Mở cửa chiếc Mazda 3 phiên bản 2020 có giá từ 900 triệu xem nó có những gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng

dangthin2408

Xe đạp
md3 . max option và ra biển là 900 củ hả các cụ

Makoto81

Xe tải
Hỏi khí không phải, cụ thớt ăn lương của hãng phỏng? E tưởng thread của user thì e cũng la cà tí, nhưng đọc đc 1 chút thì e biết e đã vào lộn thớt.

dangthin2408

Xe đạp
900tr thì md3 và civic con nào ngon hơn các cụ nhỉ?

Mỹ Mazda TC

Xe máy
Website
bonbanh.com
900tr thì md3 và civic con nào ngon hơn các cụ nhỉ?
nỏi chung một chín một mười bác ạ, về nội thất và công nghệ thì e thấy md3 nhỉnh hơn, còn về ngoại thất thì tùy vào lứa tuổi và gu của mỗi người bác ạ, còn về cảm giác lái, động cơ,độ ồn thì bác cứ ra showroom lái thử mới biết được :))))

Tranhongquan1509

Xe đạp
Giới mê xe thể thao đang khá bất ngờ khi chiếc xe Mazda 3 mà họ chờ đợi suốt thời gian vừa qua đã được ra mắt vào ngày 4/11 với mức giá khởi điểm từ 767 triệu. Vâng rất là đắt, nhiều người nghĩ rằng Mazda 3 đưa mức giá này để bán nốt những chiếc Mazda 3 phiên bản cũ. Nhưng với những người có kiến thức về xe và hơn hết là yêu thích dòng xe thể thao này, em và các bác sẽ đi sâu vào xem chi tiết xem bên trong lớp vỏ long lanh kia Mazda đã đưa vào phiên bản này những gì.

Nhiều đánh giá của các tay chơi xe uy tín cho rằng, Mazda đang tập trung nâng cấp chiếc xe Mazda 3 thành một sản phẩm cao cấp, sang trọng chú ý nhiều tới vấn đề an toàn hơn và trải nghiệm thực tế của người sử dụng hơn là đưa vào chiếc xe những trang bị thừa.

Em sẽ thử đi tìm hiểu sâu về chiếc xe này xem nó có đáng với số tiền mà chúng ta bỏ ra hay không, và cũng là để xem các ý kiến trái chiều kia có thực sự có cơ sở hay chỉ là chê cho xe nó không còn gì để khen :D

Hướng đến phân khúc cao thì đây là tuyệt tác cụ ạ

Ptdunght

Xe đạp
Thẳng thắn mà nói thì nên mua Civic. Cái đầu tiên chê mazda 3 chính là quá ồn, thậm chí ồn hơn Vios. Tiếp theo là nội thất Mazda 3 xuống cấp khá nhanh, cảm giác như là hàng Tàu hơn là hàng Nhật. Tiếp đến khả năng vận hành của Civic thì gọi là hơn mazda 3 1 bậc

Mỹ Mazda TC

Xe máy
Website
bonbanh.com
Thẳng thắn mà nói thì nên mua Civic. Cái đầu tiên chê mazda 3 chính là quá ồn, thậm chí ồn hơn Vios. Tiếp theo là nội thất Mazda 3 xuống cấp khá nhanh, cảm giác như là hàng Tàu hơn là hàng Nhật. Tiếp đến khả năng vận hành của Civic thì gọi là hơn mazda 3 1 bậc
về độ ồn thì mẫu mới này đã giảm bớt rồi bác ạ, còn của bền thì tại người thôi ạ. Về cảm giác lái thì mỗi người 1 cảm nhận, có lẽ động cơ vẫn là vấn đề mà MD vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu người sử dụng :)))

Toietmoi

Xe điện
về độ ồn thì mẫu mới này đã giảm bớt rồi bác ạ, còn của bền thì tại người thôi ạ. Về cảm giác lái thì mỗi người 1 cảm nhận, có lẽ động cơ vẫn là vấn đề mà MD vẫn chưa đáp ứng được nhu cầu người sử dụng :)))
Nói như cụ lỗi do khách hàng rồi :)

Toietmoi

Xe điện
Của bền do người thì e nói sai sao bác ^^. E không biện minh cho bên hãng cũng trả đổ lỗi người dùng, tại lần đầu nghe bác bảo nội thất mau xuống cấp, chứ KH e chạy xe 3 4 năm cũng không có phàn nàn vụ này :))
Của bền tại người là so sánh cùng 1 sản phẩm, ông nào giữ gìn thì bền, ông nào dùng ẩu thì nhanh hỏng. Còn khi sản phẩm khác nhau, nguồn gốc khác nhau thì sẽ có hàng tốt hơn và hàng kém hơn, đừng đưa câu của bền tại người vào, nói vậy khác gì đổ lỗi cho khách hàng, rất vô duyên.

