEM cũng tự sướng tí. Em sang đúng dịp nhà thờ đức bà PARIS kỉ niêm 850 các cụ ựa

zhiqiang

Xe hơi

thanhhiennd

[Tịch thu bằng lái]
đẹp và cổ kính quá. sao người ở đây có vẻ thưa thớt thế các cụ nhỉ

ib-anhvu

Xe tải
đến pháp việc đầu tiên là phaỉ đi ngắm vườn nho đã, sau đó tìm mua nước hoa,hihi
suy nghĩ của cụ kể ra cũng là tâm lý chung của đại bộ phận những người chưa đi. Tặng cụ một tấm vườn nho, nhưng mà chưa có nho :P. Còn nước hoa thì trong chuyến đi em cũng có nghe tới nhưng không có thời gian để tới đó.

ib-anhvu

Xe tải
Hic, nhưng cái mẩu xít vẫn là vấn đề lớn phết cụ ạ :-s. Châu Á e cũng mới đc khoang 10 nước, cũng chưa đi đc nhiều. Nhà e mà đi thì 4 người chưa kể F1, nặng đô phết nên chắc phải bỏ lọ đã. E sẽ note lại thớt của cụ sau này e sẽ lôi ra làm kinh nghiệm để chiến ạ. E thích nhất là tự đi như cụ, thong dong và quá sung sướng, hic...
hehe, các cụ đi thì nó cứ phải như vua đi di hành ấy nhỉ. Tất tần tật đều phải theo hết. Tiền thì em chưa bàn đến chứ đi mấy nước Âu Mĩ như thế này. Nhất là nhưng chuyến dài hơi, mà có thứ nhất là người già, thứ nhì là trẻ con. Các cụ đừng mong đi đâu hết. Có đi thì chắc cũng loăng quăng một hai nơi là hết. Ông bà già thì cứ cầm chắc là mì tôm rồi nồi cơm mà vác theo. Vì 10 người thì hết 9 qua bên này cái gì nhìn cũng lạ cũng thích đấy nhưng mà đếch ăn được. Trẻ con thì đi tí là ăn, đi tí là nghỉ. Ăn xong rồi lại phải ị. Thôi thôi cụ ơi. Em nói ra thì lại thành là mình ích kỉ nhưng nó là vậy đấy ạ. :))

ib-anhvu

Xe tải
Em nhớ là ở Monaco có rất nhiều siêu xe trên đường, nếu có cụ up lên cho sinh động,
Cảm ơn cụ, hình rất đẹp.
Cụ lại chơi khó em rồi. Em thấy toàn siêu xe trên đường đó chớ. =))
Cách đây ít lâu em cũng có cơ hội sang Pháp nhưng chỉ o Dc Paris. Em vào hóng hớt thấy các bac post ảnh, IEM cũng tự sướng tí. Em sang đúng dịp nhà thờ đức bà PARIS kỉ niêm 850 các cụ ựa
Ai sang Pháp mà chả đi Paris, kiểu gì thì cũng phải chạm vào cái Ét Phen mới bõ công chứ ạ. Paris thì em đi hai lần rồi. Chỗ đó chỉ đi cho biết thôi chớ trên đó lộm nhộm lắm. Em không khoái.
Công an HN đặt hàng xe đạp Thống Nhất cụ nhé
Vậy hả cụ, nhưng mà nhìn cái xe chán đời nhở. Tính thử xem nào. Có khi là phải hơn 20 nam rồi. Em thấy hình dáng nó vẫn như xưa nhỉ. :))
đẹp và cổ kính quá. sao người ở đây có vẻ thưa thớt thế các cụ nhỉ
Ít người hả mợ, vâng bên này thì nó như vậy đấy ạ. Có lẽ là bên này các bạn không có hứng thú sống chen nhau, đi chen nhau, ăn cũng chen nhau như nhà mình. Với cả em chụp cũng phải lựa đấy ạ. Tốt nhất là không nên để có người trong đó. Người ta thấy mình giơ máy lên chụp họ, họ cũng không thích đâu.

