Mở cốp từ xa cho Ab, SH2k13 giá 1 két bia, có cụ nào máu ko ạ

akitokiss

Xe tải
Sáng kiến của cụ nhìn hay thật nhưng chức năng này là tìm xe, ví dụ lúc cụ đi lễ hay đi đâu mà cần gửi xe, bọn trông xe nó dắt để chỗ khác cho gọn mà cụ pấm vào thì yên xe bật ra luôn ạ?gặp hôm trời mưa nữa thì......
Dù sao cũng rất khen tinh thần sáng chế của cụ ạ

boomsite

Xe máy
Vâng, Kính các cụ em thấy phạm vi tìm xe hình như chỉ được 50m thôi thì phải ạ. trong khi mình ấn tìm xe thì mình đã ở gần xe rồi, đâu còn sợ ai lấy mất đồ nữa ạ.

Cái này được cụ ạ, cụ chỉ mất 1 con chuột rút cửa xe và 1 dây phanh xe đạp là đủ. Xong cụ chỉ cần mang ra quán sửa xe nhờ người ta đấu mạch đóng điện cho chuột bằng nút đề từ xa là ok cụ ạ. Cách đặt chuột thì em sẽ up lên 1 cách nhanh nhất, mong các cụ đợi em ạ

Ý cụ là đóng công tắc phụ ntn ạ ? Nếu đóng rơ le hút xong nhả thì được ạ. Còn cụ muốn đóng để chống trộm hay ngắt mobin thì cụ phải chế thêm ạ.
ý mình là thế này nhé, như cái công tắc phụ chống mất cắp, mình dùng ấn nút tìm xe trên chìa khóa thì công tắc phụ đóng, lúc đó mới đề được, công tắc phụ vẫn đóng cho đến khi mình tắt máy đi, cụ có làm được không ạ ?

Cu_tí

Xe đạp
Thế này thì cũng hơi nguy hiểm nhỉ. Nhưng cũng rất hay. E rất thích

Battery_Low

Xe tăng
rất hay . cụ mầy mò ác quá :v

AcidS

Xe điện
Em thấy cụ nên chế sao cho tụi nó không thò tay vào ăn cắp đồ trong cốp (bẫy điện chả hạn) còn hơn làm cái này.

nivana_vn

Xe tăng
Cụ ơi. Thêm 1 vấn đề nữa là cụ dùng nguồn nuôi xi nhan để cấp mạch cho chuột rút. Vậy khi cụ rẽ phải or rẽ trái thì khóa cốp tự mở. Đến lúc xuống xe cụ ko để ý là nó bung lên ngay ạ.

nivana_vn

Xe tăng
Vâng, Kính các cụ em thấy phạm vi tìm xe hình như chỉ được 50m thôi thì phải ạ. trong khi mình ấn tìm xe thì mình đã ở gần xe rồi, đâu còn sợ ai lấy mất đồ nữa ạ.

ý mình là thế này nhé, như cái công tắc phụ chống mất cắp, mình dùng ấn nút tìm xe trên chìa khóa thì công tắc phụ đóng, lúc đó mới đề được, công tắc phụ vẫn đóng cho đến khi mình tắt máy đi, cụ có làm được không ạ ?
Em cũng đã làm được mạch như cụ nói. Nhưng vấn đề chính ở đây là khi cụ đề. Điện acquy sẽ tập trung hoàn toàn cho củ đề. Có hiện tượng sụt áp nên rơle bị ngắt. Ko đóng, ko đề đc. E dùng mạch ổn áp cho dùng rơle 5 VDC nhưng vẫn ko đc cụ nhé

qlevis

Xe điện
Cụ chủ hoành vãi.

NoAvatar

Xe tải

Cái này em thấy các cụ box PCX bên Biker có chế rồi đấy ạ. Họ dùng 1 con transito gì đó đấy ạ, cụ có cần để em ngồi tìm lại cho cụ ạ

Cụ ơi. Thêm 1 vấn đề nữa là cụ dùng nguồn nuôi xi nhan để cấp mạch cho chuột rút. Vậy khi cụ rẽ phải or rẽ trái thì khóa cốp tự mở. Đến lúc xuống xe cụ ko để ý là nó bung lên ngay ạ.
Dạ Kính cụ cái con rơle 5 chân làm nhiệm vụ đóng ngắt điện nuôi chuột đấy cụ ạ. Đó là lý do tại sao em dùng 1 đường ra ổ khoá đấy. Khi ngắt điện ổ khoá -> mạch đóng cho chuột. Khi mở chìa khoá -> mạch ngắt điện của chuột -> cụ xi nhan thoải mái ko hề có 1 tí tị tì ti điện nào đến chuột cả cụ ạ .

Cụ chủ hoành vãi.
rất hay . cụ mầy mò ác quá :v
Thế này thì cũng hơi nguy hiểm nhỉ. Nhưng cũng rất hay. E rất thích
hay quá,thật sáng tạo
Sáng kiến của cụ nhìn hay thật nhưng chức năng này là tìm xe, ví dụ lúc cụ đi lễ hay đi đâu mà cần gửi xe, bọn trông xe nó dắt để chỗ khác cho gọn mà cụ pấm vào thì yên xe bật ra luôn ạ?gặp hôm trời mưa nữa thì......
Dù sao cũng rất khen tinh thần sáng chế của cụ ạ
Ợ, cái con chuột này em cũng dùng để lắp trên con 4b lởm của em, dùng để mở cốp sau cụ ạ, cụ chế cháo hay quá, ngon bổ rẻ:)

Cảm ơn các cụ đã động viên em ạ , em rót rượu mời các cụ ạ :)

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Kể ra bấm cái remove để ngắt điện hoặc khóa thêm cái khóa nữa thì hay hơn là mở yên, không quá cần, voka cụ

huybin89

Xe hơi
Ủng hộ cụ nhiệt tình

suytmatdau164

Xe hơi
em mới lắp cái pen để mở yên chứ chưa làm được mở từ xa như cụ chủ, hôm nào rảnh sang thỉnh giáo phát :)

raptor266

Xe hơi
Cụ chủ chế hay quá! Vodka cụ ạ

Binh_dep_trai

Xe tải
Cụ sáng tạo quá

Dung_escape

Xe tải
Ngon nhỉ. Ủng hộ tinh thần cụ