[Funland] Mổ thoát vị. Kinh nghiệm.

Daimon

Xe tải
E năm nay 33 tuổi bị thoát vị rách bao sơ gây hẹp ống sống. Tê chân và teo cơ. Bác sĩ chỉ định mổ. Nhờ cccm ai có kinh nghiệm gì cho e xin với. Tỉ lệ mổ nằm liệt cao k? Rất mong nhận đc giúp đỡ của cccm. Giờ e tuyệt vọng quá.

Suri15

Xe tăng
33 tuổi thì em nghĩ nguy hiểm không cao đâu. Xung quanh em khá nhiều người mổ, chủ yếu là người trên 60 tuổi, thậm chí là phải thay. Nhưng sau khi phẫu thuật xong họ nói thấy tốt hơn vì không phải sống với đau đớn nữa. có ông chú bảo là phí tiền đi chữa thầy này thầy kia, biết thế mổ từ sớm.
Trường hợp của cụ đã dẫn tới teo cơ thì theo em nghĩ mổ thôi, chứ vật lý trị liệu không ăn thua nữa mà tốn nhiều thời gian đấy. Giờ khoa học hiện đại rồi, em chưa thấy ca nào bị liệt (xung quanh những người em biết thôi), nên cụ đừng quá lo lắng áp lực làm gì

sskkb

Xe tăng
Thoát vị này nghe lạ nhỉ? Em mới gg thì thấy cái này đã là giai đoạn 3 của thoát vị đĩa đệm rồi, có vẻ rất nghêm trọng.
Cụ có thể đi bấm huyệt để làm giảm nhẹ cơn đau đấy.

Daimon

Xe tải
Thoát vị này nghe lạ nhỉ? Em mới gg thì thấy cái này đã là giai đoạn 3 của thoát vị đĩa đệm rồi, có vẻ rất nghêm trọng.
Cụ có thể đi bấm huyệt để làm giảm nhẹ cơn đau đấy.
Hoàn toàn k bị đau chút nào ạ. Rách chèn vào dây tk nên bị tê chân và teo cơ.

33 tuổi thì em nghĩ nguy hiểm không cao đâu. Xung quanh em khá nhiều người mổ, chủ yếu là người trên 60 tuổi, thậm chí là phải thay. Nhưng sau khi phẫu thuật xong họ nói thấy tốt hơn vì không phải sống với đau đớn nữa. có ông chú bảo là phí tiền đi chữa thầy này thầy kia, biết thế mổ từ sớm.
Trường hợp của cụ đã dẫn tới teo cơ thì theo em nghĩ mổ thôi, chứ vật lý trị liệu không ăn thua nữa mà tốn nhiều thời gian đấy. Giờ khoa học hiện đại rồi, em chưa thấy ca nào bị liệt (xung quanh những người em biết thôi), nên cụ đừng quá lo lắng áp lực làm gì
Mổ xong nó giải phóng cái ổ dịch, ko chèn ép vào các búi dây thần kinh nên người bệnh sẽ thấy nhẹ nhõm như được giải phóng. Sau đó nghĩ mình khỏi nên hoạt động ko kiêng.
Nguồn cơn tai hoạ mới sẽ kinh khủng hơn. Rất nhiều người ko kiêng nên bị lại (bị lại nó kinh khủng hơn lúc đầu), có người mổ vài ba lần nát người phải đi bằng cáng đến viện. Em có thời gian ở Viện YHCT em thấy hãi.

Cụ thớt tìm trên diễn đàn có rất nhiều bài về thoát vị đĩa đệm rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

Daimon

Xe tải
Mổ xong nó giải phóng cái ổ dịch, ko chèn ép và các búi dây thần kinh nên người bệnh sẽ thấy nhẹ nhõm như được giải phóng. Sau đó nghĩ mình khỏi nên hoạt động ko kiêng.
Nguồn cơn tai hoạ mới sẽ kinh khủng hơn. Rất nhiều người ko kiêng nên bị lại, có người mổ vài ba lần nát người phải đi bằng cáng đến viện. Em có thời gian ở Viện YHCT em thấy hãi.

Cảm ơn cụ cho lời khuyên. E cũng đọc các bài trên này r. Nhưng mọi ng đều k bị rách mà chỉ phồng lồi thôi. Em ở miền Bắc cụ thể là Hải Phòng bv nào tốt để điều trị ạ?

