Mitsubishi Outlander Sport có hệ thống cân bằng điện tử không?

conco4mat

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi Mitsubishi Outlander Sport có hệ thống cân bằng điện tử không nhỉ.
Theo như bài đánh giá xe dưới đây thì không thấy có. Cháu chỉ thắc mắc là một xe được Mỹ đánh giá an toàn 5* mà lại không có hệ thống cân bằng điện tử thì cũng hơi lạ:

http://www.danhgiaxe.com/tu-van/so-sanh-mitsubishi-outlander-sport-va-mazda-cx-5-16729.htm

Cảm ơn các cụ.
vì sao nhiều xe khác phải gắn? Vì có khả năng trượt.
Ở Thái Lan, cao tốc 160km/h nhiều xe cũng chưa gắn thì ở việt nam, 120 130 cũng chưa cần thiết, dù nó làm an tâm hơn.
Xe Mit trọng tâm thấp nên tốc độ như thế này không xuất hiện khả năng trượt .

Bác để ý, các xe Việt nam thường không dùng công suất lớn lắm, vì nếu dùng công suất lớn, khả năng trượt sẽ xãy ra, phải lắp them chống trượt,đẩy giá xe lên cao, trong khi nhu cầu ít dùng đến. Như thế, khả năng trượt đã tính đến, bác an tâm. Một giai đoạn phát triển nào đó họ sẽ gắn thôi,

Chỉnh sửa cuối:

conco4mat

Xe tăng
Tính cách như cụ thì ko làm sale đc đâu :). KHÁCH HÀNG LUÔN ĐÚNG, chứ ko phải KH luôn là người thông thái, vì với sale như cụ, thông thái kiểu zì thì khách hàng cũng vào tròng cả thôi. Tôi hiểu về Mit, chỉ đủ để biết cụ chém gió chỗ nào. Đuối lý rồi, thì thôi là phải :)).
Sale, ko phải ko có người tốt và đàng hoàng, cầu thị. Nhưng dứt khoát, đó ko phải là cụ :)).
Bác ui, đôi co với cậu ấy làm gì. Mình vào đây thảo luận, không phải cãi nhau. Ai làm sai thì người ấy thiệt.

Isu_zu

Xe container
Thực ra e ko có ý đôi co, nhưng là sale mà coi thường khách hàng là ko chấp nhận đc. Còn quan điểm về an toàn, thì với em, quan trọng nhất vẫn là cái option ở giữa vô lăng và ghế lái, phỏng cụ! Cụ nói đúng, ai sai, người ấy thiệt :).

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Nhà cháu ngạc nhiên Saler như cụ mà vẫn tồn tại được nhỉ? Có lẽ khách hàng của cụ toàn là gà nên cụ mới tồn tại được đấy.
Xin lỗi cụ nói như ****, người dùng họ có quyền chọn mit, honda, toy... còn hãng xe hay sale như cụ quyền gì mà chọn người dùng? Ra sản phẩm hợp thị hiếu thì ăn cơm còn ko thì bốc **** mà ăn nhé.
Xin lỗi các cụ và các sale khác nhà cháu cũng đang quan tâm OS nên vào đây nhưng đọc comments của thằng sale này từ bỏ luôn ý định tìm hiểu os.
Cụ nói thế này thì đã rõ bản chất chỉ thích ngon - bổ - rẻ rồi.
Tiền ít nhưng cái gì cũng thích hít.
Cụ có giám chắc nhà cháu đưa bản full op về bỏ tiền mua ngay ko hay lại...
Hãy nhìn vào thực tại ở Việt Nam và sống là người Việt Nam. Đừng mơ là mình đang sống ở chỗ nào khác. Mình là người Việt Nam thì hãy giống người Việt Nam chứ đừng khác ...

jiulong

Xe tải
các cụ móc nhau gớm quá, em đọc mà thấy mùi thuốc súng, thật ra xe về xứ thiên đường cần quái gì nhiều thứ thế cho nó vướng :)) lắp vào rồi các cụ có dùng đến bao giờ đâu, tỉ như cái VSC ấy có mấy khi đạt đến tốc độ mà nó phải giúp đâu mà cần nó, túi khí thì lái xe thiên đường có bao giờ đâm đúng kỹ thuật cho nó nổ đâu.... vân vân và...vân vân. Các hãng xe ở VN nên học Toy ít thứ, ít hỏng, đủ dùng, bán chạy.

