[Funland] Mình làm vợ lười đi đúng ko cccm nhỉ?

ducucong26179

Xe hơi
E là thằng đàn ông năm nay hơn 40 là dân dự án, 7 năm trước e đã hy sinh công việc để ở nhà phục vụ vợ con để vợ chuyên tâm vào cv kinh doanh, kết quả là sau khi khởi nghiệp thành công vợ e nó đã đá bay e ra đường ko 1 chút thương tiếc, sau đó e nuôi thằng cu lớn và ko lấy 1 chút tài sản gì, năm ngoái có 1 e phải lòng em hứa hẹn này kia lúc đầu thấy e ấy có vẻ chăm chỉ, nhưng e ấy đi làm thuê còn e đi làm tự do, dịch dã e ấy qua nhà e tránh dịch, nhưng do e tự do nên chủ động thời gian, e làm gần như hết việc nhà, bzo e thấy hình như là do e làm việc nhà nên e ấy cũng ko quan tâm đến, về nhà chỉ có nghĩ đến ăn với chơi với cv của e ấy thôi, còn e nấu nướng hay làm việc nhà thì e ấy ko phụ giúp và cũng ko quan tâm, cccm có kinh nghiệm cho e xin ít lời khuyên để e lấy can đảm lấy vợ mới và đưa vợ mới vào khuôn khổ với.

Em chịu không biết rõ, nhưng nếu ban ngày lười, mà "ban đêm" cũng lười thì vứt!

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Phân chia cho công bằng là xong cụ ah

vandinh

Xe container
Cụ chủ số nhọ nhỉ. Bị vợ cũ nó đá, giờ lại vớ được em mới có vẻ cũng chả ra gì.

• Vodka
Reactions: BKG

thngaylangthang

Xe ngựa
Cụ chủ thớt ngon nhề

butchikim

Xe ba gác
Cháu mới lần đầu, cụ chủ sắp đến lần 2 rồi còn chưa rút ra được kinh nghiệm :-??

xukute

Xe tăng
Nhọ hay không là do tính cách cụ chủ.
Do cụ chăm chỉ làm việc nhà quá nên vợ/bạn gái nó ỷ lại, nó lười và mặc nhiên coi đó là việc của cụ.
Phụ nữ thì là phái yếu, nên dù kiếm tiền tiền ít hay nhiều thì đàn ông vẫn phải là người để họ dựa dẫm vào, là người ăn to nói lớn chứ không phải lùi về phía sau để đỡ đần.
Cụ chăm chỉ quá nên vợ nó thế cụ ạ, cụ để kệ cmn, việc nhà chia sẻ thì OK ,còn không thì ăn ngoài hoặc ăn dở tùy tay nghề bạn gái cụ ạ.
Tốt nhất nên xí xóa kiếm bạn gái mới cho dễ dạy, chứ bạn hiện tại thì có vẻ khó thay đổi rồi.
Em fun tí.

Chỉnh sửa cuối:

Piaggio Junior

Xe điện
E là thằng đàn ông năm nay hơn 40 là dân dự án, 7 năm trước e đã hy sinh công việc để ở nhà phục vụ vợ con để vợ chuyên tâm vào cv kinh doanh, kết quả là sau khi khởi nghiệp thành công vợ e nó đã đá bay e ra đường ko 1 chút thương tiếc, sau đó e nuôi thằng cu lớn và ko lấy 1 chút tài sản gì, năm ngoái có 1 e phải lòng em hứa hẹn này kia lúc đầu thấy e ấy có vẻ chăm chỉ, nhưng e ấy đi làm thuê còn e đi làm tự do, dịch dã e ấy qua nhà e tránh dịch, nhưng do e tự do nên chủ động thời gian, e làm gần như hết việc nhà, bzo e thấy hình như là do e làm việc nhà nên e ấy cũng ko quan tâm đến, về nhà chỉ có nghĩ đến ăn với chơi với cv của e ấy thôi, còn e nấu nướng hay làm việc nhà thì e ấy ko phụ giúp và cũng ko quan tâm, cccm có kinh nghiệm cho e xin ít lời khuyên để e lấy can đảm lấy vợ mới và đưa vợ mới vào khuôn khổ với.
Ở vậy cho thôi cụ ơi,đừng dại mang nợ vào người .

