[Funland] Mình tiêu xài vậy hoang phí quá không?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Em up ảnh thật, xoá wưatermak kẻo lại bẩu quảng cáo :))
Rất nhiều siêu thị tốt có đầu tư cái này, chuỗi fivimart là nhà em bán, bánh trung thu gì gì Sơn ấy nhỉ, tự nhiên quên tên, đã đầu cái này 7 8 năm nay rồi

Nom tốt đấy, đồ tươi sống trong siêu thị thế này ắt tránh được nạn côn trùng rồi.

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Nom tốt đấy, đồ tươi sống trong siêu thị thế này ắt tránh được nạn côn trùng rồi.
Nó sẽ hạn chế thôi =)) nhưng còn hơn không có bác ợ. Siêu thị nào phần lớn cũng có mà, trong tiêu chuẩn an toàn thực phẩm là bắt buộc. Nhưng những bác làm to mới bị kiểm tra liên tọi nên mới sắm, chứ mấy sạp nhỏ nhỏ thì ai kiểm tra đâu mà sắm :P

meomun346

Xe container
Úi chà ,giờ không còn giúp việc,gấu mẹ nhà em toàn đủn em đi chợ.Các bà các cô bán hàng gặp em khác chi kiều Mỹ.
Hơ hơ, em vẫn nhớ lời bà mẹ chồng mắng con trai: Mua thịt thì người ta phải xem xét chứ. Đứng chống chân trên xe máy mà véo von: cắt cho mấy lạng thịt, thế là mua ngay phải thịt lợn gạo :)):)):))

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Tiền xăng đi lại cũng quá cha. Ỏ chỗ e nhiu cửa hàng bán tạp hoá lệch nhau 1-2k vậy mà vẫn có những người ko mua đi qua chỗ khác xa hơn 200-300m để mua nếu tính xăng và công đi quá cha. Ăn vào máu rồi
Méo gì mà ăn vào máu cụ???
Ở chỗ mình có thằng người Đức ( đồng nghiệp). Lương nó tháng 5000$ ( tiền nhà... Công ty trả).
Thế nhưng nó vẫn đi tới chỗ siêu thị khác cách siêu thị gần nhà gần 1km để mua vài món đồ chỉ vì nó rẻ hơn 1-2k.
Có điều nó khác dân Việt là trong khoảng cách 1.5 km đổ lại mình toàn thấy nó cuốc bộ chứ méo đi xe máy như dân mình.

comcoi

Xe buýt
Ịch pẹ rơi vào hoàn cảnh cân đong đo đến rồi hẵng phán. 1 lần 10k, nhưng 10 lần sẽ là 100k. F1 thêm mấy dây sữa. Có gì sai khi mua sắm thông minh.
Nếu các cụ có xèng, mua nhà cửa xe cộ mà ko xem giá, thì hãy phán người ta. Còn ko thì giống nhau cả thôi. Khác chăng do thu nhập của các cụ cao hơn họ.

vythygiy

Xe máy
Các cụ làm em nhớ tới vụ nhờ OX tạt qua chợ mua 2 quả dứa, dặn là 2 quả chắc 15k gì đó. Về kể gặp bà hàng dứa hỏi giá, 8k/quả, ông ấy dõng dạc"15k/ 2 quả thôi, vợ tôi bảo thế", làm bà bán dứa phì cười. Đấy, mắc công mặc cả, lợi được hẳn 1k

raumongtoi

Xe buýt
Ịch pẹ rơi vào hoàn cảnh cân đong đo đến rồi hẵng phán. 1 lần 10k, nhưng 10 lần sẽ là 100k. F1 thêm mấy dây sữa. Có gì sai khi mua sắm thông minh.
Nếu các cụ có xèng, mua nhà cửa xe cộ mà ko xem giá, thì hãy phán người ta. Còn ko thì giống nhau cả thôi. Khác chăng do thu nhập của các cụ cao hơn họ.
Nguy hiểm nó vừa thôi cứ tưởng mình tiết kiệm đc 100k sau 10 lần nhưng tiền xĂng đã đổ hết mịa 100k rồi tốn thời gian vô ích cho những cái ko đáng thà đi xa thứ gì mà rẻ hơn 50-100k/lần thì hãy làm =))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em chả rõ giá, đi chợ toàn bị chém.
Kệ các mợ thôi.
Mình để ý, có mấy nam nhi đại trượng phu (online cũng có offline cũng có), thuộc giá hộp sữa, cân thịt của từng siêu thị, cửa hàng. Họ có thể đi thêm 2, 3 km để mua 1 hộp sữa rẻ hơn chỗ gần khoảng 10k, hay vào siêu thị nọ kia chỉ vì ở đó cân thịt rẻ hơn chỗ khác 10k.

