Thảo luận Mit Attrage-2017 hay Grand i 10-2017

Fedora

Xe tải
Ngoài các yếu tố kỹ thuật thì theo e cảm giác đi xe nhật cũng thấy sang cái thằng người hơn đúng ko cccm.
Em thì chả nghĩ vậy. Với em nó là vấn đề chất lượng, em đã từng chạy 2 con Kia, đồ rẻ thì rẻ thật, lại dễ kiếm nữa chứ, mấy cái vớ vẩn như cái khóa nắp bình xăng, gọi phát là có, nhưng mà tuổi thọ ngắn, so với phụ tùng Nhật hay Đức thì thua xa (Mỹ thì em chưa sở hữu con nào nên ko biết)

Theo suy nghĩ của em có 3 lý do để chọn mua Attrage CVT và 3 lý do để chọn mua i10 AT, các cụ tham khảo:
3 lý do để mua Attrage:
- Hyundai i10 có trọng tâm hướng tới là thị trường cấp thấp, đó là các nước đang phát triển như Ấn Độ, Việt Nam và các nước châu Phi, Mitsubishi Attrage thì cao hơn như Thái Lan, Philippin, Australia. Do đó chất lượng sản xuất của Attrage chắc chắn được chú trọng hơn, thực tế cũng cho thấy Attrage không gặp nhiều lỗi vặt như i10.
- Attrage sản xuất nhằm thẳng vào mục tiêu tiết kiệm nhiên liệu, tiện dung và thực tế cũng cho thấy nó đúng như vậy. Ngoài ra còn có đặc trưng chung của xe Nhật là bền bỉ - đặc tính này các hãng xe HQ chưa chứng tỏ được.
- Tham chiếu chéo: trước 2014, tại thị trường Mexico hãng Dodge (hãng con của Chrysler) bán dòng xe Dodge Attitude thực chất là sản phẩm dạng rebaged của Hyundai Accent. Tức là Dodge Attitude ở giai đoạn này chính là Hyundai Accent đóng logo của Dodge.
Từ 2015, Dodge đã chọn Mitsubishi là đối tác sản xuất, và Attrage chính là chiếc xe được chọn để thay thế cho Hyundai Accent trong tên gọi Dodge Attitude.
Rõ ràng xét về các thông số kỹ thuật như kích thước, dung tích... thì rõ ràng Attrage không thể so sánh với Accent được. Do đó việc Attrage được chọn để thay thế cho Accent đóng vai Attitude chứng tỏ Dodge rất tin tưởng vào Attrage.
3 lý do để chọn mua i10:
- Mặc dù i10 có một số lỗi nhưng về cơ bản đó không phải là các lỗi nghiêm trọng và có thể khắc phục được qua các điểm bảo hành của hãng, i10 cũng không phải là Tata Nano hay Lifan của TQ, uy tín thương hiệu của Hyundai sẽ đảm bảo i10 ít nhất cũng phải là một chiếc xe đạt yêu cầu về chất lượng sản xuất.
- Giá rẻ hơn đáng kể so với Attrage mà tiên nghi đầy đủ hơn.
- Hệ thống dịch vụ sau bán hàng của Hyundai bao phủ toàn quốc, các dịch vụ khác từ cái nhỏ nhất như tư vấn trên các diễn đàn thì Hyundai luôn làm tốt hơn Mitsubishi rất nhiều
Cụ phải nói là quá chuẩn

Cụ khiêm tốn rồi :D ,em hỏi chút cụ hạng A cụ thích xe nào, hạng B cụ thích xe nào , cụ chia sẻ ít thông tin cho em tham khảo được ko ạ, kính cụ vokla
Nếu hạng A cụ nên chọn I10 hoặc Mirage, còn hạng B thì hơi khó khăn để chọn hơn cụ ạ. City, Accent, Rio... toàn nhập khẩu, giá cả tương đương nhau, nên tùy vào sở thích hay thị hiếu của bác thôi.

