Miền Tây nước nổi tháng 9... Ngược xuôi vạn lý

jamebond

Xe tăng
Cụ sắp rảnh chưa ah, tụi e đang máu nhưng chưa ông nào biết cụ thể dư lào (SG ae cơ bản đều tương đối rành, nhưng miền Tây đi trên OF mãi vẫn chưa thuộc :)))
Tụi e dự kiến chạy xe vào cho chủ động và có phương tiện di chuyển theo kiểu ngẫu hứng, chiều ra sẽ gửi xe ra ah
Vì nhiều lý do và cũng xác định từ đầu nên bọn em đi Miền Tây bằng tàu lượn của VNAirline nên không có nhiều kinh nghiệm chạy xe trên đường chia sẻ với cụ được.
Phương tiện của e đi như sau:
- Hà Nội - HCM: máy bay, ăn chơi tại HCM thì chủ yếu dùng taxi, rất thuận tiện.
- HCM- Bến Tre: thuê ô tô trọn gói do dừng lại chơi ở Bến Tre.
- Bến Tre: tàu là phương tiện chính do chơi tại các Cù Lao giữa sông
- Bến Tre - Trà Vinh - Cần Thơ: thuê ô tô trọn gói
- Cần Thơ - Hà Nội: Lại Máy Bay.

FUJITSU

Xe buýt
Vì nhiều lý do và cũng xác định từ đầu nên bọn em đi Miền Tây bằng tàu lượn của VNAirline nên không có nhiều kinh nghiệm chạy xe trên đường chia sẻ với cụ được.
Phương tiện của e đi như sau:
- Hà Nội - HCM: máy bay, ăn chơi tại HCM thì chủ yếu dùng taxi, rất thuận tiện.
- HCM- Bến Tre: thuê ô tô trọn gói do dừng lại chơi ở Bến Tre.
- Bến Tre: tàu là phương tiện chính do chơi tại các Cù Lao giữa sông
- Bến Tre - Trà Vinh - Cần Thơ: thuê ô tô trọn gói
- Cần Thơ - Hà Nội: Lại Máy Bay.
Thanks kụ, có vẻ lịch trình của các kụ xúc tích nhỉ ;). Tụi e muốn đi theo kiểu vui đâu chầu đấy, tạt té bất kể nơi nào trong số mấy Tỉnh miền Tây dự định đi qua (cũng xác định trước, nếu vui có thể số ngày đi sẽ phát sinh).
Trong số những điểm dừng chân ở trên, kụ có khuyến cáo hay thầy dùi giúp tụi e nên ăn gì, chơi gì, ở đâu.., hoặc những chỗ kụ đã ghé có lưu lại số đ/t của họ thì share cho tụi e được không (b)(b)

WTO

Xe máy
Đọc qua lịch trình thấy đầu gối như kim châm <:-P.. Hay do thời tiết mới nắng nóng các cao nhân bỏ ra hàng beer tránh nóng hết cả rồi :((

Good evening

Xe đạp
Miền Tây nước lớn, đứng ngồi ko yên......

B.Anh

Xe tải
ngó cái thời gian theo phươnng án Trường Anh đưa em thấy có vẻ thuận lợi, công việc em đã sắp xếp xong, nên em đặt hôm nay mạnh dạn đặt gạch phát. Trường Anh xem sơ bộ những ai đi được thì post lên trang nhất đi cho nó có khí thế nào.

Meo Thamlam

Xe lăn
2 năm nay Chi Hội Rổ rá Cạp lại bọn em đều đi du lịch miền Tây 2 chuyến liền. Đi hết tất cả các tỉnh Tây Nam Bộ. Đọc thớt của Cụ Chủ thấy ngứa chân quá :D

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ fu: cho em hỏi đã có mợ nào đăng ký đi chưa ah, danh sách đã có ai đăng ký rồi hả anh

Thanks kụ, có vẻ lịch trình của các kụ xúc tích nhỉ ;). Tụi e muốn đi theo kiểu vui đâu chầu đấy, tạt té bất kể nơi nào trong số mấy Tỉnh miền Tây dự định đi qua (cũng xác định trước, nếu vui có thể số ngày đi sẽ phát sinh).
Trong số những điểm dừng chân ở trên, kụ có khuyến cáo hay thầy dùi giúp tụi e nên ăn gì, chơi gì, ở đâu.., hoặc những chỗ kụ đã ghé có lưu lại số đ/t của họ thì share cho tụi e được không (b)(b)

heothamlam

Xe tải
em nghe vụ này mà nóng hết cả người, thèm đi quá @@ mỗi tội đợt này tình hình chính trị ở cty đang ban căng nên ko biết thế nào :(

Hung Nissan

Xe buýt
Cháu thấy phê nhất là cái độ chạy 4 bánh vào đến Miền tây.....ôi những cung đường trải dài theo chiều dài đất nước.
Yêu Tổ quốc - Yêu Đồng Bào!!!!

