[Funland] Mình làm vợ lười đi đúng ko cccm nhỉ?

superPDP

Xe điện
Cụ chốt sổ chưa, chưa chốt thì tiễn đi em thật

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Phụ nữ thường không biết điều, hay suy bì đòi hỏi nên đừng chiều quá sinh tật. Phải dạy dỗ ngay từ lúc mới về kẻo họ treo lên đầu mình. :))
Trong cuộc sống thì mọi việc đáng tận tâm 10 mình 6-7 thôi rồi tăng dần lên, sống hết mình ngay lập tức sau này song phương dễ thất vọng:))
Thế nào cũng có nhiều gạch đá nhưng em kệ. Mạng ảo còn phải giả tạo thì ngoài đời sống sao đây:))

tuananh_tlu

Xe tải
E là thằng đàn ông năm nay hơn 40 là dân dự án, 7 năm trước e đã hy sinh công việc để ở nhà phục vụ vợ con để vợ chuyên tâm vào cv kinh doanh, kết quả là sau khi khởi nghiệp thành công vợ e nó đã đá bay e ra đường ko 1 chút thương tiếc, sau đó e nuôi thằng cu lớn và ko lấy 1 chút tài sản gì, năm ngoái có 1 e phải lòng em hứa hẹn này kia lúc đầu thấy e ấy có vẻ chăm chỉ, nhưng e ấy đi làm thuê còn e đi làm tự do, dịch dã e ấy qua nhà e tránh dịch, nhưng do e tự do nên chủ động thời gian, e làm gần như hết việc nhà, bzo e thấy hình như là do e làm việc nhà nên e ấy cũng ko quan tâm đến, về nhà chỉ có nghĩ đến ăn với chơi với cv của e ấy thôi, còn e nấu nướng hay làm việc nhà thì e ấy ko phụ giúp và cũng ko quan tâm, cccm có kinh nghiệm cho e xin ít lời khuyên để e lấy can đảm lấy vợ mới và đưa vợ mới vào khuôn khổ với.
Em nghĩa là đã quá muộn rồi, giờ khó chỉnh :))

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Em vote giải tán quốc hội nhé. Chưa cưới mà như vậy sau này nhà cửa hoang tàn nhếch nhác lăm. Thằng đàn ông cầm cái chổi lau nhà, đeo tạp dề cho vợ ngồi chơi nhìn chướng mắt lắm. Việc nhà phải chia sẻ.

Trung Vân Phong

Xe đạp
Cụ chủ thử đổi cách như em xem sao:
Việc nhà em làm được, nhiều việc làm tốt hơn vợ khối, nhưng em ít làm. Về nhà em chỉ làm những việc quay quanh con cái (như tắm, học, chơi).
Hôm nào muốn làm cái double hay hattrick thì vào bếp nịnh nó tý.

TÔN

Xe container
Vợ e thì e cho lười tuỳ lúc.chứ mình ko chạy theo hầu đc

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ có 2 cái sai:
1. Với vợ cũ: cụ ko nên hy sinh để làm sân sau cho vợ
Vì cụ vô tình thụt lùi hơn vợ, nên vợ nó chán là đúng thôi. Em nhìn thấy nhiều nhà bạn em rồi...
2. Vơi cô bạn gái mới: cụ lại quen cái thói làm vợ, làm mẹ :) Nên cô ấy hưởng thụ thôi, tội gì :)
Nên nếu đã chỉnh thì chỉnh từ đầu, đừng ham vui với nấu nướng quá đà, vui thì được nhưng đừng vui quá :P
Thế mới thấy luôn chuẩn cụ nhỉ
1. Các chị em phụ nữ cũng thế, lắm người chăm quá, hầu chồng như 1 đứa trẻ í, xong dần dần ck quen tưởng đó là nghiễm nhiên, nên về là rung đùi chờ ăn cơm, chỉ lướt web thui
2. Phụ nữ ở nhà ko làm gì, ck thỉnh thoảng cũng thấy vợ nhạt nhẽo, và đương nhiên cụ chủ ở nhà thì vợ cụ càng thấy nhạt nhẽo. Nhất là cái kiểu ở nhà cả phụ nữ và đàn ông ăn mặc úi xùi, tóc buộc hết bơ phờ bỏ con bà ra. Nói thật em nhìn là em chán lắm ạ. Em nghỉ dịch ở nhà bơ phờ e nhìn em cũng ngán quá rồi (là mấy ngày ốm). Còn bình thường từ giường xuống đất thay váy đẹp, tóc tai mặt mũi xinh phát đã, rồi làm gì thì làm, kể cả ở nhà ạ. Đến con em còn bảo "mẹ ở nhà cũng mặc đẹp đánh son xinh"
Tóm lại cụ chủ cần thay đổi cho hợp lý thôi ạ!