sac150029

Xe tải
Nếu hạng A cụ nên chọn I10 hoặc Mirage, còn hạng B thì hơi khó khăn để chọn hơn cụ ạ. City, Accent, Rio... toàn nhập khẩu, giá cả tương đương nhau, nên tùy vào sở thích hay thị hiếu của bác thôi.
Accent vs city là lắp ráp cụ có chút nhầm lẫn ko đấy :D,

supperspeed

Xe đạp
E nghĩ Attrage có vẻ đẹp hơn chút, mà dòng xe Nhật nên cũng yên tâm hơn
Bây giờ giá đang tốt, lại còn được bốc thăm 6-18tr (tiền mặt)
Mong cụ chủ mau có vợ 2 sớm nhá <3
cụ này nói đc đấy, các cụ mua xe mitsu cứ ra giải phóng gía đang tốt mà mấy cụ sâu cũn Nhiệt tình :)))))

thediepnd

Xe tải
các cụ có biết. là Attrage đang có giá tốt lắm k? lại con đc hỗ trợ hết mức. nhanh tay nhé.

uynguyen

Đi bộ
Theo suy nghĩ của em có 3 lý do để chọn mua Attrage CVT và 3 lý do để chọn mua i10 AT, các cụ tham khảo:
3 lý do để mua Attrage:
- Hyundai i10 có trọng tâm hướng tới là thị trường cấp thấp, đó là các nước đang phát triển như Ấn Độ, Việt Nam và các nước châu Phi, Mitsubishi Attrage thì cao hơn như Thái Lan, Philippin, Australia. Do đó chất lượng sản xuất của Attrage chắc chắn được chú trọng hơn, thực tế cũng cho thấy Attrage không gặp nhiều lỗi vặt như i10.
- Attrage sản xuất nhằm thẳng vào mục tiêu tiết kiệm nhiên liệu, tiện dung và thực tế cũng cho thấy nó đúng như vậy. Ngoài ra còn có đặc trưng chung của xe Nhật là bền bỉ - đặc tính này các hãng xe HQ chưa chứng tỏ được.
- Tham chiếu chéo: trước 2014, tại thị trường Mexico hãng Dodge (hãng con của Chrysler) bán dòng xe Dodge Attitude thực chất là sản phẩm dạng rebaged của Hyundai Accent. Tức là Dodge Attitude ở giai đoạn này chính là Hyundai Accent đóng logo của Dodge.
Từ 2015, Dodge đã chọn Mitsubishi là đối tác sản xuất, và Attrage chính là chiếc xe được chọn để thay thế cho Hyundai Accent trong tên gọi Dodge Attitude.
Rõ ràng xét về các thông số kỹ thuật như kích thước, dung tích... thì rõ ràng Attrage không thể so sánh với Accent được. Do đó việc Attrage được chọn để thay thế cho Accent đóng vai Attitude chứng tỏ Dodge rất tin tưởng vào Attrage.
3 lý do để chọn mua i10:
- Mặc dù i10 có một số lỗi nhưng về cơ bản đó không phải là các lỗi nghiêm trọng và có thể khắc phục được qua các điểm bảo hành của hãng, i10 cũng không phải là Tata Nano hay Lifan của TQ, uy tín thương hiệu của Hyundai sẽ đảm bảo i10 ít nhất cũng phải là một chiếc xe đạt yêu cầu về chất lượng sản xuất.
- Giá rẻ hơn đáng kể so với Attrage mà tiên nghi đầy đủ hơn.
- Hệ thống dịch vụ sau bán hàng của Hyundai bao phủ toàn quốc, các dịch vụ khác từ cái nhỏ nhất như tư vấn trên các diễn đàn thì Hyundai luôn làm tốt hơn Mitsubishi rất nhiều
Attrage có bán ở thị trường cấp cao là Bắc Mỹ (Canada, USA, Mexico) nữa nhé bác. Với tên gọi là Mirage G4.
https://www.mitsubishi-motors.ca/en/vehicle/showroom/mirage-g4/2017/ => ở thị trường Bắc Mỹ còn có bảo hành cho hệ thống động lực là 10 năm/160.000 km.

