Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Hanoi Auto

Xe tải
Km12, Quốc Lộ 32, Phú Diễn, Bắc Từ Liêm, Hà Nội
Website
www.facebook.com

Truong-car

Xe tải

Cho nhà cháu tham gia với ạ .

savagecrazy

Xe hơi
Các cụ sale cho em hỏi dạo này Mit định ko bán dòng O.S ở VN nữa hay sao mà ko thấy xuất hiện trong quảng cáo các dòng xe của Mit gần đây? Em định thời gian tới sẽ lấy con này mà thấy tình hình có vẻ hơi phân vân :))

datto70

Xe điện
Các cụ sale cho em hỏi dạo này Mit định ko bán dòng O.S ở VN nữa hay sao mà ko thấy xuất hiện trong quảng cáo các dòng xe của Mit gần đây? Em định thời gian tới sẽ lấy con này mà thấy tình hình có vẻ hơi phân vân :))
Bán hàng kiểu sôi đỗ mà, trước bán Joli, lacer, gran ... sau đó bỏ bẵng, bây giờ quay lại bán os sport một thời gian doanh số thấp quá ( 20-25 xe/ tháng), lại bỏ. Hiện giờ bán con 7 chỗ nhập thôi 1 giàn điều hòa, bản 5 chỗ này thôi rồi thì phải

tunglinhth

Xe đạp
Thôi thật các cụ ạ, bán nốt mấy em tồn thôi. Hôm nọ em có vào comment hỏi trong trang của Mitsubishi Motors VietNam thì bị xóa comment luôn. Liên quan đến việc "khai tử OS và hạn chế hỗ trợ hậu mãi không"! :))

savagecrazy

Xe hơi
Hehe, thế tình hình này em phải bỏ giấc mộng OS vậy. Hơi tiếc vì trong các con SUV cỡ nhỏ em thích con này nhất. Các cụ thông thái cho hỏi có lựa chọn nào tương tự không ạ (Kích thước xe tầm 4,3mx1,8m đổ về vì ngõ nhà em hơi nhỏ)

siublack

Xe tải
Hehe, thế tình hình này em phải bỏ giấc mộng OS vậy. Hơi tiếc vì trong các con SUV cỡ nhỏ em thích con này nhất. Các cụ thông thái cho hỏi có lựa chọn nào tương tự không ạ (Kích thước xe tầm 4,3mx1,8m đổ về vì ngõ nhà em hơi nhỏ)
Cụ nghiên cứu em Subaru Forester đi ạ, xe ngon, máy khoẻ, bền đẹp và có bảo hành bảo dưỡng free 5 năm.
Em chạy từ Pháp sang Đức con đó rồi, thấy gầm cao mini chả con nào vượt đc con đó.

savagecrazy

Xe hơi
Cụ nghiên cứu em Subaru Forester đi ạ, xe ngon, máy khoẻ, bền đẹp và có bảo hành bảo dưỡng free 5 năm.
Em chạy từ Pháp sang Đức con đó rồi, thấy gầm cao mini chả con nào vượt đc con đó.
Cảm ơn cụ, nhưng con này 1,4 củ tỏi, hơi quá tầm với của em ạ :D

savagecrazy

Xe hơi
Vẫn bán mà cụ, em thấy đại lý vẫn có xe và trên trang chủ trong phần sản phẩm vẫn list Out Sport
http://www.mitsubishi-motors.com.vn/home/
Vâng, bán thì vẫn bán nhưng kiểu như là sẽ ko tiếp tục nhập xe mới về bán nữa mà chỉ bán cho hết xe tồn thôi cụ ạ. Nếu ko tiếp tục bán nữa thật thì em sợ các dịch vụ sau bán hàng cho dòng xe này và phụ tùng thay thế sẽ rất kém và khó tìm ạ.

hieumas

[Tịch thu bằng lái]
Ngõ nhỏ thế, cụ xoay sở kiều gì ợ. Chứ dòng Suv vừa vừa thì có Crv, i30, kia sportage, ..