ah99x6

Xe điện
E là thằng đàn ông năm nay hơn 40 là dân dự án, 7 năm trước e đã hy sinh công việc để ở nhà phục vụ vợ con để vợ chuyên tâm vào cv kinh doanh, kết quả là sau khi khởi nghiệp thành công vợ e nó đã đá bay e ra đường ko 1 chút thương tiếc, sau đó e nuôi thằng cu lớn và ko lấy 1 chút tài sản gì, năm ngoái có 1 e phải lòng em hứa hẹn này kia lúc đầu thấy e ấy có vẻ chăm chỉ, nhưng e ấy đi làm thuê còn e đi làm tự do, dịch dã e ấy qua nhà e tránh dịch, nhưng do e tự do nên chủ động thời gian, e làm gần như hết việc nhà, bzo e thấy hình như là do e làm việc nhà nên e ấy cũng ko quan tâm đến, về nhà chỉ có nghĩ đến ăn với chơi với cv của e ấy thôi, còn e nấu nướng hay làm việc nhà thì e ấy ko phụ giúp và cũng ko quan tâm, cccm có kinh nghiệm cho e xin ít lời khuyên để e lấy can đảm lấy vợ mới và đưa vợ mới vào khuôn khổ với.
Cụ đá cmn đít e ấy ra khỏi cửa là xong thôi.

Dungdonganh

Xe tải
Em nghe ở đâu có câu. Phụ nữ một khi họ đã trèo lên đầu rồi thì không ai muốn xuống nữa.

202

Xe container
Quan trọng là mục đích. Cụ làm đc tất rồi chỉ cần lấy vợ về ngắm, vậy là ok rồi. Sao lại kêu nhể

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có 2 cái sai:
1. Với vợ cũ: cụ ko nên hy sinh để làm sân sau cho vợ
Vì cụ vô tình thụt lùi hơn vợ, nên vợ nó chán là đúng thôi. Em nhìn thấy nhiều nhà bạn em rồi...
2. Vơi cô bạn gái mới: cụ lại quen cái thói làm vợ, làm mẹ :) Nên cô ấy hưởng thụ thôi, tội gì :)
Nên nếu đã chỉnh thì chỉnh từ đầu, đừng ham vui với nấu nướng quá đà, vui thì được nhưng đừng vui quá :P
Nôm na là giống cái hay có tính, được đằng chân là lân đằng đầu. Phải không Mợ :D

Cuccung_20

Xe tải
Theo em cụ múc luôn đi
Chứ có thay hay đổi nữa thì cũng vậy thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới thấy luôn chuẩn cụ nhỉ
1. Các chị em phụ nữ cũng thế, lắm người chăm quá, hầu chồng như 1 đứa trẻ í, xong dần dần ck quen tưởng đó là nghiễm nhiên, nên về là rung đùi chờ ăn cơm, chỉ lướt web thui
2. Phụ nữ ở nhà ko làm gì, ck thỉnh thoảng cũng thấy vợ nhạt nhẽo, và đương nhiên cụ chủ ở nhà thì vợ cụ càng thấy nhạt nhẽo. Nhất là cái kiểu ở nhà cả phụ nữ và đàn ông ăn mặc úi xùi, tóc buộc hết bơ phờ bỏ con bà ra. Nói thật em nhìn là em chán lắm ạ. Em nghỉ dịch ở nhà bơ phờ e nhìn em cũng ngán quá rồi (là mấy ngày ốm). Còn bình thường từ giường xuống đất thay váy đẹp, tóc tai mặt mũi xinh phát đã, rồi làm gì thì làm, kể cả ở nhà ạ. Đến con em còn bảo "mẹ ở nhà cũng mặc đẹp đánh son xinh"
Tóm lại cụ chủ cần thay đổi cho hợp lý thôi ạ!
Chuẩn luôn!

LienPhuong

Xe điện
Em lại tưởng một mợ nào đang kêu về chồng cũ và người yêu mới, đổi giới tính đi thì là chuyện bình thường của XH châu Á 😅

Teen

Xe điện
Thế mới biết làm phụ nữ chăm chỉ thôi là chưa đủ :))

Bố khỉ 123

Xe điện
Là thằng đàn ông thì hãy cố gắng kiếm việc gì đó mà làm, tốt nhất là làm ko theo lịch, bù lại lương đưa vợ đầy đủ và khấm khá thì càng tốt. Cố lên mãi sẽ thành.

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Ngày em chưa Vơ lấy tội thì việc gì cũng biết làm: kiếm xiền, làm việc nhà từ A-Z kể cả tự đơm khuy hay may đường sứt chỉ trên quần áo của mình.
Thế mà lấy vợ vào, các kỹ năng việc nhà của em cứ mai một dần, thế mới đểu.
Em ở 1 thái cực khác. Lấy chồng vào các kỹ năng việc nhà hoàn toàn mất sau 2 tháng :(