Thảo luận Mình hỏi chút về chỗ phun nước rửa kính trên Camry 2011 bị phun vào cần gạt nước

albatron

Xe hơi
Xe Camry 2011 của mình, lỗ phun nước rửa kính gắn trên mặt dưới nắp Capo, khi phun nước thì nó thấp nên phụt đúng vào thanh gạt nước. Có cách nào cho nó cao lên chút để phun lên trên thanh gạt, mới lên được kính lái k các cụ? Mình thử điều chỉnh lỗ rồi nhưng lỗ phun nó fix, k chỉnh hướng được, Tks các cụ

HÌnh minh họa thôi các cụ nhé, k phải trên camry

745Lii

Xe điện
Người OF
Cụ lấy kim băng, hoặc kim khâu máy may ấy. Chọc lỗ phun bẻ nó ngửa lên chút là đc, vừa thử phun vừa chỉnh tầm, thấy vừa thì thôi. Cái này đơn giản mà, đơn giản hơn nữa là ra gara bảo họ thay cho cặp núm phun nước mới. Tự làm thì yêu cầu là kim máy may là chuẩn nhất, vừa nhỏ vừa cứng. Đừng chọc kim to quá nó toét lỗ to ra cũng làm giảm áp lực nước.

albatron

Xe hơi
Cụ lấy kim băng, hoặc kim khâu máy may ấy. Chọc lỗ phun bẻ nó ngửa lên chút là đc, vừa thử phun vừa chỉnh tầm, thấy vừa thì thôi. Cái này đơn giản mà, đơn giản hơn nữa là ra gara bảo họ thay cho cặp núm phun nước mới. Tự làm thì yêu cầu là kim máy may là chuẩn nhất, vừa nhỏ vừa cứng. Đừng chọc kim to quá nó toét lỗ to ra cũng làm giảm áp lực nước.
Mình thử rồi, cái lỗ phun nước Camry nó fix nên k chỉnh được hướng

745Lii

Xe điện
Người OF
Thế thôi lên chợ giời làm cặp mới tinh về tự thay đi cụ. :)):)) em tưởng lỗ nó như Cam đời cũ, xe 3.0 em toàn tự chỉnh kiểu chọc kim.

albatron

Xe hơi
Thế thôi lên chợ giời làm cặp mới tinh về tự thay đi cụ. :)):)) em tưởng lỗ nó như Cam đời cũ, xe 3.0 em toàn tự chỉnh kiểu chọc kim.
Vấn đề là chiều cao nắp capo, thanh gạt nước và chỗ gắn lỗ phun nước nó đều fix, gắn cái mới cũng khoảng cách vậy thì k giải quyết đc. Bây giờ đi tìm loại có thể chỉnh được hướng phun nước thì mới ổn

ke0kul

Xe buýt
cụ vào hãng mua 1 cặp chuẩn xịn xem tnào. chứ em không nghĩ cam thiết kế ngáo vậy.

hat65

Xe điện
Vấn đề là chiều cao nắp capo, thanh gạt nước và chỗ gắn lỗ phun nước nó đều fix, gắn cái mới cũng khoảng cách vậy thì k giải quyết đc. Bây giờ đi tìm loại có thể chỉnh được hướng phun nước thì mới ổn
Nó phích ko cho chỉnh thì cụ lắp đầu phun mới sẽ ok nếu đầu phun cũ hỏng. Còn bơm yếu hoặc nứt ống làm giảm áp thì lại là vấn đề khác.