[VHGT] Mợ Mitsubishi 30E 489.19 vào xin lỗi cháu đê.

Hổ Con

Xe tăng
Nhiều thành phần đi xe hơi mà bẩn bựa thật. Em lái con xe HOVO 30 tấn mọi người húc mít em suốt, nhưng em toàn bỏ qua.

o0NewDriver0o

Xe buýt
Với đặc điểm giao thông ở VN thì khi ra đường va chạm là khó có thể tránh khỏi. Mong sao mọi người nhường nhịn và biết điều.

lamour

Xe hơi
Vẫn chưa thấy kụ ấy đâu nhể :D

xichlo71

Xe hơi
em cũng có lần đang đỗ ở ngã 4 gần Bic C Trần duy hưng (xe đang đỗ nhé các cụ ) thì bị 1 cụ say rượu tông từ phía sau bên hông phải xe em, chưa kịp hiểu chuyện gì cụ đó xuống xe nồng nặc mùi rượu đòi bắt đền em 20tr bảo em chèn cụ ấy, em bảo xe em đang đỗ từ lúc đèn đỏ dừng trước đó mấy chục giây chứ em ko đi mà chèn cụ ấy. rồi cụ ấy rút điện thoại gọi một lúc thì có đệ của cụ ấy ra, em cũng đành alo nhờ hỗ trợ. Sau đó đội CA đội từ liên ra giải quyết, em yêu cầu Ca cho cụ ấy thổi nồng đọ cồn , chắc đệ của cụ ấy cũng có chút quan hệ gì đó nên CA hòa giả cho 2 bên đi, xe em bị xước 1 chút bên hôm phải nên thôi cũng ko bắt đền cụ đó làm gì, nhưng thấy ra đường nhiều ông sai lè lè nhưng hay có thói ăn vạ.

chaybo135

Xe hơi
Đọc vụ này cháu lại nhớ vụ nhà cháu đi ở Ngã tư Nguyễn Trãi lên Khuất Duy Tiến đã ủn cụ GX460 cong mất cái mông của cụ 1 ít, nhưng may cụ ấy lịch sự bảo đi gọn vào anh em xem giải quyết, tưởng cụ bắt đền thì nhà cháu toi luôn... Nhưng cụ bảo xe nhà cháu có bảo hiểm thân vỏ không? cháu bảo không, còn xe cụ ấy có, cụ ấy bảo để cụ ấy chụp rồi đi giải quyết với bên bảo hiểm nếu ko sao thì thôi. Thế là cháu bắt tay cảm ơn cụ ấy và xin số đt nếu có gì mắc cụ ấy cứ gọi. Nhưng sau cháu ko thấy cụ ấy gọi gì!
Theo cháu đi trên đường ko tránh được va chạm, tốt nhất là lên thông cảm cho nhau, nếu thiệt hại nặng thì cùng hỗ trợ nhau còn nhẹ nhàng thì bắt tay bỏ qua là xong. Giúp người sẽ được người giúp, hại người sẽ bị người hại! :D

Lê Hoàng CN

Xe buýt
Sáng nay tại cầu 361, lúc chờ đèn đỏ, mợ Mirage màu trắng này thông mít nhà cháu nhé.
Lúc dừng, trước nhà cháu là con tải Bưu điện nên nhà cháu dừng hơi xa, liếc gương sau cũng đã thấy mợ dừng sau cháu khá xa rồi. Vậy mà mấy giây sau thấy uỳnh một phát, con Wagon bé bỏng của nhà cháu nhao về phía trước. Đoán cũng nhẹ nên cháu chỉ hạ kính thò đầu ra nhắc mợ tí thôi, không biết mợ có nghe thấy không vì mợ vẫn ngồi trong xe.
Đến nhịp đèn thứ 2 chỗ giữa cầu thì thấy mợ lôi đt ra chụp mông nhà cháu.
Nếu mợ đọc được và có ý làm quen, xin mợ mật thư nhà cháu nhé.
Khốn nạn, vẫn là ý thức kém đó cụ!

Lê Hoàng CN

Xe buýt
em cũng có lần đang đỗ ở ngã 4 gần Bic C Trần duy hưng (xe đang đỗ nhé các cụ ) thì bị 1 cụ say rượu tông từ phía sau bên hông phải xe em, chưa kịp hiểu chuyện gì cụ đó xuống xe nồng nặc mùi rượu đòi bắt đền em 20tr bảo em chèn cụ ấy, em bảo xe em đang đỗ từ lúc đèn đỏ dừng trước đó mấy chục giây chứ em ko đi mà chèn cụ ấy. rồi cụ ấy rút điện thoại gọi một lúc thì có đệ của cụ ấy ra, em cũng đành alo nhờ hỗ trợ. Sau đó đội CA đội từ liên ra giải quyết, em yêu cầu Ca cho cụ ấy thổi nồng đọ cồn , chắc đệ của cụ ấy cũng có chút quan hệ gì đó nên CA hòa giả cho 2 bên đi, xe em bị xước 1 chút bên hôm phải nên thôi cũng ko bắt đền cụ đó làm gì, nhưng thấy ra đường nhiều ông sai lè lè nhưng hay có thói ăn vạ.
Lạ thật, vẫn có nhiều người kiểu sống đặc quyền: quan hệ, tiền, ... không cần đạo đức. Bởi ko có ý thức đó cụ ạ!

Em mới lái

Xe hơi
Ra đường gặp những người như cụ chủ thớt và mợ Mirage thì có phải dễ chịu biết bao. Va quệt trên đường là điều không ai muốn xảy ra, vấn đề là cư xử với nhau sao cho văn minh.
E hôm trước trên đường Thái Hà buổi sáng, đường đông với cả lúc đó cũng hơi lơ đãng, đang bò tốc độ rùa bò (3-5km/h) thì thông nhẹ vào mít 1 cụ lái xe Vios phía trước, em liếc mắt thấy không sao nên không xuống xe mà chỉ hạ kính xuống nói lời xin lỗi nhưng vẻ mặt ông ấy nghiêm trọng quá và đòi xuống giải quyết. Vì vậy, em bảo anh đánh xe vào lề để không cản trở giao thông rồi anh em mình nói chuyện.
Xuông xe kiểm tra kỹ thì chỉ có 1 vết mờ dài khoảng 2 cm, bề rộng khoảng 1 mm bên dưới biển số, em xin lỗi lần nữa và bảo dùng cana đánh là mờ đi ngay nhưng ông ý không chịu, vẻ mặt khổ sở gọi điện thoại mấy chỗ rồi nói là om sơn hết đít xe của ông ý. Bực mình quá em bảo: túm lại ông muốn thế nào? muốn đền bao nhiêu? thì ông ấy lại gọi điện thoại lần nữa và bảo: anh cho xin 500k, bực quá em bảo sao anh không nói luôn đỡ mất thời gian, nhưng cầm 500k với sự việc như thế này thì ông hèn quá.
Ảnh chụp bên dưới, đố các cụ tìm thấy vết xước:

Anh làm Uber đang ế, không kiếm được món nào may quá gặp được chú..

Sorry_you

Xe tải
Trước em đi MN còi đang dừng đèn đỏ ngã 4 Hoàng Diệu - P đình Phùng cũng có 1 mợ trẻ xinh lém húc nhẹ mông em cái trôi 10 cm. Cả 2 xuống nhìn 2 xe k sao, mợ ấy xin lỗi em, em cười lại thông cảm. Nhưng phải đánh giá tỷ lệ các mợ đi xe hay lơ đãng cao thật!

Mr.Zin

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cám ơn cụ đã chia sẻ - kính cụ một ly