Thảo luận Minigame: Biết cách Toyota chuyển mình tại VMS 2022 trúng ngay giải tiền mặt lên đến 3.000.000đ

lengochoavn

Xe tải
Câu 4 này có vẻ khoai. Có phải là ẻm Cẩm Ly phải không các cụ
Em nghĩ là A. Vì Cẩm Ly mãi về sau mới có Hybrid. Con Hybrid đầu tiên cũng như thành công nhất là em Prius. Trên đất mẽo em nó rất đc ca tụng

luong64qhqp

Xe tải
Em cũng nghĩ là Prius
Em vào hóng kết quả đầy đủ :3. Em góp câu số 4. Ở nước ta Toyota giờ mới du nhập dải sản phẩm Hybrid vào chứ ở Mỹ hay Thái họ bán lâu rồi. Em nhớ không nhầm thì chiếc Prius của Toyota là chiếc xe dùng công nghệ Hybrid bán chạy nhất của hãng. Không chỉ vậy, chiếc Prius là chiếc xe dùng công nghệ Hybrid bán chạy nhất thế giới luôn

mminh0585

Xe tải
Xe hybrid với xe thuần điện đúng là văn minh nhưng em thấy xe điện còn nhiều vấn đề lắm, nếu muốn thay đổi cái mới thì mua Hybrid

mrhieu123

Xe tải
Xe hybrid với xe thuần điện đúng là văn minh nhưng em thấy xe điện còn nhiều vấn đề lắm, nếu muốn thay đổi cái mới thì mua Hybrid
Xe điện em thấy cũng được nhưng vấn đề chủ chốt của xe điện em thấy là trạm sạc hiện tại đang không đáp ứng được nhu cầu, thời gian sạc cũng lâu mà quãng đường sử dụng cũng không được nhiều. Bao giờ 1 lần sạc đi được tầm 500km thì em thấy lúc đấy xe điện mới ổn ổn để người dùng sử dụng. Chứ hiện tại Hybird là phương án tốt nhất

nam152

Xe buýt
Xe điện em thấy cũng được nhưng vấn đề chủ chốt của xe điện em thấy là trạm sạc hiện tại đang không đáp ứng được nhu cầu, thời gian sạc cũng lâu mà quãng đường sử dụng cũng không được nhiều. Bao giờ 1 lần sạc đi được tầm 500km thì em thấy lúc đấy xe điện mới ổn ổn để người dùng sử dụng. Chứ hiện tại Hybird là phương án tốt nhất
Đi Hybrid hay mà cụ, nhất là thời điểm hiện tại khi mà giờ Toyota mới đang dần đưa các dòng xe Hybrid vào dần thị trường của ta nên nhiều khuyến mại và ưu đãi hơn. Chứ như Thái Lan thì gần như bán xe Hybrid như bán xe xăng rồi

Ngocduyet97

Xe tải
Đến chỗ đỗ xe còn chả có nữa là xây trạm xạc, với lại sạc xe điện hiện tại chưa nhanh, nói chung em cũng thấy xe Hybrid thiết thực với Việt Nam ta hơn

nhatminhzzz

Xe tải
Hình như năm nay Toyota mang Camry Hybird về nữa hay sao ấy CCCM, dần Hybird sẽ phổ cập như xe xăng thôi. Em cũng thấy đi kiểu vừa xăng vừa điện này hay, chả cần dây dợ loằng ngoằng gì, đi đâu cũng chả phải ngó nghiêng tìm chỗ sạc. Tiện đủ đường mà lại còn tiết kiệm hơn xe xăng

ntpt38

Xe tải
Hình như năm nay Toyota mang Camry Hybird về nữa hay sao ấy CCCM, dần Hybird sẽ phổ cập như xe xăng thôi. Em cũng thấy đi kiểu vừa xăng vừa điện này hay, chả cần dây dợ loằng ngoằng gì, đi đâu cũng chả phải ngó nghiêng tìm chỗ sạc. Tiện đủ đường mà lại còn tiết kiệm hơn xe xăng
Em cũng đang nhắm mua 1 ẻm Hybird vì hiện tại xe em để dưới tầng 1, ngăn cách với phòng khách chỉ bằng vách kính nên mỗi lần đánh xe ra ngoài là phòng khách ngập mùi xăng, cũng tính mua xe điện rồi nhưng nghĩ dây dợ loằng ngoằng chả biết khi nào cháy nổ. Tốt nhất vẫn là hybrid