tuanhoang38

Xe máy
Em thấy các cụ đều là người đã dùng, đang dùng hoặc là sắp sửa sắm 1 em Mitsu về, chúng ta ở đây để trao đổi thông tin thui, không cần thiết phải cãi nhau như vậy đâu. Chúng ta cần thông tin chứ không cần tranh cãi :)
Em đồng ý với ý kiến của cụ, em cũng là sale nhưng em nghĩ sale là người tư vấn cho khách hàng hiểu thêm về sản phẩm của mình, quan trọng nhất vẫn là tôn trọng ý kiến và sự lựa chọn của khách hàng còn lại không nhất thiết phải cãi nhau về sản phẩm vì mỗi sản phẩm đều có ưu khuyết điểm riêng

GAT

Xe điện
Tỷ bạc mà ko có cân bằng điện tử thì ngu quá

GAT

Xe điện
Tỷ bạc mà ko có cân bằng điện tử thì ngu quá

Isu_zu

Xe container
Cái 968tr có đâu? option quan trọng về an toàn, sao ko đưa vào ngay từ đầu cho cái xe gần tỷ bạc? bị chê bai, zờ mới thêm! hay tại Toy nó ko có thì Mit cũng thế :)).

datphongnt

Xe đạp
Hầy, đọc cuộc tranh luận của mấy cụ mà cảm thấy cái mặt mo của thằng sale như em không biết để đâu, bác sale kia quá dở rồi =.=!

Isu_zu

Xe container
đúng là quá dở, tuy là lỗi của hãng nhưng chịu đòn vẫn là chúng em. Nhưng thật sự là về bản thiếu như trước thì số lượng xe bán được ở thị trường Việt Nam là tốt hơn. hợp với ví tiền người Việt hơn
Cụ vẫn không dám đối diện sự thật, mà tìm cách cho là ví tiền khách hàng mỏng, trong khi sự thật hoàn toàn không đúng. Để e tính cho cụ xem:
- Bản đủ, cũ 968tr (không có ASC và HSA). Bản mới 977.8tr có ASC và HSA, chênh nhau có 9.8tr, sao ko cho luôn vào từ đầu.
- Suy ra bản thiếu cũ 870tr, sao Mit không cho ASC và HSA vào, rồi cộng 9.8tr vào giá là 879.8tr? trong khi 2 cái này liên quan đến an toàn, quan trong hơn nhiều cái cửa sổ Panorama!
Về thương hiệu, Mit rất kém vs Toy và Honda, Nis, Mazda, cả ở Mỹ, châu Âu và trên toàn TG.
Về HS CVT-Invecs III của Mit, nói thật là đi ga đều thì ok, chứ với em, ko thấy sướng bằng AT 6 số. E chưa chạy CVT của Subaru, Niss, ko biết thế nào. Giờ thì Toy và Hon cũng có CVT, nhưng e chưa thử!
Ngoài cái form xe nhìn gọn và khỏe khoắn, e chả thấy ấn tượng zì ở cái OS sau 3 tháng sử dụng, nội thất đen sì, dễ bẩn. Đồng hồ trên HU sai 7 tiếng, chả biết chỉnh sao. GPS sau vài ngày ok, zờ cũng tèo, đứng im. Hy vọng là máy móc ko trục trặc zì.
Cảm giác chung, khi so với lúc mua LE 2011, thì ...chán (e ko nói cảm giác lái :) ). Hai lần đều mua xe mới cả.
E tuy nghèo lắm, ví mỏng tang, nhưng cũng cố để mua cái OS này xem Mit ra răng, vì chưa đi Mit bao h. Nhưng kết luận cuối cùng là Tệ!

Isu_zu

Xe container
Cụ đến bảo hành chưa??? Nếu chưa mời cụ qua Đại lý Mitsu gần nhất hoặc đến Đai lý đã mua để bảo hành, hoặc mời cụ qua Công Ty em, Công ty Cổ Phần Ô Tô Trung Thượng, địa chỉ: Km8+ 154 Đại Lộ Thăng Long, Hoài Đức, Hà Nội để bảo hành và khắc phục.
Rất mong cụ bớt chút thời gian để chúng em có thể kiểm tra xe cũng như phục vụ, chăm sóc khách hàng được tốt hơn.
Cụ sẽ là khách hàng đặc biệt của bên em, trước khi đến cụ gọi cho em trước 1 cái để bên em có thể phục vụ cụ được tốt hơn.
Số điện thoại của em ở phía dưới cụ nhá. .
Cám ơn thiện ý của cụ, e cũng bận, và vài cái lặt vặt ấy ko ảnh hưởng đến vân hành, chỉ ngứa mắt tí thôi :). Sẽ ghé cụ khi có dịp. Cá nhân e cũng muốn Mit mạnh lên, ít nhất tại VN, ko để anh cu Toy độc quyền bá đạo :)).
E rất thích form Grandis ngày xưa, và OS bây giờ, chỉ tiếc là Mít chưa chú ý đến chi tiết, có thể vì Mit Corp nó... quá to!

