Mở tour 50km xuất phát 6h sáng qua cầu Thăng Long, cầu Đuống, cầu Long Biên ...

Cụ noza thiết kế cung này but theo chiều ngược gió thì phải (hay do hôm nay gió ngược hoặc chủ ý của cụ No)
Hôm nay em lại tự kỉ cung này,độp ko khí thoải mái hơn cung Rồng lộn. Qua đến cầu TL hương hoa bưởi làm em thích mê đi, but càng đi thì bắt đầu là bui do ato ben..rồi mùi của bò trâu, của các bác bón cho ruộng..hương quê ghê ;)). But có lẽ buồn cười nhất là đc Hallo 11 lần, mà em dáng người Nhật cũ:D ko chỉ các cháu nhỏ mà cả thanh niên, về đến Ngọc Thụy vẫn Hello khi em đang chụp ảnh..cậu thanh niên ngoái lại cùng phì cười với em.
Không phải em thiết kế ạ ...
Thật ra lần đầu tiên em chạy với cụ Nghiabui911 thì em xuất phát ở đầu cầu Long Biên và chạy ngược lại. Nhưng sang đến chân cầu Thăng Long thì bị tắc đường do đến 8h đầu bên đấy quá đông xe máy. Nên từ lần sau bọn em quyết định chạy ngược lại, cùng chiều với cung của bác Fiat ...

Cung của bác Fiat tương đối giống với cung này, chỉ khác là xuống cầu Thăng Long thì bác Fiat chạy theo quốc lộ 3 còn bọn em thì bám đê. Cung bám đê dài hơn khoảng 6km, đường không thẳng, nhưng được cái vắng và khung cảnh, không khí rất tốt. Gió thì có hôm thế này có hôm thế kia, em cũng không nhớ là ngược hay xuôi nữa ...

Quên, tốc độ trung bình của bọn em độp cung này khoảng 21,5 đến 22 km/h ... cụ nào đã độp Hồ Tây ngon lành rồi là chạy được, quãng đường gấp hơn 2 lần Hồ Tây, có nghỉ giữa đường 5~10 phút. Lần trước có 2 bác chạy đến chân cầu Thăng Long thì rớt :) ...

buituananh_as

Xe điện
Quên, tốc độ trung bình của bọn em độp cung này khoảng 21,5 đến 22 km/h ... cụ nào đã độp Hồ Tây ngon lành rồi là chạy được, quãng đường gấp hơn 2 lần Hồ Tây, có nghỉ giữa đường 5~10 phút. Lần trước có 2 bác chạy đến chân cầu Thăng Long thì rớt :) ...
Em chạy ngược gió nên chả dám nói đến tốc độ TB...với lại em thích ảnh ọt nên mất time phết
T7 này em sẽ theo các cụ,tất nhiên khó theo đc tốc độ but sẽ đi đến cùng (b)
1 điều nữa muốn hỏi các cụ: tụt pin các cụ sài loại gì để kéo lên. Vì hôm nay em bị tụt em dùng 2 miếng phô mai bò khóc thấy ổn. Thank các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

muadem

Xe cút kít
Phút cuối em không theo cung của cuongvq thì em sẽ theo cung này, nghe thấy có triền đê là em khoái dồi - cố mang theo súng cùi để kéo tinh thần lên vậy ;))
@as: mang theo socola là chuẩn nhất.

Chỉnh sửa cuối:

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Cụ có thể mang theo socola, pho mát, chocopie,..... để chống sụt pin

Xuân thì

Xe buýt
Em chỉ tham gia được cung này vào CN, nếu sau này đến mùa hè, các bác khởi hành sớm thì em mới đi được. Hiện giờ T7 em chỉ theo được cung BG, HT thôi. Em đang nghiên cứu 1 cái cung riêng, sao cho nó kết thúc gần với VP của em hơn, để thỉnh thoảng em tự kỷ buổi sáng.
Mợ tập cho chu đáo để còn xuyên Việt nhé, để về kể cho các cháu và viết Hồi ký nữa

buituananh_as

Xe điện
Cụ có thể mang theo socola, pho mát, chocopie,..... để chống sụt pin
Thanks 2 bác

Phút cuối em không theo cung của cuongvq thì em sẽ theo cung này, nghe thấy có triền đê là em khoái dồi - cố mang theo súng cùi để kéo tinh thần lên vậy ;))
@as: mang theo socola là chuẩn nhất.
Chụp hoàng hôn bác nhá,hoặc bò gặm cỏ;))
Em thấy cung này thi vị phết..em hôm nay toàn chạy đường đê,tổng là 54,89km đi từ ngã tư khổ nhà em

muadem

Xe cút kít

buituananh_as

Xe điện
Mợ đâu phải tập nhiều, chỉ tập ngồi gác ba ga thoai :))
Ko hiểu sao bác muadem lại làm em liên tưởng đến đám cưới thập niên 80..chú rể đón cô dâu bằng xe đạp,đạp bon bon trên đường làng đưa nàng về dinh<:-P, cảnh đó sao mà yêu thía chứ:D

Chỉnh sửa cuối:

XeCongNong

Xe đạp
Toàn đường đê ... có ngày ngã chết :)

Fiat_ELX

Xe điện
1 điều nữa muốn hỏi các cụ: tụt pin các cụ sài loại gì để kéo lên. Vì hôm nay em bị tụt em dùng 2 miếng phô mai bò khóc thấy ổn. Thank các cụ!
Tụt pin là do cụ mất kiểm soát nhịp tim và nhịp thở, bổ sung sô cô la, phô mai, bò húc ... chỉ là giải pháp tạm thời, thực tế còn tiềm tàng nguy hiểm, nếu cụ nào có tiền sử tim mạch thì rất dễ bị đột quị

Thế nên cụ phải kiểm soát được nhịp tim, lấy được thông số nhịp tim cực đại của riêng mình (max HR) và chạy dưới 90% max HR.