ib-anhvu

Xe tải
Một đoạn vườn sinh thái Saint Martin, vườn tuy nhỏ nhưng khá phong phú các loại cây nhiệt đới. Cây cối được trông cũng rất đẹp mắt.

ib-anhvu

Xe tải
Nhà thờ Cathedrale. Giờ em xem lại ảnh thấy nó đẹp thật. Từ kiến trúc đến các hoạ tiết hoa văn rất cầu kì.

ib-anhvu

Xe tải
Còn đây là cung điện của vua Monaco. Thực ra có lẽ dân mình quen gọi là vua. Chớ nếu dịch đúng ra thì không phải vậy. Vì Monaco quá nhỏ nên chỉ có thể coi là lãnh chúa, gọi nôm na theo nhà mình. Ở đây nó không goi là King mà là Prince of Monaco.

ib-anhvu

Xe tải
Đằng trước cổng chính ngoài những khẩu pháo chổng nòng ra bên ngoài trông rất doạ dẫm còn có một cái chòi canh với một anh lính bên trong. Cứ khoảng 15, 20 phút gì đó là anh ý lại đi bộ tập thể dục rất bài bản trong cái phần rào chắn đấy. Khi nào chán thì anh ý lại chui vào cái chòi đứng tránh nắng. Đi làm như vậy mà có khi lương còn hơn kĩ sư bác sĩ đấy các cụ ạ :P

Còn đây là cung điện của vua Monaco. Thực ra có lẽ dân mình quen gọi là vua. Chớ nếu dịch đúng ra thì không phải vậy. Vì Monaco quá nhỏ nên chỉ có thể coi là lãnh chúa, gọi nôm na theo nhà mình. Ở đây nó không goi là King mà là Prince of Monaco.

Ở nhà mình ko gọi là ông vua mà dịch là ông hoàng Monaco. Dịch như thế là chính xác và sát nghĩa theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng. Monaco cũng gọi là Công quốc Monaco

ib-anhvu

Xe tải
Ở nhà mình ko gọi là ông vua mà dịch là ông hoàng Monaco. Dịch như thế là chính xác và sát nghĩa theo cả nghĩa đen và nghĩa bóng. Monaco cũng gọi là Công quốc Monaco
thế hả bác Avalon. Nếu gọi là chính xác thì em theo cũng không hẳn. Vì nếu như đặt ông hoàng Monaco và nữ hoàng Elisabeth cạnh nhau, người nghe mà không biết về Monaco thì họ nghĩ hai người này là ngang nhau. Hơn nữa trong tiếng Anh và tieng Pháp họ đều gọi là Prince hết. Vì sao VN mình lại gọi như vậy thì.. em chịu!

ib-anhvu

Xe tải
ảnh chụp một cái tháp canh bên cạnh cung điện. Những khẩu pháo ngắn tũn đang dương nòng về phía cảng. Nhìn những viên đạn mà em thấy nó buồn cười hơn là sợ. Mỗi viên to đúng bằng quả bóng đá. Quả này mà mà nó rơi trúng đầu thằng nào nhể. Chắc phải cỡ Son Goku mới thực hiện quả lật cánh đánh đầu được :)

ib-anhvu

Xe tải
Em tặng các cụ thêm 2 tấm ảnh chụp từ cái tháp canh này xuống. Đừng từ trên này nhìn xuống phải nói là tuyệt đẹp. Bác nào có đến đây thì cố gắng ra chỗ này làm một kiểu. Đây là những tấm ảnh có thế nói là cuối cùng. Em xin chốt ở đây ạ. Cám ơn các bác nhiệt tình theo dõi nhé!

hungchau

Xe máy
pháp thơ mộng lãng mạn đúng k các cụ :)