[Funland] Mổ dây chằng chéo trước 108

robeo1958

Xe điện
Hi CCCM,
E đá bóng bị đứt dây chằng chéo trước, giờ đang tính qua 108 mổ. Có cụ nào kinh nghiệm mổ ở đó rồi tư vấn giúp e với ạ. E đội ơn cả nhà ạ!!!

cò dất

[Tịch thu bằng lái]
cụ vào việt đức xem sao. con em nối dây chằng tại việt đức. các chỗ khác em kg rõ trình ra sao

tienaka

Xe điện
ở ta em thấy có Việt Đức, dây chằng thì tốt phải qua Sing. bạn em mấy người mổ ở Việt ko được, món này sau ko được chơi môn gì nặng liên quan dễ bị lại

Matxech

Xe container
Trên fb có hội dây chằng chéo của các bs 108 cụ tìm tham khảo
KN của gđ có ng thâm niên nằm 108 khoa chi dưới
1/ ko cần chọn phòng dv vì phòng thường cũng quá ngon
2/ko cần chọn bs ráo sư ck 1-2 vì mổ cái này quá đơn giản bs nào mổ cũng như nhau
3/chọn gói giảm đau sau mổ cũng phí tiền vì kiều ji hết thuốc giảm đau vẫn đau như thường
Vk em nằm ở đấy mới 5 lần mỗi lần khoảng cả tháng
Vđv cũng vào đây mổ nhiều
Tranh thủ lúc cty cho nghỉ việc thì mổ

Supercub_90

Xe điện
Cụ vào thớt này hỏi bác chủ thớt kinh nghiệm xem sao.

Hi CCCM,
E đá bóng bị đứt dây chằng chéo trước, giờ đang tính qua 108 mổ. Có cụ nào kinh nghiệm mổ ở đó rồi tư vấn giúp e với ạ. E đội ơn cả nhà ạ!!!
Có cụ vừa mổ xong đấy cụ, cụ lội thớt tìm lại xem, cơ mà em hỏi chi phí mổ chưa thấy cụ ấy phản hồi :))

2/ko cần chọn bs ráo sư ck 1-2 vì mổ cái này quá đơn giản bs nào mổ cũng như nhau
3/chọn gói giảm đau sau mổ cũng phí tiền vì kiều ji hết thuốc giảm đau vẫn đau như thường
Chi phí full cho một lần lên thớt dây chằng chéo trước là bao xèng cụ nhỉ?

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Hi CCCM,
108 thì quá ok rồi, các cầu thủ chuyên nghiệp ko qua Sing thì thường qua 108 mổ. Ở đó cơ sở vật chất tốt và bác sĩ ok lắm đó bác.
Trên FB có page mổ dây chẳng bệnh viện 108 đó, bác lên đó bác sĩ 108 tư vấn cho bạn.

network1

Xe tải
Hi CCCM,
Cụ vào bệnh viện thể thao sẽ chuyên làm hơn, hoặc Việt Đức cũng đc.

robeo1958

Xe điện
Dạ. Tks cụ nhiều ạ, xúc tích mà e và nhiều cụ đã vớ đc kha khá thông tin. Nhưng dù sao e vẫn nghĩ bất kỳ lĩnh vực gì cũng có ng giỏi và ng bình thường. Nếu tiện các cụ nào đã qua cụ thể bs nào và thấy ưng cho e xin thêm tên để tham khảo với thì tốt quá ạ. E cảm ơn CCCM ạ!

thuyphuong

Xe tải
Đầu năm e đá bóng bị quả va chạm xong mấy hôm đau đi bạch mai siêu âm bị tràn dịch, uống thuốc điều trị nghỉ ngơi cả tháng ko đỡ. Nhập viện 354 chụp CHT báo đứt dây chằng chéo trước, ưu tiên cho mổ luôn sau 2 hôm (hôm sau xét nghiệm tổng thể). Nghiên cứu 1 hồi e quyết định xin chuyển tuyến lên 108 mổ thì hôm nhập viện khám lại chỉ bị rách chút xíu với giãn, chuyển vật lí trị liệu, phục hồi nhân phẩm :)). Giờ sau 4 tháng đạp xe đã bắt đầu chạy bộ và đá bóng nhẹ lại được rồi. Cụ cứ join vào nhóm bs Trung và yên tâm xách nạng + 2 bộ quần áo lót + túi chườm đi mổ thôi, trc e nghiên cứu kĩ rồi.