boy_spott

Xe điện
Muốn làm ông chủ cụ phải có tiền, bạn gái cụ cũng phải cày tiền như cụ thì cụ kêu ca làm gì

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có 2 cái sai:
1. Với vợ cũ: cụ ko nên hy sinh để làm sân sau cho vợ
Vì cụ vô tình thụt lùi hơn vợ, nên vợ nó chán là đúng thôi. Em nhìn thấy nhiều nhà bạn em rồi...
2. Vơi cô bạn gái mới: cụ lại quen cái thói làm vợ, làm mẹ :) Nên cô ấy hưởng thụ thôi, tội gì :)
Nên nếu đã chỉnh thì chỉnh từ đầu, đừng ham vui với nấu nướng quá đà, vui thì được nhưng đừng vui quá :P

bo kent

Xe tăng
Chà, hiệp 1 cụ đã đóng vai ô sin và khi không cần nữa bà chủ cho ra khỏi nhà luôn. Hiêp 2 cụ vẫn muốn làm ô sin và nguy cơ làm đến hết đời luôn nếu không thay bà chủ khác.
Vấn đề ở đây không phải cụ chiều chuộng sinh hư đâu, mà là do bản tính người phụ nữ bên cụ nó thế. Thử hỏi các mợ trên đây xem, ít có mợ nào để chồng phải làm hết các việc và ăn rồi ngồi chơi hưởng thụ như thế. Ăn rồi ngồi chơi để người yêu phải làm hết việc mà không thấy ngại thì cũng loại vô liêm sĩ đó.
Khi người con gái yêu thì họ muốn được yêu chiều người đàn ông của mình những việc như: nấu ăn, dọn dẹp nhà cửa, sửa soạn quần áo, ... Còn người đàn ông cũng thấy phụ nữ làm nhiều việc vất vả nên cũng phụ giúp việc vặt như quét nhà, rửa rau, bế con, ... đó, yêu đương nó phải vậy mới bền được chứ.

LongLH

Xe điện
Ông làm hết việc rồi thì vk nó làm gì còn việc mà làm.

kites1

Xe điện
Số cụ nhọ rồi, nên ở vậy cho xong. Đửng dính dáng vào em nào cả. Như thế tốt cho cụ hơn đấy

Ngày em chưa Vơ lấy tội thì việc gì cũng biết làm: kiếm xiền, làm việc nhà từ A-Z kể cả tự đơm khuy hay may đường sứt chỉ trên quần áo của mình.
Thế mà lấy vợ vào, các kỹ năng việc nhà của em cứ mai một dần, thế mới đểu.

kaku223223

Xì hơi lốp
Người quản lý giỏi không phải là người làm hết việc cho nhân viên.
Mà là ng Quản lý - Nhân viên cảm thấy hạnh phúc khi được làm việc cho người đó

Tóm gọn lại : cây gậy và củ Cà rốt

Cụ 40 tuổi - 2 lần đò rồi mà vẫn còn thánh thiện quá.

cantona

Xe container
Chắc cô sau trẻ, cụ phải yêu 1 cô 38 đến 40 trở lên thì mới sướng, 1 lần đò chả hạn, ko có con cái riêng càng tốt, hoặc có thì trên 16t. Phụ nữ tuổi này họ trưởng thành thì mình mới đc nhờ cả tình cảm lẫn việc nhà, cần đẻ đái làm gì nữa đâu. Giờ yêu mấy đứa kém hơn 10 tuổi lại chả phải hầu, nó có ưu thế về tuổi tác là nó cho mình cái quyền vênh rồi. Còn cụ biết làm việc nhà là thính xịn với các chị em đang cần tập 2 rùi ;))

Rivers

Xe container
Đàn ông giỏi việc gì chứ đừng giỏi việc nhà.