FUJITSU

Xe buýt
ngó cái thời gian theo phươnng án Trường Anh đưa em thấy có vẻ thuận lợi, công việc em đã sắp xếp xong, nên em đặt hôm nay mạnh dạn đặt gạch phát. Trường Anh xem sơ bộ những ai đi được thì post lên trang nhất đi cho nó có khí thế nào.
Chuẩn luôn, Trườngvoi vào post cái DS sơ bộ cho khí thế đê, e đặt 1 viên nhá, G ở nhà yểm trợ tinh thần :D
2 năm nay Chi Hội Rổ rá Cạp lại bọn em đều đi du lịch miền Tây 2 chuyến liền. Đi hết tất cả các tỉnh Tây Nam Bộ. Đọc thớt của Cụ Chủ thấy ngứa chân quá :D
Hay kụ join lại độ này cùng tụi e đê
cụ fu: cho em hỏi đã có mợ nào đăng ký đi chưa ah, danh sách đã có ai đăng ký rồi hả anh
E gọi cho bạn e xem có join được không, Nữ hình như mới có Gấu nhà a Xíu, e hội ý với cặp tiền đạo Khoaquay xem dư lào

Rybicka

Xe buýt
@xíu & cụ chủ: cho em tham gia với nhá, xem lịch trình của cụ chủ phê quá.

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ fu: vâng, để em hỏi lại xem mấy vị kia xem dư lào, bên đội anh đi đủ hết hả.

E gọi cho bạn e xem có join được không, Nữ hình như mới có Gấu nhà a Xíu, e hội ý với cặp tiền đạo Khoaquay xem dư lào[/QUOTE]

huyen_cuuho

Xe tải
Website
www.facebook.com
cụ hung nissan: anh thảo mai quá.............đi chưa mà ngồi đấy chém ..........

Cháu thấy phê nhất là cái độ chạy 4 bánh vào đến Miền tây.....ôi những cung đường trải dài theo chiều dài đất nước.
Yêu Tổ quốc - Yêu Đồng Bào!!!!

heothamlam

Xe tải
chưa biết dư lào, dưng mà cứ phải chém cho có khí thế kụ nhỉ :D

FUJITSU

Xe buýt
ngài chủ thớt lập cái DS sơ bộ cho khí thế đê :36:

kụ đi nhiều, biết nhiều vào tư vấn giúp tụi e những điểm ăn, ngụ, ụ, nghị đê (b)

Vinh Nguyễn

Xe điện
Các Bác có thể tham khảo theo cung này theo đường kẻ chỉ màu Đỏ

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hành trình ngày 1 từ Tp.HCM đến Hà Tiên = 370Km
Bắt đầu cuộc hành trình khám phá Đất Phương Nam với điểm đến là Châu Đốc và địa điểm chọn trên GPS là Miếu Bà Chúa Xứ hay còn gọi là Chùa Bà..

Khoảng 2km đến cầu Mỹ Thuận, rẽ phải ở ngã ba An Hữu để hành trình qua tuyến đường Cao Lãnh – Đồng Tháp. Sau khi vượt qua 2 phà Cao Lãnh và An Hữu thì cũng đến giờ cơm trưa. Anh em dừng chân tại một quán ăn đặc sản nổi tiếng tại Long Xuyên để dùng cơm trưa.

Quán này có món rất đặc trưng Miền Nam, nhắc tới em lại chẹp chẹp

Canh Chua cá Lóc,​

buffalo car

Xe điện
Các Bác có thể tham khảo theo cung này theo đường kẻ chỉ màu Đỏ
Ối dồi ôi! Anh Hai làm em thèm cái chỉ màu đỏ quá! ^:)^ Em cũng đi nhiều mà riêng chỉ các tỉnh của đồng bằng sông Cửu long là chưa một lần được ghé! Vật lắm mờ chưa thực hiện được anh ơi 8->

Vinh Nguyễn

Xe điện
Hoặc các Bác ăn trưa ở Long Xuyên có món Lẩu Trâu cũng Ok