Mở khóa cửa ôtô qua điện thoại di động có thật không

Crazycars

Xe tăng
Em chả hiểu gì, cụ chủ nói dùng hai cái đt, sau đó lại nói nhấn remod, vậy thì cái remod đó là của xe hay remod đó là đt, nếu là đt thì cái đt thứ hai để cạnh xe làm gì, nói chung cụ chủ nói ko rõ ràng nên em chả hiểu gì.
Tại cụ không đọc kỹ các cụ còm men thôi
.

hoacvxd

Xe tăng
Em đọc một số bài về việc sử dụng điều khiển khi ở trong phạm vi các trạm phát sóng mạnh hoặc khi có người khác bấm và giữ nút Unlock trên remote của họ và nếu mình bấm remote của mình cùng lúc đó sẽ không có tác dụng, qua đó thì được biết nó không phải là sóng âm thanh bùm beng mà nó là sóng điện từ như kiểm sóng FM, remote phát sóng còn trên xe sẽ có bộ phận tiếp nhận sóng và giải mã, nên việc sử dụng điện thoại để truyền âm thanh em nghĩ là không được.

Muon_biet

Xe cút kít
Em đọc một số bài về việc sử dụng điều khiển khi ở trong phạm vi các trạm phát sóng mạnh hoặc khi có người khác bấm và giữ nút Unlock trên remote của họ và nếu mình bấm remote của mình cùng lúc đó sẽ không có tác dụng, qua đó thì được biết nó không phải là sóng âm thanh bùm beng mà nó là sóng điện từ như kiểm sóng FM, remote phát sóng còn trên xe sẽ có bộ phận tiếp nhận sóng và giải mã, nên việc sử dụng điện thoại để truyền âm thanh em nghĩ là không được.
Được chứ, sóng điện thoại là sóng mang (nó mang âm thành từ người này đến người kia ở hai vị trí cách xa nhau), khi sử dụng điện thoại di động để thử mở cửa ô tô các bạn phải để hai điện thoại trong trạng thái liên lạc được với nhau và một trong hai điện thoại không được ngoài vùng phủ sóng. Khi thử hai điện thoại liên lạc thông nhau và không nói chuyện khi bấm nút mở cửa xe trên khóa xe, khóa xe sử dụng để bấm nút mở không để cách xa điện thoại người bấm khóa mở, điện thoại còn lại người kia cầm phải ở ngay vị trí xe cần mở. Chỉ sử dụng đúng khóa của xe cần mở.

topguntt

Xe buýt
Em cũng thử rồi nhưng k được, xe em là Venza dùng Ip để goi cho Nokia nhưng ko thể mở đc, em chả hiểu sao cả

Muon_biet

Xe cút kít
Tôi nằm trong số những người nghi ngờ về việc có thể mở cửa xe thông qua điện thọai di động. Trưa 26/7, tôi cùng con trai kiểm tra bằng điện thoại Samsung Omnia B7330 và Motorola.

Lần thứ 1: Tôi đứng cách xe khoảng 50 m, xe tôi nằm trong bãi gửi giữa 5 chiếc khác, và phía sau một bức tường. Tôi gọi điện cho con và dặn cháu để máy điện thoại sát cửa xe, ngay chỗ tay nắm cửa. Tôi nhấn remote ... và xe sáng đèn, cửa xe mở được. Tôi chưa yên tâm lắm, vì khoảng cách này có vẻ không đảm bảo chính xác, nên tôi thực hiện thêm lần thứ 2.
Lần thứ 2: tôi đứng ở rất xa, khoảng 150-200 m, bấm remote mở thử để xác nhận ở khoảng cách này không thể mở xe được. Tiếp theo tôi thực hiện các bước nhử ở lần 1. Và kết quả không thay đổi, cửa xe vẫn được mở.
Xe tôi thử là một xe Hàn Quốc, sử dụng chìa khoá thông minh, đời 2010. Tôi không lý giải được một cách chính xác tình huống này. Vì theo tôi, việc dùng remote mở xe phải được thực hiện qua sóng vô tuyến chứ không phải sóng âm. Các bạn hãy kiểm tra lại và thử lý giải xem.
JS Bach
( THeo vnexpress)
Cụ mở xe theo cách này hoàn toàn được, kể cả cụ ở cách xa ngàn dặm nếu 02 điện thoại đều trong vùng phủ sóng. Sóng ở đây chính là sóng vô tuyến ở tần số quy định của mạng điện thoại và nó làm nhiệm vụ sóng mang. Sóng mang này mang tín hiệu từ remote từ chỗ cụ đến chỗ con trai cụ và chuyển trực tiếp lệnh đóng mở xe ô tô. Việc truyền âm thanh (tiếng nói) cũng được diễn ra tương tự nhờ sóng mang cụ ạ. Còn sóng âm thanh chỉ xuất hiện trong phạm vi ngắn của âm thanh phát ra mà thôi.

hoacvxd

Xe tăng
Cụ mở xe theo cách này hoàn toàn được, kể cả cụ ở cách xa ngàn dặm nếu 02 điện thoại đều trong vùng phủ sóng. Sóng ở đây chính là sóng vô tuyến ở tần số quy định của mạng điện thoại và nó làm nhiệm vụ sóng mang. Sóng mang này mang tín hiệu từ remote từ chỗ cụ đến chỗ con trai cụ và chuyển trực tiếp lệnh đóng mở xe ô tô. Việc truyền âm thanh (tiếng nói) cũng được diễn ra tương tự nhờ sóng mang cụ ạ. Còn sóng âm thanh chỉ xuất hiện trong phạm vi ngắn của âm thanh phát ra mà thôi.
Cụ đã thử chưa, nếu xe cụ mà làm được theo cách này thì hãy cẩn thận ạ.

thtvuf

Xe điện
Các cụ thật vui tính

Muon_biet

Xe cút kít

thang_con80

Xe buýt
Cái này em đã thử mở Innova rồi, hoàn toàn có thể ạ.

dienthoaitot

Xe hơi
nghe buồn cười nhỉ, nếu việc mở bằng điện thoại này mà làm được thì việc mở cửa gara hoặc cửa nhà (cửa cuốn) chắc cũng được nốt, vì theo nguyên lý các cụ phân tích là chuyển sóng remote qua....sóng điện thoại mà , phải không các cụ?

dalamaco

Xe buýt
em đã thử và thất bại :| CX-5 - iPhone to iPhone với cự li 8km ạ =))

ntmhbsm

Xe tải
như nào sao đọc vẫn không hiểu lắm .hxhx

Huthasa

Xe container
Nói chung mở được cửa cũng chả làm gì, xe em không cầm cái remote vào thì chả nổ máy được.