Traisuonggio

Xe buýt
Cháo cũng thoát vị lúc ngoài 30 đến nay cũng gần 15 năm oy mờ del giám mổ. Cứ vài tháng lại đi viện phát, sống chung lũ. Gút lắc cụ chủ

kt13a2

Xe buýt
Công nghệ giờ phát triển lắm rồi, nên mổ sớm để không ảnh hưởng sau này cụ ạ. Một khi đã bị chèn ống sống, các dây thần kinh bị chết không bao giờ phục hồi lại được nhé.

KhuatNguyên

Xe tải
E năm nay 33 tuổi bị thoát vị rách bao sơ gây hẹp ống sống. Tê chân và teo cơ. Bác sĩ chỉ định mổ. Nhờ cccm ai có kinh nghiệm gì cho e xin với. Tỉ lệ mổ nằm liệt cao k? Rất mong nhận đc giúp đỡ của cccm. Giờ e tuyệt vọng quá.
Cụ bị ở đốt sống nào, em có thể tư vấn để cụ tập trong 2 tháng, nếu không đỡ thì hãy mổ

blackhole1

Xe tăng
em đánh dấu theo dõi

Suri15

Xe tăng
Mổ xong nó giải phóng cái ổ dịch, ko chèn ép và các búi dây thần kinh nên người bệnh sẽ thấy nhẹ nhõm như được giải phóng. Sau đó nghĩ mình khỏi nên hoạt động ko kiêng.
Nguồn cơn tai hoạ mới sẽ kinh khủng hơn. Rất nhiều người ko kiêng nên bị lại, có người mổ vài ba lần nát người phải đi bằng cáng đến viện. Em có thời gian ở Viện YHCT em thấy hãi.

Chuẩn rồi cụ, quan trọng nhất là sau khi mổ phải kiêng, chứ mổ xong mà lại làm nặng không kiêng khem thì lại bị lại thôi, bệnh nào cũng vậy. Có bà cô mổ lần 1 được 4-5 năm, sau đó phải mổ lại. Giờ đi ăn mà ngồi bệt là lúc nào cũng phải mang theo 1 cái ghế nhựa 😁
Cháo cũng thoát vị lúc ngoài 30 đến nay cũng gần 15 năm oy mờ del giám mổ. Cứ vài tháng lại đi viện phát, sống chung lũ. Gút lắc cụ chủ
Thực ra em cũng bị đốt L4-L5, qua Việt Đức bác sĩ bảo uống thuốc 1 tháng, không đỡ là phải mổ. Đợt đầu em cũng điều trị đủ kiểu, bấm huyệt, châm cứu, kéo xà, đeo đai, thuốc bắc, thuốc nam đủ kiểu. Giờ chán rồi, sống chung với lũ.
Công nghệ giờ phát triển lắm rồi, nên mổ sớm để không ảnh hưởng sau này cụ ạ. Một khi đã bị chèn ống sống, các dây thần kinh bị chết không bao giờ phục hồi lại được nhé.
Em cũng nghĩ vậy. Nhẹ nhàng thì có thể can thiệp bằng vật kỹ trị liệu, chứ đã chèn ép dây thần kinh gây teo cơ thì không đùa được. Nên xử lý càng sớm càng tốt. Cứ bệnh viện đầu ngành thôi.
Mấy người em biết thì hay mổ ở Việt Đức hoặc 108. Có người lại bảo bv thể dục thể thao ok vì họ điều trị nhiều trường hợp. Cụ chủ cứ tham khảo 1 vài ngày rồi đi khám lại và quyết định sớm thôi

XSim

Xe container
Em hôm trước nghe bà cô ruột kể đang theo phương pháp điều trị thoát vị bằng sóng nano, tia X kèm kim chọc gì đó, cô kể thấy hiệu quả lắm, thấy bảo đỡ hơn hẳn. Em nghe thì cũng nghi nghi vì trung tâm ngoài không phải bệnh viện, có điều lên google search thì thấy Vinmec cũng có giới thiệu, thành ra cũng không rõ hiệu quả thế nào. Các cụ có kinh nghiệm gì về cái phương pháp dùng tia X này không.