neo8840

Xe tải
Em rất cám ơn cụ đã ủng hộ Mitsu, xe Outlander 7 chỗ sắp về rồi đấy cụ ah, không kém Grandis đâu, cụ chờ nhá. Mà rất mong được mời cụ đến Showroom Trung Thượng xem xe, ktra, bảo dưỡng và ủng hộ Mitsu Trung Thượng nói riêng và ủng hộ Mitsu nhá
xe Outlander 7 chỗ sắp về là khi nào hả cụ

Vietkid

Xe điện
Cụ vẫn không dám đối diện sự thật, mà tìm cách cho là ví tiền khách hàng mỏng, trong khi sự thật hoàn toàn không đúng. Để e tính cho cụ xem:
- Bản đủ, cũ 968tr (không có ASC và HSA). Bản mới 977.8tr có ASC và HSA, chênh nhau có 9.8tr, sao ko cho luôn vào từ đầu.
- Suy ra bản thiếu cũ 870tr, sao Mit không cho ASC và HSA vào, rồi cộng 9.8tr vào giá là 879.8tr? trong khi 2 cái này liên quan đến an toàn, quan trong hơn nhiều cái cửa sổ Panorama!
Về thương hiệu, Mit rất kém vs Toy và Honda, Nis, Mazda, cả ở Mỹ, châu Âu và trên toàn TG.
Về HS CVT-Invecs III của Mit, nói thật là đi ga đều thì ok, chứ với em, ko thấy sướng bằng AT 6 số. E chưa chạy CVT của Subaru, Niss, ko biết thế nào. Giờ thì Toy và Hon cũng có CVT, nhưng e chưa thử!
Ngoài cái form xe nhìn gọn và khỏe khoắn, e chả thấy ấn tượng zì ở cái OS sau 3 tháng sử dụng, nội thất đen sì, dễ bẩn. Đồng hồ trên HU sai 7 tiếng, chả biết chỉnh sao. GPS sau vài ngày ok, zờ cũng tèo, đứng im. Hy vọng là máy móc ko trục trặc zì.
Cảm giác chung, khi so với lúc mua LE 2011, thì ...chán (e ko nói cảm giác lái :) ). Hai lần đều mua xe mới cả.
E tuy nghèo lắm, ví mỏng tang, nhưng cũng cố để mua cái OS này xem Mit ra răng, vì chưa đi Mit bao h. Nhưng kết luận cuối cùng là Tệ!
Mấy lỗi lặt vặt của cụ, hội OSC xử lý hết lâu rồi.

conco4mat

Xe tăng
Cái 968tr có đâu? option quan trọng về an toàn, sao ko đưa vào ngay từ đầu cho cái xe gần tỷ bạc? bị chê bai, zờ mới thêm! hay tại Toy nó ko có thì Mit cũng thế :)).
Khách hàng là thượng đế. Còn thực tế ; chỉ khi nào chạy toàn tải mới cần. 2.0 còn yếu lắm.

Mr.Định

Xe máy
OS có cả bản lắp ráp Việt Nam à các cụ? Em này tưởng nhập nguyên chiếc ạ?

Lê Hoàng CN

Xe buýt
các cụ móc nhau gớm quá, em đọc mà thấy mùi thuốc súng, thật ra xe về xứ thiên đường cần quái gì nhiều thứ thế cho nó vướng :)) lắp vào rồi các cụ có dùng đến bao giờ đâu, tỉ như cái VSC ấy có mấy khi đạt đến tốc độ mà nó phải giúp đâu mà cần nó, túi khí thì lái xe thiên đường có bao giờ đâm đúng kỹ thuật cho nó nổ đâu.... vân vân và...vân vân. Các hãng xe ở VN nên học Toy ít thứ, ít hỏng, đủ dùng, bán chạy.
Cái này cụ nói chưa chuẩn cụ ơi. Cả cân bằng điện tử và túi khí đều hoạt động ở tốc độ thấp hơn thế nhiều. Đi 40km/h va chạm túi khí vẫn nổ nếu nó đạt chất lượng y/c. Đi 50 km/h, hệ thống cân bằng điện tử vẫn phát huy tác dụng đấy ạ.