savagecrazy

Xe hơi
Ngõ nhỏ thế, cụ xoay sở kiều gì ợ. Chứ dòng Suv vừa vừa thì có Crv, i30, kia sportage, ..
Vâng, thế nên em mới chỉ tìm xe dài tầm 4.3m đổ về thôi, như Outlander Sport này là vừa xinh. Crv 4.5m là em chịu ko chui vào nhà đc rồi ạ :)) Hiện Chevrolet mới ra con Trax thông số có vẻ ổn, không biết chạy thế nào?

feroza4x4

Xe máy
Vâng, thế nên em mới chỉ tìm xe dài tầm 4.3m đổ về thôi, như Outlander Sport này là vừa xinh. Crv 4.5m là em chịu ko chui vào nhà đc rồi ạ :)) Hiện Chevrolet mới ra con Trax thông số có vẻ ổn, không biết chạy thế nào?
Trax tương đương ecosport, riêng OS một mình một kiểu :D.
OS theo em ít được chuộng vì cốp bé hơn CRV, CX5 mặc dù tương đương chiều dài cơ sở. Vì vậy Mit ra Outlander bản 5 chỗ cạnh tranh trực tiếp, hơi dở tí là phần cấp thấp hơn ko giữ OS để cover khoảng giá.

supperspeed

Xe đạp
vẫn bán cụ ạ, hôm e qua ngắm em PS mới bên Giải Phóng vẫn thấy nó nằm chềnh ềng ở đấy, hỏi mấy cụ sale ở đấy thấy bảo bán nốt đợt này sau không nhập nữa

datto70

Xe điện
vẫn bán cụ ạ, hôm e qua ngắm em PS mới bên Giải Phóng vẫn thấy nó nằm chềnh ềng ở đấy, hỏi mấy cụ sale ở đấy thấy bảo bán nốt đợt này sau không nhập nữa
Em đã có lần bảo rồi Mis VN bán hàng kiểu sôi đỗ, 1 mẫu bán được hơn năm lại bỏ, sau nàu sửa chữa chắc khó, cứ bảo sao Toyota nhiều người mua.

savagecrazy

Xe hơi
Em đã có lần bảo rồi Mis VN bán hàng kiểu sôi đỗ, 1 mẫu bán được hơn năm lại bỏ, sau nàu sửa chữa chắc khó, cứ bảo sao Toyota nhiều người mua.
Vâng cái kiểu còn mấy con bán nốt rồi thôi thì các bác Mít cứ giữ lại mà dùng ạ :)) Em ko đủ liều chơi kiểu này. Sau này có sửa chữa bảo hành bảo tỏi gì lại đợi vài tháng các bác nhập đồ về thì em đi bằng nạng :))

lapaloma

Xe máy
Cụ làm con mini suv như ford EcoSport í hihi

vietinbanker

Xe máy
Kính chào các cụ, các cụ mua nhiều xe cho em hỏi, thường là xe mới tinh mình mua về, thì số km lúc nhận xe là 0 hay là có một số rồi, ví dụ 03-04km ah?
Cảm ơn các cụ :)
Cụ ơi, cũng còn tùy cụ ạ. Khi mua xe đúng là hên xui. Hôm trước em thử xe Mit ở Vinh Quang, cụ sale mới đầu bảo không có xe thử (em định nghía con Attrage) nhưng sau đó có một xe mới tinh của khách hàng làm xong phần độ nội thất, thế là em được đi thử xe đó luôn. Hóa ra em là người được bóc tem. Thế nhưng vẫn bị số km một số rồi cụ ạ. Đến em hoàn thành xong phần thử nữa là Odo của nó là 50 km. Nên em rất thấy phiền về cách sale Mit cho thử xe như thế. Xe người khác vậy, còn xe mình sao?

Barang

Xe máy
Chào các cụ. Em đang phân vân muốn tìm 1 em 7 chỗ và có đi thử OS và santafe. Cảm nhận em thấy thích OS hơn mặc dù option ít. Em có tìm hiểu thì thấy giá OS bên Mỹ chỉ bằng nửa em Santafe (24k vs 45k) nên đang lăn tăn là OS có đang bị đẩy giá cao quá ko?
Các cụ đi dòng Mit về sau sửa chữa kiếm đồ có mệt ko ạ