Thảo luận Mitsubishi Xpander 7 chỗ giá rẻ.

patrickpango

Xe máy
đối thủ với innova mà xe này giống siêu nhân quá

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ tính như thế này cho nhanh:
+ Giá mua 14K
+ Chi phí vận chuyển 2K
+ Chi phí và lợi nhuận nhà nhập khẩu 4K
+ Thuế TTĐB (nếu >2000 thì 45%, dưới 2000 thì 30%) tạm tính 45% vị chi là 9K
+ Thuế VAT 10% 29K x10 = 2,9K
Tổng các số trên thì giá xe sẽ rơi vào khoảng 720-750Tr
Giá mua không thể là 14k, 14.1 là giá bán lẻ của họ, bao gồm lợi nhuận của người bán hàng. Em nghĩ chỉ 13 là kịch
Phí vận chuyển không thể là 2k, 1k cả cont mà cho 2-3 xe. Giá cif sẽ tầm 14k. Thuế ttđb là 30% sẽ là 4.500, họ thừa hiểu vấn đề dung tích và mức thuế ttđb. Thuế vat sẽ là 1850usd
Giá thành sản phẩm sẽ là 20.300
Chi phí khác sẽ là 20.600. Mức lợi nhuận của mit vn và người bán lẻ là 3.500. Tổng giá hàng hóa sẽ tầm 24.000 là trong dự đoán

vertaq

[Tịch thu bằng lái]

grandis2012

Xe buýt
Các cụ cứ xem con Pajero Sport, giá xuất xưởng chỉ vào chưa đến 30k$, Thái bán 36k mà về xứ mình lên 60k đó. Ngoài thuế, phí cao ra còn do chính sách bán hàng của Mit VN nữa.
Em đang đi xe Mit, xe đi rất sướng nhưng cũng không thể ưng nổi chính sách bán hàng và dịch vụ sau bán hàng của Mit VN hiện nay. Đặc biệt giá phụ tùng quá cao so với giá hàng tự nhập, em thay đồ toàn tự ship Thái về, giá vẫn rẻ hơn nhiều hàng chính hãng của nhà Mit.
Có mạo phạm các cụ thông cảm, bỏ qua cho.

Xedap79

Xe đạp
Thuế về 0% thì con này ở VN giá sẽ ko đến 600 . Còn phí linh tinh để lăn bánh có tăng hay ko thì chưa biết... nếu cứ tính phí lăn bánh hiện tại thì con này xong xuôi 700 là đẹp. Ko biết hãng có mang nó về trong 2018 ko? Hóng quá.

KhanCp

Xe hơi
em chờ đợi này , nói thật là em có 700 rồi đợi ra xem thế nào quất thôi :v, em thì em thích everest 2.2 2017 2018 cơ nhưng ko đủ lực =)

PBHN

Xe tải
Theo cháu đc biết Mitsubishi Expander có 6 bản, nên giá cũng sẽ có sự chênh lệch giữa bản thấp nhất và cao nhất. Ở bản thấp nhất (MT) giá là 189.05mil Rupi Indo (cỡ khoảng 320mil VNĐ), bản cao nhất là 245.35mil Rupi Indo (cỡ khoảng 420mil VNĐ), không rõ về VN sẽ là khoảng bao nhiêu.
Mong là em nó sớm về Việt Nam và lăn bánh tầm 700mil cho bản cao nhất,... lúc đó thì em nó đừng hòng sổng đc với nhà cháu.

thanh040506

Xe trâu
Các cụ cứ xem con Pajero Sport, giá xuất xưởng chỉ vào chưa đến 30k$, Thái bán 36k mà về xứ mình lên 60k đó. Ngoài thuế, phí cao ra còn do chính sách bán hàng của Mit VN nữa.
Em đang đi xe Mit, xe đi rất sướng nhưng cũng không thể ưng nổi chính sách bán hàng và dịch vụ sau bán hàng của Mit VN hiện nay. Đặc biệt giá phụ tùng quá cao so với giá hàng tự nhập, em thay đồ toàn tự ship Thái về, giá vẫn rẻ hơn nhiều hàng chính hãng của nhà Mit.
Có mạo phạm các cụ thông cảm, bỏ qua cho.
Bây giờ thuế mình nk đang 30% mà, còn thuế TTDB, VAT nữa cụ ơi☺