OMG.Hung

Xe tải
Câu 3 em chọn D. Hình như trong đám này có mỗi Veloz Cross là đang nhập indo, số còn lại sản xuất lắp ráp trong nước hết lâu rồi
Em cũng hóng Veloz Cross sản xuất và lắp ráp trong nước. Ẻm này nhiều người mua, cháy hàng từ đầu năm tới giờ do nhập khẩu Indo nguồn cung không đáp ứng kịp nguồn cầu trong nước. Hình như danh sách xếp hàng đón em nó giờ phải dài đến cuối năm 2023 rồi.

phamthuong0909

Xe buýt
Em cũng hóng Veloz Cross sản xuất và lắp ráp trong nước. Ẻm này nhiều người mua, cháy hàng từ đầu năm tới giờ do nhập khẩu Indo nguồn cung không đáp ứng kịp nguồn cầu trong nước. Hình như danh sách xếp hàng đón em nó giờ phải dài đến cuối năm 2023 rồi.
Đúng rồi đấy cụ, em cũng ưng em Veloz Cross nhưng phải đợi lâu quá, em nó mà lắp ráp, sản xuất trong nước thì em cũng bon chen làm 1 chân xếp hàng. Giá khả năng sẽ tốt hơn mà thời gian nhận xe lại nhanh hơn

pqchien

Xe buýt
Đúng rồi đấy cụ, em cũng ưng em Veloz Cross nhưng phải đợi lâu quá, em nó mà lắp ráp, sản xuất trong nước thì em cũng bon chen làm 1 chân xếp hàng. Giá khả năng sẽ tốt hơn mà thời gian nhận xe lại nhanh hơn
Em Veloz Cross đúng ngon, tiền vừa phải nhưng option, trang bị an toàn như xe sang. Càng ngày Toyota càng biết chiều chuộng người dùng

QV.BTM

Xe tải
Tính ra Toyota vào Việt Nam cũng phải ngót nghét gần 3 chục năm rồi đấy CCCM à, có số có má phết

rodi002

Xe buýt
Tính ra Toyota vào Việt Nam cũng phải ngót nghét gần 3 chục năm rồi đấy CCCM à, có số có má phết
phải tầm đấy đấy cụ, một tượng đài. Bảo sao dân ta chuộng Toyota thế

ruby thiet

Xe buýt
Em thấy năm nay hình như Toyota còn mang ẻm BZ4X đến VMS nữa. Quả này chắc định hướng tương lai của Toyota Việt Nam là những mẫu xe điện hóa, thân thiện với môi trường rồi. Cái này em nhiệt liệt ủng hộ

Son.Goku

Xe tải
Em thấy năm nay hình như Toyota còn mang ẻm BZ4X đến VMS nữa. Quả này chắc định hướng tương lai của Toyota Việt Nam là những mẫu xe điện hóa, thân thiện với môi trường rồi. Cái này em nhiệt liệt ủng hộ
Tính ra ở Việt Nam em cũng thấy xe thuần điện như Vin không ổn lắm. Trước em mượn con E34 đi 1 tuần rồi, lúc nào cũng phải ngó nghiêng xem ở đâu có trạm sạc, rất phiền . Hybrid em vẫn thấy tối ưu nhất

songsong

Xe buýt
Hybrid ở mình thì còn mới chứ ở Thái họ đi từ bao giờ rồi. Vừa bảo vệ môi trường, vừa tiết kiệm nhiên liệu. Như em corolla cross hybrid ấy tuy ban đầu phải mua đắt hơn 1 tý nhưng tiêu thụ đường hỗ hợp chỉ loanh quanh 3-4l/100km thì với giá xăng tăng như giá vàng như hiện tại thì tầm 3 4 năm là thu hồi được số vốn đầu tư ban đầu. Tính ra còn chưa hết thời gian bảo hành

sweetlightvn

Xe buýt
Em cũng hóng VMS, năm nay có mấy mẫu xe điện nhìn khá hay ho. Nhưng em nghĩ Việt Nam ta giờ chưa phải lúc phát triển mảng xe điện do nền tảng chưa vững nhất là khoản trạm sạc hiện tại thiếu rất nhiều, tính ra em thấy xe Hybrid phù hợp với Việt Nam mình hơn