Giả sử họ đi chợ hết 500k, thì tiết kiệm được khoảng 30 - 40k.

Mình thì lại khác, thi thoảng đi chợ đỡ vợ hay tiện đường mua hộp sữa, chai nước cho sắp nhỏ trong mấy siêu thị, cửa hàng có niêm yết giá đàng hoàng, mua cái gì về ai hỏi bao nhiêu, thật chẳng bao giờ biết luôn, cần thì nhặt thôi, không bao giờ coi giá.

Mình tiêu xài vậy hoang phí quá không các bác?

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Nguy hiểm nó vừa thôi cứ tưởng mình tiết kiệm đc 100k sau 10 lần nhưng tiền xĂng đã đổ hết mịa 100k rồi tốn thời gian vô ích cho những cái ko đáng thà đi xa thứ gì mà rẻ hơn 50-100k/lần thì hãy làm =))
Em đi uống trà đá hết 3k, vác xe đi hết xừ nó gần chục k tiền xăng. Vãi với thú vui vạ vật. :P

QuangSunlight

Xe điện
cụ đấy nợ hàng đại lý gần nhà nhiều quá nên bh đi mua toàn phải đi xa chứ nóng vs bỏng cái gì :)) trốn nợ là chính
Cái này gọi là chiếm dụng vốn của thiên hạ 1 thời gian .
Bài này các anh tỷ phú thạo lắm , em chỉ là dạng tép riu :)

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Mua sắm cũng là niềm vui.
Người vui vì mua được giá rẻ.
Người vui vì mua được nhanh.
Người vui vì mua được hàng tốt hàng ngon.
Mua k mặc cả k có nghĩa là thoáng hay hào sảng. Ngược lại mua chi li k có nghĩa là keo.
K ít người mua sắm chi li mà làm từ thiện, cho họ hàng k kể ít nhiều. Ngược lại có ông chẳng hở cho ai 1 cắc.
Em cũng bị giao đi chợ thường xuyên. Thấy chị nào dễ mến sà vào lựa rau đủ 1 tuần xách về 1 xe.
Em cực ghét kiểu cậy gần nhà nên bán giá cao, như ép buộc. ngày thứ 7 cn em cũng k làm việc, chở con đi chợ kết hợp dạy cho nó chi tiêu. Nên đi xa em chẳng ngại. Đi xa mua bó rau rẻ hơn được 5k nhưng thấy quả gì cái gì hay hay mua về ăn chơi lại mất 20k. Cũng chẳng tiết kiệm hơn là mấy.

QuangSunlight

Xe điện
Phương pháp thanh trùng của ông Pát tơ chỉ cần đun ở 80 độ trong 30p là sạch mọi vi trùng rồi cụ ạ .
Thế nên đến nơi lạ em chỉ ăn món nóng , không bao giờ ăn đồ nguội .
Nhà em bán đồ diệt côn trùng, đồ vệ sinh bếp nên em cũng nắm sơ sơ.
Cụ mua thịt tươi nhưng chở bằng xe máy, cụ cứ dậy sớm ra các đường gần chợ, xem con lợn được chở ntn.
Sạp và thớt chặt thịt tối chuột có chạy lổm ngổm và chó mèo có liếm không?
Cụ cứ nhìn phòng chặt thịt chế biến của các siêu thị lớn xem có hiện đại, sạch sẽ, vệ sinh bằng sản phẩm hoá chất chuyên dụng k?
Trong chung cư em có nhà bán thịt, em để ý chỉ dùng mỗi chai dầu rửa bát vệ sinh đa năng hết :|
Các siêu thị lớn họ dùng hoá chất cũng là đạt chuẩn NFS....
Nói chung là sẽ có tiêu chuẩn cao hơn, sạch sẽ an toàn hơn.
Tủ đựng thịt của họ chả có con ruồi nào...
Tất nhiên chi phí đó quy vào giá hết.
Còn tất nhiên sẽ có chỗ làm đểu làm tốt, nhưng nói thịt ngoài chợ thường mà sạch hơn thịt trong siêu thị thì quá sai.
Đến hàng tạp hoá cũng vậy thôi, sát đường thì bụi bặm đầy, cụ mua gói bim bim ngoài đường cho con ăn cũng phải lau bụi trước khi xé mới an toàn :D còn trong các siêu thị hay chỗ có đầu tư lớn sẽ khác...
Tất cả vẫn quy vào giá thôi.
Còn như còm trước, mỗi người một cách tiêu dùng, khó so sánh ai hơn ai.

