[Funland] Mô hình công ty xây dựng với hệ sinh thái mở.

VHD Corp

Xe tải
Xin chào cccm.
Em lâu nay mải mê xách xô vác xi nên ít có dịp viết bài. Hôm nay em đưa ra 1 vấn đề mong nhận đc sự góp ý từ mọi thành viên của diễn đàn:
Em hiện đang có khoảng 250 nhà cung cấp của đủ loại mặt hàng. Em muốn tạo 1 hệ thống quản lý nội bộ để họ update giá cả, khuyến mại... lên đó để em dễ quản lý. Như vậy có khó lắm ko ạ? Em dốt công nghệ, xin lắng nghe cccm chỉ bảo.

NDTBM

Xe điện
Hiện có rất nhiều ứng dụng B2B để quản trị vật tư, đối tác,chẳng hạn như SiteMage,.... Kụ thử xem!

Mashimaro

Xe buýt
Cái này cụ outsource mà làm cho tiện cụ ạ, nhưng để áp dụng vào được cũng khá lâu đấy, vì phía cung cấp họ cũng có hệ thống quản lý của riêng họ nữa. Nếu mà làm kiểu tập đoàn lớn làm SCM sợ cụ không có vốn làm, làm nhỏ thì manh múng lắm, một thời gian là sẽ ra nhiều vấn đề. Cụ nên nói chuyện với bên thiết kế họ tư vấn cho cụ quyết.

premiro

Xe máy
Cụ có thể open thêm một chút thông tin, định hướng mô hình, và thế mạnh ?

zonda82

Xe container
Em cũng có nhu cầu học hỏi.

PCI for car

Xe tăng
về mặt viết phần mềm cho nhập liệu online thì rất dễ cụ chủ ạ, có thể dùng ngay đồ miễn phí của gu-gờ nhưng về mặt áp dụng thực tiễn thì rất khó, vì đối tác không bỏ thời gian ra để nhập liệu cho cụ đâu, nếu cụ đàm phán để họ làm vào cho cụ thì tốt quá, hoặc cụ phải cài người nhận báo giá rồi tự nhập liệu hoặc phải có cơ chế nào đó để họ thấy có lợi họ mới update liên tục được, nhưng kinh nghiệm của em là lúc gần gọi phát để có giá & tồn kho mới nhất, chứ hệ thống nhất là phụ thuộc người ngoài hay bị trễ dẫn tới mình làm kế hoạch sai

dpl

Xe lăn
Xin chào cccm.
Em lâu nay mải mê xách xô vác xi nên ít có dịp viết bài. Hôm nay em đưa ra 1 vấn đề mong nhận đc sự góp ý từ mọi thành viên của diễn đàn:
Em hiện đang có khoảng 250 nhà cung cấp của đủ loại mặt hàng. Em muốn tạo 1 hệ thống quản lý nội bộ để họ update giá cả, khuyến mại... lên đó để em dễ quản lý. Như vậy có khó lắm ko ạ? Em dốt công nghệ, xin lắng nghe cccm chỉ bảo.
Cụ thuê 1 đội IT code theo ý cụ là đc
Mà cụ có tận 250 nhà cung cấp thì chắc to như delta ý nhở

VHD Corp

Xe tải
Hiện nay bên em tập trung nhận thầu xây dựng xây lắp nhà xưởng, nhà máy cho các công ty trong khu công nghiệp là chính. Trong ngắn hạn bên em muốn quản lý hệ thống các nhà cung cấp tại nhiều địa phương. Định hướng dài hạn là xây dựng thành mô hình tổng hợp, tại đó khách hàng tiếp cận được với mọi loại vật tư liên quan đến quá trình xây dựng, hoàn thiện từ nhà ở dân dụng đến công sở, nhà máy. Các nhà cung cấp cũng sẽ tiếp cận đc nguồn khách hàng lớn hơn.

Sat xi

Xe buýt
Cụ phải thuyết phục đc cac nhà cung cấp sẽ mang lại lợi ích cho họ; lâu k bán được đơn hàng nào, nếu là cụ thì có làm không.

VHD Corp

Xe tải
Cụ phải thuyết phục đc cac nhà cung cấp sẽ mang lại lợi ích cho họ; lâu k bán được đơn hàng nào, nếu là cụ thì có làm không.
Đây là vấn đề cốt yếu, khi họ hợp tác với bên em điều tất yếu là đã có sự sàng lọc theo những tiêu chí chính mà bên em đưa ra rồi. Chắc chắn đầu tiên là họ bán được hàng cho bên em để em đưa vào các công trình của mình thi công đã. Sau đó họ sẽ tiếp cận với lượng khách hàng tiềm năng. Em tin những tiêu chí mình đưa ra đang được đại bộ phận người tiêu dùng quan tâm:
"Chất lượng + Giá rẻ + Nhanh gọn + Bảo hành"