Matxech

Xe container
Dạ. Tks cụ nhiều ạ, xúc tích mà e và nhiều cụ đã vớ đc kha khá thông tin. Nhưng dù sao e vẫn nghĩ bất kỳ lĩnh vực gì cũng có ng giỏi và ng bình thường. Nếu tiện các cụ nào đã qua cụ thể bs nào và thấy ưng cho e xin thêm tên để tham khảo với thì tốt quá ạ. E cảm ơn CCCM ạ!
1/ ca mổ này nó quá ư là đơn giản
2/ hầu như mọi bs ở khoa này đều là ck 1-2 hoặc thạc sĩ tiến sĩ. Nhưng vào cái là nó hỏi mình chọn loại nào? Loại rẻ nhất cũng là ck1 hoặc thạc sĩ
Nên chả chọn cứ bảo khoa tôi nghèo bv cho bs nào mổ cũng ok 😁 vậy nên ai cũng thế
Vk e u xương mổ phải ghép xương và có ng nhà là bs Phùng Tuấn
Hoặc hôm nào cụ đi khám xin lên pk 41 hay 42 ji đó là bs hay ngồi ở đấy khám nhưng đây hình như là pk dịch vụ ý

phucbonguyen

Xe điện
Hi CCCM,
B mổ BV 108 thì yên tâm nhưng Mổ chỉ chiếm 50’% thành công,còn lại cụ phải tập phcn tốt thì mới hoà nhập với xh đc,
Bạn e mổ BV thể thao cũng bị nhiễm trùng và mổ đi mổ lại 3 lần mới ổn, xác xuất này 0.01% thôi
E hôm nay tròn 50 ngày mổ,chân khá ổn định,đã quay trở lại công việc,E mổ tại Tỉnh đây.Cái này bh công nghệ tốt rồi ko như trước đây,cụ sẽ ổn thôi.Chúc cụ nhanh trở lại

BỊ u xương đa u
Nên cứ đau là phải mổ nạo vét và ghép xương
BỆNH này cũng ít gặp
Vậy vất vả quá!, giờ đã ổn chưa cụ? hay phải sống chung với bệnh? Em từ bé đến lớn mới nằm viện mổ có một lần, mà từ bé. Giờ nghĩ đến nằm viện mổ, người khác phục vụ thấy hãi quá!

present

Xe điện
Dây chằng mổ sớm hay muộn lại chút ko phải là vấn đề đáng ngại đâu.
Do vậy ko nên gấp mà nên gặp bác sỹ kiểm tra chính xác các điều kiện để đảm bảo tỷ lệ thành công cao nhất cho ca phẫu thuật.
Ngoài ra hiện nay các vật tư về Y tế cũng đang khan nên chi phí cũng sẽ cao hơn bình thường nữa.

robeo1958

Xe điện
Đá bình thường cụ ơi, em mổ năm 2018, giờ đang đá bình thường, tuần 2 trận.
Chúc mừng cụ vẫn quay lại đc với đam mê. Cụ mổ ở đâu và bs nào vậy ạ? Giờ cụ đá có thấy khác trc nhiều lắm ko ạ
Đầu năm e đá bóng bị quả va chạm xong mấy hôm đau đi bạch mai siêu âm bị tràn dịch, uống thuốc điều trị nghỉ ngơi cả tháng ko đỡ. Nhập viện 354 chụp CHT báo đứt dây chằng chéo trước, ưu tiên cho mổ luôn sau 2 hôm (hôm sau xét nghiệm tổng thể). Nghiên cứu 1 hồi e quyết định xin chuyển tuyến lên 108 mổ thì hôm nhập viện khám lại chỉ bị rách chút xíu với giãn, chuyển vật lí trị liệu, phục hồi nhân phẩm :)). Giờ sau 4 tháng đạp xe đã bắt đầu chạy bộ và đá bóng nhẹ lại được rồi. Cụ cứ join vào nhóm bs Trung và yên tâm xách nạng + 2 bộ quần áo lót + túi chườm đi mổ thôi, trc e nghiên cứu kĩ rồi.
Dạ e cảm ơn cụ ạ. E cũng bị đứt bán phần lâu lâu rồi, nghỉ 2 năm ngứa chân quay lại đá dưỡng sinh nhẹ nhẹ đc vài năm, giờ đứt hẳn nên phải mổ thôi ạ :(
B mổ BV 108 thì yên tâm nhưng Mổ chỉ chiếm 50’% thành công,còn lại cụ phải tập phcn tốt thì mới hoà nhập với xh đc,
Bạn e mổ BV thể thao cũng bị nhiễm trùng và mổ đi mổ lại 3 lần mới ổn, xác xuất này 0.01% thôi
E hôm nay tròn 50 ngày mổ,chân khá ổn định,đã quay trở lại công việc,E mổ tại Tỉnh đây.Cái này bh công nghệ tốt rồi ko như trước đây,cụ sẽ ổn thôi.Chúc cụ nhanh trở lại
Vâng e cũng đang định hỏi cụ bên thớt kia. Chắc tập PHCN cần quyết tâm cao lắm cụ nhỉ. Có gì sau này lại phải hỏi thăm các cụ nhiều nữa ạ. E cảm ơn ạ!