kt13a2

Xe buýt
Em xin nói thêm, như bệnh viện Việt Đức một ngày họ mổ không biết bao nhiêu ca. Mẹ em mổ cách đây 6-7 năm giờ quá ngon lành. Cứ nghĩ xấu rồi không giám điều trị cứ để sống chung với lũ nó ảnh hưởng tới cuộc sống rồi cũng không làm được việc gì cả.

langtoilangtoi

Xe điện
Em hôm trước nghe bà cô ruột kể đang theo phương pháp điều trị thoát vị bằng sóng nano, tia X kèm kim chọc gì đó, cô kể thấy hiệu quả lắm, thấy bảo đỡ hơn hẳn. Em nghe thì cũng nghi nghi vì trung tâm ngoài không phải bệnh viện, có điều lên google search thì thấy Vinmec cũng có giới thiệu, thành ra cũng không rõ hiệu quả thế nào. Các cụ có kinh nghiệm gì về cái phương pháp dùng tia X này không.
Đây là bài viết dạng contents dạng tin tức để tăng tương tác thôi mà cụ, dạng này nhiều vì copy của nhau chứ ko phải Vinmec giới thiệu cụ ạ.
Các bài do Vinmec giới thiệu sẽ có nội dung liên quan đến họ (Kiểu : Tại Vinmec, đội ngũ bác sĩ Vinmec...)
E ko bị thoát vị nhưng bạn bè cũng nhiều người bị, thường mổ là biện pháp cuối cùng vì sợ biến chứng liệt

chip_m

Xe buýt
Cụ khám BS ở Viện nào vậy?

XSim

Xe container
Đây là bài viết dạng contents dạng tin tức để tăng tương tác thôi mà cụ, dạng này nhiều vì copy của nhau chứ ko phải Vinmec giới thiệu cụ ạ.
Các bài do Vinmec giới thiệu sẽ có nội dung liên quan đến họ (Kiểu : Tại Vinmec, đội ngũ bác sĩ Vinmec...)
E ko bị thoát vị nhưng bạn bè cũng nhiều người bị, thường mổ là biện pháp cuối cùng vì sợ biến chứng liệt
Vâng chắc không phải dịch vụ của Vinmec nhưng chắc cũng phải do bác sĩ hoặc người có chuyên môn duyệt bài, đại khái thế, nên em hiểu là phương pháp này có cơ sở ấy chứ không phải tào lao không chính thống.

nguyenlongthe

Xe tăng
Nếu không muốn phẫu thuật cụ alo Zalo cho mình 0987520004 sẽ giúp cụ khỏi hoàn toàn.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Bệnh này thì giời khỏi, em 15 năm nay, sống chugn với lũ rồi
4 năm gần đây đau nặng,đi chụp ct, lồi ra gần 9mm rồi
Nên quay lại tập bơi, nhẹ nhàng, ngày 1h, đều như vắt chanh, tạm ổn
Còn trong hội mổ tvdd trên fb thì nhiều người mổ xong ngon, có người lại ko ăn thua, em nghĩ hên xui
Cột sống nó vậy rồi, giờ mổ ra lấy nhân nhầy, ko nẹp vít thì mổ nội soi, vết đẹp, nhanh ra viện, nhưng em nghĩ nó lại làm chùng các đốt khác, dần dần ảnh hưởng
Nên em thấy là từ đốt lưng bị, sau lan đến cổ, dần dần vậy, thôi thì cứ cố luyện tập tdtt theo thể trạng của mình thôi, được đến đâu, tính đến đó cho nhẹ nhàng
Cso giao đoạn ko ngủ được đêm vì đau, sì trét thôi rồi

Daimon

Xe tải
Nếu không muốn phẫu thuật cụ alo Zalo cho mình 0987520004 sẽ giúp cụ khỏi hoàn toàn.
Cảm ơn cụ rất nhiều. E thấy rất nhiều ng chữa châm cứu ổn định r. Nhưng là chưa rách bao sơ. Của e lại bị rách rồi nên bất khả thi ạ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em chưa thấy ca nào kêu khỏi được hoàn toàn, hoặc khỏi hoàn toàn trong thời gian bao lâu thì chính xác hơn
CỤ chữa được khỏi hoàn toàn thì vào hội tvdd trên fb thì ối giời ơi, nhiều người cần chữa lắm ợ