Quạt đối lưu không khí thì lợi hại gì so với quạt thông thường vậy các cụ?

loidi0909

Xe máy
Nhà mình có cụ mợ nào am hiểu về vụ quạt đối lưu không khí tư vấn cho em phát? Bà xã nhà em không biết nghe đâu, về nhà cứ đòi mua cái quạt đối lưu không khí iris ohyama (trong khi nhà em đã có lắp điều hòa daikin cả phòng ngủ và phòng khách rồi. Phòng khách thì có quạt trần, phòng ngủ thì có thêm cả quạt cây nữa) :D. Thực sự là em vẫn còn hơi mơ hồ cái công nghệ đối lưu không khí lắm lắm, chưa hiểu rõ loại quạt đối lưu không khí thì nó có điểm hì lợi hại hơn so với quạt điện thông thường vậy? Giá cũng cả củ khoai đấy mà không biết mua về rồi có hữu ích không nữa? Cụ mợ nào tinh thông vđ này thông não giúp em?

ong dat

Xe tăng
Nhà mình có cụ mợ nào am hiểu về vụ quạt đối lưu không khí tư vấn cho em phát? Bà xã nhà em không biết nghe đâu, về nhà cứ đòi mua cái quạt đối lưu không khí iris ohyama (trong khi nhà em đã có lắp điều hòa daikin cả phòng ngủ và phòng khách rồi. Phòng khách thì có quạt trần, phòng ngủ thì có thêm cả quạt cây nữa) :D. Thực sự là em vẫn còn hơi mơ hồ cái công nghệ đối lưu không khí lắm lắm, chưa hiểu rõ loại quạt đối lưu không khí thì nó có điểm hì lợi hại hơn so với quạt điện thông thường vậy? Giá cũng cả củ khoai đấy mà không biết mua về rồi có hữu ích không nữa? Cụ mợ nào tinh thông vđ này thông não giúp em?
Không cần biết đối lưu là gì, nhưng vợ bảo nó tốt thì đương nhiên là tốt. Nó bảo tốt mà không mua thì có lắp Daikin hay quạt các kiểu trong nhà thì đầu nó vẫn phát hỏa, mắt nó vẫn hình viên đạn và cái mồm nó vẫn phun ra nộ khí !

NguyenChum1219

Xe tăng
Chắc nó chỉ khác nhau ở thiết kế cánh quạt để hút gió vào tốt hơn, còn từ đối lưu em nghĩ chỉ là chiêu pr thôi chứ không thần thánh gì.

duytrong

Xe lăn
Cẩn thận thì lắp cái quạt hút công xuất nhỏ cuối phòng cách xa điều hoà ra, trong phòng đã có quạt đaor gió với điều hoà rồi là đủ, cứ nghe quảng cáo rồi cái gì cũng mua cho chật phòng ra.

dracula_bg

Xe điện
Không cần biết đối lưu là gì, nhưng vợ bảo nó tốt thì đương nhiên là tốt. Nó bảo tốt mà không mua thì có lắp Daikin hay quạt các kiểu trong nhà thì đầu nó vẫn phát hỏa, mắt nó vẫn hình viên đạn và cái mồm nó vẫn phun ra nộ khí !
cụ này tư véo chuẩn rồi, cái quạt đó không biết có mát không, nhưng không mua thì chắc chắn là nóng rồi :D , điều hòa cũng không giải hết đc cái lóng trong người này =))

Vợ nói thì cứ nghe, cứ mua thôi, cụ thắc mắc làm cái gì?

nhanchauchau

Xe buýt
Quạt nào chả là đối lưu, trong kỹ thuật gọi là đối lưu cưỡng bức.
Con vợ cụ thích, tiền vợ cụ trả thì kệ thôi, mua sắm để giải tỏa stress thôi mà.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Quạt đối lưu thường lắp trên cao để trao đổi khí từ chỗ này sang chỗ khác , làm cho không khí lưu thông dàn đều, thường lắp ở môi trường rộng 100m2 trở lên ( nhà xưởng) chứ nhà ko cần thiết cụ ạ, nhà bật quạt là dc ,đây là một ví dụ

Chỉnh sửa cuối:

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Quạt nào chả là đối lưu, trong kỹ thuật gọi là đối lưu cưỡng bức.
Con vợ cụ thích, tiền vợ cụ trả thì kệ thôi, mua sắm để giải tỏa stress thôi mà.
Cụ này chuẩn. Cứ cho gấu trả tiền để nó đối lưu cái tai, không có quạt đối lựu cái tai là bị ù tai :))

beSuSu

Xe điện
cụ này tư véo chuẩn rồi, cái quạt đó không biết có mát không, nhưng không mua thì chắc chắn là nóng rồi :D , điều hòa cũng không giải hết đc cái lóng trong người này =))
cởi bỏ quần áo thì có giải tỏa được cái nóng đó ko cụ ?