grandis2012

Xe buýt
Bây giờ thuế mình nk đang 30% mà, còn thuế TTDB, VAT nữa cụ ơi☺
Em không rõ là cụ comment ý nào của em nhưng em thấy là giá Mit luôn ở trên trời so với mặt bằng chung. Cứ kiểu "cha vàng, mẹ bạc, con kim cương " ấy.
Đến khi ế chỏng ra mới bắt đầu tính chuyện giảm giá kích cầu. Lúc đó thì đã muộn!!!
Em thấy Mit VN thị phần đã ít, chính sách bán hàng gần như kiểu bán xe siêu sang, nhân viên bán hàng nghiệp vụ kém, dịch vụ hậu mãi rất dở!!! Thế thì khó có thể mở rộng thị phần dẫn đến chi phí bán hàng không giảm được.
Em nghĩ không nên viện dẫn các loại thuế, phí cao vì đều "khó người, khó ta" cả. Em thấy ở Thái dịch vụ của Mit chả kém hãng nào cả, chắc chỉ sau Toy và Honda thôi mà giá luôn mềm so với cùng phân khúc và số lượng xe chạy khá nhiều.
Mặc dù sản phẩm ngon đấy nhưng không phát triển được, mãi èo uột.
Các cụ có thấy thất vọng không khi Mit là một trong những hãng vào Việt Nam sớm nhất, có rất nhiều ưu thế mà bây giờ vẫn đì đẹt!!!
Thực lòng em vẫn luôn ủng hộ sản phẩm của Mit!!! Nếu các khía cạnh trên được cải thiện em nghĩ không chỉ em mà còn nhiều người khác ủng hộ nữa.
Sau comments này có lẽ nhiều gạch đá bay vào có thể của các cụ sâu hoặc các cụ khác nhưng em đành chấp nhận. Vì em nói thật lòng mình!!!!!

tab00

Xe điện
Em không rõ là cụ comment ý nào của em nhưng em thấy là giá Mit luôn ở trên trời so với mặt bằng chung. Cứ kiểu "cha vàng, mẹ bạc, con kim cương " ấy.
Đến khi ế chỏng ra mới bắt đầu tính chuyện giảm giá kích cầu. Lúc đó thì đã muộn!!!
Em thấy Mit VN thị phần đã ít, chính sách bán hàng gần như kiểu bán xe siêu sang, nhân viên bán hàng nghiệp vụ kém, dịch vụ hậu mãi rất dở!!! Thế thì khó có thể mở rộng thị phần dẫn đến chi phí bán hàng không giảm được.
Em nghĩ không nên viện dẫn các loại thuế, phí cao vì đều "khó người, khó ta" cả. Em thấy ở Thái dịch vụ của Mit chả kém hãng nào cả, chắc chỉ sau Toy và Honda thôi mà giá luôn mềm so với cùng phân khúc và số lượng xe chạy khá nhiều.
Các cụ có thấy thất vọng không khi Mit là một trong những hãng vào Việt Nam sớm nhất, có rất nhiều ưu thế mà bây giờ vẫn đì đẹt!!!
Thực lòng em vẫn luôn ủng hộ sản phẩm của Mit!!! Nếu các khía cạnh trên được cải thiện em nghĩ không chỉ em mà còn nhiều người khác ủng hộ nữa.
Sau comments này có lẽ nhiều gạch đá bay vào có thể của các cụ sâu hoặc các cụ khác nhưng em đành chấp nhận. Vì em nói thật lòng mình!!!!!
Đồng cảm với cụ. Là fan của Mit và Liverpool FC (chả liên quan lắm) em thấy mình bị chúng nó đối xử tệ bạc vãi đái.

thanh040506

Xe trâu
E còm ý này:
Theo như cụ giá xuất xưởng gần 30k thì e tính thuế NK 30%, thuế TTDB 50%, thuế VAT 10%, cộng chi phí, lợi nhuận nữa thì Mit bán 60k là bán lỗ đới☺

grandis2012

Xe buýt
E còm ý này:
Theo như cụ giá xuất xưởng gần 30k thì e tính thuế NK 30%, thuế TTDB 50%, thuế VAT 10%, cộng chi phí, lợi nhuận nữa thì Mit bán 60k là bán lỗ đới☺
Em nói là dưới 30k $ cụ ợ. Cụ có thể tính ngược ra giá gốc xuất xưởng tại Thái nhé (khoảng chưa đến 23 k$).
Cách tính theo link này : https://www.thaivisa.com/forum/topic/435479-taxes-on-cars-in-thailand/
Từ đó có thể tính ra giá bán tại xứ Vit nhà mình. Nếu đúng các chính sách như cụ thì cũng chỉ khoảng 45-50k $ thôi cụ ạ. Chưa kể là dù nhập Thái nhưng PSAN bán ở Vịt đã bị cắt nhiều options rồi cụ nhé. Khoản này nó về đâu???? Em hổng biết!!!
Kính cụ 1 ly!!!

grandis2012

Xe buýt
E còm ý này:
Cụ tham khảo thêm chênh lệch về options nhé.
Hàng Thái nhập:
https://mitsubishihaiphong.vn/thong-ky-thuat-mitsubishi-pajero-sport-2017-tu-dong-1-cau/amp/
Hàng Thái nội địa:
https://www.mitsubishi-motors.co.th/en/car/all-new-pajero-sport/compare