Có lần em ham chạy với Nab, nhịp tim lên cao quá, cảm thấy trước mắt tối sầm lại (vì máu không đủ lên não), nhìn thấy ổ gà trước mặt mà tay không thể bẻ ghi đông tránh được, gần như mất kiểm soát hoạt động, may quá hôm đó cũng không vấn đề gì.

Về đột quị các cụ tham khảo trên TG, rất nhiều VĐV chuyên nghiệp dính, hôm vừa rồi cũng có 1 chú VĐV Anh suýt chết, tim đã ngừng đập, may mà bên Anh họ chuyên nghiệp từ khán giả nên chú đó qua khỏi, VN chắc giờ xanh cỏ rồi :))

buituananh_as

Xe điện
Tim em ngon nên loại trừ do tim,em nghĩ do đói và đạp mấu. Bây giờ em ko ham hố vụ tốc độ lắm,em đạp rèn luyện sức bền trước đến khi sức khỏe ngon hơn em mới tăng tốc độ của mình lên cao hơn
Thank bác!

Sói nhỏ

Chã!
Rèn sức bền như thế nào hả bác Fiat? Mời Bác chỉ giáo cho em và các newbie vài đường cơ bản.

Fiat_ELX

Xe điện
Tim em ngon nên loại trừ do tim,em nghĩ do đói và đạp mấu. Bây giờ em ko ham hố vụ tốc độ lắm,em đạp rèn luyện sức bền trước đến khi sức khỏe ngon hơn em mới tăng tốc độ của mình lên cao hơn
Thank bác!
Cụ phải có các công cụ hỗ trợ: đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim, giày cá + pedal ... thì sức bền + tốc độ mới lên được, không thì chỉ lạo dạo thôi, các cụ Khọm, Noza cmt xem ntn :))

buituananh_as

Xe điện
Cụ phải có các công cụ hỗ trợ: đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim, giày cá + pedal ... thì sức bền + tốc độ mới lên được, không thì chỉ lạo dạo thôi, các cụ Khọm, Noza cmt xem ntn :))
Shopping..một phần tất yếu của xe đạp
Câu này vẫn đúng cụ nhỉ#:-s

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Theo quan điểm cá nhân em thì đồng hồ đo, giày cá + pedal... chỉ là 1 công cụ hỗ trợ nó ko quyết định nhiều đến sức bền và tốc độ, nó chỉ giúp cải thiện được bao nhiêu % nhất định thôi. Còn lại sức bền và tốc độ tùy thuộc và thể trạng và luyện tập của mỗi người

Fiat_ELX

Xe điện
Theo quan điểm cá nhân em thì đồng hồ đo, giày cá + pedal... chỉ là 1 công cụ hỗ trợ nó ko quyết định nhiều đến sức bền và tốc độ, nó chỉ giúp cải thiện được bao nhiêu % nhất định thôi. Còn lại sức bền và tốc độ tùy thuộc và thể trạng và luyện tập của mỗi người
Không có đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim, giày cá + pedal ... thì cụ luyện tập tốt sao được? cụ đừng nói lôi xe ra đường đạp là luyện tập nhé, vì tập thế hiệu quả rất thấp :))

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Không có đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim, giày cá + pedal ... thì cụ luyện tập tốt sao được? cụ đừng nói lôi xe ra đường đạp là luyện tập nhé, vì tập thế hiệu quả rất thấp :))
e đồng tình với cụ vụ đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim để giúp mình tập tốt hơn thôi. Còn vụ giầy cá + và pedal chỉ hỗ trợ về tốc độ và 1 chút sức bền. Nói lại thì hồi chưa có các thiết bị hỗ trợ như đồng hồ đo cadence và đo nhịp tim thì các VĐV xe đạp vẫn luyện tập tốt đấy thôi, cái quan trọng là phương pháp luyện tập chứ các thiết bị ko thể đóng vai trò quyết định được

Fiat_ELX

Xe điện
e đồng tình với cụ vụ đồng hồ cadence, đồng hồ đo nhịp tim để giúp mình tập tốt hơn thôi. Còn vụ giầy cá + và pedal chỉ hỗ trợ về tốc độ và 1 chút sức bền. Nói lại thì hồi chưa có các thiết bị hỗ trợ như đồng hồ đo cadence và đo nhịp tim thì các VĐV xe đạp vẫn luyện tập tốt đấy thôi, cái quan trọng là phương pháp luyện tập chứ các thiết bị ko thể đóng vai trò quyết định được
Cụ đọc kỹ giúp em về giày và pedal cá ở đây nhé: http://www.otofun.net/threads/343168-ban-ve-dap-giay-ca-clipless-pedals
Không đơn giản 1 chút đâu, mà là cả 1 sự khác biệt đấy ạ.
Chả nhẽ cụ lại hỏi hồi xưa chưa có điện thì các VĐV Olympic tập kiểu gì? :))