[Funland] Mở hãng taxi OTOFUN?E thấy cái này hay đấy.

T91

Xe container
VD giờ em muốn mở 1 quá cafe mà quán tên Là Cà phê OTOFUN thì có phải trả phí thương hiệu không ạ

Caterpilar777

Xe hơi
Em có nhu cầu: 7.30 từ 105 Láng Hạ đến UBND Q Thanh Xuân. Chiều 17.15 ngược lại. Cụ nào chở không?

bimbim2010

Xe buýt
Các cụ thử đưa ra phương án kinh doanh với 100 xe, cần bao nhiêu vốn, nhân lực, ăn chia lỗ lãi ra sao?
1. hình thức thì vay vốn ngân hàng để mua xe rồi trả gốc và lãi hàng tháng .
2. hoặc bán thương quyền cho ng có nhu cầu .
3. tỷ lệ ăn chia với lx thì là 40 ,60 xăng lái xe chịu
4. Tiền đàm thì vào cuộc rồi tính cg k đáng mấy đâu /
5. Chủng loại xe thì cứ sedan or kia morning 2009 >2010 , dạng xe lướt chưa đăng ký ở Vn là ok .
6. Không cần phải mua sảnh đỗ
Tạm thời cứ thế đã ạ .
6.

vuthanhvan

[Tịch thu bằng lái]
Hay đấy, xúc đi cụ... khi nào thất nghiệp em xin chân lái xe.

Thaca

Xe hơi
Ý tưởng thì hay nhưng e dự là khó ạ :))

PhanhGap

Xe điện
Mời cụ chủ tham khảo xem sao.
Taxi "chạy rỗng", mỗi ngày lãng phí 3 tỷ đồng tiền xăng

Thứ hai, 26/08/2013, 16:44 - Nguồn: News.Go.vn Lượng taxi lớn cộng thêm việc quá thiếu các điểm dừng đỗ và hành khách đang thắt chặt hầu bao hơn cho dịch vụ đang khiến hiệu quả hoạt động của loại hình vận tải này đi xuống.Trước cổng bệnh viện nhi Trung ương là hàng dài những taxi đang nhích từng mét một. Trong vòng 15 phút, cả trăm lượt taxi đã ra vào khu vực này gây ùn tắc giao thông nhưng chỉ khoảng 1/3 trong đó bắt được khách.

Theo nghiên cứu của Viện Chiến lược và phát triển giao thông vận tải, hiện mỗi km đường Hà Nội đang phải gánh trên mình 16 chiếc taxi. Trên toàn thành phố, hàng ngày có tới 17.400 chiếc taxi đang lăn bánh, chủ yếu ở các quận nội đô. Con số này lớn hơn cả số taxi ở New York với 13.000 xe. Thế nhưng, Hà Nội hiện chỉ có 32 điểm đỗ cho taxi và chỉ đủ sức phục vụ dưới 200 xe. Chưa hết, nhiều điểm đỗ của taxi còn bị chiếm dụng.
Anh Hòa, một tài xế taxi cho biết: “Mỗi điểm đỗ chỉ phục vụ được 2-3 chiếc taxi đáp ứng một phần rất nhỏ nhu cầu. Nếu để lái xe trả khách hoặc dừng để nghỉ chân 15 phút thì các lái xe cũng không ké vào được”.
Hệ quả tất yếu, taxi phải chạy lòng vòng liên tục trên phố ngay cả khi không có khách. Trung bình mỗi ca, một xe taxi di chuyển khoảng 200 km và với tỷ lệ chạy rỗng cao như hiện nay thì mỗi ngày, mỗi xe có thể “dạo chơi” hết 100 km, tiêu hao khoảng 7 lít xăng. Nếu nhân trên 17.000 xe thì một ngày bị lãng phí 3 tỷ đồng tiền xăng cho những chiếc taxi không chở khách nhưng vẫn phải lăn bánh.
Để kiểm tra về tính hiệu quả của hoạt động điều hành taxi, phóng viên VTV đã thực hiện cuộc gọi đặt xe đến tổng đài của một hãng taxi. Vài phút sau, có tới 2 chiếc taxi cùng tới để đón khách và tất nhiên, chỉ một chiếc bắt được khách. Tình trạng này theo đánh giá của nhiều chuyên gia trong ngành là khá phổ biến.
Ông Lê Đỗ Mười, Đại diện nhóm soạn thảo đề án Quản lý taxi ở Hà Nội cho biết: “Việc taxi chở rỗng hiện nay là nhược điểm trong cách thức điều hành của các hãng taxi. Chúng tôi khuyến cáo trong đề án quản lý taxi là Hà Nội phải sử dụng tổng đài dùng chung để giải quyết. Khi hành khách đặt taxi, người ta sẽ điều hành 1 taxi trong khu vực đó đến đón giúp mật độ taxi trên tuyến giảm đi”.
Nhắc đến taxi Hà Nội trong thời gian gần đây, người ta thường nhớ đến những hình ảnh như taxi hất CSGT lên nắp capo, taxi gian lận cước phí, taxi lấy đồ của khách... Đã đến lúc cần có một sự điều hành chung để giảm thiểu vấn đề xe “rỗng” từ đó tiết kiệm chi phí xã hội cũng như hạn chế những vụ việc không hay xảy ra.
Theo Thái Bảo
VTV

banhkemgau

[Tịch thu bằng lái]
em thì định lập đội xe OF đăng ký trên KDCn hẳn hoi cụ nào có xe thì mời cộng tác rất nhhieefu cụ muốn sưa cho F1 cháu là 1 ví dụ :) nhưng đang lu bù hàng quán quá chưa lập đc thì đoc đc top của cụ

baochau3

Xe buýt
hay đấy nhỉ vậy xxx cũng mệt khi vịn mấy ông taxi of

Phuongthao15

Xe tải
Em ủng hộ ý kiến hay của cụ chủ

Scooterman

Xe tăng
Ý tưởng hay nhưng e thấy OF mem hầu hết có xe riêng rùi mà, văn hóa OF cần nhân rộng cho nhiều thành phần, đối tượng khác đã.

sonpzx

Xe tải
LX: Con chào mợ
K: vâng chào anh
LX: ơ thế mợ là mẹ của cụ kia à?
K:....?!
-------------------------------------------
LX:2 bố con cụ lên xe ạ !
K:vâng cụ cho em ra Kim Mã
con: Sao bố gọi chú ý là cụ ?!Thế con gọi chú ý là gì ạ?
K:Thì cụ ý là cụ...bố gọi là cụ...vì cụ gọi bố là cụ và con là con cụ...!??
con: con gọi bố là cụ vì cụ là cụ của cụ kia cũng là cụ của bố cụ hả cụ..?!
LX:....
K:....
K:
vãi cụ :))
................................................

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cái này giống mô hình của Xe Gia Đình.
Nhưng nếu làm Taxi thì quá khó cụ ạ.
Lý do: Không được cấp phép nữa rồi.
Thêm nữa các cụ nhà mình không chạy được kiểu taxi đâu.
Trên có cụ nào đưa ra ý kiến là mua lại tên của hãng nào đấy,nhỏ và sắp chết càng tốt.
Có ai bắt các kụ nhà mình phải chạy đâu,kụ nào thích thì chạy,không thì tuyển LX.Nhưng trước khi cho lái phải lập nick và có trên 100 bài ở đây chẳng hạn (cho thấm nhuần tinh thần OF)