x2bx2

Xe buýt
Attrage có bán ở thị trường cấp cao là Bắc Mỹ (Canada, USA, Mexico) nữa nhé bác. Với tên gọi là Mirage G4.
https://www.mitsubishi-motors.ca/en/vehicle/showroom/mirage-g4/2017/ => ở thị trường Bắc Mỹ còn có bảo hành cho hệ thống động lực là 10 năm/160.000 km.
Em biết điều này, ý của em trong post trước là "thị trường trọng tâm" chứ không phải là các nơi nó được bán ra.
Bắc Mỹ không phải là thị trường trọng tâm của Attrage. Mitsubishi đưa Attrage vào Mỹ là đã xác định nó sẽ nằm trong nhóm những chiếc xe có giá rẻ nhất tại đó, doanh số bán hàng của dòng này không nhắm vào mục tiêu giành thị phần hay quảng bá mà chỉ đảm bảo sẽ lấp nốt vào phần còn lại để các nhà máy tại Thái Lan luôn chạy hết công suất.
Cũng như i10 có có bản cho châu Âu, yếu tố an toàn ở phiên bản này được chú trọng hơn (cùng vài thứ khác) nhưng nó vẫn không thay đổi bản chất đại trà của i10 là phục vụ các thị trường cấp thấp.
Việc Mitsubishi đưa Attrage vào Mỹ cũng đồng nghĩa phải bắt nó chịu thiệt thòi bởi văn hóa xe hơi ở Mỹ vốn không chuộng những chiếc xe nhỏ, có thể sẽ bất lợi trong các đánh giá tiêu dùng như nhiều chiếc cùng hạng đã gặp phải.
Tuy nhiên, sự có mặt của Attrage tại Mỹ cũng là một chỉ dấu cho thấy nó có chất lượng sản xuất đảm bảo các yêu cầu khắt khe tại thị trường Mỹ.

cityman.vn

Xe hơi
Cháu vote cho Attage, hai con này nhìn dáng Sedan thì ATT đẹp hơn hẳn

Tung.ViosECVT

Xe hơi
Em thì thích ất tra hơn, nhưng tiền thì chỉ đủ i10, đau thật

thediepnd

Xe tải
Xe Attcrage là phân khuc cao hơn i10. sét về giá trị thì lúc sản xuất ra xe I10 giá rẻ. còn Attrage sản xuất ra đắt gấp 3 gấp 4. các cụ đánh giá xem. còn trang thiết bị trên xe còn chưa tính 2 con khác nhui lắm. chất lượng xe cụ nào đi rồi cho ý kiến. ai cần thông tin lh: 0962.842.198

Mesh

Xe buýt
Attrage ngon hơn chứ. Xe Nhật nhập Thái, hộp số CVT

Mitsuno1

Xe đạp
e quan tâm Attrage chứ cụ, e ko quan tâm Mirrage lắm vì đúng là vẻ bề ngoài xấu thật.
Cụ nghiêng về Attrage là đúng. Em có ông anh đang muốn bán ẻm Attrage MT, màu bạc, 4 vạn để nâng đời xe lên Out. Cụ mợ nào có nhu cầu alo em 0922.526.291

Ngọc Ngây Ngô

Xe đạp
Website
www.facebook.com
Em đang làm ở Mit nhưng cũng có chút "thâm niên" chạy taxi trên chiếc i10 hatchback 1 năm nên muốn chia sẻ chút để cụ xem xét và cân nhắc. i10 đi êm hơn Attrage. Tuy nhiên thì điều hòa i10 làm mát yếu. i10 MT cho cảm giác ra vào số cũng như chân côn tốt hơn 1 chút so với Attrage MT nhưng dải tỷ số truyền không tốt như Attrage MT. i10 nhiều nút bấm hơn nhưng hay bị lỗi. Xe em trước đây mới mua về bị lỗi phao xăng, phải chờ 4 tháng mới có phao xăng để thay, Tết vừa rồi về chạy lại chiếc i10 đó (đã sang tên cho chú ruột để chạy taxi tiếp -odo là 12 vạn) thì thấy xe bị giật giật khi tăng tốc. tuy nhiên thì côn-ga-số vẫn rất ngọt.

Dĩ nhiên quan trọng nhất vẫn là cảm nhận thực tế của cụ. Em làm ở Mit vì đơn giản là vì em thích chiếc xe có khá nhiều duyên nợ với em - chiếc Pajero Sport :D:D:D

pnbinh

Xe hơi
Các cụ ko biết chứ giá 2 con att và i10 ngang nhau, nếu chịu khó tham khảo và làm giá thì bằng giá i10 lun(i10 chỉ làm giá khoảng 10tr là kịch)