MN Si AT 2016 máy có yếu

huke

Xe tải
E đang định lấy em này mới, nhưng nhà cũng hay đi đèo dốc chút
Xin các cụ 1 lời khuyên ạ

echnikj

Xe container
Xe mới dốc nào chẳng leo đc, cụ sợ giề

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Hôm leo núi, núi thật chứ không phải đường núi đâu, con i10 1.0 của thằng cậu phụt khói, nhưng Si AT của nhà cháu như đi chơi.

maiquang2505

Xe hơi
Con xe nhà e 1.1 full tải còn đi ầm ầm cụ chủ lo gì

santana189

Xe tải
giá tốt nhất bây h là bao nhiêu vậy các cụ, và đồ khuyến mãi gồm những gì vậy ạ. bản SI AT 2016 đấy ạ. e thấy mấy sale báo đồ km không giống nhau lắm ngoài thẻ vietmap, dán kính, thảm, Bh 1 năm còn những gì không ạ

huke

Xe tải
giá tốt nhất bây h là bao nhiêu vậy các cụ, và đồ khuyến mãi gồm những gì vậy ạ. bản SI AT 2016 đấy ạ. e thấy mấy sale báo đồ km không giống nhau lắm ngoài thẻ vietmap, dán kính, thảm, Bh 1 năm còn những gì không ạ
sau 6.9 có thay đổi về giá xe nên các show chuốt hết HĐ rồi cụ ạ. giá tốt nhất em nhận là 399, KM mấy thứ đó, cụ nào đòi hỏi thì có thêm cam lùi... :D
Cụ có bên nào giá tốt hơn ibox em với. e cũng đang tìm Si AT

ttdt1210

Xe máy
Em mới lấy xe hôm trước Si AT test full tải 5 người lớn luôn leo dốc vô tư cụ ạ bật điều hòa suốt hành trình máy Kappa 1.25 thế hệ 2 ngon lắm. Mà đấy là em vẫn đi D3 đấy nhé chuyển về D1 chắc leo khỏe nữa :D.

dt271008

Xe đạp
E cũng đang đi SI AT có chút cảm nhận ntn:
Nếu so với mấy cái tầm tiền nhỏ xinh thì con AT này chạy khá ổn leo dốc ngon hơn I10 ( ko thể đòi hỏi hơn vs tầm tiền mua SI xe mới phá trinh :)). Còn các cụ đừng so với mấy con chấm phẩy cao hơn.

Ps: nếu cụ chủ leo dốc nhiều có điều kiện cứ làm con bán tải ko phải lăn tăn đồi núi

beoweli

Xe buýt
Ừ, thì thế. Mình thấy nó vọt ăn đứt Vios.

Với lại khoái cái điều hòa Auto, mát thun cả rái.
Cụ cho e hỏi cái điều hoà au to cụ dùng thế nào ạ. E bấm auto nó hay đổi gió trong với gió ngoài, đi ức chế bị mùi cụ ạ. E chưa hiểu cơ chế auto của nó cho lắm

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho e hỏi cái điều hoà au to cụ dùng thế nào ạ. E bấm auto nó hay đổi gió trong với gió ngoài, đi ức chế bị mùi cụ ạ. E chưa hiểu cơ chế auto của nó cho lắm
Mấy cái ưu việt sau:
- Trước khi tắt máy khỏi phải tắt điều hòa
- Khi khởi động, điều hòa không hoạt động ngay đồng thời như điều hòa thông thường, khi động cơ vận hành ổn định rồi điều hòa mới hoạt động (sau vài chục giây)
- Tùy mức chênh lệch giữa nhiệt độ môi trường và nhiệt độ trong xe, điều hòa tự động lựa chọn mức làm lạnh và tốc độ quạt gió mạnh yếu khác nhau. Ví dụ khi xe đỗ dưới trời nắng nóng, sau khi khỏi động, điều hòa sẽ tự động hoạt động ở mức làm lạnh tối đa để nhanh chóng hạ nhiệt độ trong cabin, vài phút sau thì nó tự động giảm tốc độ quạt xuống và giảm xuống mức tối thiểu khi đã giảm xuống đến mức nhiệt độ đặt.
Tóm lại thế, việc điều chỉnh duy nhất phải làm là xoay núm để đặt nhiệt độ yêu cầu.

beoweli

Xe buýt
Nhưng cái vụ tự động lấy gió e trong ngoài e thấy ko ổn cụ ạ. Đường hn gió ngoài đi kinh lắm. Cụ ko bị ạ

KhoaiSan.2014

Xe máy
e bị suốt cụ ạ, đang đi thấy thôi thối mới để ý nó lấy gió ngoài :)) có hôm đi qua đoạn có khói tự nhiên thấy khét giật hết cả mình

Mr mam

Xe đạp
Mấy cái ưu việt sau:
- Trước khi tắt máy khỏi phải tắt điều hòa
- Khi khởi động, điều hòa không hoạt động ngay đồng thời như điều hòa thông thường, khi động cơ vận hành ổn định rồi điều hòa mới hoạt động (sau vài chục giây)
- Tùy mức chênh lệch giữa nhiệt độ môi trường và nhiệt độ trong xe, điều hòa tự động lựa chọn mức làm lạnh và tốc độ quạt gió mạnh yếu khác nhau. Ví dụ khi xe đỗ dưới trời nắng nóng, sau khi khỏi động, điều hòa sẽ tự động hoạt động ở mức làm lạnh tối đa để nhanh chóng hạ nhiệt độ trong cabin, vài phút sau thì nó tự động giảm tốc độ quạt xuống và giảm xuống mức tối thiểu khi đã giảm xuống đến mức nhiệt độ đặt.
Tóm lại thế, việc điều chỉnh duy nhất phải làm là xoay núm để đặt nhiệt độ yêu cầu.
Cái điều hòa auto nó có tác dụng là mình đặt bao nhiêu độ thì nó sẽ điều chỉnh mức gió cho đạt nhiệt độ đặt,khi đủ nó tự động tắt đh,còn cái gió trong ngoài thì khi chuyển auto nó tự chọn gió ngoài,nếu ko thích mình có thể chuyển gió trong.Các cụ thử xem,e nói có đúng ko,nếu đúng cho e xin chén diệu nhạt.

cuthang

Xe tải
Cái điều hòa auto nó có tác dụng là mình đặt bao nhiêu độ thì nó sẽ điều chỉnh mức gió cho đạt nhiệt độ đặt,khi đủ nó tự động tắt đh,còn cái gió trong ngoài thì khi chuyển auto nó tự chọn gió ngoài,nếu ko thích mình có thể chuyển gió trong.Các cụ thử xem,e nói có đúng ko,nếu đúng cho e xin chén diệu nhạt.
giờ em mới biết auto dh có tính năng như vậy.