Phucyenxanh

Xe điện
Giá cụ còn ko để ý thì có khi hết date cụ cũng ko biết, chưa nói các thành phần phù hợp cho con cụ, công dụng bla chắc chắn ko biết luôn. Chắc cụ mua theo hứng hoặc theo đám đông là chính, haiz

Linh Bê Tha

Xe container
Website
www.otofun.net
Phương pháp thanh trùng của ông Pát tơ chỉ cần đun ở 80 độ trong 30p là sạch mọi vi trùng rồi cụ ạ .
Thế nên đến nơi lạ em chỉ ăn món nóng , không bao giờ ăn đồ nguội .
Không phải tất cả đều vệ sinh bằng đồ nóng được :)) thế nên mới sinh ra các sản phẩm có tiêu chuẩn an toàn cho thực phẩm mà cụ :D Các sản phẩm được chứng nhận bởi bọn này đều giá cao hơn hàng thường :D http://www.nsf.org/

Giá cụ còn ko để ý thì có khi hết date cụ cũng ko biết, chưa nói các thành phần phù hợp cho con cụ, công dụng bla chắc chắn ko biết luôn. Chắc cụ mua theo hứng hoặc theo đám đông là chính, haiz
Tiền không mua được sức khỏe, haiz

QuangSunlight

Xe điện
Ông thớt tính cũng như liền bà, làm gì có ai đi thêm 2.3km để mua rẻ 10k.
3 năm trước em từng đi xe bus đến big c ( hồi đấy bigc hỗ trợ tiền vé xe bus nếu mua hàng từ 500k trở lên ) để mua 20 thùng bia về uống dần và biếu tết họ hàng . Mỗi thùng rẻ hơn đại lý gần nhà 10k , tính ra tiết kiệm được 200k :))

Minx

Xe hơi
Mình để ý, có mấy nam nhi đại trượng phu (online cũng có offline cũng có), thuộc giá hộp sữa, cân thịt của từng siêu thị, cửa hàng. Họ có thể đi thêm 2, 3 km để mua 1 hộp sữa rẻ hơn chỗ gần khoảng 10k, hay vào siêu thị nọ kia chỉ vì ở đó cân thịt rẻ hơn chỗ khác 10k.

Giả sử họ đi chợ hết 500k, thì tiết kiệm được khoảng 30 - 40k.

Mình thì lại khác, thi thoảng đi chợ đỡ vợ hay tiện đường mua hộp sữa, chai nước cho sắp nhỏ trong mấy siêu thị, cửa hàng có niêm yết giá đàng hoàng, mua cái gì về ai hỏi bao nhiêu, thật chẳng bao giờ biết luôn, cần thì nhặt thôi, không bao giờ coi giá.

Mình tiêu xài vậy hoang phí quá không các bác?
Cụ thế là bình thường, em hoang phí hơn cụ nhiều :)

yoko_pro

Xe buýt
Em có thể vứt một đống tiền mua vô tội vạ linh tinh, nhưng lại có thể đi hàng mấy chục km chỉ để mua một thứ linh kiện điện tử, điện thoại đáng giá mấy chục k. Tiền xăng đã ối giời ơi rồi. Nhưng em lại nghĩ như thế là ko hoang phí. Bởi vì tiền dành cho những sở thích như vậy còn ít hơn tiêu xài thứ khác: nhậu nhẹt, gái gú chẳng hạn.
Cho nên tiết kiệm hay hoang phí là do quan niệm thôi, ko thể lấy một sự việc cụ thể để đánh giá được.

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
em thì biết có một loại trả giá rất kinh nhưng hok bao h lấy tiền thừa cơ!