[TNGT] Mở cửa xe không quan sát gây tai nạn

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn
Tết nhất đến nơi rồi, các cụ đi đâu khi xuống mở cửa xe chú ý quan sát nhé!
Vụ này vừa xảy ra đầu phố Lê Văn Hưu, xe Kia Morning đỗ xe mở cửa ko quan sát, xe máy vừa hay đi tới và cái kết là cả người và xe máy nằm sõng xoài giữa đường, nạn nhân kêu đau thảm thiết, sau 5 phút có xe cấp cứu đến đưa nạn nhân đi cấp cứu
Tai nạn xảy ra ngay trc mắt em, anh em chụp ngay tại chỗ, vưỡn còn run quá!

Chỉnh sửa cuối:

Trung DHNV

Xe buýt
Tết nhất đến nơi rồi, các cụ đi đâu khi xuống mở cửa xe chú ý quan sát nhé!
Vụ này vừa xảy ra đầu phố Lê Văn Hưu, xe Kia Morning đỗ xe mở cửa ko quan sát, xe máy vừa hay đi tới và cái kết là cả người và xe máy nằm sõng xoài giữa đường, nạn nhân kêu đau thảm thiết, sau 5 phút có xe cấp cứu đến đưa nạn nhân đi cấp cứu
Tai nạn xảy ra ngay trc mắt em, anh em chụp ngay tại chỗ, vưỡn còn run quá!

Phải phạt thật nặng kẻ mở cửa xe là nguyên nhân chính gây tai nạn! Phạt cả chủ chạy xe máy ẩu thiếu chú ý quan sát! Phạt cả hai như vậy mới tạo được ý thức tham gia giao thông.

tomahocch

Xe tải
Phải phạt thật nặng kẻ mở cửa xe là nguyên nhân chính gây tai nạn! Phạt cả chủ chạy xe máy ẩu thiếu chú ý quan sát! Phạt cả hai như vậy mới tạo được ý thức tham gia giao thông.
E nói thật,cụ thử chạy xe máy mà né đc ko,đúng là anh hùng bàn phím,mở cửa xe ko quan sát có luật quy định,nói chung mở cửa bất cẩn,chỉ quan sát là kỹ năng tối thiểu thôi mà

Mr Chinh

Xe tăng
Website
ruttiennhanh247.vn

duongtm

Xe tăng
Khi nào bác dính vụ này thì hãy nhớ nói là tôi đã có quan sát đầy đủ nhé. ***, tỏ ra nguy hiểm... quan sát giời

Ngo Rung

Xe lăn
Theo cụ xe máy quan sát cái gì để biết ô tô chuẩn bị mở cửa?
Em một lần cũng xuýt gián tiếp gây ra vụ kiểu này. Số là đi đón người nhà ở quê lên. Vừa đỗ thì liếc gương thấy có xe máy (vì trong ngõ), tự nhiên em nhanh tay khóa béng cửa lại (vì vừa thò tay bật mở khóa). Máy quá người nhà em không mở được, không thì cũng rách việc :-|
Mà sau này thỉnh thoảng đi xe em cũng cảnh giác với mấy vị ngồi ghế sau lắm, nên cứ dừng xe em phải nhòm quanh đã rồi mới mở khóa cửa và vẫn nói người ta mở cửa phải chú ý :D

Mazda CX9

Xe điện
Bác tỉnh khác về ko quen đg HN và văn hoá GT cũng khác

anhtho

Xe ngựa
Tại sao cái lỗi đơn giản này mà vẫn bị luôn nhỉ ?
Mong cho chị 2b không bị nặng.

taplai tapdi

Xe tăng
Ý của cụ là khi đi 2b phải cảnh giác mấy thằng đi 4b thấy xe nó đỗ ko biết có mở cửa không cũng phải tránh xa một thân cửa ra phỏng?thế thì ăn quả xe đằng sau tông vào mít ngay!Hay là đợi đến khi nó mở cửa rồi mình mới đi.?Cụ này rơi từ sao hoả xuống mà đòi xây dựng văn hoá giao giao thông!!!!!!!