Toietmoi

Xe điện
Nhiều sale lạm dụng câu "của bền tại người", không chỉ sale xe hơi mà các sp khác cũng vậy, gây phản cảm, kiểu chê trách khách hàng không biết dùng sp của Cty mình mặc dù nhiều khi ý sale không hẳn vậy.
P/S: Tôi không nói nội thất M3 nhanh xuống :)

Mỹ Mazda TC

Xe máy
Website
bonbanh.com
Nhiều sale lạm dụng câu "của bền tại người", không chỉ sale xe hơi mà các sp khác cũng vậy, gây phản cảm, kiểu chê trách khách hàng không biết dùng sp của Cty mình mặc dù nhiều khi ý sale không hẳn vậy.
P/S: Tôi không nói nội thất M3 nhanh xuống :)
Dạ e ghi nhận câu " của bền tại người" e dùng không đúng trong tình huống này ạ. Còn về độ bền của sản phẩm này thì cứ để thời gian trả lời ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

Makoto81

Xe tải
Nhựa nội thất và ghế da a Hải toàn đặt của anh hàng xóm thì bền sao đc??

Giang Thắng

Xe đạp
So gì so Phấn với Vôi, so Mồm con đ~ với Môi ông thợ kèn. tiền nào của ấy các ông giáo ạ.

Trâu già 81

Xe hơi
Giá M3 mới cao, cháu tìm M3 2016 giá tầm 550tr hoặc bản FL 2017 giá tầm 590-600 biển HN, cụ nào có để lại cho cháu nhé

huyentkk

Xe tải
Quan điểm của mình là chưa đi, chưa sờ, chưa thấy nên chưa khen hay chê. Giá thành nó đi đôi với chất lượng. Nếu khi nào nó chạy ra đường rồi, nội thất đểu, chạy lọc cọc mà bán 1 tỷ các Ông chửi thoải mái. Giờ mới chỉ nhìn thấy tờ giấy với cái báo giá mà đã chửi ầm ầm lên rồi. Người ta kinh doanh cũng có cái đầu, giá ko tiệm cận nó chết đấy là lỗi của nó, ko cần phải chửi. Như IP vậy thôi, lần nào ra bản mới cũng chửi nó ngu với đi copy, bán đắt... vậy mà cứ mua ầm ầm :)). Giống như Cụ hôm qua đấy, mua về chạy thử tự review rồi phán sau, toàn phán trên giấy làm gì.

aphich

Xe buýt
Những ngừoi dìm xe không hẳn là không thích m3, có khi họ thích nhưng cảm thấy mình mua thì bị hớ so với đồng tiền mình bỏ ra. Các cụ bị móc túi mà cảm thấy vui thì e cũng chịu.

gi.mi.ko

Xe tải
Quan điểm của mình là chưa đi, chưa sờ, chưa thấy nên chưa khen hay chê. Giá thành nó đi đôi với chất lượng. Nếu khi nào nó chạy ra đường rồi, nội thất đểu, chạy lọc cọc mà bán 1 tỷ các Ông chửi thoải mái. Giờ mới chỉ nhìn thấy tờ giấy với cái báo giá mà đã chửi ầm ầm lên rồi. Người ta kinh doanh cũng có cái đầu, giá ko tiệm cận nó chết đấy là lỗi của nó, ko cần phải chửi. Như IP vậy thôi, lần nào ra bản mới cũng chửi nó ngu với đi copy, bán đắt... vậy mà cứ mua ầm ầm :)). Giống như Cụ hôm qua đấy, mua về chạy thử tự review rồi phán sau, toàn phán trên giấy làm gì.
Trước Mazda đã bán ở VN doanh số toàn gần bét bảng, Md chỉ thực sự khởi sắc khi A Hải sử dụng chiến lược giá rẻ thì mazda mới chiến dc thị phần như vậy.
Bây giờ m3 tăng giá sát với Honda, toy thì cửa thắng là tương đối thấp.
Vài tháng tới M3 sẽ bay khỏi top :).
Giá xe quyết định phần lớn phải không các cụ.
Cứ nhìn Expander của mit thì rõ với giá rẻ là nhảy top luôn.
Hay soluto của kia đc đánh giá là thiếu đủ thứ, ấy thế mà vừa ra mắt đã 7,8 trăm xe tháng ngay :)
M3 đi ngược gió thì chưa bán đã biết kết quả, mazda không thấy gương Altis nhỉ từ số 1 giờ gần bét bảng (tháng 10 bán hơn 7 chục).

Chỉnh sửa cuối:

jupiter legend

Xe hơi
Thiên về tính năng thể thao nên treo không thể mềm đc cụ ạ
Tính năng thể thao là gì cụ ơi, cụ phán ghê quá, m3 bỏ treo đa điểm chỉ là để tiết giảm chi phí và tăng kích thước khu vực để lốp dự phòng thôi chứ chả có gi

lapin

Xe container
Thớt này thành thớt dành cho sale Maz vào tung hứng rồi ah :D

Kiểu dáng: quá nhàm chán, đầu xe nhìn như sắp xệ xuống nếu nhìn chính diện. Kiểu dáng vẫn lấy từ bản cũ ra nhưng e nhìn còn thua cả bản cũ, trông mất cân đối từ đèn đến tổng thể. Phân khúc C nhưng bản 1.5 động cơ ko hơn phân khúc B, nội thất cũng ko rộng hơn. Chắc từ cái trục cơ sở rồi bấu víu lấy tí C cho sang?

Giá: Khỏi bàn. Nhưng tầm tiền đó altis, Civic thẳng tiến.

Chất lượng: Chưa bao giờ e đánh giá cao ...

Kết: lý do xuống tiền? =))
Vì dân chí không thấp:))

Trạng thái
Thớt đang đóng