[Funland] Mợ này được là ca sĩ từ bao giờ?

G811

[Tịch thu bằng lái]
Sĩ" nghĩa là có khả năng (kỹ năng) hơn người khác, đại khái xưa toàn người ít học nên tạm gọi là có kiến thức hơn người khác.

"Ca sĩ" nghĩa là người có khả năng/kĩ năng ca hát hơn người khác....đơn giản là thế thôi.

Bác đừng khó hiểu quá và bác nên nhớ "M.Jackson" chả qua cái trường lớp ccc gì thế giới nó vẫn cho là "Sĩ".....;))

Còn bác bảo cái "Sĩ" xứ Annam hơn cái "Sĩ" thế giới thì chả có giề phải bóng bàn nữa. :))

Nên kệ cmnd, bác phải hiểu xưa họ Đờm hắn bảo "Một bài hát hay với cách thể hiện hay nó phải nở trên môi hàng triệu người..." mà chả thằng "Sĩ" nào dám phản biện là có lý do của nó đấy. :D

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Tình ca, lãng mạn thì em cũng nghe Thanh Tùng, Phú Quang nhiều hơn chứ nhạc Trịnh ko so đc.
Nhạc Trịnh chủ yếu là tự sự,chả có tí lãng mạn nào. Một số ca khúc mang tính chất tình ca thì không phải nghe qua là cảm,là hiểu cụ ạ!

XPQ

Xe lăn
Mấy bài sôi nổi thì cô bé này hát cũng cảm xúc, thổi một làn hơi mới vào một số ca khúc của Trịnh Công Sơn. Cá nhân em thấy cũng thích nghe thỉnh thoảng. Mà xét về độ thích, em thích nghe cô bé này còn hơn những loại mấy em nhạc viện, càng ngày càng phô kiểu khoe kỹ thuật chả có tí cảm xúc gì.

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Sĩ" nghĩa là có khả năng (kỹ năng) hơn người khác, đại khái xưa toàn người ít học nên tạm gọi là có kiến thức hơn người khác.

"Ca sĩ" nghĩa là người có khả năng/kĩ năng ca hát hơn người khác....đơn giản là thế thôi.

Bác đừng khó hiểu quá và bác nên nhớ "M.Jackson" chả qua cái trường lớp ccc gì thế giới nó vẫn cho là "Sĩ".....;))

Còn bác bảo cái "Sĩ" xứ Annam hơn cái "Sĩ" thế giới thì chả có giề phải bóng bàn nữa. :))

Nên kệ cmnd, bác phải hiểu xưa họ Đờm hắn bảo "Một bài hát hay với cách thể hiện hay nó phải nở trên môi hàng triệu người..." mà chả thằng "Sĩ" nào dám phản biện là có lý do của nó đấy. :D
Ờ....như vậy thì cũng hại não,và loằng ngoằng vãi cả nhỉ bác!

RaptorHoang

[Tịch thu bằng lái]
Dường như đám ấy không thoát khỏi ngục tù Sơn ca 7 ???
No...no....bác chụp mũ ác thật!
Khánh Ly chỉ là dựa hơi,và ... Thôi! Rất nhiều ca sĩ,thậm chí nhiều người bình thường vẫn hát đc nhạc Trịnh đó thôi!
Ở đây cũng là ..cover lại nhạc Trịnh và tự phong ca sĩ.
Đó là điều em thắc mắc!

melody1

Xe tải
Tình ca, lãng mạn thì em cũng nghe Thanh Tùng, Phú Quang nhiều hơn chứ nhạc Trịnh ko so đc.
Ko cần thiết phải so.
Mà thớt này biến thành thớt nhạc Trịnh r nhỉ, sức ảnh hưởng của ổng cũng lớn phết, cứ thớt nhạc nào mở ra là chúng sanh nhất định ko thể ko nhắc đến TCS :D

hoangduc.sbr

Xe container
Đương nhiên, ko cần thiết phải so.
Mà thớt này biến thành thớt nhạc Trịnh r nhỉ, sức ảnh hưởng của ổng cũng lớn phết, cứ thớt nhạc nào mở ra là chúng sanh nhất định ko thể ko nhắc đến TCS :D
Thì cái con bé trong clip nó chỉ hát nhạc Trịnh mà cụ.

hai.tranhr

Xe container
Em này hát nghe cũng được nếu không quá khắc khe. Ý chí, sự nỗ lực, sự kiên trì và đam mê của em ấy là khá tuyệt vời.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ ko thích nhạc ô Trịnh thì nó hát hay ai hát quan tâm làm gì, trừ khi vẫn rất thích nghe nhạc ổng thì ko nó :D
Thì cái còm đầu tiên trong thớt này em cũng nói là ko thích nhạc Trịnh nên cũng kqt con bé này lắm mà. Sở dỹ còm sang tận page này đều chỉ vì quote lại cụ chủ thớt và cụ thôi.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Ờ....như vậy thì cũng hại não,và loằng ngoằng vãi cả nhỉ bác!
Vầng, thế nên anh em mình thạo lái xe và uống rượu thì mặc nhiên là "Lái Sĩ" & "Nhậu Sĩ" òi. ;))

Giờ có cả "Cò Sĩ" nữa. :))

melody1

Xe tải
Thì cái còm đầu tiên trong thớt này em cũng nói là ko thích nhạc Trịnh nên cũng kqt con bé này lắm mà. Sở dỹ còm sang tận page này đều chỉ vì quote lại cụ chủ thớt và cụ thôi.
OK, tức là cụ chỉ luôn quan tâm đến nhạc TCS.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Em xem trên FB thấy giọng hát cô bé này lạ lạ, hay hay.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Ko cần thiết phải so.
Thì rõ là ảnh hưởng của TCS với dân chúng là rất lớn.
Ra chợ mà hỏi 10 bà bán hàng, bét nhất 8 bà khai biết đến TCS.
Nói tên Văn Cao, Đỗ Nhuận hay Thuận Yến, Huy Du hỏi được mấy bà biết ???