taplaibonbanh

Xe tải
Em một lần cũng xuýt gián tiếp gây ra vụ kiểu này. Số là đi đón người nhà ở quê lên. Vừa đỗ thì liếc gương thấy có xe máy (vì trong ngõ), tự nhiên em nhanh tay khóa béng cửa lại (vì vừa thò tay bật mở khóa). Máy quá người nhà em không mở được, không thì cũng rách việc :-|
Mà sau này thỉnh thoảng đi xe em cũng cảnh giác với mấy vị ngồi ghế sau lắm, nên cứ dừng xe em phải nhòm quanh đã rồi mới mở khóa cửa và vẫn nói người ta mở cửa phải chú ý :D
E là hàng ghế sau bên lái là e khóa trẻ e . có gì e xuống mở và mời khách xuống

moimuaxe2013

Xe tăng
Số là đi đón người nhà ở quê lên. Vừa đỗ thì liếc gương thấy có xe máy (vì trong ngõ), tự nhiên em nhanh tay khóa béng cửa lại (vì vừa thò tay bật mở khóa). Máy quá người nhà em không mở được, không thì cũng rách việc
Em hôm trước tý nữa bị gãy cái lẫy mở cửa sau bên phụ bởi 1 bà già 80 đấy, bẻ 2 lần- lần sau mạnh hơn lần trước, các cụ già rồi mà khỏe lắm - can tội em unlock chậm.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenducdung

Xe buýt
trước khi xuống xe nhắc 1 câu cho an toàn,
còn xe máy chắc ko có đường chạy nên đành chạy sát vào ô tô thôi, đi ra ngoài bị bóp còi cho inh tai thì sao dám ra, như em đây, anh nào còi em dẹp luôn :))

pham minh

Xe container
em cứ làm động tác khóa trẻ em cho cửa sau bên lái cho nó yên tâm . lúc nào cần thì xuống mở còn ko thì cho ra bằng cửa kia

anhnta

Xe hơi
Cửa đấy của em lúc nào cũng ở trạng thái khóa trẻ em, cẩn tắc vô áy náy.

sageln

Xe tăng
Tại sao cái lỗi đơn giản này mà vẫn bị luôn nhỉ ?
Mong cho chị 2b không bị nặng.
Cụ hỏi tại sao em trả nhời cụ như sau:ở xứ thiên đường người ta chỉ biết dạy người lái xe chỉ biết lái xe(đôi khi còn chưa lái ổn nhưng có xèng cũng đỗ)còn mọi thứ liên quan đến cái xe và văn hóa giao thông thì kệ luôn ví dụ như nhiều ông còn không biết phải làm thế nào để thay lốp,không biết sử dụng đèn khẩn cấp...còn ở xứ giãy chết trước khi được học lái xe thì người học phải đỗ khóa học về cấp cứu tai nạn gt trước đã rồi mới đến luật mới đến tay lái.Người ta dạy rằng khi đỗ xe,mở cửa bên lề đường phải đánh lái về phía phải hoặc trái một chút,kéo phanh tay,tắt máy và luôn quan sát xung quanh rồi tay phải mở cửa phía trái,tay trái mở cửa phía phải ạ.Thực hiện đúng như vậy sẽ hạn chế được tối đa những tai nạn như trên luôn.

MatizAT.SX

Xe buýt
Biển HP chắc lên Lê Văn Hưu hát tay vịn.... rầu. Luống cuống vào ngay nên quên nhìn

hieutd2

Xe tăng
Chia buồn bác nào hải phòng lên hà nội sắm tết lại dính phải vụ này

anhtho

Xe ngựa
Cụ hỏi tại sao em trả nhời cụ như sau:ở xứ thiên đường người ta chỉ biết dạy người lái xe chỉ biết lái xe(đôi khi còn chưa lái ổn nhưng có xèng cũng đỗ)còn mọi thứ liên quan đến cái xe và văn hóa giao thông thì kệ luôn ví dụ như nhiều ông còn không biết phải làm thế nào để thay lốp,không biết sử dụng đèn khẩn cấp...còn ở xứ giãy chết trước khi được học lái xe thì người học phải đỗ khóa học về cấp cứu tai nạn gt trước đã rồi mới đến luật mới đến tay lái.Người ta dạy rằng khi đỗ xe,mở cửa bên lề đường phải đánh lái về phía phải hoặc trái một chút,kéo phanh tay,tắt máy và luôn quan sát xung quanh rồi tay phải mở cửa phía trái,tay trái mở cửa phía phải ạ.Thực hiện đúng như vậy sẽ hạn chế được tối đa những tai nạn như trên luôn.
Cụ ám chỉ là những nước phát triển hơn nước ta ? Nhiều lý do lắm, nhưng có lẽ cơ bản nhất là họ chạy ô tô trước chúng ta tầm gần 1 thế kỷ, hoặc tệ ra cũng cỡ 50 năm. Bởi vậy mọi thứ nề nếp đã đi vào máu rồi. Nó cũng ko liên quan tới cái gọi là thiên đường lắm.