beSuSu

Xe điện
điều hòa kết hợp quạt lắp trên trần (quạt trần/ quạt đảo gió treo trần...) ở đúng luồn điều hòa thổi ra thì là đối lưu tốt nhất rồi. quạt này góc càng rộng, càng thổi xa thì không khí lạnh được phân phát càng đều phòng.
Mạnh yếu còn tùy theo khoogn gian phòng + nhu cầu lạnh/nóng của ng trong phòng.

quạt đối lưu không khí có nhiều loại.
"đối lưu không khí" ở đây chả có gì gọi là công nghệ cao siêu gì cả cả. đơn giản như cái quạt đối lưu không khí iris ohyama mà vợ cụ muốn mua về đi. nó đơn thuần là một thiết kế dạng 3D với luồng gió lốc xoáy, cộng với quạt này có thể quay trái - phải, quay lên - xuống nên sẽ giúp luân chuyển luồng không khí lưu thông liên tục.
nếu để trong phòng điều hòa/lò sưởi thì quạt này mới phát huy hết tác dụng vì nó giúp cho hơi lạnh/hơi ấm lan tỏa đều khắp phòng, cảm giác thoáng hơn, k bị bí.
Còn nếu để trong môi trường bình thường, không có điều hòa thì nó cũng chỉ như cái quạt thông thường nhưng được cái hơn là loại này nó chạy êm, an toàn cho trẻ nhỏ, cũng không sợ chạy lâu bị nóng máy thì sẽ tỏa ra hơi nóng như quạt cây thường cụ ạ.

loidi0909

Xe máy
Cụ nói chí phải.
Em còn chưa kịp tìm hiểu gì thì bà xã trlời lạnh tanh 1 câu: "vợ bảo mua là mua, đặt hàng rồi"

loidi0909

Xe máy
Vợ nói thì cứ nghe, cứ mua thôi, cụ thắc mắc làm cái gì?
đấy là cụ không biết cái tính vợ em đấy thôi
cứ cái gì hay hay mà thích thích là tha lôi về nhà rồi đâu phải cái gì cũng dùng tới đâu
nhất là mấy cái đồ công nghệ thì có biết gì mấy đâu mà vẫn cái tính ham

loidi0909

Xe máy
quạt đối lưu không khí có nhiều loại.
"đối lưu không khí" ở đây chả có gì gọi là công nghệ cao siêu gì cả cả. đơn giản như cái quạt đối lưu không khí iris ohyama mà vợ cụ muốn mua về đi. nó đơn thuần là một thiết kế dạng 3D với luồng gió lốc xoáy, cộng với quạt này có thể quay trái - phải, quay lên - xuống nên sẽ giúp luân chuyển luồng không khí lưu thông liên tục.
nếu để trong phòng điều hòa/lò sưởi thì quạt này mới phát huy hết tác dụng vì nó giúp cho hơi lạnh/hơi ấm lan tỏa đều khắp phòng, cảm giác thoáng hơn, k bị bí.
Còn nếu để trong môi trường bình thường, không có điều hòa thì nó cũng chỉ như cái quạt thông thường nhưng được cái hơn là loại này nó chạy êm, an toàn cho trẻ nhỏ, cũng không sợ chạy lâu bị nóng máy thì sẽ tỏa ra hơi nóng như quạt cây thường cụ ạ.
tiện ích được như cụ nói thì tốt, em nghĩ ló đỡ chán
chứ giờ gạo nấu thành cơm rồi, vợ em đặt hàng luôn rồi cụ ạ

FptTelecom

Xe máy
Quạt đối lưu thường lắp trên cao để trao đổi khí từ chỗ này sang chỗ khác , làm cho không khí lưu thông dàn đều, thường lắp ở môi trường rộng 100m2 trở lên ( nhà xưởng) chứ nhà ko cần thiết cụ ạ, nhà bật quạt là dc ,đây là một ví dụ
cái quạt đối lưu không khí iris ohyama nó ko mập mạp cỡ bự như vậy đâu cụ ơi. chỉ mi nhon, xênh xắn như này thoai

amoon

Xe hơi
nói chung nếu vợ bảo thì phải mua rồi, cãi nó khó mà phân tích thì cg cố tình không hiểu đâu cụ ạ