[Funland] MMO - Tổng hợp các kênh kiếm tiền Online hiện nay

muctimonline

Xe tải
Một kênh hàng khủng, phù hợp với tất cả mọi người mà chủ thớt quên không nhắc đến thật là thiếu sót lớn.

Đó là: Gõ capcha, khối người giàu lên nhanh chóng nhờ nó :D

Ngoài ra cũng khủng không kém là xem quảng cáo, trả lời khảo sát....
Cụ kinh qua rồi à

anh.tuan

Xe tải
Ad breaks kiểu như youtube. Đang trend ạ.

nguyendiepbk27

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Em dân idea và content, phim ảnh clip cái gì em cũng mần được :D
Ra tết em kiếm đội SEO nữa xem có kiểm trẹo đồng Mẽo được không :)

ekichi04

Xe tăng
Nội dung có bản quyền không cụ?
100% bản quyền của em. Em chuyên dậy, đào tạo, setup, cung cấp + tư vấn giải pháp, phân phối máy móc, bảo hành sửa chữa, nâng cấp hệ thống.... nói chung là phần nội dung thì không phải bàn. Tất cả về coffee & Bake. Từ nguyên liệu, máy móc, đào tạo nghề, kỹ thuật ....

hi cụ, năm sau e thầu phân phối đồ cho 1 thương hiệu mới, ko biết có kết hợp quảng bá trong nội dung clip youtube của cụ dc ko, cách thức và chi phí e xin cụ cái hẹn dc ko ạ
Em vẫn đang trong giai đoạn setup team để mở kênh. Chưa đến giai đoạn sale. Kế hoạch dự kiến phải sau 6/2019 hy vọng chạy ổn giai đoạn đầu.

sirius6688

Xe điện
Vì cháu ko có tool, phải list bằng tay và làm drop của amazon thì acc cũng dễ bị die lắm, cháu làm fba thì cũng ko cần nhiều acc làm gì, còn thời gian này gần như ko làm đc acc bán hàng mới nên 1 acc giá 15 20t là bt, làm 1 acc thì ko mất đồng nào bán đc 15t thì cháu bán thôi
Cụ reg được mà bán thì pro quá đó, cụ reg thêm cái Merch nha, e mua hết cụ acc FBA và MBA cụ nha

chipzing

Xe tải
Cụ reg được mà bán thì pro quá đó, cụ reg thêm cái Merch nha, e mua hết cụ acc FBA và MBA cụ nha
Thời gian này khó reg mà, cháu còn 4 acc nữa mà cũng đang muốn bán lấy xèng đây...Mà hên xui cháu túc tắc vẫn reg đc acc tầm 1 tháng đc 1 cái

selfer

Xe buýt
Đây, hình thức kiếm tiền này cực ngon nhưng chắc hiếm cụ biết nhỉ :D
Kiếm gần 40k$ nhờ upload 1 video, tự quay ở nhà :D
Món này chắc khối cụ o phờ nhà mình triển được đó, ý tưởng thì vô tận nhỉ :P :P

Ttkhoa

Xe đạp
Còn một cách nếu có kiến thức auto kiếm cũng ổn, đó là multi-acc. Có tầm 2-3 vạn acc rồi cúa có kèo là chiến (faucet, airdrop, ptc,...) Đợt rồi có bác chiến 3 vạn acc 1 trang được 40 btc trong 6 tháng

pstv

Xe tải
Đây, hình thức kiếm tiền này cực ngon nhưng chắc hiếm cụ biết nhỉ :D
Kiếm gần 40k$ nhờ upload 1 video, tự quay ở nhà :D
Món này chắc khối cụ o phờ nhà mình triển được đó, ý tưởng thì vô tận nhỉ :P :P
Cụ cũng nhanh nhạy gớm. :D Món này 1 triệu views được bao nhiêu thế cụ ạ?

motiva

Xe tải
Body vợ em mà đẹp như siêu mẫu thì em cũng rủ 2vc đeo mặt nạ tự sản xuất đới. :))
Thể loại phim này phải lâu một tí xem mới hay cụ ơi, chứ có 1 phút thì cụt hứng lắm.

km18 yenson

Xe buýt
Em đang buôn đồ SI kiện sll ko biết cụ có kết hợp với em ko giá em đảm bảo ok nhất thị trường

Cụ ném cho em ít giá với mẫu mã cụ thể dc ko?em cũng đang về mảng quần áo,cụ mật thư cho em nhá,xem thế nào

TyvaBeo

Xe đạp
forex là chuẩn nhất. nó chơi đòn bẩy làm đời mình 1 lên voi, 2 xuống chó

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Như tiêu đề, em mời các cụ cùng nhau thảo luận , có thêm kiến thức, cũng như học hỏi lẫn nhau về MMO (Make Money Online).
Em xin liệt kê một số kênh MMO em biết như sau:
1. Viết ứng dụng/ game: kiếm tiền qua hình thức chèn banner quảng cáo, thu phí thành viên/ phí quản lý/ phí bản quyền/ bán đồ vật phẩm..v.v
Ưu điểm: tiềm năng lớn mạnh nếu ứng dụng/ game có nội dung hay, thu nhập triệu đô là chuyện trong tầm tay.
Khó khăn: đòi hỏi kỹ năng lập trình tốt, ý tưởng sáng tạo độc đáo, cần có khả năng Marketing trong giai đoạn đầu push sản phẩm ra thị trường.
2. Xây dựng website/ Kênh Youtube: kiếm tiền thông qua hệ thống hiển thị quảng cáo GDN của Google hoặc kiếm tiền trực tiếp từ nhãn hàng..v.v.
Ưu điểm: Thu nhập cao, các bước setup ban đầu tương đối đơn giản.
Khó khăn: Đòi hỏi nội dung thu hút và có tính sáng tạo cao, để lớn mạnh cần có các kỹ năng SEO, Video Editor, Photoshop...
3. Tiếp thị liên kết: kiếm tiền thông qua tiếp thị và nhận hoa hồng khi bán được sản phẩm/ dịch vụ.
Ưu điểm: đăng ký và thực hiện dễ dàng, thu nhập rõ ràng thông qua số lượng sản phẩm bán được.
Khó khăn: quảng bá hiệu quả để bán được sản phẩm không hề đơn giản.
4. Giao dịch tiền ảo (trade coin): không chỉ có Bitcoin mà còn hàng nghìn coin khác nhau.
Ưu điểm: đăng ký dễ dàng, nhanh chóng, lợi nhuận tăng nhanh khi thị trường ủng hộ.
Khó khăn: thị trường phụ thuộc vào tâm lý và niềm tin của số đông, không có phương pháp đo lường chuẩn xác cho mỗi quyết định đầu tư. Đòi hỏi vốn đầu tư ban đầu và vì vậy hoàn toàn có khả năng mất vốn.
---- Mời các cụ thảo luận và bổ sung thêm
Em đang chơi kênh 2 được gần chục năm rồi: chủ yếu cho đăng bài trả xèng; kênh 4 cũng chơi và ổn định tinh thần khi thị trường lao dốc, hehe. (như mấy cụ OF bữa trước lập thớt BTC về 3000 mà em ôm lúc đó vào thì giờ đã lên hơn 4000 rồi đấy, :P)